Hận cả nhà chồng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Rex
Chính thức
Chính thức

Re: Hận cả nhà chồng

Gửi bài gửi bởi Rex »

loinoidoi304 đã viết: 16:12, 25/08/17
vincy09 đã viết: 10:13, 25/08/17 Diễn đàn này đâu phải của riêng bạn. Chả ai mượn bạn vào đây tỉ tê để khi người ta có ý kiến thì bạn sồn sồn lên như thế. Giờ thì mình hiểu lý do vì sao mn đều ko tốt với bạn.
Đời hóa ra chỉ là 1 tấm gương thôi. Muốn ng ta đối xử thế nào với bạn thì bạn phải đối xử như thế với mn trước đã.
Đúng là đã k ra gì còn nói nhiều.
Tôi động chạm gì bạn của bạn mà bạn phải nhẩy lên? Đứa nào nhẩy lên?
Thấy ngta hiền mà định bắt nạt à?
Thấy ng ta khó mà định dạy đời à?
Giỏi vs thông minh như thế thì phải vào đây nói à?
su that mat long, bitch :)
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

langhp đã viết: 16:28, 25/08/17 Hình như cũng gần 3-4 năm rồi hay sao ấy ...

Con người vẫn luôn luôn thế ...
Bạn nhầm r, t như thế từ bé rồi b ạ, 3-4 năm của b là cái gì :))
K hiểu cho ai còn mong ng ta nghĩ tốt về mình :)) rồi cay cú đến khi ngta khổ thì ra vẻ mình tốt đẹp hơn :))
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mấy kẻ thích dạy đời thì tôi nói cho mà biết, vào đây tôi dạy đời cho khỏi phải dạy mất công.
Chồng tốt 1 ra ngoài tôi nói 10, nhưng r cuối cùng t chịu bao điều uất ức, áp lực cv, áp lực kiếm tiền, áp lực vs thg ck như thế. Các anh các chị chỉ việc ăn chơi, kiếm 10 nghìn tiêu 11 nghìn. Tôi kiếm đc 1 phải cố kiếm đc 2 để còn lo cho gia đình vì ck t vô trách nhiệm. Mệt mỏi về còn phải nịnh ck như nịnh bố thì mới yên cửa yên nhà.
Các anh các chị k hiểu đc thì đừng có mà nói. T k mượn a chị nói cũng chẳng ai muốn nghe anh chị đâu.
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

loinoidoi304 đã viết: 16:50, 25/08/17 Mấy kẻ thích dạy đời thì tôi nói cho mà biết, vào đây tôi dạy đời cho khỏi phải dạy mất công.
Chồng tốt 1 ra ngoài tôi nói 10, nhưng r cuối cùng t chịu bao điều uất ức, áp lực cv, áp lực kiếm tiền, áp lực vs thg ck như thế. Các anh các chị chỉ việc ăn chơi, kiếm 10 nghìn tiêu 11 nghìn. Tôi kiếm đc 1 phải cố kiếm đc 2 để còn lo cho gia đình vì ck t vô trách nhiệm. Mệt mỏi về còn phải nịnh ck như nịnh bố thì mới yên cửa yên nhà.
Các anh các chị k hiểu đc thì đừng có mà nói. T k mượn a chị nói cũng chẳng ai muốn nghe anh chị đâu.
Nếu đã đến mức đấy sao bạn k bỏ chồng? Sống lúc nào cũng uất ức bất mãn như vậy thì sống làm gì hả bạn? Nếu bạn chấp nhận sống chung với nhau lâu dài thì tốt nhất hãy học cách chấp nhận, dung hòa với tính cách của chồng, nếu không thì bỏ đi cho nhẹ nợ. Còn đã được tự do tìm hiểu mà không tự tìm được người phù hợp để lấy là bạn sai lần 1, lấy nhau rồi không sống được mà còn cố sống chung để tự hành hạ mình là bạn sai lần 2, cảm thấy không chung sống được vẫn cố có con là bạn sai lần 3. Thực ra mọi chuyện đều có nguyên do, không mấy ai sai tất cả đâu bạn ạ. Bạn ngồi đó oán thán cũng k ai giúp được gì cho bạn cả, tự mình phải lạc quan, tích cực mà cứu lấy mình thôi. Nhìn cách bạn ăn nói thì phần nhiều cũng do thái độ sống của bạn quá cực đoan, k biết cách giao tiếp, chia sẻ với những ng xung quanh, luôn coi mình là cái gì đó rất quan trọng cần được quan tâm...chứ không hẳn do những ng xung quanh bạn đều xấu.
Đầu trang

Rex
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Rex »

Đầu to đã viết: 17:06, 25/08/17
loinoidoi304 đã viết: 16:50, 25/08/17 Mấy kẻ thích dạy đời thì tôi nói cho mà biết, vào đây tôi dạy đời cho khỏi phải dạy mất công.
Nếu đã đến mức đấy sao bạn k bỏ chồng? Sống lúc nào cũng uất ức bất mãn như vậy thì sống làm gì hả bạn? Nếu bạn chấp nhận sống chung với nhau lâu dài thì tốt nhất hãy học cách chấp nhận, dung hòa với tính cách của chồng, nếu không thì bỏ đi cho nhẹ nợ. Còn đã được tự do tìm hiểu mà không tự tìm được người phù hợp để lấy là bạn sai lần 1, lấy nhau rồi không sống được mà còn cố sống chung để tự hành hạ mình là bạn sai lần 2, cảm thấy không chung sống được vẫn cố có con là bạn sai lần 3. Thực ra mọi chuyện đều có nguyên do, không mấy ai sai tất cả đâu bạn ạ. Bạn ngồi đó oán thán cũng k ai giúp được gì cho bạn cả, tự mình phải lạc quan, tích cực mà cứu lấy mình thôi. Nhìn cách bạn ăn nói thì phần nhiều cũng do thái độ sống của bạn quá cực đoan, k biết cách giao tiếp, chia sẻ với những ng xung quanh, luôn coi mình là cái gì đó rất quan trọng cần được quan tâm...chứ không hẳn do những ng xung quanh bạn đều xấu.
Giai thich lam gi, no noi tieng them, bitch ma, minh gap may dang nay va da trong hoan canh nay roi,.noi ko an thua dau
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôi còn muốn bỏ ck gấp 10 lần.
Ai chẳng muốn có cs tốt đẹp đầy đủ. Tôi cố hết lần này đến lần khác. K đc thì thôi tôi thà bỏ còn hơn. Nhưng vì thủ tục ly hôn, tôi lên toà hỏi toà bảo ck tôi phải là ng nộp đơn. Nó k nộp t chửi nó tnao cũng k nộp. Nó còn chưa muốn bỏ đâu. Đợi bao h có con khác ngon hơn thì nó bỏ đc. Nhưng đợi đến lúc ấy chắc tôi nỗi khổ nhân đôi rồi.
Tôi đang muốn cứu tôi lắm đây. Tôi cứu đc tôi đã bớt uất ức. Sống phải phụ thuộc vào chủ quan duy ý chí của kẻ k biết suy nghĩ tôi mệt mỏi lắm rồi.
Lần trc cãi nhau nó đòi tiền tôi, sau đó tôi bảo a làm ck tốt sau này e làm ra bn e cho a. Thế là nó ngoan ngoãn đc 1 tgian làm ck tốt đợi tôi mua xe cho nó.
Tôi chán cái thảm cảnh sống cứ phải lợi dụng nhau, đề phòng nhau lắm r. Ngày mai t k đáp ứng đc nó thì nó lại thay đổi thái độ thôi, lúc nào cũng thâm trầm k nói ra, trong bụng suy tính đủ đường.
Rex: Tôi ngày hnay là quá hận cái cd này rồi. Còn đừng có lên mặt mà ra vẻ vs tôi. Một kẻ suy nghĩ ngắn như bạn thì hiểu cái j mà nói?
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

loinoidoi304 đã viết: 17:15, 25/08/17 Tôi còn muốn bỏ ck gấp 10 lần.
Ai chẳng muốn có cs tốt đẹp đầy đủ. Tôi cố hết lần này đến lần khác. K đc thì thôi tôi thà bỏ còn hơn. Nhưng vì thủ tục ly hôn, tôi lên toà hỏi toà bảo ck tôi phải là ng nộp đơn. Nó k nộp t chửi nó tnao cũng k nộp. Nó còn chưa muốn bỏ đâu. Đợi bao h có con khác ngon hơn thì nó bỏ đc. Nhưng đợi đến lúc ấy chắc tôi nỗi khổ nhân đôi rồi.
Tôi đang muốn cứu tôi lắm đây. Tôi cứu đc tôi đã bớt uất ức. Sống phải phụ thuộc vào chủ quan duy ý chí của kẻ k biết suy nghĩ tôi mệt mỏi lắm rồi.
Lần trc cãi nhau nó đòi tiền tôi, sau đó tôi bảo a làm ck tốt sau này e làm ra bn e cho a. Thế là nó ngoan ngoãn đc 1 tgian làm ck tốt đợi tôi mua xe cho nó.
Tôi chán cái thảm cảnh sống cứ phải lợi dụng nhau, đề phòng nhau lắm r. Ngày mai t k đáp ứng đc nó thì nó lại thay đổi thái độ thôi, lúc nào cũng thâm trầm k nói ra, trong bụng suy tính đủ đường.
Rex: Tôi ngày hnay là quá hận cái cd này rồi. Còn đừng có lên mặt mà ra vẻ vs tôi. Một kẻ suy nghĩ ngắn như bạn thì hiểu cái j mà nói?
chị có thể đơn phương nộp đơn li hôn được mà, tòa hòa giải không được thì sẽ xử lí cho chị thôi. Họ bảo chồng chị phải là người nộp đơn thực chất ra cũng là 1 hình thức hòa giải để chị bỏ ý định li hôn đi thôi, nếu chị nhất quyết bỏ thì họ cũng phải giải quyết cho chị, vấn đề là chị có muốn bỏ hay không thôi, mình muốn thì đều xử lí được tất.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

Rex đã viết: 16:40, 25/08/17
loinoidoi304 đã viết: 16:12, 25/08/17
Đúng là đã k ra gì còn nói nhiều.
Tôi động chạm gì bạn của bạn mà bạn phải nhẩy lên? Đứa nào nhẩy lên?
Thấy ngta hiền mà định bắt nạt à?
Thấy ng ta khó mà định dạy đời à?
Giỏi vs thông minh như thế thì phải vào đây nói à?
su that mat long, bitch :)
mình đã bảo bạn làm phúc tích đức, số bạn khổ lắm. bạn đi du học chưa chắc dễ thương bằng anh hớt tóc dạo đâu bạn ạ.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

s2dungnguyen đã viết: 08:44, 25/08/17
loinoidoi304 đã viết: 08:29, 25/08/17 Lại một lần nữa tôi mong có con mà ko đc mọi ng ạ
Hơn 1 năm nay tôi cứ cố hết tháng này sang tháng khác, còn thg ck tôi như thg trẻ con k bao giờ lo đến, chỉ tưng tửng suốt ngày, nghe lời mẹ rồi làm khổ tôi.
Đm nhà nó, tôi chịu đựng khổ sở nhục nhã quá lâu r.
Tôi khuyên các bạn đừng lấy ck tuổi tân mùi, kém, hèn, vô trách nhiệm, suốt ngày phải nịnh ngọt, đã k lo đc việc gì vợ phải lo rồi còn phải uốn lữoi nịnh suốt ngày thì nhà mới yên.
Tử vi thì mình ko rành , nhưng mấy thầy tử vi nổi tiếng hầu hết đều theo đạo phật, trên diễn đàn này mình thấy bác tây đô đạo sĩ cũng rất hay khuyên trì chú đại bi, có lần mình đi off tử vi cổ học cũng gặp thầy hoàng quý sơn cũng là một người theo đạo phật luôn . Nhưng quả thật mình học mật tông cầu gì đều có linh ứng hơn hẳn, nó sẽ ra có khi ngay ngày hôm sau luôn , Vậy tại sao bạn không đọc kinh niệm phật xin các ngài giúp cho có con, có nhiều cặp vợ chồng hiếm muộn cầu xin và đã có con thật trong khi đi bác sĩ thì khám là vô sinh .
hi vọng sẽ có ích với bạn qua bài viết này
Bạn này theo mật tông ak, mình thì ko dám nói là theo mật tông nhưng mình cũng theo Phật giáo. Công nhận đạo Phật linh nghiệm. Nhưng để linh ứng ngay trong ngày hôm sau chắc phải sám hối, giữ giới, và lập thệ nguyện chứ?
Sửa lần cuối bởi TheLinh vào lúc 19:31, 25/08/17 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

TheLinh đã viết: 19:20, 25/08/17

Bạn này theo mật tông ak, mình thì ko dám nói là theo mật tông nhưng vị Thầy mà mình tôn kính cũng là Đức Liên Hoa Sanh với Đức Văn Thù Sư Lợi. Công nhận đạo Phật linh nghiệm.
mình tin có đức phật và đức bồ tát. vì không chỉ riêng gì mình, trên các diễn đàn được kể lại.
Lúc mình cảm thấy lo sợ nhất và gọi tên đức bồ tát, thì những chuyện kì diệu xảy ra khoa học không thể giải thích được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”