[Hầu đồng ký]

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Hầu đồng ký]

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc »

@nthai
Anh rất thấu hiểu cảm giác của em, và anh cũng chắc chắn với em rằng rất rất nhiều người cũng vậy. Những hiện tượng như em gặp phải rất nhiều người cũng đã trải qua, rồi những gì em suy nghĩ, đều rất giống bọn anh khi trải qua những việc như vậy.

Trước mắt em nên liệt kê theo thứ tự ưu tiên, giải quyết những chuyện quan trọng nhất với em hiện giờ, nhất là visa ở nước sở tại, vì có visa em mới tiếp tục làm việc học tập được. Ssu đó thử làm theo những gì anh khuyên xem có đỡ ko, nếu ko rồi tính tiếp sau.

@nhungzowi
Ko những có mà còn nhiều nữa em, nên những phim như The Exorcist hoặc The Exorcism of Emily Rose, hay là The Conjuring theo anh nhớ đều dựng trên truyện có thật :D

@mắt cười
Truyện chính bản thân mình trải qua, giờ bận quá nên tạm dừng :P
Đầu trang

mắt cười
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mắt cười »

Quỷ Cốc đã viết: 20:26, 29/09/17 @nthai
Anh rất thấu hiểu cảm giác của em, và anh cũng chắc chắn với em rằng rất rất nhiều người cũng vậy. Những hiện tượng như em gặp phải rất nhiều người cũng đã trải qua, rồi những gì em suy nghĩ, đều rất giống bọn anh khi trải qua những việc như vậy.

Trước mắt em nên liệt kê theo thứ tự ưu tiên, giải quyết những chuyện quan trọng nhất với em hiện giờ, nhất là visa ở nước sở tại, vì có visa em mới tiếp tục làm việc học tập được. Ssu đó thử làm theo những gì anh khuyên xem có đỡ ko, nếu ko rồi tính tiếp sau.

@nhungzowi
Ko những có mà còn nhiều nữa em, nên những phim như The Exorcist hoặc The Exorcism of Emily Rose, hay là The Conjuring theo anh nhớ đều dựng trên truyện có thật :D

@mắt cười
Truyện chính bản thân mình trải qua, giờ bận quá nên tạm dừng :P
Có fan waiting for you í nha í nha
Đầu trang

nhungzowi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhungzowi »

Nói thế này chắc các chế nói em ném đá hội nghị. Nhưng chả hiểu sao e thích xem số với mấy chuyện liên quan tâm linh nhưng mà không tin có ma :D
Đầu trang

mắt cười
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mắt cười »

Ngày thứ 6 cuối tháng, trong lúc chờ thông tin để làm việc thì buồn đời (thật ra buồn từ t7 âm nên luôn kím chuyện để bận rộn, khỏi thấy rãnh) và vô tình click vô bài này của a/bạn Quỷ cốc. Đọc trên cty được mấy trang, về mum và tắm xong leo lên giường đọc 1 lèo tới giờ này thì xong 11 trang.

Đọc cười đau ruột với Quỷ Cốc, nào ăn cơm chiên trứng, Mắt cười thì đạo trứng, chỉ cần chén cơm với cái trứng dầm mắm là bao buồn phiền tan biến. Rồi nào anh thổi sáo bắt pokemon, rồi mất cái dép lào chứ lấy đâu vài tỷ =)),rồi đọc cmt của các bạn, cười rụng răng, mơ thấy ông nào cầm bịch heo quay ra mắt, 23h33p mà nằm ôm cái dt, cười như con điên. Nhưng cũng sợ vì Mắt cười rất rất rất nhát gan, đọc tới khúc bạn Linh mà sợ teo tym, mắt lâu lâu nhìn ra cửa phòng, đèn thì bật hết lên cho sáng. Cuối cùng, sự vụ đi coi bói nhiều, nữ giới hay mắc phải. Mắt cười trong tháng 7 thôi mà đi coi khoảng 11 lần, tháng 8 này sơ sơ đã 3 lần, chưa kể tá lần dẫn mấy con bạn thân đi coi. Tốn bộn tiền, mà chả có gì hay ho. Lòng dặn lòng sẽ không coi nữa. Tốn money chớ chả được gì? Vậy mà mới nghe cô bán vé số bảo, có ông thầy bói gần nhà coi bằng bứt lá cây. Cái tính tò cái con mò lại trỗi dậy. Đang ngóng ngóng đi coi cho biết =)). Ôi, tốn tiền ngu là đây nhưng cứ nghe ông/bà abc coi hay...là đang giờ làm cũng xách mông lên chạy có cờ đu theo coi bói =))

*Quote*
"- hay cáu bẳn với ng yêu, với người thường thì vui vẻ bình thường, thậm chí lúc tán tỉnh cũng ko sao nhưng yêu nhau rồi là có vấn đề. Cáu ở đây là đang yệ đang lành tự nhiên nổi đóa lên, chuyện ko có gì mà tự mình có cơn giận ko kìm chế đc chẳng hạn.
- hay buồn ngủ bất chợt vào ban ngày hoặc mất ngủ về đêm, nếu do sinh hoạt ko điều độ thì ko tính nhé. Cái kiểu buồn ngủ này là mí mắt nó sụp xuống bất chợt ko đỡ đc ấy.
- sắp úp sọt đc ai đó, tưởng thành đôi đến nơi rồi thì tự nhiên hỏng, đối phương quay sang cho mình vào friend zone hoặc quay ngoắt 1 cách khó hiểu."

Cái này Mắt cười có Quỷ cốc ạ và dù xinh xắn, mang tiếng đào bông, ăn nói dễ thương mà già rồi vẫn ế như con dế, Quỷ cốc có quỡn ngó giúp mình, khi nào mình có người rước với - miễn tốt bụng, chìu mình, quan tâm, cao to, đẹp trai , thông minh, không bị gay là được ( ko cần giàu nha nha nha).

P/s: theo dữ kiện trong các bài viết. Mắt cười đoán Quỷ Cốc thuộc 8x đời giữa 88 or 84. Đúng hem????

Thui đi ngủ, sáng mai phải đi mần, kẻo vô cty lại như con nghiện.
Đầu trang

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai »

Em cảm ơn anh. A làm ơn cho em hỏi, khi mà anh mơ, có bao giờ anh mơ về chuyện tương lại và nó diễn ra vô cùng chính xác không ạ ?
Đầu trang

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai »

SAu khi e kể chuyện ở đây, em càng ngày mơ càng nhiều. E đang rất sợ. Suốt ngày toàn liên quan tới chuyện chết chóc
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc »

nhungzowi đã viết: 22:43, 29/09/17 Nói thế này chắc các chế nói em ném đá hội nghị. Nhưng chả hiểu sao e thích xem số với mấy chuyện liên quan tâm linh nhưng mà không tin có ma :D
Ôhh giống anh, hồi còn sống cũng ko tin có ma :-O đùa thui :))

@nthai
Có chứ, anh cũng thường xuyên được báo mộng và cũng trở thành sự thật hết, nhưng dạo này bớt nhiều lắm rồi, chỉ người nhà anh mới gặp được anh.

Em đã thực hiện những gì trong số những lời khuyên của anh chưa? Nếu chưa làm gì thì em nên thử xem. Anh ko rõ em ở nước nào, nhưng ở đâu cũng có những tôn giáo bản địa có thể hỗ trợ em. Châu á thì nên tìm đến chùa, châu âu nên gõ cửa nhà thờ, nếu ko có chỗ nào bấu víu vào thì pháp luân công cũng là 1 lựa chọn ko tệ. Em suy nghĩ nhé.
Đầu trang

thuynga83@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuynga83@gmail.com »

Quỷ Cốc đã viết: 19:15, 02/10/17
nhungzowi đã viết: 22:43, 29/09/17 Nói thế này chắc các chế nói em ném đá hội nghị. Nhưng chả hiểu sao e thích xem số với mấy chuyện liên quan tâm linh nhưng mà không tin có ma :D
Ôhh giống anh, hồi còn sống cũng ko tin có ma :-O đùa thui :))

@nthai
Có chứ, anh cũng thường xuyên được báo mộng và cũng trở thành sự thật hết, nhưng dạo này bớt nhiều lắm rồi, chỉ người nhà anh mới gặp được anh.

Em đã thực hiện những gì trong số những lời khuyên của anh chưa? Nếu chưa làm gì thì em nên thử xem. Anh ko rõ em ở nước nào, nhưng ở đâu cũng có những tôn giáo bản địa có thể hỗ trợ em. Châu á thì nên tìm đến chùa, châu âu nên gõ cửa nhà thờ, nếu ko có chỗ nào bấu víu vào thì pháp luân công cũng là 1 lựa chọn ko tệ. Em suy nghĩ nhé.
E hồi mới ra trường cũng được mẹ dẫn đi các nơi giống như a, thấy nào xem cũng phán có căn này nọ. Trong khi e k mơ mộng hay có biểu hiện gì đồng bóng. Chỉ là các thầy nói sát căn, rồi k làm thì thế này thế nọ. Mẹ e lo e sẽ gặp xui nên đưa đi gửi bản mệnh, rồi đội lệnh, rồi tráng bóng, rồi cắt đầu đồng vv..... Nói chung e chưa hầu lần nào nhưng đến rất nhiều đền, phủ, điện, xem bói , làm lễ các loại như a. Đến thầy nào cũng phán cho vài câu, nhưng túm lại đến giờ này, không thấy thầy nào nói đúng về mình cả nên mới k tin bói toán và k đi nữa, chứ cũng k vì quá duy vật như a mà k tin. Vì e k tin mấy trò đồng bóng nữa cho nên mới nghiên cứu sang tử vi, vì cảm thấy nó còn có một tý quy luật và khoa học. Nhưng học để tự xem đc thì mất nhiều time lắm. sốt ruột đi lót dép hóng nhưng đến giờ vẫn chưa thấy ai phán đc cho mình.
Mất đến 15 năm mới chuyển được từ chủ nghĩa duy tâm sang duy vật biện chứng.
Đầu trang

Trutri
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trutri »

Quỷ Cốc đã viết: 00:05, 01/06/17 Xin có đôi lời với BQT diễn đàn:
Vì tôi ko biết nội dung của topic này có phù hợp với mục Tử vi hay ko, nhưng box tử vi có lẽ là nơi nhiều người vào nhất nên xin phép BQT cho để topic ở đây. Xin chân thành cảm ơn.

Mục đích
Nếu bạn tìm đến một bài viết đả kích hay tổng hợp những tình huống hài hước về hầu đồng thì có lẽ bạn đã lầm. Mục đích của tôi khi viết lên những câu truyện này là để dùng vốn kiến thức hạn hẹp mà mình tìm hiểu được trong thời gian qua để giải đáp, đính chính những lầm hiểu về hầu đồng, về đạo Mẫu bằng cả hai cách: khoa học và tâm linh.

Qua đó cung cấp cho người đọc một cái nhìn đúng đắn hơn, dễ hiểu hơn về đời sống tâm linh và đặc biệt là đạo Mẫu.

Những người trong câu truyện hoàn toàn có thật và là những việc đã và đang diễn ra xung quanh bạn. Tuy nhiên mình sẽ ko cung cấp bất kì thông tin riêng tư gì về họ.

Mình đã rất đắn đo khi viết ra câu truyện này, cứ viết rồi lại xóa, để một thời gian sau lại viết, lại xóa. Đến hôm nay thì quyết viết hết ra cho nhẹ lòng, để chia sẻ những gì đã trải qua, biết đâu lại giúp ích được ai đó tỉnh ngộ ra điều gì đó, để ko mắc vào những sai lầm mà mình đã mắc phải.

1
Một thân lận đận trời xa
Khi nào mới biết được về cố hương

"Có lẽ con nên thu xếp công việc mà về đi" - giọng ba nói qua điện thoại.

"Con muốn về bỏ mợ đi được ấy chứ ba tưởng con muốn ở lại chắc" - nghĩ trong bụng vậy thôi chứ tôi nào dám nói ra, ông già chẳng cho ngay cái tát. Tạm biệt trời tây, tôi đặt vé ngay lập tức và hai hôm sau về lại Việt Nam.

Từ cách đây gần hai chục năm trước, ngay ở châu Âu nơi đất khách quê người này tôi đã bị những giấc mơ lạ lùng ám ảnh. Những giấc mơ thấy mình trôi dạt giữa biển cả mênh mông, giấc mơ những người đã chết về nói chuyện. Những năm gần đây, những giấc mơ ngày một nhiều hơn, mức độ cũng chân thật hơn nhiều.

Có những đêm 2h sáng tôi giật mình tỉnh dậy thấy chăn gối mình đang đắp được xếp gọn gàng dính chặt lên tường, tôi hốt hoảng định kêu lên thì thấy một đốm sáng vụt qua, chăn gối tôi rơi xuống nóc tủ gần đó, vẫn được xếp gọn gàng như vậy. Có đêm thì nghe tiếng gõ cửa, ghé mắt ra nhìn thấy cửa tự mở, tự đóng vào, chỉ biết nằm chửi thầm, "mịe ma tây lịch sự gớm, xin vào nhà mình cũng phải gõ cửa trước mới tự động vào". Rồi chuyện đang mơ màng ngủ bị kéo trôi cả đệm đi trở thành "chuyện thường ngày ở huyện".

Những người thân đã mất cũng lần lượt về trò chuyện và báo tin. Hàng ngày, những giấc mơ gần sáng trở thành mục "điểm tin gia đình". Trong nhà có bất kể việc gì tôi đều được báo, ông (đã mất) kéo cụ về gặp, cụ kéo bác về ...

Mẹ tôi lo lắng, càng ngày càng đi xem bói nhiệt tình (mặc dừ trước đấy đã nhiệt tình lắm lắm rồi :v). Ko một thầy nào phán được đúng cho tôi về bất cứ thứ gì. Việc học hành bị chậm trễ ít nhiều, còn công việc thì lên bờ xuống ruộng, làm cho người ta mà toàn bị quỵt tiền, hoặc trả thấp hơn so với giao kèo ban đầu (do chỉ là việc làm thêm cho người quen nên ko có hợp đồng gì). Tiền bạc trong túi cứ kiếm được đồng nào là y như rằng sẽ phát sinh thêm chuyện này chuyện kia để mình tiêu hết số tiền vừa kiếm, vừa đúng không sai một đồng.

Ví dụ như có lần tôi mới lĩnh lương về, được đúng 1872 euro, lập tức phát sinh một số chuyện ở nhà, có thêm vài vụ bạn bè mừng nhà mới, sinh nhật, đến khi cộng tổng các chi phí lại thì vừa đúng 1872 euro. Mãi về sau này tôi mới biết là mình bị cơ hành. Không những bị về tiền bạc công việc, mà cả chuyện tình cảm, nhưng cũng may là sức khỏe thì vẫn tốt.

Ba năm trở lại đây, những giấc mơ trở nên chân thật hơn nhiều. Đúng vào mùng một tết, tôi mơ thấy một con rắn đỏ cực to quấn ngang người, khi vừa giật mình tỉnh dậy vẫn còn nhìn thấy thân rắn nổi cuồn cuộn dưới lớp chăn đang đắp. Những giấc mơ về sông nước, biển, hồ càng ngày càng nhiều. Có cả những giấc mơ chém giết âm binh, ngồi giữa chiến trường chống gươm tra hỏi một lũ âm binh quỳ ở dưới bẩm báo. Có lần thấy cả một "tiểu đội" ma tây vào nhà mình mở tiệc ăn mừng bia bọt bung bét -_- rồi mơ gặp vô số con vật lạ, chó sói, hổ báo, sư tử, đánh nhau cũng có mà làm bạn cũng có, kể ko thể hết nổi ... nói chung là những giấc mơ có nội dung quái đản ngày càng nhiều, nhưng ko có giấc mơ nào, cũng như ko có "nhân vật trong mơ" nào tôi gặp lại 2 lần.

Chỉ trừ có giấc mơ về con rắn đỏ, cứ đúng mùng 1 tết là lại xuất hiện quấn lấy tôi.

"Mẹ đi xem rồi, các thầy bảo con có căn" - bà già phán một câu xanh rờn.
"Căn là cái gì?" - Tôi hỏi lại
"Kiểu như con có nợ với bên nhà Thánh nên gọi là có căn, giờ phải trả"
"Chả hiểu mẹ nói gì cả ..." - Đúng là tôi chả hiểu gì về căn với quả cả. Nghe bà già giải thích như mê hồn trận, nào là căn quả, nào là nợ, nào là số này số nọ, cô này cậu nọ, nghe ong cả đầu. Cuối cũng tôi chốt - "Thôi thôi con mệt lắm, để khi khác, con sẽ tự tìm hiểu."

Kể từ đó tôi bắt đầu tìm hiểu về đạo Mẫu, nhưng mọi tài liệu đều ko thể thỏa mãn tôi, cả trăm câu hỏi mà những giải thích của những nguồn trên mạng hầu hết đều mang nặng tính áp đặt. Tại sao tôi lại có nợ với các Thánh? Món nợ ở đâu ra từ trên trời rơi xuống tự nhiên làm tôi khổ sở như vậy? Tôi chẳng theo tôn giáo nào, chẳng theo đạo Phật cũng chẳng theo Tin Lành hay Công Giáo, những thuyết về sinh tử luân hồi hay địa ngục thiên đàng và những câu truyện ma chỉ càng làm tôi phát chán, vì bản thân ko phải là một người có niềm tin vào tâm linh hay tôn giáo, lại càng ko tin vào số phận, tôi vẫn tự cho rằng mọi thứ trên đời này mình chỉ cần cố gắng là có thể vượt qua chứ ko phải do một thế lực vô hình nào mang lại.

Câu hỏi quanh quẩn suốt trong đầu tôi vẫn là, tại sao tôi lại mắc nợ? Tôi cảm giác như mình đang bị các Thánh thu phục, như Tôn Ngộ Không chạy ko thoát khỏi bàn tay của Như Lai, điều này làm tôi chẳng thoải mái chút nào, thậm chí là phản cảm, tôi ko còn muốn tin vào thánh thần nào cả. Thậm chí có lúc còn nhủ thầm trong bụng, mịe Thánh méo gì mà ác thế, đày đọa người ta ... người ta ko chịu theo thì làm cho bệnh tật đau ốm mất tiền mất của, túm lại, thần thánh phương nào mà ác thế???

Bà già mình được cái chăm cúng bái, mặc dù bà chả hiểu cái mẹ gì nhưng vẫn đi lễ rất thành tâm. Đã thế dạo này vì tôi kể chuyện hay nằm mơ ra nên còn đẻ thêm ra mục đi bói. Năm nào đầu năm gọi điện chúc tết cũng thấy thông báo "Mẹ vừa đi xem tử vi cho con". Có khoảng 5 thầy mà mẹ tôi tin tưởng nhất (trên tổng số gần 50 thầy mà bà đã đi xem), gồm Thu thánh nữ, ông Tôm thầy cúng, ông Cá thần quẻ, anh Văn mắt lác (thực ra mắt của anh ấy ko lác nhưng trông hơi sợ sợ, kệ cứ đặt tên thế cho dễ gọi) và cô Mây thần bài.

Ông Cá thần quẻ có lần xem tử vi bảo bà già mình, "Năm nay thằng con trai bà sẽ có người eo, tôi đã nhìn thấy cô này, dáng người cao, hơi mập mạp, mặt tròn xinh nhưng tính hơi đồng bóng", bà già về truyền đạt y nguyên làm thằng con khấp khởi mừng. Đã thế lão lại còn chua thêm một câu, " ... nhưng cậu nhà phải chịu khó đi giao lưu thì mới gặp được". Mình cả năm cắp đít đi giao lưu, ko cuộc vui nào là ko có mặt, bạn gọi là xuất hiện, cứ em nào khóc là xuất hiện như Bụt luôn, tốn kém bao tiền đi lại mà cuối năm vẫn ế, thành ra mình rất ghét môn tử vi.

Ông Tôm thầy cúng có tài họa bùa. Đợt mình ngủ toàn bị một vong nam kéo trôi cả đệm phá ko cho ngủ, mình rút hẳn lá bùa của cụ ra đặt ngay bên cạnh gối thì nghe thấy tiếng kêu thảm thiết "ôi ... thôi đừng ... đừng ..." nhưng chỉ được khoảng nửa tháng là con ma này nó miễn nhiễm với bùa, hoặc là bùa chỉ có tác dụng trong thời gian ngắn đó thôi.

Thu thánh nữVăn mắt lác đều có khả năng ngoại cảm thực sự. Một lần mẹ tôi gọi điện thoại giọng có vẻ thần bí:
"Con xem nách trái của con có nốt ruồi ko?"
"Nách trái - có nốt ruồi, nách phải - cũng có, cả hai nách đều mệt và mỏi ..."
"Mày đừng có linh tinh, đang có thầy soi cho mày đấy"
"Thế mẹ hỏi thầy soi xem vợ con tên gì nhé, để con đi tìm cho dễ"

Một lát sau mẹ gọi lại:
"Mẹ hỏi rồi, anh Văn (mắt lác) bảo số con tốt lắm ..." thế này thế nọ cái lọ cái chai ... Chốt là "giờ công việc nó có tí trở ngại nhưng em (Văn mắt lác) xem thấy về sau mọi chuyện đều hanh thông hết" - và "để em cúng cho" :v

Anh Văn mắt lác bị chấm đồng từ nhỏ, từ bé cứ buổi tối toàn mơ thấy một đôi rắn xanh rắn trắng bò vào phòng, sau đó anh đi theo đôi rắn ra tận gốc đa làng, rồi ngủ ở đó đến sáng. Lúc tỉnh dậy anh cũng ko nhớ tại sao mình lại đi ra tới gốc đa, chỉ nhớ là đi theo đoi rắn trắng đó. Anh có khả năng ngoại cảm thật, đặc biệt chỉ cần ngồi lắc lắc người một chút là có thể gặp được người âm nhà mình, như là ông bà đã mất, hoặc các cụ. Có lần anh còn hướng dẫn cho nhà mình tìm lại một di vật của ông. Túm lại là mình khá quý anh, vì dù sao anh cũng theo con đường chính pháp, suốt ngày mò mẫm hái thuốc về chữa bệnh cho mọi người. Phải cái là anh cũng chẳng xem được gì nhiều cho mình.

Hầu hết các thầy khi mới gặp đều có cả một kho truyện cổ tích li kì thần bí vì sao mình lại làm thầy, nhiều thầy khả năng có hạn nhưng thủ đoạn vô cùng lại hay nhìn mặt đối tượng để nói chuyện. Nếu gặp dân có tí học hành bằng cấp thì lập tức câu chuyện sẽ mở ra là "ngày xưa tôi học ở trường ABC ... có bằng XYZ ... chứ có phải vô học đâu ..." còn nếu gặp dân buôn thúng bán mẹt thì lập tức chửi bậy như hát hay, mở miệng 1 câu đm khép miệng 1 câu đm ... cho nó dân dã sỗ sàng thân mật gần gũi.

Anh Văn mắt lác cũng có cả 1 kho Mắt Lác Truyền Kỳ, nhưng anh ko phải loại thầy thủ đoạn. Anh kể hồi mới đi hỏi vợ, anh đến nhà ông bà già vợ ngồi chơi xong nói vanh vách ra là bà già vợ giấu vàng ở những đâu, làm bà già vợ một phen hốt hoảng. Anh có căn ông Hoàng Bảy, mỗi lần đi ra khỏi Lào Cai là khu vực đấy trời mưa như trút nước như cản ko cho anh đi ... rất nhiều truyện kì bí.

Hầu hết các thầy mình gặp đều tốt, hầu hết là vậy. Lúc đó tôi đang gặp trục trặc trong công việc, bà già đi xem bói cả ở chỗ Văn mắt lác và Thu thánh nữ. Thu thánh nữ cũng phán gọn lỏn "công việc tốt, các cụ bảo sẽ được cái này cái nọ cái lọ cái chai v.v...". Thu thánh nữ 1 chồng 2 con, người bé như cái kẹo, chắc do khôn quắt cả người, nhưng mà nó khôn lại ngoan, đến giờ anh em chơi với nhau vẫn quý nhau lắm. Thu thánh nữ cũng có một bộ Thánh Nữ Truyền Kỳ kể ra chắc sùi bọt mép 3 ngày 3 đêm ko hết chuyện. Bà già mình mà đến xem bói hôm nào vắng khách nó ngồi buôn cho vài tiếng là ít. Bà già mình hợp nó nên lần nào nó xem cho bà già cũng trúng phóc, bà ý ca ngợi hết lời.

Mây thần bài thì đúng nghĩa là một cái máy chém, mỗi lần xem ít nhất cũng 5 lít, những chuyện cô Mây này nói cho mình chỉ đúng được tiểu tiết, về đại thể thì bung bét cả, mà chỉ nói được trong thời gian ngắn, tầm 1 tuần đổ lại. Đại loại như phán là "tuần sau có tiền" cứ tưởng đối tác trả tiền tầm trăm triệu thì hóa ra ông bạn vàng trả nợ chỉ tầm vài triệu. Mây thần bài có cái tật hay khoe là xem cho ông nọ bà kia, toàn quan chức cao cấp lẫn đại gia này nọ. Nhưng xem cho mình chẳng đúng được một nửa, có lẽ số mình cũng thuộc loại khó xem.

Lại nhớ đến thằng bạn cức của mình có lần thủ thỉ
"Mày về thì đến chỗ thầy quen của ông bà già tao xem, ông này xem cho cả anh 3X rồi đấy"
Mình ngoác miệng chửi:
"Đm xem cho 3X rồi thì có cái mứt mà ngồi đấy xem cho nhà mày :v".
Nó lại bảo:
"Lão ý có chiêu di cung hoán số hay lắm"
Mình cũng ko vừa:
"Thế thằng nào cũng di cung hoán số hết thì đời này có thằng méo nào khổ? Toàn nằm vắt chân lên là tiền nó chạy vào túi à? Mày ngu vkl :v"
Đấy, thỉnh thoảng bọn tôi vẫn chửi nhau như hát hay, nhưng cứ có việc cần thì ở nơi đất khách quê người này cũng chỉ có vài thằng như nó, sẵn sàng giúp bạn bất cứ lúc nào ko màng đến tiền bạc hay tính toán thiệt hơn gì.

Qua tết âm lịch năm đó, mọi công việc toan tính của tôi đổ bể cả. Mặc dù vẫn đang làm việc tại một công ty, sếp vẫn nói đang rất cần người, nhưng quá chán nản, chắc tôi cần được nghỉ ngơi. Thu thánh nữ, Văn mắt lác lẫn Mây thần bài đều ngỡ ngàng khi nghe tin công việc tôi dự tính bị hỏng.

Thu thánh nữ cảm thấy rất có lỗi với tôi nên nằng nặc nói bà già đưa tôi lên chỗ nó xem, mình quý con bé ở điểm này. Anh Văn mắt lác do ở quá xa và đang bị vợ ghen lồng lộn nên ko thể liên lạc được. Còn cô Mây thần bài tuyên bố: "Cô tin mấy lá bài của cô còn hơn cả chính cô nữa!", bà già vác tôi lên xem thêm chỗ cô này một lần nữa, lại nghe Thần Bài Truyền Kỳ lí do tại sao cô hành nghề bói toán này mặc dù cô cũng bằng nọ bằng kia đại học, rồi gia đình cô tan nát vì ko chịu hành nghề ra sao blah blah, rút cục là mất 5 loét ra về, sau đó nghiệm lại thấy đúng được 30%. Từ đó đến giờ tôi chưa xem thêm cô lần nào nữa. Còn riêng ông Cá thần quẻ thì tôi nhất quyết ko thèm đi xem nữa (can tội phán mình có người yêu mà mãi chả thấy đâu)

Tháng 5 năm đó tôi về Việt Nam. Bắt đầu một hành trình trải nghiệm dài trong thế giới tâm linh, thế giới của người âm, của các thầy bà và các đệ tử.

Tận mắt chứng kiến và trải nghiệm trong đó mới thấu hiểu cái câu ngàn đời của các cụ từ xưa truyền lại: "Trần sao âm vậy". Không phải là trên cõi dương này có ô tô máy bay thì cõi âm cũng có, mà là từ hệ thống quản lý phân cấp xã hội của hai cõi âm dương, cho tới những người tốt xấu lừa lọc nhau cả hai cõi đều như nhau.

(còn tiếp)
Các viết bài của một nhà báo..???!!
Đầu trang

Tuanpb1988
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tuanpb1988 »

Chủ đề dừng lại rồi à các bác :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”