Mơ thấy vào chùa gặp mây hồng có con

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mơ thấy vào chùa gặp mây hồng có con

Gửi bài gửi bởi cherie »

Cháu sinh năm Quý Hợi 1983, hôm trước nằm ngủ mơ màng thấy mình vào chùa, tự nhiên có một làn khói/mây hồng từ trong nhà chùa bay thẳng đến người cháu, rồi cháu nuốt trọn đám khói/ mây hồng đấy (cảm giác nuốt còn bị nghẹn cơ), xong nghe văng vẳng như có tiếng nhà chùa hay ai đấy bảo: đó sẽ là con của người.... Tỉnh dậy cảm giác rất thật đến nỗi sợ quá cháu ko dám ngủ tiếp nữa.

Các bác làm ơn cho cháu hỏi thế này là điềm lành ạ? Có ám chỉ điều gì không ạ?

Cháu chưa lập gia đình, đang quen bạn trai tuổi Mậu Ngọ 1978. Vì một số lý do riêng cháu ko nghĩ sẽ có con trong thời gian 1, 2 năm sắp tới nên mơ thế này thấy hơi lạ.

Cháu cám ơn các bác.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mơ thấy vào chùa gặp mây hồng có con

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

cherie đã viết: 23:19, 16/10/17 Cháu sinh năm Quý Hợi 1983, hôm trước nằm ngủ mơ màng thấy mình vào chùa, tự nhiên có một làn khói/mây hồng từ trong nhà chùa bay thẳng đến người cháu, rồi cháu nuốt trọn đám khói/ mây hồng đấy (cảm giác nuốt còn bị nghẹn cơ), xong nghe văng vẳng như có tiếng nhà chùa hay ai đấy bảo: đó sẽ là con của người.... Tỉnh dậy cảm giác rất thật đến nỗi sợ quá cháu ko dám ngủ tiếp nữa.

Các bác làm ơn cho cháu hỏi thế này là điềm lành ạ? Có ám chỉ điều gì không ạ?

Cháu chưa lập gia đình, đang quen bạn trai tuổi Mậu Ngọ 1978. Vì một số lý do riêng cháu ko nghĩ sẽ có con trong thời gian 1, 2 năm sắp tới nên mơ thế này thấy hơi lạ.

Cháu cám ơn các bác.
Thật ra bạn viết bài này là khoảng gần 23 giờ vẫn thuộc giờ hợi chứ không phải hơn 23 giờ là giờ tý.
Từ giờ hợi ngày 27 tháng 8 năm đinh dậu âm lịch.
Tôi dùng dịch số mai hoa ra quẻ bằng cộng ngày giờ được quẻ phong thiên tiểu súc động hào 3 biến phong trạch trung phu.
Tiểu súc nghĩa là chứa và nuôi biến trung phu là có lòng tin Đức tin là vượt qua tất cả.
Mà giấc mơ bạn rõ ràng là tượng ở gần chùa ( có liên quan đến chùa chiền Phật pháp).
Mây hồng:
Mây tượng trưng cho bầu trời cũng là tụ họp của nước người ta có câu rồng phun mưa là tượng mưa to nhiều mây. Mà mây hồng là điền báo hòa quang thuận lợi.
Tiếng nhà chùa nói rõ ràng là cho con.
Kl: Bạn sẽ sắp sửa sinh một cháu bé đầu đời có thể giỏi có tài giúp đất nước sau đấy hoằng dương Phật pháp. Và cũng có thể đứa con sau này là Phật tử tại gia có gia đình và một người tu trì nghiêm mật hoằng dương Phật pháp. Tượng quẻ tiểu súc biến trung phu là bạn phải có đức tin mãnh liệt vào Phật pháp để nuôi dưỡng thật tốt đứa trẻ giúp ích cho cuộc đời này.
Đây là vài lời nhận xét của tôi.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o011.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_11o011.jpg (54.46 KiB) Đã xem 2338 lần
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Dạ, cháu cám ơn bác, được như thế thì may mắn quá. Cháu gặp anh người yêu bây giờ cháu nghĩ cũng là nhờ một sư bà trụ trì một chùa ở Sài Gòn giúp. Năm ngoái cháu đến chùa viếng, sám hối và cầu duyên, tình cờ gặp được sư bà lúc đấy vừa đi Ấn Độ về xem giúp. Sau đấy cháu quay lại UK thì gặp anh người yêu bây giờ rất hiền và tử tế, trộm vía đường tình duyên vui vẻ nhẹ nhàng đến giờ ạ.
Cháu cám ơn bác và chúc bác vạn sự bình yên may mắn ạ.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Bác có thể xem giúp cháu khả năng bao giờ tụi cháu kết hôn, có con được không ạ? Cháu cám ơn bác ạ.

Cherie:
Hình ảnh

Chris:
Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherie đã viết: 22:28, 26/10/17 Bác có thể xem giúp cháu khả năng bao giờ tụi cháu kết hôn, có con được không ạ? Cháu cám ơn bác ạ.

Cherie:
Hình ảnh

Chris:
Hình ảnh
Xin nhận xét đôi điều thế này.
Cha mẹ bạn cũng khá giả, có danh chức. Họ hàng bình thường có phúc, sống lâu.
Cha mẹ bạn sinh được hai người con.
Mộ tổ bốn đời đất nhiều cát, có hình như thỏi dệt vải gần đường đi lối lại.

Bạn là người đẫy đà, da trắng, mắt lộ, thân hình đầy đặn thẳng tính cũng hay giúp đỡ người khác.

Về điền trạch cha mẹ để lại ít nhưng về sau khá giả nhiêu đất cát.
Bạn sớm phải ly tổ tự tay lập nghiệp gia đình ở phương xa. Công danh tương đối muộn màng hay thăng giáng làm về thương mại hay kỹ nghệ.
Bạn lấy chồng danh chức thường là trưởng nam.
Năm sau hoặc năm sau nữa cưới thôi.
Hai người hợp nhau tình duyên vất vả lận đận thì kết hôn muộn là hạnh phúc rồi.
Mong sớm nhận hồi âm của bạn? Chúc may mắn.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Dạ, tất cả mọi điều bác nói đều đúng ạ, ngoại trừ việc ba mẹ cháu có 3 người con. Ba mẹ cháu khá giả, làm giảng viên. Trước nhà cháu rất khó khăn, sau ba mẹ làm kinh doanh nên khá hơn, có vài nhà đất ở SG nhưng đã bán hơn nửa để ba tụi cháu đi học ở Anh, giờ chỉ còn khoảng 3, 4 cái. Họ hàng bên nội đều khá giả. Ông nội ông ngoại mất sớm, nhưng bà nội thọ khoảng 95 tuổi, còn bà ngoại đang hơn 103 tuổi vẫn khoẻ mạnh ạ. Mộ tổ nhiều đời, đất nhiều cát, gần đường tàu nên người qua lại nhiều ạ.

Ngoại hình, tính cách, và công danh cháu giống như bác đã tả. Từ năm 2013 cháu qua Anh chỉ học thạc sĩ rồi tiến sĩ ngành quản lý nhân sự và phân tích kinh doanh. Công danh cháu từ hồi đó tới giờ không có gì, đúng ra là có rồi lại mất vì visa giấy tờ khó khăn.

Nếu được cháu muốn sau này làm 3 việc: (i) tư vấn phân tích kinh doanh (bạn trai cháu bảo nên làm tư vấn trong mảng IT cho lương cao hơn - về kỹ thuật IT thì anh ấy dạy), (ii) buôn bán hàng hoá Việt-Anh-Việt và (iii) đầu tư mua bán bất động sản ở Việt Nam. Cháu hy vọng từ năm sau có thể bắt đầu dần. Bác có thể xem giúp cháu những công việc đó có việc nào hợp với số cháu không ạ? Năm sau cháu xin được việc không ạ?

Về bạn trai cháu, anh ấy là trưởng nam, người Anh gốc. Anh ấy làm quản lý một bộ phận hỗ trợ IT trong một công ty đa quốc gia. Tính anh ấy nhút nhát, dễ lo lắng, rất hiền lành và trung thực, đàng hoàng, không bao giờ to tiếng, nặng lời hay để bụng ai, và rất chiều cháu. Cuộc sống anh ấy rất đơn giản và thanh thản. Không hiểu sao một vài người xem tử vi đã bảo anh ấy nóng tính, nhớ dai thù dai nhưng cháu biết thực sự là anh ấy không hề như thế.

Hai hôm trước cháu lại mơ bế một bé trai bụ bẫm trắng trẻo tươi tắn rất đáng yêu, bế rồi không muốn buông. Nhưng tụi cháu muốn cưới rồi mới có con nên chắc 2018 thì không kịp có con. Bác xem giúp cháu những năm nào tốt để có con được không ạ? Với lại tụi cháu đang suy nghĩ về việc có nên chuyển sang Úc sống để có khí hậu tốt hơn, còn nếu ở Anh thì sẽ phải mua nhà to hơn để cho con cái sống. Theo bác thì Anh hay Úc hợp với tụi cháu hơn ạ?

Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ. Cháu kính chúc bác may mắn và sức khoẻ dồi dào ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherie đã viết: 20:07, 29/10/17 Dạ, tất cả mọi điều bác nói đều đúng ạ, ngoại trừ việc ba mẹ cháu có 3 người con. Ba mẹ cháu khá giả, làm giảng viên. Trước nhà cháu rất khó khăn, sau ba mẹ làm kinh doanh nên khá hơn, có vài nhà đất ở SG nhưng đã bán hơn nửa để ba tụi cháu đi học ở Anh, giờ chỉ còn khoảng 3, 4 cái. Họ hàng bên nội đều khá giả. Ông nội ông ngoại mất sớm, nhưng bà nội thọ khoảng 95 tuổi, còn bà ngoại đang hơn 103 tuổi vẫn khoẻ mạnh ạ. Mộ tổ nhiều đời, đất nhiều cát, gần đường tàu nên người qua lại nhiều ạ.

Ngoại hình, tính cách, và công danh cháu giống như bác đã tả. Từ năm 2013 cháu qua Anh chỉ học thạc sĩ rồi tiến sĩ ngành quản lý nhân sự và phân tích kinh doanh. Công danh cháu từ hồi đó tới giờ không có gì, đúng ra là có rồi lại mất vì visa giấy tờ khó khăn.

Nếu được cháu muốn sau này làm 3 việc: (i) tư vấn phân tích kinh doanh (bạn trai cháu bảo nên làm tư vấn trong mảng IT cho lương cao hơn - về kỹ thuật IT thì anh ấy dạy), (ii) buôn bán hàng hoá Việt-Anh-Việt và (iii) đầu tư mua bán bất động sản ở Việt Nam. Cháu hy vọng từ năm sau có thể bắt đầu dần. Bác có thể xem giúp cháu những công việc đó có việc nào hợp với số cháu không ạ? Năm sau cháu xin được việc không ạ?

Về bạn trai cháu, anh ấy là trưởng nam, người Anh gốc. Anh ấy làm quản lý một bộ phận hỗ trợ IT trong một công ty đa quốc gia. Tính anh ấy nhút nhát, dễ lo lắng, rất hiền lành và trung thực, đàng hoàng, không bao giờ to tiếng, nặng lời hay để bụng ai, và rất chiều cháu. Cuộc sống anh ấy rất đơn giản và thanh thản. Không hiểu sao một vài người xem tử vi đã bảo anh ấy nóng tính, nhớ dai thù dai nhưng cháu biết thực sự là anh ấy không hề như thế.

Hai hôm trước cháu lại mơ bế một bé trai bụ bẫm trắng trẻo tươi tắn rất đáng yêu, bế rồi không muốn buông. Nhưng tụi cháu muốn cưới rồi mới có con nên chắc 2018 thì không kịp có con. Bác xem giúp cháu những năm nào tốt để có con được không ạ? Với lại tụi cháu đang suy nghĩ về việc có nên chuyển sang Úc sống để có khí hậu tốt hơn, còn nếu ở Anh thì sẽ phải mua nhà to hơn để cho con cái sống. Theo bác thì Anh hay Úc hợp với tụi cháu hơn ạ?

Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ. Cháu kính chúc bác may mắn và sức khoẻ dồi dào ạ.
Cherie thân mến!
Về công việc theo tôi công việc tư vấn trong mảng IT phù hợp nhất với bạn. Vì bạn phù hợp với thương mại và kỹ nghệ.
Còn năm nào sinh con thì hai bạn cũng nhiều tuổi rồi lên sớm lập gia đình và sớm có con thì tốt hơn. Mà đứa con này bạn đã được báo trước ít nhất là hai lần qua giấc mơ rồi lên cứ có sớm là tốt vì số phận phúc Đức duyên phận của bạn với con bạn đã được định đoạt. Thì cứ để cho mọi chuyện thuận theo tự nhiên thì tốt hơn.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Dạ, cháu cám ơn bác đã dành rất nhiều thời gian để xem giúp cháu. Những gì bác điểm qua đều rất chính xác và giúp cháu có được hy vọng và định hướng rõ ràng. Cháu cám ơn bác và kính chúc bác vạn sự bình yên, thuận lợi ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”