Hận cả nhà chồng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hận cả nhà chồng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Cuộc sống ko tốt đẹp bạn cố đẻ đứa con để làm gì, đẻ ra có đem lại cuộc sống tươi đẹp cho nó ko, hay mỗi ngày phải bắt nó cùng mình chứng kiến cảnh cãi nhau, chứng kiến bố mẹ ko hạnh phúc, chưa nói đến việc cá nhân vì ức chế với người thân mà lôi con ra đánh nữa.

Bạn chủ thớt dù bản thân có nghĩ cho ck cho người thân mà sân hận quá nhiều như vậy cũng gọi là vô minh đấy, nên đừng chê trách người khác mà xem lại mình đã.

P/S: Gởi các đồng đạo, mình chắc sẽ bị chủ thớt chửi vì nghĩ mình vào dạy đời như các bạn. Nhưng ko sao, chỉ mong bạn ấy hiểu và quay đầu buông bỏ hết để ko hận thù nữa thôi các bạn nhỉ :)
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

Rex đã viết: 06:30, 26/08/17
hhn6789 đã viết: 19:11, 25/08/17
Rex đã viết: 16:40, 25/08/17

su that mat long, bitch :)
mình đã bảo bạn làm phúc tích đức, số bạn khổ lắm. bạn đi du học chưa chắc dễ thương bằng anh hớt tóc dạo đâu bạn ạ.
:)) :)) cứ thoải mái chém, mấy lời nói của bạn mình cảm ơn thôi nhưng cũng chả quan trọng gì với mình. Tôi chả thấy khổ là khổ là được ;)

Còn bạn post, mình chưa biết chuyện gì xảy ra với bạn, nhưng cách nói và chửi như thế, ba mẹ bạn còn chửi huống chi chồng hay gđ chồng. Ai cũng sai phạm, nếu họ có sai thì dùng tâm mà nói chuyện, con người có sai thì sẽ có đúng, còn ko thì từ bỏ. Mấy thứ này bạn cũng hiểu, tôi ko dạy bạn, tôi chỉ ghét những người hận thù với người thân như bạn, và tôi cũng đã từng tiếp xúc với người giống như bạn, và tôi ko phải thánh nên ko cảm hoá ng đó bỏ hận thù được. Hận nhiều, thông cảm nhưng không đồng tình. Bỏ hận thù thì lý trí mới sáng suốt, chúc bạn mau mau tìm đường thoát khổ
gì vậy má
Đầu trang

tuna
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tuna »

Tính chả nói gì đâu. Nhưng chị thấy tư tưởng em méo mó quá. Là con mà mở mồm nói dc câu: bố mẹ hành mình dzu quá chứ chả iu thương thật lòng.. thì c cũng xin quỳ với em.
E cũng đang mong có con đúng ko? Có con- mang thai- nuôi dưỡng- dạy dỗ con? Theo e có vất vả ko? e sẽ iu thương con e chứ? Hay sinh ra để hành con và ko iu thương thật lòng? Nếu đứa con mang nặng đẻ đau sinh ra ngĩ e như thế. Liệu e có thấy bi ai?
C cũng là phụ nữ, chị hỉu bản năng làm mẹ. Mong muốn có con. Chăm con. Iu thương con. Nên chị mong e sớm đạt dc nguyện ước. Nhưng trc tiên e nên chấn chỉnh lại lối suy nghĩ của e trc đi.
Và còn 1 điều nữa. Chồng và gd chồng cầm dao kề cổ ép em cưới? Hay la e tung tăng váy cưới tiệc cưới vui vẻ hihihaha theo chồng 1 cách tự nguyện. Quyết định là e đưa ra. Sướng khổ e phải tự chịu lấy cho cuộc đời mình. E đã bao giờ tự ngẫm là e sai chưa hay chỉ biết đổ lỗi cho chồng, gd chồng, ông trời, ....?
Chi cha hơn gì ai. Mà dạy đời em. Chỉ đơn giản mún chia sẻ cái nhìn của c.
Thân.
Sr nếu làm e khó chịu.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

Bạn ấy lập topic để nói những gì mình muốn nói, những diều mà bạn ấy không thể nói ra ở cuộc sống ngoài này.
Tại sao lại có nhiều bạn lại có những xữ sự không thích hợp cho lắm ,vào đây gây chuyện nhỉ?
Diễn đàn đúng là nơi công cộng.Nhưng khi người ta lập topic thì có nghĩa: Topic đó là của người ta, cũng như là 1 cuốn nhật ký, 1 nơi người ta lập ra để xả lòng.Tuy nó không có cấm mấy bạn vào.Nhưng cũng đừng không tôn trọng chủ topic chứ.Khi đọc 1 cuốn sách 1 cuốn nhật ký của ai đó 1 cách miễn phí, thì nên tỏ ra mình là người lịch sự,có 1 chút lịch sự chứ.
Cuộc đời vốn dĩ chẳng phải theo ý ai cả.Chẳng phải nó theo ý của anh và Tôi.Thế thì tại sao lại áp đặt những suy nghĩ của bạn ,lên ai đó?.Bạn ấy nói như thế nào,thì kệ bạn ấy chứ.
Hay mấy bạn tự cho mình 1 cái quyền hơn người khác chăng?.
Mấy bạn thì hồn nhiên mờ miệng ra xĩa xói người khác, chắc mấy bạn vui nhĩ?.
Thế thì tại sao khi người khác xỉa xói lại,mấy bạn lại bực mình,Tại sao vậy?.
Topic này là topic bạn ấy lập ra,Bạn ấy muốn nói gì thì nói chứ,mà tui nghĩ những diều bạn ấy nói, có vẻ khá khó nghe, nhưng nếu mấy bạn không hiểu gỉ về hoàn cảnh người khác, thì đừng nói như vậy....
Nếu đọc xong thấy bực mình, sao không im lặng đi ra nhĩ?
Chẳng phải như thế là phép lịch sự sao?....
Haizz
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

tranthanhlam đã viết: 21:09, 03/10/17 Bạn ấy lập topic để nói những gì mình muốn nói, những diều mà bạn ấy không thể nói ra ở cuộc sống ngoài này.
Tại sao lại có nhiều bạn lại có những xữ sự không thích hợp cho lắm ,vào đây gây chuyện nhỉ?
Diễn đàn đúng là nơi công cộng.Nhưng khi người ta lập topic thì có nghĩa: Topic đó là của người ta, cũng như là 1 cuốn nhật ký, 1 nơi người ta lập ra để xả lòng.Tuy nó không có cấm mấy bạn vào.Nhưng cũng đừng không tôn trọng chủ topic chứ.Khi đọc 1 cuốn sách 1 cuốn nhật ký của ai đó 1 cách miễn phí, thì nên tỏ ra mình là người lịch sự,có 1 chút lịch sự chứ.
Cuộc đời vốn dĩ chẳng phải theo ý ai cả.Chẳng phải nó theo ý của anh và Tôi.Thế thì tại sao lại áp đặt những suy nghĩ của bạn ,lên ai đó?.Bạn ấy nói như thế nào,thì kệ bạn ấy chứ.
Topic này là topic bạn ấy lập ra,Bạn ấy muốn nói gì thì nói chứ,mà tui nghĩ những diều bạn ấy nói, có vẻ khá khó nghe, nhưng nếu mấy bạn không hiểu gỉ về hoàn cảnh người khác, thì đừng nói như vậy....
Haizz
Lam ko ở đây lâu nên ko hiểu..

Vì trc đó bài này ko post ở đây mà post thẳng vào phần luận tv nên nhiều người thấy phiền thôi...

Chưa nói đến phần đúng sai, Đây là mạng xh, post with your own care nên ko thể đòi hỏi ai cũng thông cảm cho mình... mà bản thân người post cũng nên tập nhẫn nại để tiếp thu ý kiến nhười khác...
Đầu trang

tuna
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tuna »

tranthanhlam đã viết: 21:09, 03/10/17 Bạn ấy lập topic để nói những gì mình muốn nói, những diều mà bạn ấy không thể nói ra ở cuộc sống ngoài này.
Haizz
Hi Lam.
Nếu mún trút nỗi lòng thì hãy viết nhật ký hoặc khoá chế độ chỉ 1 mình thấy trên bất cứ trang mạng xh nào. Còn đem nỗi lòng lên những nơi ntn thì chả khác nào mời Mng đọc và cho ý kiến cả.
Và sao Lam nghĩ là Mng bực mình. T thấy đa số Mng cho lời khuyên tích cực để chủ top có cái nhìn đa chiều hơn về cs cua bạn ấy. Có thể lời nói ko đủ ngọt ngào. Nhưng t ngĩ rằng đa số Mng có ý tốt.
Thân
Đầu trang

Mèo Meo Meo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mèo Meo Meo »

loinoidoi304 đã viết: 09:17, 25/08/17 Chẳng ai mượn bạn vào đây đọc r nói nọ kia ra vẻ đến thế. Bạn uất ức thì bạn muốn gì.
Đừng có lên mặt dạy đời vs tôi.
tích chút phúc đi bạn lời nói cũng tạo nghiệt đó người do bạn chọn không trách ai được mình có quyền yêu quyền bỏ lm gì mình thích sao cứ kêu cố gắng rồi kêu khổ nếu mệt quá sao k dừng lại đi đường là do mình chứ k ai cả cũng đừng vơ đũa cả nắm như vậy
Đầu trang

Mèo Meo Meo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mèo Meo Meo »

tôi k hiểu sao cứ phải cố giữ níu kéo rồi muốn có con trong khi bản thân bạn căm ghét chồng căm ghét nhà chồng hận đời hận cuộc sống khuyên bạn đừng sinh con vì một người mẹ tự ti lúc nào cũng căm hận chỉ mang lại cuộc sống vất vả đau thương cho con cái thôi mà khuyên bạn buông bỏ đi đã hận r sao k từ bỏ đi ck k ly hôn thì ly thân đi rồi hết 2 năm ly hôn k bỏ ck r kêu hận ck là sao b
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Đúng là k ở trong hoàn cảnh thì thích nói gì chẳn đc, đánh giá gì chẳng đc. Còn chính mình chắc gì đã làm hơn ng khác.
Đầu trang

Phong Đạt
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phong Đạt »

Dự là sau độ 2 tuần xả hết lỗi lòng là chủ top sẽ lại chìm trong im lặng, không 1 lời chào ACE diễn đàn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”