Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 19:44, 20/10/17
Kbakdm đã viết: 13:14, 20/10/17
thắng2016 đã viết: 12:29, 20/10/17 Cảm ơn bạn quan tâm vẫn xem và giải quẻ và nghiệm lý mà.
Mà anh bạn có người yêu rồi à xem về cầu hôn hay tình duyên đấy bạn?
Chẳng qua dạo này ngày tôi bận. Tối tôi vẫn sẽ giải quẻ mà.
Chào bác!
Quẻ này cháu gieo hỏi về cuối năm nay anh trai cháu có kết hôn làm đám cưới được không? Nếu được thì cuộc hôn nhân như thế nào ạ???
Cháu cảm ơn bác rất nhiều!
Chúc bác và gd mạnh khỏe!
Thân chào!
Tuất hợi lâm không.
Ích: Vượt qua hiểm nạn khó khăn ( một thời gian vất vả mới tìm được một mối)
Biến thủy lôi truân:
Truân là đầy trời đất sinh ra muôn vật các tượng mới sinh ( có mối mới quen)
Xem tình duyên được tài trì thế lâm Nhật thần nhưng bị nguyệt phá là tượng toàn tài rất tốt nhưng tài không động huynh động hóa hồi đầu sinh là tượng hao tài.
Kl. Có mối tình mới quen là tương ( quẻ truân) là một niềm vui điều mừng với gia đình cha mẹ nhưng mối này cũng khó thành công. Tháng tuất âm này bắt đầu thấy khó khăn thử thách.
->chào bác,chỗ này cháu chưa hiểu lắm, phải chăng sang tháng 9 âm này lại có mối giới thiệu tới anh trai cháu.???nếu thành công thì hai vợ chồng anh trai cháu có hạnh phúc không hả bác??
Cảm ơn bác!
Thân chào!
P/s: có kết quả cháu hồi âm cho bác ngay, hjhj

Đây tôi nói theo lời hào tượng quẻ để bạn, anh bạn và gia đình làm căn cứ tham khảo làm chủ được tình cảm và cảm xúc nếu không thành công.
Còn quyết định vẫn là ở anh bạn và gia đình.
Mong sớm hồi âm. Chúc may mắn và thành công.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Kbakdm đã viết: 21:26, 20/10/17
Kbakdm đã viết: 13:14, 20/10/17

Chào bác!
Quẻ này cháu gieo hỏi về cuối năm nay anh trai cháu có kết hôn làm đám cưới được không? Nếu được thì cuộc hôn nhân như thế nào ạ???
Thân chào!
Tuất hợi lâm không.
Biến thủy lôi truân:
Xem tình duyên được tài trì thế lâm Nhật thần nhưng bị nguyệt phá là tượng toàn tài rất tốt nhưng tài không động huynh động hóa hồi đầu sinh là tượng hao tài.
Kl. Có mối tình mới quen là tương ( quẻ truân) là một niềm vui điều mừng với gia đình cha mẹ nhưng mối này cũng khó thành công. Tháng tuất âm này bắt đầu thấy khó khăn thử thách.
->chào bác,chỗ này cháu chưa hiểu lắm, phải chăng sang tháng 9 âm này lại có mối giới thiệu tới anh trai cháu.???nếu thành công thì hai vợ chồng anh trai cháu có hạnh phúc không hả bác??
Cảm ơn bác!
Thân chào!

Đây tôi nói theo lời hào tượng quẻ để bạn, anh bạn và gia đình làm căn cứ tham khảo làm chủ được tình cảm và cảm xúc nếu không thành công.
Tôi thấy anh bạn cũng khá nhiều tuổi mà tài xuất hiện tương đối nhiều. Cũng nhiều người ý ẩm mách chỗ này chỗ khác. Còn bạn hỏi trong năm nay anh bạn có nổ không tượng quẻ truân khó khăn vất vả. Mà tài bị phá thì với mối này khó thành công không muốn nói là không thành công. Trong năm nay thì cũng không cưới được. Còn tháng này nguyệt phá anh bạn bắt đầu gặp khó khăn thử thách trong tháng này với mối này. Theo ý kiến của tôi với quẻ này thì trong năm nay không cưới được. Còn sang năm hoặc mối khác qua mối này. Ra quẻ nữa mới biết được.
Còn dựa vào bát quái đoán vẫn đoán được nhưng tỷ lệ chính xác không cao.
Vài lời chia sẻ tâm sự.
Còn quyết định ở bạn và gia đình bạn. Có khi ta va chạm một hai mối tình lấy kinh nghiệm bản thân có vốn liếng kinh nghiệm dày dặn thì cưa đâu chẳng đổ đánh đâu chẳng thắng. Có khi chải qua mối tình với cô này lại làm tiền đề kinh nghiệm cưa cô khác thành công thì sao. Duyên nợ mà.
Vài lời tâm sự của tôi.
Mong may mắn thành công đến với anh em và gia đình bạn.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 21:45, 20/10/17
Kbakdm đã viết: 21:26, 20/10/17
Tuất hợi lâm không.
Biến thủy lôi truân:
Cảm ơn bác!
Thân chào!

Tôi thấy anh bạn cũng khá nhiều tuổi mà tài xuất hiện tương đối nhiều. Cũng nhiều người ý ẩm mách chỗ này chỗ khác.
->chào bác!
Bác nói chuẩn thật, anh trai cháu có nhiều mối giới thiệu thật,nhưng điều kiểu như khó thành bác ạ. Nói thật với bác là hôm nay 1/9(âm ), bố mẹ cháu đi lên chùa làm lễ ,thầy chùa có giới thiệu mách 1em cho cháu xem và đến tối bác hàng xóm gọi mẹ cháu sang chơi uống nước nói có 2mối giới thiệu cho anh trai cháu(mới chỉ giáo ,chưa biết có duyên gặp nhau không bác ạ). Cháu thấy những gì bác nghiệm lý đúng thật, toàn gặp những mối khó (p/s: toàn gir xinh cao nhiều tiền sao mà với tới được bác nhỉ,haizzz).
Cảm ơn lời chia sẻ và lời khuyên của bác dành cho anh em cháu!
Thân ái!

Còn bạn hỏi trong năm nay anh bạn có nổ không tượng quẻ truân khó khăn vất vả. Mà tài bị phá thì với mối này khó thành công không muốn nói là không thành công. Trong năm nay thì cũng không cưới được. Còn tháng này nguyệt phá anh bạn bắt đầu gặp khó khăn thử thách trong tháng này với mối này. Theo ý kiến của tôi với quẻ này thì trong năm nay không cưới được. Còn sang năm hoặc mối khác qua mối này. Ra quẻ nữa mới biết được.
Còn dựa vào bát quái đoán vẫn đoán được nhưng tỷ lệ chính xác không cao.
Vài lời chia sẻ tâm sự.
Còn quyết định ở bạn và gia đình bạn. Có khi ta va chạm một hai mối tình lấy kinh nghiệm bản thân có vốn liếng kinh nghiệm dày dặn thì cưa đâu chẳng đổ đánh đâu chẳng thắng. Có khi chải qua mối tình với cô này lại làm tiền đề kinh nghiệm cưa cô khác thành công thì sao. Duyên nợ mà.
Vài lời tâm sự của tôi.
Mong may mắn thành công đến với anh em và gia đình bạn.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

thắng2016 đã viết: 19:08, 10/10/17
Thợ mộc đã viết: 20:40, 11/10/17
Con kính chào bác và anh ạ. Sau một hồi ép giá từ 3 tỉ xuống 2 tỉ. Mẹ con hôm nay vẫn chưa bán được đất ạ. Tuy nhiên có 1 gia đình muốn mua lại căn nhà. Con xin phép mong bác và anh xem khi nào bán được ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 14:49, 21/10/17
thắng2016 đã viết: 19:08, 10/10/17
Thợ mộc đã viết: 20:40, 11/10/17
Con kính chào bác và anh ạ. Sau một hồi ép giá từ 3 tỉ xuống 2 tỉ. Mẹ con hôm nay vẫn chưa bán được đất ạ. Tuy nhiên có 1 gia đình muốn mua lại căn nhà. Con xin phép mong bác và anh xem khi nào bán được ạ?
Hình ảnh
Chào gianguyên!
Rất vui vì bạn đã hồi âm.
Thân dậu lâm không.
Mã hợi.
Lộc dậu
Được quẻ địa trạch lâm là hanh thông tiến sát ( sắp sửa bán được nhà)
Biến đại tráng lớn mạnh mạnh mẽ.
Như vậy nhà sắp sửa bán được không phải lo lắng nhiều mạnh mẽ không nên yếu đuối suy nghĩ nhiều mà mệt mỏi.

Ứng hưu tù bị Nhật nguyệt xung khắc mà hai huynh động phá tài. Nên mối này khó thành công.

Kl; mối mua nhà này mới đầu nghe hợp lý nhưng kết quả khó thành công vì những người trung gian môi giới không giúp mà còn dèm pha khó được. Lâm tiến sát biến đại tráng mạng mẽ trước sau cũng bán được không phải lo lắng.

Ở quẻ trước thuận lợi hơn quẻ này không ứng ngày thì sẽ ứng tháng tháng 11 và 12 âm năm nay khả năng bán được.

Bán được thì cũng vui vẻ thôi gia đình hài hòa êm đẹp thì hơn.

Còn cái xe máy cố kiếm anh nào phù hợp làm xe ôm đỡ phải đi xe buýt hoặc xe máy buồn lắm.

Nhớ hồi âm? Buổi tối vui vẻ tốt lành.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

thắng2016 đã viết: 19:26, 21/10/17
dạ con cám ơn bác rất nhiều hihi con sẽ sớm hồi âm lại kết quả ạ :)
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
phương pháp gieo bằng ba đồng tiền xu càn long thông bảo.
Mặt đồng tiền là.
Mặt có chữ là mặt ngửa hoặc là mặt dương.
Mặt còn lại là mặt úp mặt âm.
Tổng cộng sáu lần gieo ứng với sáu hào trong quẻ.
Người hỏi phải hỏi rõ ràng việc cần hỏi.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Dương âm âm hoặc Dương Dương âm hoặc Dương dương dương, âm âm âm
Ta ghi rõ ngày giờ tháng năm việc cần hỏi lên. Và ghi rõ 6 lần gieo quẻ lên.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chúng ta thành tâm xin quẻ sẽ ứng nghiệm hơn.
Thắng tôi chỉ dám nhận mình là hạt cát nhỏ giữa dòng xa mạc tri thức bao la.
Chào bác thang2016!
Cháu là nam giới, sinh 22h30, ngày 10/1/1991(dl) tức là 25/11/1990(al).
Cháu gieo được 1quẻ, mong bác giải đáp giùm cháu.
Quẻ gieo lúc 13h10 ngày 22/10/2017(dương) tức là 3/10/2017(âm).
Quẻ này cháu hỏi rằng trong tháng 9(âm) cháu còn xảy ra những vận hạn gì nữa không ạ?(p/s: càng chi tiết ngày nào xảy ra càng tốt bác ạ). Mà tại sao trong hai ngày mồng 1 và mồng 3 /9 (âm), cháu bị ngã xe máy? Cháu lo quá, cháu đang dự định mấy hôm nữa đi ra ngoài bằng xe máy mua vài thứ ,thế mà đầu tháng đã bị như này, cháu sợ quá????
Mong bác xem giùm cháu với.
Thân chào!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 13:18, 22/10/17
thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
Mặt đồng tiền là.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chào bác thang2016!
Quẻ này cháu hỏi rằng trong tháng 9(âm) cháu còn xảy ra những vận hạn gì nữa không ạ?(p/s: càng chi tiết ngày nào xảy ra càng tốt bác ạ). Mà tại sao trong hai ngày mồng 1 và mồng 3 /9 (âm), cháu bị ngã xe máy? Cháu lo quá, cháu đang dự định mấy hôm nữa đi ra ngoài bằng xe máy mua vài thứ ,thế mà đầu tháng đã bị như này, cháu sợ quá????
Thân chào!
Chào @kbakdm.
Rất vui vì bạn đã hồi âm. Ở quẻ trước bạn hỏi công việc tôi có nói tháng này hoặc năm 2018 công việc có chuyển biến. Nhưng không ngờ đầu tháng bạn bị ngã xe. Do ở quẻ thứ hai bạn hỏi về công việc tôi không xem kỹ ở quẻ đó đã báo tháng này không hay với bạn. Mong bạn thông cảm.

Ở quẻ này.
Ngày nhâm ngọ thân dậu lâm không.
Mã tại thân.
Lộc tại hợi
Thiên ất quý nhân. Mã tỵ.
Bạn được quẻ tổn. Là tổn thất hao tổn tiền tài cũng có nghĩa là tổn thương.
Biến đại xúc. Nếu phải ở vào cảnh cùng ăn ở nhà thì tốt.

Về tượng quẻ tháng này bạn lên ở nhà thì tốt không nên ra ngoài thì dễ tổn thất tiền tài và bản thân.

Về hành. Tử thần may mắn phục là điềm lo âu lo lắng, tiền tài hao tổn mà chuốc nhiều thị phi.
Huynh hóa tiến mà cướp tài.

Kl; tháng này không lên đi đâu làm gì ở nhà thì tốt hơn. Chứ đi lại không thuận lợi hao tài mà thiệt bản thân.
Mà có đi lại cũng cẩn thận giữ gìn cả tháng này thì hơn.

Góp ý thêm: Bản thân bạn cũng nghiên cứu về Phật pháp. Thì bạn phải hiểu Phật dậy lạc quan yêu đời chứ không phóng túng. Lúc nào cũng làm chủ chân tâm không bị ngoại cảnh bên ngoài tác động ( như sắc, rượu bia) Phải làm chủ được bản thân thì tâm mình mới thật sự khỏe và an lạc. Chứ không phải bạn thích cái gì là làm. Ham cái gì là ăn. Mê cái gì là theo đuổi bằng được. Phải lắm bắt những việc có ý nghĩa việc tốt việc thiện trong tầm tay mình thì mình cố gắng làm. Còn những cái ảo tưởng đam mê ngoài tầm với của mình thì phản dứt khoát từ bỏ.

Chứ không sáng đến chùa lễ về bị ngã xe lai bảo không được âm phù dương trợ.
Bản thân mình phải xem xét những việc mình làm đã đúng với con đường trung đạo Phật dạy hay chưa?
Cố gắng xem xét thì mọi chuyện hanh thông đừng chạy theo tâm mình là cuộc sống vất vả hơn.
Vài lời góp ý có gì không phải mong bạn bỏ qua.

Mong hồi âm? Chúc may mắn.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 15:14, 22/10/17
Kbakdm đã viết: 13:18, 22/10/17
Mặt đồng tiền là.
Chào bác thang2016!
Thân chào!
Chào @kbakdm.
Rất vui vì bạn đã hồi âm. Ở quẻ trước bạn hỏi công việc tôi có nói tháng này hoặc năm 2018 công việc có chuyển biến. Nhưng không ngờ đầu tháng bạn bị ngã xe. Do ở quẻ thứ hai bạn hỏi về công việc tôi không xem kỹ ở quẻ đó đã báo tháng này không hay với bạn. Mong bạn thông cảm.

Ở quẻ này.
Ngày nhâm ngọ thân dậu lâm không.
Mã tại thân.
Lộc tại hợi
Thiên ất quý nhân. Mã tỵ.
Bạn được quẻ tổn. Là tổn thất hao tổn tiền tài cũng có nghĩa là tổn thương.
Biến đại xúc. Nếu phải ở vào cảnh cùng ăn ở nhà thì tốt.

Về tượng quẻ tháng này bạn lên ở nhà thì tốt không nên ra ngoài thì dễ tổn thất tiền tài và bản thân.

Về hành. Tử thần may mắn phục là điềm lo âu lo lắng, tiền tài hao tổn mà chuốc nhiều thị phi.
Huynh hóa tiến mà cướp tài.

Kl; tháng này không lên đi đâu làm gì ở nhà thì tốt hơn. Chứ đi lại không thuận lợi hao tài mà thiệt bản thân.
Mà có đi lại cũng cẩn thận giữ gìn cả tháng này thì hơn.

Góp ý thêm: Bản thân bạn cũng nghiên cứu về Phật pháp. Thì bạn phải hiểu Phật dậy lạc quan yêu đời chứ không phóng túng. Lúc nào cũng làm chủ chân tâm không bị ngoại cảnh bên ngoài tác động ( như sắc, rượu bia) Phải làm chủ được bản thân thì tâm mình mới thật sự khỏe và an lạc. Chứ không phải bạn thích cái gì là làm. Ham cái gì là ăn. Mê cái gì là theo đuổi bằng được. Phải lắm bắt những việc có ý nghĩa việc tốt việc thiện trong tầm tay mình thì mình cố gắng làm. Còn những cái ảo tưởng đam mê ngoài tầm với của mình thì phản dứt khoát từ bỏ.

Chứ không sáng đến chùa lễ về bị ngã xe lai bảo không được âm phù dương trợ.
Bản thân mình phải xem xét những việc mình làm đã đúng với con đường trung đạo Phật dạy hay chưa?
Cố gắng xem xét thì mọi chuyện hanh thông đừng chạy theo tâm mình là cuộc sống vất vả hơn.
Vài lời góp ý có gì không phải mong bạn bỏ qua.

Mong hồi âm? Chúc may mắn.
Chào bác!
Lời đầu tiên cháu cảm ơn bác đã chia sẻ cũng như góp ý cho cháu trong thời gian này .
Nói thật với bác là từ đầu năm nay tự nhiên cháu có duyên với tử vi và kinh phật, đạo phật. Cháu cũng đã tìm hiểu về kinh phật, đạo phật được vài tháng rồi, hiện tại thì cháu chỉ lúc nào rảnh rỗi mở điện thoại ra nghe kinh phật như kinh adida, kinh lăng nghiêm, chú đại bi, kinh nhân quả,kinh phổ môn,.......
Có người xem tử vi cho cháu nói rằng cháu đang trong đại vận ăn chơi,rượu chè ,gái,....nhưng cháu không hiểu sao cháu không thấy mình như vậy, phải chăng cháu sinh ra trong 1gia đình có truyền thống nho giáo, lại thêm cháu cũng hay đọc sách học làm người, quà tặng cuộc sống, kinh đạo phật nên không xảy ra bác nhỉ.
Cháu cũng chỉ mong cuộc sống của mình đủ ăn đủ tiêu, có vợ con đề huề quay quần bên nhau ,chứ cháu cũng biết thân biết phận mình yếu không bằng người. Nên không dám đòi hỏi cao sang làm gì cho mệt cũng như tâm mình bất an, tại vì cứ thấy cuộc sống mình không được như ý nên năm nay mới quyết tâm đi tìm hiểu sự thật. Cháu cũng mong rằng ông trời sớm cho cháu được yên ổn gia thất cũng như công việc để cho cháu có thể được yên tĩnh, chứ suốt mấy năm nay cháu cứ như người mất hồn chả biết cuộc đời mình đi về đâu nữa.... Haizzzz
Một lần nữa cảm ơn bác rất nhiều!
Thân chào!
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Chào bác thang2016!
Hôm nay cháu có đi xem mặt 1em ở cách nhà cháu 2km, cháu được sư thầy chùa và bà nội em ý giới thiệu làm wen, được bà nội em ý dắt vào nhà em ý chơi. Cháu gieo được 1quẻ hỏi tối nay cháu đi xem mặt, kết quả có tốt không? Liệu cháu và em ý có duyên vợ chồng không ạ???(cháu được dự báo mối tình thứ 5 là cô gái xinh đẹp, con nhà khá giả, và kết quả thì đúng, em ý giống như được dự báo trước, nhưng khó yêu khó tán,...)
Mong bác xem giúp cháu.
Cháu cảm ơn bác nhiều!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”