Quán tứ trụ vio

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán tứ trụ vio

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

Nguyen tran thai đã viết: 00:56, 06/08/17
vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Để bù lại những truyện không vui trên trang này. Vio cùng những người bạn sẽ xem cho mọi người một vài ls nhé.
Vui lòng up cả ls tử vi và tứ trụ. Nếu giờ sinh không chuẩn vui lòng không up lên.
Vio cám ơn mọi người đã tham gia.
Vio mời bác Thangngan, Dinhmankt và những người đam mê tứ trụ cùng tham gia nhé.
Mong bác Vio xem giúp mình với. Năm nay tình hình công việc của em có gì khởi sắc ko ạ? Theo lá số của em thì nên kinh doanh hay đi làm thuê hả bác? Em hợp với ngành gì nếu kinh doanh riêng?
Cảm ơn bác
Chào bác Vio.
Em có ở trong danh sách bác đánh dấu chờ đến lượt xem. Cũng định ráng chờ tới lượt, Nhưng do có việc gấp vì phải đưa ra quyết định sớm để trả lời bên cty cu liên quan đến công việc nen e mạn phép chen ngang .
Mong bac Vio va moi ng thông cảm.
E hiện đang băn khoăn giữa 2 lựa chọn :
1 . Định làm kinh doanh riêng. Dự kiến T8 am lich triển khai.
2. Cty cũ gọi đi làm lại với chế độ đãi ngộ tốt và yêu cầu trả lời trong tuần này.
Em vẫn thiên về phương án 1. Nhưng ko biết là lieu e có hợp năm nay khởi nghiệp hay nhận đi làm chờ thêm thời gian ạ.
Nhờ bác xem giúp và cho lời khuyên ạ.
Cảm ơn bác.
Tập tin đính kèm
image.jpg (285.87 KiB) Đã xem 1384 lần
image.jpg (341.5 KiB) Đã xem 1384 lần
Đầu trang

dinhman_kt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dinhman_kt »

Thanhvan0704 đã viết: 15:34, 09/08/17
vio đã viết: 15:27, 09/08/17
Thanhvan0704 đã viết: 15:15, 09/08/17

Năm 97 là đinh sửu tam hình vào ngôi phụ mẫu thấy thiên tài đúng ngôi, tiểu vận canh thân, thân tý thìn hợp mất thiên tài đấy cháu.
Mong bác cho con vài lời khuyên về công danh và tình duyên với ạ
Bạn coi như vận xấu đã qua . Tương lai hậu vận đều rất tốt . Chồng con là mỹ mãn , cuộc sống đúng như ước nguyện . Khoảng cuối sang năm trở đi đã thấy may mắn rồi . Sau 30 tuổi trở đi là đều rất tốt . Bạn cứ ung dung mà chờ đón nhe !
Cho hỏi thêm 2 điều để nghiệm lý, là bạn nhớ lại năm lớp 12 bị bệnh là bệnh gì và thuộc chính xác năm nào ? Và bây giờ bạn đang học và làm là ngành nghề gì vậy ?
Đầu trang

Thanhvan0704
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thanhvan0704 »

dinhman_kt đã viết: 15:51, 09/08/17
Bạn coi như vận xấu đã qua . Tương lai hậu vận đều rất tốt . Chồng con là mỹ mãn , cuộc sống đúng như ước nguyện . Khoảng cuối sang năm trở đi đã thấy may mắn rồi . Sau 30 tuổi trở đi là đều rất tốt . Bạn cứ ung dung mà chờ đón nhe !
Cho hỏi thêm 2 điều để nghiệm lý, là bạn nhớ lại năm lớp 12 bị bệnh là bệnh gì và thuộc chính xác năm nào ? Và bây giờ bạn đang học và làm là ngành nghề gì vậy ?
Năm 2012 bạn ạ. Mình bị đau khớp khoảng thời gian đó đi lại k dc luôn bạn ạ. Mình ra trg năm 2016 học ngành sinh học giờ mình đang làm kỹ thuâth viên ở bv bạn ạ
Đầu trang

Thanhvan0704
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn ơi nhìn tứ trụ có biết dc chồng mình là ng thế nào k bạn
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Thanhvan0704 đã viết: 16:25, 09/08/17

Ls của cháu khá đẹp.
Ấn dụng ngôi chồng, vận ấn dài lên ngôi, chồng tất giàu có. Can đinh cung phu thái âm hóa lộc, đồng hóa quyền, cơ hóa khoa, cự hóa kị tứ hóa nhập mệnh chồng giàu có có học.
Đầu trang

Thanhvan0704
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vio đã viết: 16:34, 09/08/17
Thanhvan0704 đã viết: 16:25, 09/08/17
Ls của cháu khá đẹp.
Ấn dụng ngôi chồng, vận ấn dài lên ngôi, chồng tất giàu có. Can đinh cung phu thái âm hóa lộc, đồng hóa quyền, cơ hóa khoa, cự hóa kị tứ hóa nhập mệnh chồng giàu có có học.
Cháu cám ơn bác đã xem cho cháu ạ
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Nguyen tran thai đã viết: 15:44, 09/08/17
Nguyen tran thai đã viết: 00:56, 06/08/17
vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Để bù lại những truyện không vui trên trang này. Vio cùng những người bạn sẽ xem cho mọi người một vài ls nhé.
Vui lòng up cả ls tử vi và tứ trụ. Nếu giờ sinh không chuẩn vui lòng không up lên.
Vio cám ơn mọi người đã tham gia.
Vio mời bác Thangngan, Dinhmankt và những người đam mê tứ trụ cùng tham gia nhé.
Mong bác Vio xem giúp mình với. Năm nay tình hình công việc của em có gì khởi sắc ko ạ? Theo lá số của em thì nên kinh doanh hay đi làm thuê hả bác? Em hợp với ngành gì nếu kinh doanh riêng?
Cảm ơn bác
Chào bác Vio.
Em có ở trong danh sách bác đánh dấu chờ đến lượt xem. Cũng định ráng chờ tới lượt, Nhưng do có việc gấp vì phải đưa ra quyết định sớm để trả lời bên cty cu liên quan đến công việc nen e mạn phép chen ngang .
Mong bac Vio va moi ng thông cảm.
E hiện đang băn khoăn giữa 2 lựa chọn :
1 . Định làm kinh doanh riêng. Dự kiến T8 am lich triển khai.
2. Cty cũ gọi đi làm lại với chế độ đãi ngộ tốt và yêu cầu trả lời trong tuần này.
Em vẫn thiên về phương án 1. Nhưng ko biết là lieu e có hợp năm nay khởi nghiệp hay nhận đi làm chờ thêm thời gian ạ.
Nhờ bác xem giúp và cho lời khuyên ạ.
Cảm ơn bác.
Đang trong hạn tướng ấn binh quyền song lộc , nên ra làm chủ , hạn này anh sẽ phát mạnh đó !. Nhưng hạn thiên không nên làm gì cũng phải đúng với đạo Đức , pháp luật thì sẽ ko sao hết ! .
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

Chú Vio cho cháu hỏi thêm 1 vấn đề nữa là topic này chú có xem tứ trụ cho cháu , chú viết :
....
nói qua một chút về vợ: vợ sẽ ít tuổi hơn bạn khá nhiều tuổi đấy, người này hơi mập; tính hồn nhiên và tốt tính, có ảnh hưởng khá nhiều đến sự nghiệp của chồng. Người này tần tảo chịu thương chịu khó và ghánh vác gia đình.
Tứ trụ thìn thìn tự hình; tử vi cung thê vũ khúc hóa kị thì cũng nên lập gia đạo muộn mới bền.
Nếu thời gian đang học mà yêu chộm nhớ thầm cô nào thì việc yêu đương này sẽ ảnh hưởng không tốt đến học tập.
....
Năm 2017: năm này chắc chắn có chuyện tình cảm nhưng sẽ có người thứ 3. Năm này kiếm ra tiền nhưng rồi bạn bè chơi bời cũng tiêu hết. ( đúng là bây giờ cháu lãnh lương tháng nào là hết sạch tháng đó !. )
topic cũ :
hoi-tu-vi/lu-khach-moi-chu-vio-langhp-d ... 96070.html

Trước cháu có xem bên tuvilyso.org có bác pvcpvc nói về ls tứ trụ cháu cũng trùng với ý chú như sau : '' Chi ngày Thìn là cung vợ ,Thìn gặp Thìn chi tháng là tự hình nên tình duyên bất trắc ,Năm sau Đinh Dậu ,Thìn Dậu hợp khả năng bạn sẽ có người yêu trong mộng .Năm Tuất sau đó cung Tài bị xung ,chắc chắn bị hối thúc có vợ ! '' .
--> Tức là năm nay cháu sẽ có tình duyên mới , bác pvc nói năm tuất cháu chắc chắn sẽ lấy vợ , còn chú Vio nói cháu sẽ lấy vợ trẻ hơn nhiều tuổi , tức khoảng > 37t . Bên tứ trụ thì vận tỉ kiếp 28-37 là tình duyên ko yên (?). Cũng có người xem cho cháu nói 28-37 tỉ kiếp nên tình duyên thay đổi nhiều lần (?)
Vậy khả năng cháu sẽ lấy vợ muộn như chú nói , chắc tầm 40 quá , và vợ sẽ trẻ hơn mình (?).
Còn về tình duyên 2017 thì đã 7 tháng trôi qua mà vẫn chưa thấy gì 8-> , liệu tứ trụ nói tháng mấy không chú ?. Cháu coi quẻ thì 2 lần ra Sơn Thủy Mông , mông lung , bất định , ko đi đến đâu ...
Coi như đây là cơ hội cho mình nghiệm lý . :-bd

Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Người Lữ Khách đã viết: 19:18, 09/08/17 Chú Vio cho cháu hỏi thêm 1 vấn đề nữa là topic này chú có xem tứ trụ cho cháu , chú viết :
....
nói qua một chút về vợ: vợ sẽ ít tuổi hơn bạn khá nhiều tuổi đấy, người này hơi mập; tính hồn nhiên và tốt tính, có ảnh hưởng khá nhiều đến sự nghiệp của chồng. Người này tần tảo chịu thương chịu khó và ghánh vác gia đình.
Tứ trụ thìn thìn tự hình; tử vi cung thê vũ khúc hóa kị thì cũng nên lập gia đạo muộn mới bền.
Nếu thời gian đang học mà yêu chộm nhớ thầm cô nào thì việc yêu đương này sẽ ảnh hưởng không tốt đến học tập.
....
Năm 2017: năm này chắc chắn có chuyện tình cảm nhưng sẽ có người thứ 3. Năm này kiếm ra tiền nhưng rồi bạn bè chơi bời cũng tiêu hết. ( đúng là bây giờ cháu lãnh lương tháng nào là hết sạch tháng đó !. )
topic cũ :
hoi-tu-vi/lu-khach-moi-chu-vio-langhp-d ... 96070.html

Trước cháu có xem bên tuvilyso.org có bác pvcpvc nói về ls tứ trụ cháu cũng trùng với ý chú như sau : '' Chi ngày Thìn là cung vợ ,Thìn gặp Thìn chi tháng là tự hình nên tình duyên bất trắc ,Năm sau Đinh Dậu ,Thìn Dậu hợp khả năng bạn sẽ có người yêu trong mộng .Năm Tuất sau đó cung Tài bị xung ,chắc chắn bị hối thúc có vợ ! '' .
--> Tức là năm nay cháu sẽ có tình duyên mới , bác pvc nói năm tuất cháu chắc chắn sẽ lấy vợ , còn chú Vio nói cháu sẽ lấy vợ trẻ hơn nhiều tuổi , tức khoảng > 37t . Bên tứ trụ thì vận tỉ kiếp 28-37 là tình duyên ko yên (?). Cũng có người xem cho cháu nói 28-37 tỉ kiếp nên tình duyên thay đổi nhiều lần (?)
Vậy khả năng cháu sẽ lấy vợ muộn như chú nói , chắc tầm 40 quá , và vợ sẽ trẻ hơn mình (?).
Còn về tình duyên 2017 thì đã 7 tháng trôi qua mà vẫn chưa thấy gì 8-> , liệu tứ trụ nói tháng mấy không chú ?. Cháu coi quẻ thì 2 lần ra Sơn Thủy Mông , mông lung , bất định , ko đi đến đâu ...
Coi như đây là cơ hội cho mình nghiệm lý . :-bd

Hình ảnh
Trường hợp tự hình ở trụ ngày với giờ hay tháng đoán vận tình duyên cực kỳ khó. Năm nay nếu có sẽ là tháng kỷ dậu, tân hợi, nhâm tý. Nhớ là tháng tiết khí tứ trụ nhé chứ không phải tháng lịch âm. Tình cảm này cũng chỉ thoảng qua thôi.
Chú nghĩ cháu sẽ lập gia đạo khá muộn đâu đó 2020, 2021 mới lấy vợ, vợ sẽ trẻ hơn vài tuổi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
asensiblegirl
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi asensiblegirl »

Bái vio ơi ,mân vẫn chờ bác đây ạ con ở trang 1 , con muốn hỏi chuyện cv và tình cảm ,hic
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”