Hỏi về tình trạng linh hồn của bố (đã mất)

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hỏi về tình trạng linh hồn của bố (đã mất)

Gửi bài gửi bởi Rungram »

Hiện nay, nhà em đang cầu siêu hàng ngày cho bố em theo các bước Sám hối - Trì chú - Niệm Phật. Hôm nọ, vào khoảng 8h50 sáng (giờ Thìn) ngày 14/11, khi em đang làm bước Sám hối cho cụ, và nói về nghiệp sát sinh từ nhiều kiếp (có thể là cái Nhân của bệnh tật), thì thấy có 1 giọt nước từ trên bình hoa chảy xuống bàn thờ. Thực ra thì 1 lúc trước đó nhà em có tưới nước cho hoa, tuy nhiên giọt nước ấy chảy xuống đúng vào lúc em nói chuyện đó. Ko biết có phải là có sự giao cảm, rằng ông cụ đã tiếp nhận thông tin của em không ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Rungram đã viết: 11:29, 26/11/17 Hiện nay, nhà em đang cầu siêu hàng ngày cho bố em theo các bước Sám hối - Trì chú - Niệm Phật. Hôm nọ, vào khoảng 8h50 sáng (giờ Thìn) ngày 14/11, khi em đang làm bước Sám hối cho cụ, và nói về nghiệp sát sinh từ nhiều kiếp (có thể là cái Nhân của bệnh tật), thì thấy có 1 giọt nước từ trên bình hoa chảy xuống bàn thờ. Thực ra thì 1 lúc trước đó nhà em có tưới nước cho hoa, tuy nhiên giọt nước ấy chảy xuống đúng vào lúc em nói chuyện đó. Ko biết có phải là có sự giao cảm, rằng ông cụ đã tiếp nhận thông tin của em không ?
Bạn là người khá cẩn thận đấy. Với giọt nước như vậy thì cũng không thể thiết phục được tôi vì tưới hoa thì phải có nước chảy. Còn về ông cụ có nghe giao cảm được không thì tôi khẳng định là ông cụ nghe được. Nói theo khoa học tần số sóng của người âm khác với người bình thường nhiều khi biết trước được tương lai nếu như sóng cao và mạnh. Người ta gọi là linh hồn thiêng. Trong phong thủy địa lý âm trạch gọi là chọn đất tốt nhiều sinh khí mà để mộ . Thật ra đất nhiều sinh khí dẫn đến sương cốt và sóng của người âm được tốt và mạnh mẽ hấp thu được sinh khí của trời và đất, nhật và nguyệt. Mà luôn luôn phù hộ cho con cháu phát triển.
Còn về giọt nước đó theo tôi nó không đủ tạo lên một hiện tượng kỳ lạ mà ta vẫn gọi là điềm nhé bạn. Tinh thần mình lúc nào cũng phải sáng suốt không lên vì lo âu đau buồn mà ảnh hưởng đến tinh thần dễ dấn đến mê tín dị đoan.

Như tôi nói lúc trước quẻ bạn gieo hỏi vận hạn gia đình. Theo tôi cứ cẩn thận mọi thứ hết năm nay thì hơn nhé bạn.
Vài lời góp ý . Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 19:37, 26/11/17
Rungram đã viết: 11:29, 26/11/17 Hiện nay, nhà em đang cầu siêu hàng ngày cho bố em theo các bước Sám hối - Trì chú - Niệm Phật. Hôm nọ, vào khoảng 8h50 sáng (giờ Thìn) ngày 14/11, khi em đang làm bước Sám hối cho cụ, và nói về nghiệp sát sinh từ nhiều kiếp (có thể là cái Nhân của bệnh tật), thì thấy có 1 giọt nước từ trên bình hoa chảy xuống bàn thờ. Thực ra thì 1 lúc trước đó nhà em có tưới nước cho hoa, tuy nhiên giọt nước ấy chảy xuống đúng vào lúc em nói chuyện đó. Ko biết có phải là có sự giao cảm, rằng ông cụ đã tiếp nhận thông tin của em không ?
Bạn là người khá cẩn thận đấy. Với giọt nước như vậy thì cũng không thể thiết phục được tôi vì tưới hoa thì phải có nước chảy. Còn về ông cụ có nghe giao cảm được không thì tôi khẳng định là ông cụ nghe được. Nói theo khoa học tần số sóng của người âm khác với người bình thường nhiều khi biết trước được tương lai nếu như sóng cao và mạnh. Người ta gọi là linh hồn thiêng. Trong phong thủy địa lý âm trạch gọi là chọn đất tốt nhiều sinh khí mà để mộ . Thật ra đất nhiều sinh khí dẫn đến sương cốt và sóng của người âm được tốt và mạnh mẽ hấp thu được sinh khí của trời và đất, nhật và nguyệt. Mà luôn luôn phù hộ cho con cháu phát triển.
Còn về giọt nước đó theo tôi nó không đủ tạo lên một hiện tượng kỳ lạ mà ta vẫn gọi là điềm nhé bạn. Tinh thần mình lúc nào cũng phải sáng suốt không lên vì lo âu đau buồn mà ảnh hưởng đến tinh thần dễ dấn đến mê tín dị đoan.

Như tôi nói lúc trước quẻ bạn gieo hỏi vận hạn gia đình. Theo tôi cứ cẩn thận mọi thứ hết năm nay thì hơn nhé bạn.
Về chuyện đó, nước thì được tưới từ trước ạ. Và từ lúc em bắt đầu làm lễ cầu siêu đến lúc đó khoảng 10-15'. Trong khoảng thời gian đó thì em chưa thấy nước chảy. Đến đúng lúc em làm nghi thức Sám hối, và nói về nghiệp sát sinh, thì em thấy 1 giọt nước chảy từ bình hoa xuống bàn thờ. Em thấy có phần bất thường nên ghi lại giờ đó. Đến tối lấy quẻ theo thời gian đó (theo cách của Mai Hoa) thì được quẻ này ạ :

(về thời điểm lập quẻ, ngày âm lịch là giờ Thìn, ngày 26 tháng 9 năm Đinh Dậu. Em tính theo tháng âm là tháng 9, thì ra quẻ Trung Phu động hào 2 thành quẻ Ích. Em dùng phần mềm của lyso.vn thì hiện ra là tháng Tân Hợi, vì phần mềm của lyso.vn hiển thị theo tiết khí)

Hình ảnh

Em sẽ ko đưa quẻ đó lên đây nếu ko phát hiện ra chi tiết này : Tổng số quái (Bổn + Hỗ + Biến) là 27. Nếu lấy con số này làm số ngày ứng kỳ thì tính từ ngày lấy quẻ là ngày 14/11 --> nếu cộng thêm 27 ngày là ngày 11/12/2017. Đây là sự trùng hợp vì ngày 11/12 chính là ngày thứ 49 của bố em ! (ông mất ngày 23/10/2017). Theo bác thì quẻ này có dùng được không ạ ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rungram đã viết: 21:39, 26/11/17

Về chuyện đó, nước thì được tưới từ trước ạ. Và từ lúc em bắt đầu làm lễ cầu siêu đến lúc đó khoảng 10-15'. Trong khoảng thời gian đó thì em chưa thấy nước chảy. Đến đúng lúc em làm nghi thức Sám hối, và nói về nghiệp sát sinh, thì em thấy 1 giọt nước chảy từ bình hoa xuống bàn thờ. Em thấy có phần bất thường nên ghi lại giờ đó. Đến tối lấy quẻ theo thời gian đó (theo cách của Mai Hoa) thì được quẻ này ạ :

(về thời điểm lập quẻ, ngày âm lịch là giờ Thìn, ngày 26 tháng 9 năm Đinh Dậu. Em tính theo tháng âm là tháng 9, thì ra quẻ Trung Phu động hào 2 thành quẻ Ích. Em dùng phần mềm của lyso.vn thì hiện ra là tháng Tân Hợi, vì phần mềm của lyso.vn hiển thị theo tiết khí)

Hình ảnh

Em sẽ ko đưa quẻ đó lên đây nếu ko phát hiện ra chi tiết này : Tổng số quái (Bổn + Hỗ + Biến) là 27. Nếu lấy con số này làm số ngày ứng kỳ thì tính từ ngày lấy quẻ là ngày 14/11 --> nếu cộng thêm 27 ngày là ngày 11/12/2017. Đây là sự trùng hợp vì ngày 11/12 chính là ngày thứ 49 của bố em ! (ông mất ngày 23/10/2017). Theo bác thì quẻ này có dùng được không ạ ?
Tôi đang định đi ngủ nhưng giải nốt cho bạn vì ông cụ cũng tương đối thiêng.

Về quẻ này ý bạn là cộng theo dịch số hoa mai.
Chính quái: Phong trạch trung phu.
Tốn trên. Theo tiên thiên bát quái là 5
Đoài trạch 2
Tổng 7
Hỗ quái: Cấn trên, chấn dưới tổng 11
Biến quái. Phong lôi ích. Tổng 9
Cộng bổn+ hỗ+ biến bằng 27

Với quẻ này: Bạn có một lòng tin sâu sắc vào phật giáo, nói chung Đức tin của bạn là tốt vì nó lay động được người âm. Mà được âm phù. ( quẻ trung phu). Ông cụ nhà bạn luôn đi theo bạn và rất thương bạn. Theo tôi vì bạn nhiều tuổi mà chưa lập gia đình lên ông cụ vẫn còn băn khoăn và rất thương bạn về vấn đề đó hai nữa bạn là người rất tín tâm chân thành lên được ông cụ thương.
Thì cứ lo chu đáo cho ông cụ 49 ngày đi. Cố gắng năm âm này giữ gìn thì cũng không sao đâu. ( quẻ phong lôi ích) vượt qua khó khăn hiểm nạn. Tức hết năm nay thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.
Lưu ý: Đề đóm số mà, chứng khoán trong năm nay thôi không chơi nữa thì tốt hơn.
Đặc biệt là đề đóm vì dịch làm gia là để xu cát tị hung chứ không phải để đỏ đen nhé bạn.

Mong sớm hồi âm? Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 22:19, 26/11/17
Rungram đã viết: 21:39, 26/11/17

Hình ảnh

Tôi đang định đi ngủ nhưng giải nốt cho bạn vì ông cụ cũng tương đối thiêng.

Về quẻ này ý bạn là cộng theo dịch số hoa mai.
Chính quái: Phong trạch trung phu.
Tốn trên. Theo tiên thiên bát quái là 5
Đoài trạch 2
Tổng 7
Hỗ quái: Cấn trên, chấn dưới tổng 11
Biến quái. Phong lôi ích. Tổng 9
Cộng bổn+ hỗ+ biến bằng 27

Với quẻ này: Bạn có một lòng tin sâu sắc vào phật giáo, nói chung Đức tin của bạn là tốt vì nó lay động được người âm. Mà được âm phù. ( quẻ trung phu). Ông cụ nhà bạn luôn đi theo bạn và rất thương bạn. Theo tôi vì bạn nhiều tuổi mà chưa lập gia đình lên ông cụ vẫn còn băn khoăn và rất thương bạn về vấn đề đó hai nữa bạn là người rất tín tâm chân thành lên được ông cụ thương.
Thì cứ lo chu đáo cho ông cụ 49 ngày đi. Cố gắng năm âm này giữ gìn thì cũng không sao đâu. ( quẻ phong lôi ích) vượt qua khó khăn hiểm nạn. Tức hết năm nay thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn.
Lưu ý: Đề đóm số mà, chứng khoán trong năm nay thôi không chơi nữa thì tốt hơn.
Đặc biệt là đề đóm vì dịch làm gia là để xu cát tị hung chứ không phải để đỏ đen nhé bạn.

Em xin cảm ơn bác, đã khuya rồi mà bác vẫn luận giải cho em. Lúc đó thì em chỉ nghĩ về tình trạng vong hồn của bố em, chứ ko có ý định đề đóm gì ạ
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hôm nay là ngày thứ 41 kể từ ngày bố em mất. Sau một thời gian cầu siêu, em lại gieo quẻ bằng 3 đồng xu, hỏi xem tình trạng linh hồn của ông cụ hiện tại ra sao, nhờ bác thắng 2016 luận tiếp ạ. Em xin cảm ơn :

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Theo quẻ này thì hương hồn ông cụ được Phật, thánh gia trì mà siêu thoát được không như quẻ lần trước vẫn còn khúc mắc trăn trở. Ở quẻ này vong hồn cụ dường như đã hiểu hơn về thế giới cõi âm và số của mỗi đời người. Giường như vong hồn cụ được hướng dẫn chỉ bảo các ghi thức luật lệ ở cõi âm mà trở lên nhẹ nhàng, tự tại, siêu thoát hơn. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng đâu. Vì cụ được siêu thoát.
Nhưng những gì tôi nói ở quẻ trước bạn phải cẩn thận nhé bạn?
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 06:17, 03/12/17 Theo quẻ này thì hương hồn ông cụ được Phật, thánh gia trì mà siêu thoát được không như quẻ lần trước vẫn còn khúc mắc trăn trở. Ở quẻ này vong hồn cụ dường như đã hiểu hơn về thế giới cõi âm và số của mỗi đời người. Giường như vong hồn cụ được hướng dẫn chỉ bảo các ghi thức luật lệ ở cõi âm mà trở lên nhẹ nhàng, tự tại, siêu thoát hơn. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng đâu. Vì cụ được siêu thoát.
Nhưng những gì tôi nói ở quẻ trước bạn phải cẩn thận nhé bạn?
Vâng, thanks bác nhiều ạ
Đầu tiên em thấy hào Phụ mẫu hóa thoái cũng thấy lo. Nhưng vì ông cụ ko còn ở cõi Dương nữa, nên chắc điều đó ko sao
Còn chuyện kia thì em vẫn cẩn thận ạ
Đầu trang

Rungram
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sau một thời gian cầu siêu liên tục thì cũng đã hết thời hạn 49 ngày. Hôm nay là ngày thứ 57, em gieo quẻ (bằng 3 đồng xu) hỏi về tình trạng linh hồn bố em hiện tại ra sao (để biết về kết quả cầu siêu trong giai đoạn vừa rồi). Mong bác thắng 2016 luận giúp em ạ. Em xin cảm ơn !

Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Rungram đã viết: 21:33, 18/12/17 Sau một thời gian cầu siêu liên tục thì cũng đã hết thời hạn 49 ngày. Hôm nay là ngày thứ 57, em gieo quẻ (bằng 3 đồng xu) hỏi về tình trạng linh hồn bố em hiện tại ra sao (để biết về kết quả cầu siêu trong giai đoạn vừa rồi). Mong bác thắng 2016 luận giúp em ạ. Em xin cảm ơn !

Hình ảnh
Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm ủng hộ tôi.
Ở quẻ này nhìn qua thì gia đình bạn yên tâm. Hương hồn ông cụ đã được lo chu đáo mọi nghi lễ. Nên ở cõi âm ông cụ đầy đủ không thiếu thốn hay đòi hỏi gì
Mai tôi sẽ phân tích quẻ kỹ hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”