Thầy bảo Nam Mậu Ngọ nên mua nhà Tây, Tây Nam, thế có đúng ko ạ?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thầy bảo Nam Mậu Ngọ nên mua nhà Tây, Tây Nam, thế có đúng ko ạ?

Gửi bài gửi bởi cherie »

Em có nhờ BTV xem hộ lá số của người yêu em đã lâu, lúc đó đọc phần nhà cửa thì không để ý lắm tại ảnh có căn hộ rồi. Dạo này hai đứa rục rịch kiếm nhà lớn hơn để mua thêm/ chuyển nhà, xem lại lời giải đáp của thầy thì thấy được bảo là "Nhà nên ở hướng Tây, Tây Nam." Nhưng mà em thấy hình như kỳ kỳ, vì xem ở đâu thì cũng bảo Mậu Ngọ 1978:
- Thuộc Đông Tứ Mệnh, nhà hướng Bắc, thuộc Đông Tứ Trạch
- Hướng tốt: Bắc (Sinh Khí); Đông (Diên Niên); Đông Nam (Phục Vị); Nam (Thiên Y)
- Hướng xấu: Tây Bắc (Hoạ Hại); Đông Bắc (Tuyệt Mệnh); Tây Nam (Ngũ Quỷ); Tây (Lục Sát)

Không biết có nhầm lẫn gì hay không ạ? Thực tế thì căn hộ anh ấy đang ở là Tây/Tây Nam, nhưng từ lúc ở tới giờ (gần 3 năm) không vấn đề gì mà còn chuyển chỗ làm, tăng lương, thăng chức vài bận.

Cô chú, anh chị đi qua ưu tiên xem giúp em với ạ, vì tụi em đang bắt đầu đi xem nhà rồi nên muốn biết chắc chắn để không chọn nhầm hướng. Kính nhờ cô chú anh chị xem giúp:
- Hướng nhà nên mua là hướng nào tốt cho hai đứa? (tụi em dự định năm sau cưới, nam 1978- người Anh, nữ 1983, vị trí mua nhà: London, Anh)
- Năm nay hay năm sau thuận mua, bán, sửa nhà hơn ạ?
- Sắp tới có "lộc" để mua nhà không ạ? Chứ mấy căn mà em thích nó đắt hơn ngân sách tầm 10-15%, hơi phải cố quá. Trừ khi chủ nhà giảm giá đặc biệt hay có tài lộc rơi trúng đầu, không thì cũng hơi khó.
- Căn hộ hiện đang có, khi mua nhà mới, nên bán đi hay cho thuê để dành chờ năm nào tốt hơn bán ạ?
- Nhà cửa của hai đứa sau này tốt, xấu, ở thế đất thế nào ạ? có được nhiều đất nhiều nhà không ạ?
- Thầy bảo anh ấy phải "chú ý hoạ sông nước" thì nếu mua nhà trước mặt là con sông thì có vấn đề gì không?

Em cám ơn rất nhiều.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Thầy bảo Nam Mậu Ngọ nên mua nhà Tây, Tây Nam, thế có đúng ko ạ?

Gửi bài gửi bởi cherie »

dạ, em xin nói thêm căn hộ đang ở là hướng Tây, nhưng đó chỉ là phía cửa đi vào từ hành lang chung cư, còn căn hộ ngoảnh mặt ra hướng đông. Cửa lớn ở phòng khách bước ra ban công và các cửa sổ đều ngoảnh ra hướng đông, nhìn ra sông ở hướng nam ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

cherie đã viết: 04:32, 16/11/17 dạ, em xin nói thêm căn hộ đang ở là hướng Tây, nhưng đó chỉ là phía cửa đi vào từ hành lang chung cư, còn căn hộ ngoảnh mặt ra hướng đông. Cửa lớn ở phòng khách bước ra ban công và các cửa sổ đều ngoảnh ra hướng đông, nhìn ra sông ở hướng nam ạ.
Theo bát trạch thì tính thuộc nhóm đông, tây. Đông tứ trạch thì chọn hướng làm nhà lấy vợ theo đông. Còn tây thì theo tây. Nhiều ngôi nhà cha đông tứ trạch con tây tứ trạch vẫn sống từ đời này sang đời khác vẫn thịnh vượng.

Cao cấp hơn bạn phải dùng la kinh xác định tâm nhà xem bao nhiêu độ lập tinh bàn kết hợp loan đầu thì mới xác định hướng tốt hay hướng xấu.

Còn theo bát trạch hướng nhà xấu xoay hướng bếp là ok. Không vấn đề gì đâu mà quá lo lắng. Quan trọng là chọn được ngôi nhà âm dương hài hòa, cân đối vừa phù hợp với tài chính thuận tiện cho đi lại và công việc là được.

Còn như bạn kể về nhà. Theo tôi hướng nhà bạn ở phía đông ngoảnh mặt ra sông. Còn có hướng cửa ở phía tây ra hạnh lang vào nhà. Biết chính xác phải xác định tâm nhà dùng la kinh đo xem bao nhiêu độ.
Vài lời góp ý. Mong bạn tìm hiểu thêm nhiều nguồn mà lựa chọn chính xác. Thân ái!
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

thắng2016 đã viết: 15:57, 17/11/17
cherie đã viết: 04:32, 16/11/17 dạ, em xin nói thêm căn hộ đang ở là hướng Tây, nhưng đó chỉ là phía cửa đi vào từ hành lang chung cư, còn căn hộ ngoảnh mặt ra hướng đông. Cửa lớn ở phòng khách bước ra ban công và các cửa sổ đều ngoảnh ra hướng đông, nhìn ra sông ở hướng nam ạ.
Theo bát trạch thì tính thuộc nhóm đông, tây. Đông tứ trạch thì chọn hướng làm nhà lấy vợ theo đông. Còn tây thì theo tây. Nhiều ngôi nhà cha đông tứ trạch con tây tứ trạch vẫn sống từ đời này sang đời khác vẫn thịnh vượng.

Cao cấp hơn bạn phải dùng la kinh xác định tâm nhà xem bao nhiêu độ lập tinh bàn kết hợp loan đầu thì mới xác định hướng tốt hay hướng xấu.

Còn theo bát trạch hướng nhà xấu xoay hướng bếp là ok. Không vấn đề gì đâu mà quá lo lắng. Quan trọng là chọn được ngôi nhà âm dương hài hòa, cân đối vừa phù hợp với tài chính thuận tiện cho đi lại và công việc là được.

Còn như bạn kể về nhà. Theo tôi hướng nhà bạn ở phía đông ngoảnh mặt ra sông. Còn có hướng cửa ở phía tây ra hạnh lang vào nhà. Biết chính xác phải xác định tâm nhà dùng la kinh đo xem bao nhiêu độ.
Vài lời góp ý. Mong bạn tìm hiểu thêm nhiều nguồn mà lựa chọn chính xác. Thân ái!
Em cám ơn anh nhiều ạ, anh khuyên như vậy em yên tâm mua theo hướng của Đông tứ trạch. Mấy hôm nay em đi xem nhà, có vài điều muốn hỏi anh nhưng nghĩ chưa quyết thì không nên hỏi mất thời gian của anh. Em xin phép sau này khi mua em được hỏi anh thêm ạ. Em cám ơn anh nhiều. Kính chúc anh sức khoẻ và cát tường.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Cheri thân mến. Tôi thấy sự lo lắng, sự ngập ngừng và muốn tư vấn nhiều nguồn khác nhau. Cũng là do sự cchắc chắn của bạn mà cũng do cái gì của bạn cũng khá muộn màng thành ra chắc chắn.
Bạn cứ mua đi xem tôi có thể giúp gì được bạn. Mà bạn cứ tìm hiểu kỹ nhiều nguồn khác nhau mà mua.
Đầu trang

Phongthuyngocthanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phongthuyngocthanh »

Nhà hợp hướng chưa chắc đã hợp phong thuỷ đâu ạ
Đầu trang

nguyen_quan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyen_quan »

Lâu không thấy chủ nhân ghé qua. Phong thủy là một môn khó, ít người thông thạo được hết. Mà nếu biết hết thì chắc không bao giờ tìm được chỗ để làm nhà. Nên ngày nay tấc đất tấc vàng thì có điều kiện có đất cứ làm thôi. Kiêng kỵ được đến đâu hay đến đó.
Phong thủy cũng nhiều trường phái. Mỗi phái lại có lý luận riêng nên so sánh với nhau thì khéo có nhà mà ở lại bất an.
Theo bát trạch để chọn hướng nhà thì phải xem phi cung bát trạch của chủ nhà. Nam sinh 1978 thì phi cung là Tốn nên ở nhà thuộc đông tứ trạch là Khảm Ly Chấn Tốn. Khảm được sinh khí, chấn đc diên niên ko nên ở, ly được thiên y , tốn được phục vị.
Đầu trang

lyso.phongthuy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lyso.phongthuy »

chào bạn
bạn không nên chọn mua nhà theo tuổi, tuổi chỉ để tham khảo và là thứ yếu, khi mua nhà có sẵn bạn nên quan tâm đến vị trí ngôi nhà so với ngã ba, hồ nước ... địa hình xugn quanh, tọa hướng ngôi nhà có phù hợp địa hình? thiết kế có phù hợp địa hình hhay tọa hướng, nếu không chọn được thiết kế thì chỉ cần chọn cửa chính phù hợp địa hình và tọa hướng đảm bảo nạp cát khí là ổn
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Em cám ơn các anh, các bác đã góp ý cho em ạ. Em xin lỗi vì không hiểu sao em không nhận được alert nên không biết các anh, các bác góp ý cho em nhiều vậy. Em cám ơn rất nhiều ạ.

Tụi em vừa cưới xong nên mấy tháng rồi hơi bận rộn. Bây giờ tụi em vẫn đang tìm nhà. Hôm trước hơi tiếc vì hụt mất cái nhà hai mặt tiền trong khu dân cư yên tĩnh, hướng chính Đông, nằm trên gò mặt trước rất thoáng, đằng sau là cánh đồng cỏ chăn ngựa... Tiếc là tụi em chậm chân một chút, nên chỉ có thể nhắn lại với agent là nếu người mua kia thay đổi thì báo tụi em.

Các anh, các bác cho em hỏi một vài việc ạ:
- Chồng em mạng Thiên Thượng Hoả, nếu nhà gần sông rạch có vấn đề gì không ạ?
- Có thầy tử vi xem cung tử tức của em bảo con em coi chừng có đứa bị tai nạn sông nước mà đuối nên em hơi lo, chứ em rất thích nhà gần sông gần rừng.
- Các anh các bác có thể nào xem tử vi mà giúp em mô tả sơ lược về ngôi nhà của em sau này không ạ?

Em cám ơn rất nhiều. Kính chúc các anh, các bác mạnh khoẻ.

Lá số của em:
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi cherie vào lúc 17:14, 18/06/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

thắng2016 đã viết: 16:31, 20/11/17 Cheri thân mến. Tôi thấy sự lo lắng, sự ngập ngừng và muốn tư vấn nhiều nguồn khác nhau. Cũng là do sự cchắc chắn của bạn mà cũng do cái gì của bạn cũng khá muộn màng thành ra chắc chắn.
Bạn cứ mua đi xem tôi có thể giúp gì được bạn. Mà bạn cứ tìm hiểu kỹ nhiều nguồn khác nhau mà mua.
Em xin lỗi anh giờ em mới đọc được tin của anh. Em cám ơn anh đã mở lời giúp đỡ ạ.
Tính em đúng là vừa nhát lại vừa không được quyết đoán lắm, đụng cái gì cũng phải xem thật kỹ mới dám quyết định. Nghĩ lại anh nói đúng quá, như việc em lấy chồng, em lấy chồng muộn nhưng lấy rồi thì cảm thấy không thể có người nào được như anh ấy, cuộc sống hiện tại rất hạnh phúc, dù lâu dài ra sao thì em không biết :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”