Nên giúp đỡ đồng nghiệp thay vì cạnh tranh họ đúng không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nên giúp đỡ đồng nghiệp thay vì cạnh tranh họ đúng không?

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

Mình nghĩ b xin nghỉ mà cô bé đó k làm đc việc ngta cũng đuổi bé ấy thôi ah
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

Nurjk0 đã viết: 11:31, 17/08/17 Mình nghĩ b xin nghỉ mà cô bé đó k làm đc việc ngta cũng đuổi bé ấy thôi ah
Mình xin độc mồm độc miệng với bạn một phát nhé bạn từ bi nhân hậu.
Nếu mình không nghỉ việc thì cô bé ấy chắc chắn bị đuổi. và mình có 100% cơ hội được làm.
Nếu mình nghỉ, thì cô bé ấy có 1% cơ hội được nhận.

Mình đánh đổi 100% cơ hội của mình để dành cho bé ấy 1% được làm gọi là tích đức.

Như bạn đổi ngang, tính toán cho hay sao? để làm người thông minh à?

Trong khi đó, bản chủ thớt của chúng ta cũng đang còn ngốc nghếch để lựa chọn nên làm người thông minh hay làm người có đức, thì bạn lại chọt vào để cô ấy phân vân.

hay lắm bạn. good
Đầu trang

ngochuyen5793
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngochuyen5793 »

Thôi đóng Top nha.
^^^ mình cũng đã có quyết định riêng của mình để tốt cho cả 2. ( xin dấu nha) nhưng không biết có làm được không nữa.
....
Mình ổn. Thanks mọi người.
Đầu trang

Nurjk0
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Nurjk0 »

hhn6789 đã viết: 11:41, 17/08/17
Nurjk0 đã viết: 11:31, 17/08/17 Mình nghĩ b xin nghỉ mà cô bé đó k làm đc việc ngta cũng đuổi bé ấy thôi ah
Nếu mình không nghỉ việc thì cô bé ấy chắc chắn bị đuổi. và mình có 100% cơ hội được làm.

Mình đánh đổi 100% cơ hội của mình để dành cho bé ấy 1% được làm gọi là tích đức.

Trong khi đó, bản chủ thớt của chúng ta cũng đang còn ngốc nghếch để lựa chọn nên làm người thông minh hay làm người có đức, thì bạn lại chọt vào để cô ấy phân vân.

hay lắm bạn. good
Bạn là đàn ông mà sao dai mồm thế, mua váy mà mặc đi. Ở topic kia bạn trù ẻo mình mặt xấu ,tính xấu, vận không tốt mình đã bơ đi ko thèm nói lại cái dạng tiểu nhân như bạn câu nào rồi, bạn vẫn còn cay cú mình hay sao mà đi theo cắn hoài vậy. Bạn bị bác Nebotat nói cho ko dám bật nên bạn bật mình à, mình đéo ngán đâu nhé. Bạn mở mồm ra là 1 bụng đạo lý nhưng mình thấy bạn sống như ... ấy. Bản thân bạn còn chưa trả đc hết nghiệp cho bạn thì đòi tích đức với ai =)) Vọng tưởng
Còn bạn có nghe hiểu đọc viết tốt ko đấy, người khác nói 1 đằng bạn cố tình xiên sang 1 nẻo :)). Mình nói theo tình hình thực tế chứ ko miệng nam mô bụng 1 bồ dao găm như bạn đâu. Nếu bé chủ topic muốn giúp e kia thật thì có thể lựa chọn cách dạy e đó biết việc r nghỉ tránh tình trạng nghỉ rồi e đó k làm đc việc cũng bị cho nghỉ. Mình có khuyên câu nào là nghỉ hay làm tiếp à, nc với người đầu óc có vấn đề mệt mỏi thật. Đây là cái comt cuối cùng mình dành cho bạn, còn b thik sủa thế nào nữa tùy bạn
Bạn sống tốt ghê ha, người ta nói có 1 câu bạn rủa người ta ko chồng ko con , rồi rủa mình vs bác nebotat =))
Tập tin đính kèm
1.png (268.27 KiB) Đã xem 939 lần
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

Nurjk0 đã viết: 13:05, 17/08/17
hhn6789 đã viết: 11:41, 17/08/17

hay lắm bạn. good
Bạn là đàn ông mà sao dai mồm thế, mua váy mà mặc đi. Ở topic kia bạn trù ẻo mình mặt xấu ,tính xấu, vận không tốt mình đã bơ đi ko thèm nói lại cái dạng tiểu nhân như bạn câu nào rồi, bạn vẫn còn cay cú mình hay sao mà đi theo cắn hoài vậy. Bạn bị bác Nebotat nói cho ko dám bật nên bạn bật mình à, mình đéo ngán đâu nhé. Bạn mở mồm ra là 1 bụng đạo lý nhưng mình thấy bạn sống như ... ấy. Bản thân bạn còn chưa trả đc hết nghiệp cho bạn thì đòi tích đức với ai =)) Vọng tưởng
Còn bạn có nghe hiểu đọc viết tốt ko đấy, người khác nói 1 đằng bạn cố tình xiên sang 1 nẻo :)). Mình nói theo tình hình thực tế chứ ko miệng nam mô bụng 1 bồ dao găm như bạn đâu. Nếu bé chủ topic muốn giúp e kia thật thì có thể lựa chọn cách dạy e đó biết việc r nghỉ tránh tình trạng nghỉ rồi e đó k làm đc việc cũng bị cho nghỉ. Mình có khuyên câu nào là nghỉ hay làm tiếp à, nc với người đầu óc có vấn đề mệt mỏi thật. Đây là cái comt cuối cùng mình dành cho bạn, còn b thik sủa thế nào nữa tùy bạn
Bạn sống tốt ghê ha, người ta nói có 1 câu bạn rủa người ta ko chồng ko con , rồi rủa mình vs bác nebotat =))
Quỳ
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Phải có 1 điểm nào vô lý trong cuộc tranh luận em mới bị nói bật lại. Calm nhé...
Dừng lại nuốt cái tức và phân tích từ từ tại sao mình bị vậy chứ ko phản ứng liền nhe hhn6789
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Hhnn6789: anh ko sống ở vn, anh đã từng đi phỏng vấn việc làm thực tập sinh ở cty ở 1 quận(council)... thì có 1 câu hỏi đai loại như vậy(ko giống lắm), em coi cho kỹ nhé:

Nếu bạn của cậu trong quá trình thực tập làm trái với quy đinh công ty, bạn thấy sai nhưng vì cậu kia là bạn rất thân với cậu, cậu sẽ làm gì:

A Khuyên can bạn ấy và hy vọng bạn ấy sẽ hối cãi
B giấu nhẹm (tất nhiên có điên với pick câu này)
C Report trường hợp trên ngay lập tức cho ban thẩm quyền

Câu hỏi trên thì em biết câu trả lời rồi đấy, nhưng mục đích câu đó do cty đặt ra muốn nhấn mạnh em hãy đặt trách nhiệm và lợi ích cty làm đầu, những gì làm chậm lại tiến độ thì ko dung tha...

Nên tự lo cho mình trước và hiểu ai là boss(tru'm cuối), ai có quyền sinh sát nhất trong tay

Còn muốn giúp bạn thì nhớ quan sát xếp có vui khi mình làm vậy ko? Xếp mà ko vui đừng làm ;)
Sửa lần cuối bởi panda83 vào lúc 14:57, 17/08/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

duongntt
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi duongntt »

ngochuyen5793 đã viết: 16:18, 16/08/17 Mình nghe được thông tin là có 2 nhân viên thử việc là mình và 1 gái nữa.

Sẽ chỉ nhận 1 người thôi.

Em nữ mới đi làm cùng mình thì hay bị chê. Nhân viên và sếp thì chê em ấy cách làm việc.

Em ấy mình quan sát thì em ấy làm gần 1 tháng rồi. Hôm mình mới làm ngày thứ 4 mình thấy em ý tính tiền thì luống cuống, sợ sệt, tính xong thì lại hỏi mình sợ tính nhầm tiền, sợ thu không đủ tiền phải đền cho chủ.

Mình hỏi em ý là khách đưa cho em ý bao nhiêu em ý cũng không biết. Em ý đưa cho khách bao nhiêu em ý cũng không biết.

Về sau mình bảo khách Thanh toán thì để mình tính tiền hộ cho.
Vì mình thấy thương nó. Chắc mới đi làm mới học hết cấp 3 nên thiếu kinh nghiệm làm việc. Tức khi khách Thanh toán nhiều đồ thì mình Thanh toán. Ít mình để cho em ý học tính cho quen dần đỡ sợ.

.... Em này làm việc gần tháng rồi mà vẫn chưa biết rõ việc.... Mình nói thẳng ra thì nhiều cái để chê lắm. Không phải mình nói và nhân viên khác cũng phản ánh rất nhiều.

Mình thì cũng chẳng giỏi gì đâu.
Nhưng mình thiết nghĩ em này mới học xong cấp 3, mới ra trường và mới đi làm lần đầu tiên mà để em ý bị đuổi việc cũng tội nó.

Hay mình làm hết tháng này rồi xin chuyển chỗ khác tốt hơn làm.
Mình không muốn vì mình được nhận mà em ấy bị cho nghỉ việc.
Thanks!
Lá em ý! Xin cảm ơn!

Mình thì cũng không thích cạnh tranh với em đó gì đâu. Mình muốn giúp nó thôi! Mình phân vân quá! Ai xem giúp mình với!
Mình thì mình nghĩ đơn giản thế này. Bạn mà nghỉ em ý cũng chưa chắc được giữ lại vì quá kém. Nếu bạn có thể tìm được công việc tốt hơn cho mình thì tùy bạn, bạn có thể nghỉ? Nhưng nếu công việc đó phù hợp với bạn ít nhất vào thời điểm hiện tại thì bạn ko cần phải để cơ hội cho người khác, vì dù họ có ở lại cũng ko làm được gì.
Đầu trang

ngochuyen5793
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngochuyen5793 »

Ad xoá giùm em top này đi nhé.

Em cảm ơn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”