Bố em đang nằm viện - tình hình sắp tới sẽ như thế nào ?

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Bố em đang nằm viện - tình hình sắp tới sẽ như thế nào ?

Gửi bài gửi bởi Rungram »

Em xin cập nhật tình hình ạ :

Bệnh tình của cụ đã diễn biến quá nhanh, mà lại là diễn biến xấu. Giờ thì cụ đã phải chuyển xuống khoa Hồi sức tích cực, là nơi dành cho những bệnh nhân rất nặng. Cụ đang phải thở bằng máy, và ăn bằng đường xông. Bác sĩ đã làm nội soi phế quản cho cụ. Trong phổi cụ có một ít nước, và bị viêm ở phổi phải. Bác sĩ bảo rằng đang phân tích mẫu và tìm vi khuẩn. Khi nào tìm được đúng vi khuẩn thì mới dùng thuốc đặc trị được (trước đó họ chỉ truyền kháng sinh theo kinh nghiệm, nên chưa diệt được vi khuẩn)
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thợ mộc đã viết: 13:29, 12/10/17 Không biết ông cụ sinh năm bao nhiêu phát bệnh vào thời gian nào? Biết đâu lại tìm ra vấn đề. Nhưng dù sao cũng chúc ông cụ sớm khỏe mạnh
Bố em sinh năm 1936, phải chạy thận nhân tạo từ năm 2008, 1 tuần 2 lần. Mùa hè năm nay bố em có vào viện 10 ngày rồi ra. Đến ngày 23/9/2017 thì bố em lại vào viện, nguyên nhân ban đầu là sốt do nhiễm khuẩn đường hô hấp. Và cụ nằm viện từ đó đến bây giờ. Đến những ngày 4,5/10 thì sức khỏe có tốt lên và bác sĩ đã ấn định ngày ra viện. Tuy nhiên, từ hôm 6/10 đã diễn biến xấu từ đó đến giờ. Từ hôm thứ 2 (9/10), tình hình diễn biến vừa xấu vừa nhanh,thay đổi từng giờ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Gia đình cố gắng chăm sóc cho cụ. Cầu chúc cho sức khỏe cụ chóng khỏi.
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 19:48, 12/10/17 Gia đình cố gắng chăm sóc cho cụ. Cầu chúc cho sức khỏe cụ chóng khỏi.
Vâng, thanks bác nhiều ạ

Bác nào biết nghi thức tụng chú Dược sư thì bảo em nhé !
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rungram đã viết: 19:54, 17/10/17
thắng2016 đã viết: 19:48, 12/10/17 Gia đình cố gắng chăm sóc cho cụ. Cầu chúc cho sức khỏe cụ chóng khỏi.
Vâng, thanks bác nhiều ạ

Đầu tiên quần áo trang phục chỉnh tề ngay ngắn trang nghiêm. Sau đấy ăn uống giữ mồm miệng không nên ăn quá nhiều thịt uống rượu hoặc ăn hành tỏi. Nếu lỡ ăn thì đánh răng xúc miệng sạch. Sau đấy đứng trước bàn thờ Phật hoặc bàn thờ gia tiên lậy mười lậy khấn con xin tụng kinh dược sư.
Sau đấy tay cầm tràng hạt tay kia gõ chuông mõ mở quyển kinh dược sư ra theo hướng dẫn ở sách. Hết đoạn hoặc sang trang gõ tiếng chuông còn thì gõ mõ bình thường .
Tâm chân thành nhập tâm vào quyển kinh mà tụng bình thường như đọc sách.
Quan trọng là tụng kinh và ở cuộc sống ngoài đời tâm chân thành hướng thiện từ bi thì hiệu ứng cao hơn. Nếu tụng kinh mà ngoài đời vẫn sân hận làm việc bất thiện thì chỉ kết duyên có chủng tử với Phật chứ không được lợi ích gì hết.
Tụng xong xin công Đức tụng niệm này cho bố con mau khỏi bệnh.
Tùy theo thời gian rảnh của bạn nhé có thể buổi tối ăn cơm xong tụng cũng có thễ buổi sáng tùy theo. Tụng được liên tục càng tốt mỗi ngày một biến kinh.
Tụng như thế nếu tâm chân thành được Phật dược sư và chư Phật phù hộ sẽ có hiệu ứng chuyển biến.
Có gì thắc mắc bạn cứ nói?
Chúc bạn và gia đình sức khoẻ dồi dào.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đây là tụng kinh còn trì trú cố gắng học thuộc lòng nhập tâm lúc nào rảnh thì trú khoảng 10 câu trở lên hoặc 10 đến 15 phút. Ngồi chỗ nào sạch sẽ chân kiết già hoặc bán kiết già hai tay để thể tam muội ( hai ngón cái chạm nhau các ngón khác chụm lại đè lên nhau. Hai tay đặt ở đan điền dưới rốn chạm vào chỗ giao nhau của chân cũng được sau đó bắt đầu trú và công Đức trú hồi hướng cho bố bạn mau khỏi bệnh.
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 20:28, 17/10/17
Rungram đã viết: 19:54, 17/10/17
Vâng, thanks bác nhiều ạ

Đầu tiên quần áo trang phục chỉnh tề ngay ngắn trang nghiêm. Sau đấy ăn uống giữ mồm miệng không nên ăn quá nhiều thịt uống rượu hoặc ăn hành tỏi. Nếu lỡ ăn thì đánh răng xúc miệng sạch. Sau đấy đứng trước bàn thờ Phật hoặc bàn thờ gia tiên lậy mười lậy khấn con xin tụng kinh dược sư.
Sau đấy tay cầm tràng hạt tay kia gõ chuông mõ mở quyển kinh dược sư ra theo hướng dẫn ở sách. Hết đoạn hoặc sang trang gõ tiếng chuông còn thì gõ mõ bình thường .
Tâm chân thành nhập tâm vào quyển kinh mà tụng bình thường như đọc sách.
Quan trọng là tụng kinh và ở cuộc sống ngoài đời tâm chân thành hướng thiện từ bi thì hiệu ứng cao hơn. Nếu tụng kinh mà ngoài đời vẫn sân hận làm việc bất thiện thì chỉ kết duyên có chủng tử với Phật chứ không được lợi ích gì hết.
Tụng xong xin công Đức tụng niệm này cho bố con mau khỏi bệnh.
Tùy theo thời gian rảnh của bạn nhé có thể buổi tối ăn cơm xong tụng cũng có thễ buổi sáng tùy theo. Tụng được liên tục càng tốt mỗi ngày một biến kinh.
Tụng như thế nếu tâm chân thành được Phật dược sư và chư Phật phù hộ sẽ có hiệu ứng chuyển biến.
Có gì thắc mắc bạn cứ nói?
Chúc bạn và gia đình sức khoẻ dồi dào.
Vâng, xin cảm ơn bác nhiều ạ !
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tin buồn : Bố em đã qua đời vào lúc 9h58 sáng nay, ngày 23-10-2017 (giờ Đinh Tị, ngày Quý Mùi, tháng Canh Tuất, năm Đinh Dậu). Ông sinh năm 1936 (Bính Tí)

Xin cảm ơn các bác đã tận tình luận đoán !
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Có người nói rằng bố em tuổi Tí mà mất giờ Tị là trùng tang liên táng, gia đình sẽ bị hạn rất nặng. Các bác xem hộ em có đúng như vậy không, và nếu có thì hóa giải như thế nào ạ. Em xin cảm ơn !
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rungram đã viết: 10:33, 26/10/17 Có người nói rằng bố em tuổi Tí mà mất giờ Tị là trùng tang liên táng, gia đình sẽ bị hạn rất nặng. Các bác xem hộ em có đúng như vậy không, và nếu có thì hóa giải như thế nào ạ. Em xin cảm ơn !
Bạn thân mến!
Thành thật một lần nữa chia buồn cùng gia đình bạn. Mong gia đình bạn sớm vượt qua và ổn định cuộc sống.

Theo tôi ông cụ tuổi tý mà mất giờ tị thì thủy vẫn khắc được hỏa tính theo địa chi.
Và ngày tháng thì tôi có đọc qua cuốn sách thông thư thì cũng không vấn đề gì.

Còn bây giờ rất nhiều sách nhiều thầy tính cả mệnh nạp âm giữa thiên can và địa chi ra mệnh xem nạp âm của ngày phù hợp không.
Lại còn áp dụng bát trạch tính mệnh quái của vợ chồng con cái. Những người thuộc tây tứ mệnh không lấy vợ( chồng) hoặc sinh con cái đông tứ mệnh sinh lục sát, ngũ quỷ, họa hại. Lại chọn năm đẹp năm tốt nữa.

Theo tôi vợ chồng là duyên nợ từ kiếp trước tránh không được bỏ không xong.
Con cái có được đời này là báo ân hoặc báo oán. Và đòi nợ hoặc trả nợ.

Nếu áp dụng tất cả các phương pháp kết hợp chọn được người hợp tuổi đã khó. Lại tìm hiểu tích cách công việc phải ổn định phù hợp với mình. Thì chắc khó chọn được người phù hợp lắm.

Sinh con đẻ cái cũng vậy chọn được năm tốt mà thiên can địa chi tốt, năm con giáp tốt phù hợp với trạch mệnh của mình thì khi lớn tuổi lắm mới dám sinh mà lúc ấy khả năng sinh sản của mình liệu còn sinh được đứa trẻ khỏe mạnh.

Còn kinh nghiệm, nghiệm bản thân tôi nghiệm lý. Con cái là phúc phận của tổ tiên và bản thân không thể áp năm sinh xung khắc hay gì mà dám khẳng định đứa con đó sau này bất hiếu hoặc xung khắc bố mẹ.

Rất nhiêu gia đình vợ chồng con cái tuổi xung khắc mà vẫn sống hòa thuận ấm no hạnh phúc đấy. Con cái có tài hạnh phúc.

Và bản thân tôi cũng nghiệm lý và tham khảo sách thường xem ngày giờ tính địa chi của tuổi với địa chi năm, tháng, ngày giờ. Tránh gặp xung sát, thụ tử, sát chủ, tam nương, ngày sóc, nguyệt tận, ngày thái túê, xung khắc, ngày hắc đạo thì sự việc hanh thông thuận lợi không phạm sát.

Còn bạn muốn biết chính xác xem bố bạn mất có ảnh hưởng đến gia đình không bạn ra một quẻ tôi sẽ giải giúp bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”