Không Kiếp , Tuần Triệt giữa phụ mẫu và Thân/Mệnh thì là dấu hiệu của nợ bố mẹ rất nặng !

Trao đổi về phong tục, tín ngưỡng
Trả lời bài viết
pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Không Kiếp , Tuần Triệt giữa phụ mẫu và Thân/Mệnh thì là dấu hiệu của nợ bố mẹ rất nặng !

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Trong dân gian thì người đời đều dạy là làm con phải có trách nhiệm quan tâm , chăm sóc bố mẹ , nghe lời dạy bảo của bố mẹ , phải biết nhớ công ơn ai là người đã sinh ra ta , ai là chăm sóc ai nuôi ta để ta được trưởng thành, luôn phải biết chữ hiếu. Còn trong đạo Phật thì đó là sự nợ nần , ta có thể nợ bạn bè , nợ anh em , nợ PHU THÊ , nợ đồng nghiệp ,...đó ko phải cái nợ nặng , nợ PHU THÊ thì cũng chỉ nợ 1 nửa cuộc đời - cũng có thể nặng hoặc không nhưng mức độ vẫn không lớn bằng nợ cha mẹ . Nợ cha mẹ là cái nợ nặng nhất , và nếu biết điều đó thì ta phải có trách nhiệm trả nợ để kiếp sau ta mới có được tài năng đầy đủ , ta mới được bố mẹ để yên cho phát triển bản thân.

Qua lá số tử vi của mình và qua thực tế đối chiếu thì mình ngộ ra được nếu cung PHỤ MẪU mà bị Địa Không , Địa Kiếp chiếu , đặc biệt bị Tuần gắn giữa cung THÂN và cung PHỤ MẪU thì đó là dấu hiệu bản thân nợ bố mẹ kiếp trước rất rõ ràng.

Nếu ai ở đây mà có trường hợp gần giống như mình , hoặc chỉ cần Địa Không Địa Kiếp tam hợp xung chiếu thì chắc chắn các bạn phải mắc nợ bố hoặc mẹ , nếu có thêm cả Đào Hồng thì chắc chắn bố hoặc mẹ có người ăn chơi phá tán làm bản thân phải buồn phải đau khổ. Đó cũng là NHÂN QUẢ của mình thôi chứ không bao giờ có cái sự việc gì xấu tự nhiên bám vào thân ta cả. Mình đã phải chịu đựng khoảng 15 năm sống trong buồn bã , nhức nhối , khổ tâm vì bố mẹ xung khắc, vì bố không tu chí. Nhưng qua tử vi và đạo Phật , tự phân tích ra mình hiểu rõ tất cả là do kiếp trước mình đã không quan tâm đến bố , đã vui chơi thoải mái , đã bỏ mặc bố ko chăm sóc cho bố , không hướng dẫn , không chia sẻ với bố những kiến thức ở đời cho nên kiếp này gặp lại thì mình phải chịu cảnh giống như bị hành hạ về tinh thần.

Tại sao lại biết điều này , bởi vì mình mệnh Tử Vi Tham Lang Đại Hao Hóa Quyền thì đó đã thể hiện sự tham vọng trong công việc , sự thích vui chơi , thích đi lại , thích đi du lịch , thích tự do mà quên mất bố mẹ . Mình nghĩ nợ mẹ thì ít , mà nợ bố thì nhiều , chính vì nợ thì mới bị khổ về tinh thần. Tức là chắc chắn kiếp trước mình chỉ quan tâm đến mẹ , mà ít quan tâm đến bố . Quan tâm ở đây không phải chỉ có chăm sóc khi bị bệnh tật , không phải chỉ có tiền bạc , mà còn phải là chia sẻ , tâm sự , chỉ ra những cái sai lầm của bố mẹ , hướng bố mẹ đến những cái đúng mới gọi là quan tâm đầy đủ.

Khi mình hiểu ra vấn đề thì mình gần như mình buông xuôi hết , không còn giận hờn , không còn bực tức trong tâm , không còn lạnh lùng với bố nữa . Mọi chuyện trong nhà mình coi như NHÂN QUẢ phải trả , giờ đây mình sẽ cố gắng chấp nhận những điều không vui mà không phản kháng , không bực tức gì . Đó cũng là 1 sự rèn luyện ý chí , rèn luyện tinh thần để vượt qua những gian khổ của cuộc đời , để kiếp sau ta sẽ có 1 lá số đẹp tuyệt vời , và thậm chí sẽ không phải trở lại cõi trần gian đầy những khổ lụy , và thị phi này.

Ai bị như mình phải biết chấp nhận số phận , và phải có trách nhiệm quan tâm đầy đủ đến bố mẹ . Không bao giờ vì bực tức mà nói câu "không biết kiếp trước con nợ nần gì bố mẹ mà kiếp này con khổ". Mà khi bực tức điều gì đó tốt nhất hãy luôn để tâm là kiếp trước mình có nợ , cứ im lặng và thực hiện việc trả nợ bố mẹ cho đến khi bố mẹ nhắm mắt xuôi tay , thậm chí nếu ta vẫn chưa cảm thấy trả hết nợ thì ta phải chăm sóc cả những người già neo đơn thì mới hết được nghiệp. Khi ta trả hết nghiệp thì điều gì sẽ xảy ra , kiếp sau ta được thoải mái , được tự do tự tại được đi xa - đi khắp trái đất này cũng ko sao , bố mẹ sẽ để yên cái thân ta cho ta tự do phát triển , ta thích làm gì thì làm.

Lá số của mình đây các bạn tham khảo nhé , mình viết bài này rồi đi ngủ trưa 1 giấc :>

Hình ảnh
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Không Kiếp , Tuần Triệt giữa phụ mẫu và Thân/Mệnh thì là dấu hiệu của nợ bố mẹ rất nặng !

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

Lim dim đọc từ đầu tới cuổi , tự nhiên thấy cái icon này " :> " là thấy mắc cười , hình như cái này là bộ mặt của anh , vì cứ thấy nó ở đâu là y như rằng thấy nick pkhai xuất hiện ở đó hihi

Em có kìnhdương địakiếp ở phụ mẫu , có cả ÂnQuang nữa , cung TậtÁch xung chiếu phụmẫu thì có ThiênQuí , Tuần thì án giữa phụ mẫu vs phúc , không biết như thế nào , chắc cũng có ân tình nợ nần gì đó mới chung một nhà. Mà hùi nhỏ giờ e ghét mẹ lắm , 2 mẹ con cứ kình nhau suốt , nhìn lại thì toàn là e sai thôi . Từ khi e biết có một ông to bự ngồi xếp bằng tên là Phật , hiểu về ông , thì e ko còn ghét mẹ nữa , mặc dù mẹ e rất giỏi rất tốt , được mọi người quí mến nhưng e vẫn ko thể nào hoà hợp được , chỉ là ko kình với mẹ như lúc xưa nữa là may lắm rùi .
Có lẽ vì TậtÁch xung chiếu PhụMẫu ÂnQuang - ThiênQuí xung chiếu với nhau , nên e phải đối tốt với mẹ thì tâm hồn e mới thanh thản được , nhưng cứ được mấy ngày ngoan ngoãn thì lại giống như con ngựa mất dây cương , haiz , e cũng ko hiểu nổi mình nữa . Thôi thì cố (gắng) , cố nữa , cố mãi vậy.
Tội bất hiếu này ko biết đời này trả hết không , chỉ mong kiếp sau lại làm con ba mẹ để làm thật tốt những gì chưa làm ở kiếp này.
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Không Kiếp , Tuần Triệt giữa phụ mẫu và Thân/Mệnh thì là dấu hiệu của nợ bố mẹ rất nặng !

Gửi bài gửi bởi Chagio »

pkhai đã viết: 13:34, 04/01/15 Trong dân gian thì người đời đều dạy là làm con phải có trách nhiệm quan tâm , chăm sóc bố mẹ , nghe lời dạy bảo của bố mẹ , phải biết nhớ công ơn ai là người đã sinh ra ta , ai là chăm sóc ai nuôi ta để ta được trưởng thành, luôn phải biết chữ hiếu. Còn trong đạo Phật thì đó là sự nợ nần , ta có thể nợ bạn bè , nợ anh em , nợ PHU THÊ , nợ đồng nghiệp ,...đó ko phải cái nợ nặng , nợ PHU THÊ thì cũng chỉ nợ 1 nửa cuộc đời - cũng có thể nặng hoặc không nhưng mức độ vẫn không lớn bằng nợ cha mẹ . Nợ cha mẹ là cái nợ nặng nhất , và nếu biết điều đó thì ta phải có trách nhiệm trả nợ để kiếp sau ta mới có được tài năng đầy đủ , ta mới được bố mẹ để yên cho phát triển bản thân.

Qua lá số tử vi của mình và qua thực tế đối chiếu thì mình ngộ ra được nếu cung PHỤ MẪU mà bị Địa Không , Địa Kiếp chiếu , đặc biệt bị Tuần gắn giữa cung THÂN và cung PHỤ MẪU thì đó là dấu hiệu bản thân nợ bố mẹ kiếp trước rất rõ ràng.

Nếu ai ở đây mà có trường hợp gần giống như mình , hoặc chỉ cần Địa Không Địa Kiếp tam hợp xung chiếu thì chắc chắn các bạn phải mắc nợ bố hoặc mẹ , nếu có thêm cả Đào Hồng thì chắc chắn bố hoặc mẹ có người ăn chơi phá tán làm bản thân phải buồn phải đau khổ. Đó cũng là NHÂN QUẢ của mình thôi chứ không bao giờ có cái sự việc gì xấu tự nhiên bám vào thân ta cả. Mình đã phải chịu đựng khoảng 15 năm sống trong buồn bã , nhức nhối , khổ tâm vì bố mẹ xung khắc, vì bố không tu chí. Nhưng qua tử vi và đạo Phật , tự phân tích ra mình hiểu rõ tất cả là do kiếp trước mình đã không quan tâm đến bố , đã vui chơi thoải mái , đã bỏ mặc bố ko chăm sóc cho bố , không hướng dẫn , không chia sẻ với bố những kiến thức ở đời cho nên kiếp này gặp lại thì mình phải chịu cảnh giống như bị hành hạ về tinh thần.

Tại sao lại biết điều này , bởi vì mình mệnh Tử Vi Tham Lang Đại Hao Hóa Quyền thì đó đã thể hiện sự tham vọng trong công việc , sự thích vui chơi , thích đi lại , thích đi du lịch , thích tự do mà quên mất bố mẹ . Mình nghĩ nợ mẹ thì ít , mà nợ bố thì nhiều , chính vì nợ thì mới bị khổ về tinh thần. Tức là chắc chắn kiếp trước mình chỉ quan tâm đến mẹ , mà ít quan tâm đến bố . Quan tâm ở đây không phải chỉ có chăm sóc khi bị bệnh tật , không phải chỉ có tiền bạc , mà còn phải là chia sẻ , tâm sự , chỉ ra những cái sai lầm của bố mẹ , hướng bố mẹ đến những cái đúng mới gọi là quan tâm đầy đủ.

Khi mình hiểu ra vấn đề thì mình gần như mình buông xuôi hết , không còn giận hờn , không còn bực tức trong tâm , không còn lạnh lùng với bố nữa . Mọi chuyện trong nhà mình coi như NHÂN QUẢ phải trả , giờ đây mình sẽ cố gắng chấp nhận những điều không vui mà không phản kháng , không bực tức gì . Đó cũng là 1 sự rèn luyện ý chí , rèn luyện tinh thần để vượt qua những gian khổ của cuộc đời , để kiếp sau ta sẽ có 1 lá số đẹp tuyệt vời , và thậm chí sẽ không phải trở lại cõi trần gian đầy những khổ lụy , và thị phi này.

Ai bị như mình phải biết chấp nhận số phận , và phải có trách nhiệm quan tâm đầy đủ đến bố mẹ . Không bao giờ vì bực tức mà nói câu "không biết kiếp trước con nợ nần gì bố mẹ mà kiếp này con khổ". Mà khi bực tức điều gì đó tốt nhất hãy luôn để tâm là kiếp trước mình có nợ , cứ im lặng và thực hiện việc trả nợ bố mẹ cho đến khi bố mẹ nhắm mắt xuôi tay , thậm chí nếu ta vẫn chưa cảm thấy trả hết nợ thì ta phải chăm sóc cả những người già neo đơn thì mới hết được nghiệp. Khi ta trả hết nghiệp thì điều gì sẽ xảy ra , kiếp sau ta được thoải mái , được tự do tự tại được đi xa - đi khắp trái đất này cũng ko sao , bố mẹ sẽ để yên cái thân ta cho ta tự do phát triển , ta thích làm gì thì làm.

Lá số của mình đây các bạn tham khảo nhé , mình viết bài này rồi đi ngủ trưa 1 giấc :>

Hình ảnh
Cám ơn bài viết của bạn. Mình có địa không cung Phụ mẫu, mệnh nhị hợp phụ mẫu nữa.
Giờ thì mình đã hiểu, thôi đành cố gắng vậy :)
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Không Kiếp , Tuần Triệt giữa phụ mẫu và Thân/Mệnh thì là dấu hiệu của nợ bố mẹ rất nặng !

Gửi bài gửi bởi panda83 »

cha mẹ nào chả mong con thành công... giáp không kiếp tốt nhất là nên xa gia đinh.. Khi nào sự nghiệp ổn định rồi về báo hiếu... cha mẹ nên hiểu và cho con ra đi.. vì thời gian không quay trở lại đâu... còn trẻ còn sức khỏe thì cần xông pha nhiều... đến khi lớn tuổi rồi... thì sức không còn mà xông xáo đấu tranh với đời đâu...
Đầu trang

Chagio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chagio »

panda83 đã viết: 22:34, 11/05/17 cha mẹ nào chả mong con thành công... giáp không kiếp tốt nhất là nên xa gia đinh.. Khi nào sự nghiệp ổn định rồi về báo hiếu... cha mẹ nên hiểu và cho con ra đi.. vì thời gian không quay trở lại đâu... còn trẻ còn sức khỏe thì cần xông pha nhiều... đến khi lớn tuổi rồi... thì sức không còn mà xông xáo đấu tranh với đời đâu...
:-bd :-bd :-bd
Đầu trang

attack
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi attack »

Đây là một trong những chỉ dấu mà thôi. Tử vi là tử vi. Còn chuyện có liên quan tới kiếp trước thì do niềm tin thôi, ko chứng minh được. Nhưng dù sao, bạn nói chí lý. Cám ơn.
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Em như trên Tuần án giữ phụ mẫu và cung Thân .ĐỊA KHÔNG , địa kiếp án luôn cung phụ mẫu ( Hợi )nợ bố mẹ nhiều nên duyên lấy vk chưa tới
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Phong tục - Tín ngưỡng”