TRẢI LÒNG ĐỂ XẢ STRESS THÔI...

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

TRẢI LÒNG ĐỂ XẢ STRESS THÔI...

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Đôi khi tôi biết nếu nhờ bạn bè người thân thì mọi thứ tiến triển nhanh hơn... nhưng tôi lại muốn tự làm mọi thứ...

Tôi biết tôi khó tính... và cái khó tính của mình sẽ làm người khác khó gần...

Đôi khi phải tập kiềm chế lại sự chỉ trích trong tâm mình ra...(vì có thể dễ làm tổn thương người khác nếu phát biểu không đúng)

Tôi tự nhủ bản thân là tôi ổn và mọi thứ phải theo khuôn khổ... mình làm mình chiệu và không muốn nhờ ai...

Pride and Dignity ...
Đầu trang

cohoinew
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: TRẢI LÒNG ĐỂ XẢ STRESS THÔI...

Gửi bài gửi bởi cohoinew »

Sao thế ông em? lại tâm sự đầy mình thế.... Thư giãn chút để thoải mái đi....
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Đôi khi thử nhờ giúp đỡ xem ai rộng lòng san sẻ với ta. Xem ai thật lòng bên ta những lúc khó khăn.

Đôi khi thử dễ tính xí xem cảm giác của ta có thoải mái và biết đâu ko những ta và người bên cạnh dễ chịu hơn.

Đôi khi thử phát biểu sai lầm (ko nghiêm trọng quá) để xem ai bên cạnh khuyên nhủ ta. Những kẻ ghét ta chắc chắn mừng thầm khi ta sai lầm rùi hehe

Đôi khi tỏ vẻ không ổn để những người thương yêu ta thật lòng có cơ hội quan tâm ta. Giống như ta đã từng yêu thương họ vậy.

P/s: Lời của kẻ trẻ trâu, cô đơn chia sẻ ;)
Đầu trang

kuma
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kuma »

cohoinew đã viết: 11:08, 28/11/17 Sao thế ông em? lại tâm sự đầy mình thế.... Thư giãn chút để thoải mái đi....
Dạ em cảm ơn anh >:D<
Hôm nay em hơi bị trục trặc giấy tờ khi làm trên mạng nên kết quả là phải chạy tới chạy lui làm lại giấy tờ anh ạ...
thật ra nếu nhờ họ hàng thì nhanh hơn :3 mà tại em "chảnh" hihi
~~~~~
Em xem tiểu hạn là thấy thế nào cũng bị trục trặc chuyện gì đó trên mạng điện tử nhưng mà đúng là cũng ko tránh khỏi :))
gianguyenthaonguyen đã viết: 11:48, 28/11/17 Đôi khi thử nhờ giúp đỡ xem ai rộng lòng san sẻ với ta. Xem ai thật lòng bên ta những lúc khó khăn.

Đôi khi thử dễ tính xí xem cảm giác của ta có thoải mái và biết đâu ko những ta và người bên cạnh dễ chịu hơn.

Đôi khi thử phát biểu sai lầm (ko nghiêm trọng quá) để xem ai bên cạnh khuyên nhủ ta. Những kẻ ghét ta chắc chắn mừng thầm khi ta sai lầm rùi hehe

Đôi khi tỏ vẻ không ổn để những người thương yêu ta thật lòng có cơ hội quan tâm ta. Giống như ta đã từng yêu thương họ vậy.

P/s: Lời của kẻ trẻ trâu, cô đơn chia sẻ ;)

Lời vàng ý ngọc này sao anh nỡ nào ko dám lắng nghe...>:D< >:D<

Nhưng chuyện của anh không thể apply cho mọi người khác được vì có những cái anh nên khó cho bản thân 1 chút thì vẫn tốt hơn

Vì anh sống chung với toàn người lớn tuổi mà nên cái gì cũng phải tập tính trước ... chứ anh quá dễ dãi với bản thân là không ai tính dùm cho mấy người đó :))

Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm :-bd :-bd không có chuyện gì lớn lao đâu ạ 8-> 8->
Đầu trang

TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TLY TLY »

nhiều điểm giống em ghê anh gấu ạ 😂
- luôn cố gắng tự làm mọi thứ có thể
-hơi khó tính nhất là trong chuyện công việc (chuẩn chỉ) và tình cảm.
- thẳng tính quá, có gì ko phải là dễ đốp chát luôn nên ko đc lòng 1 số ng. ( giờ giảm bớt chút rồi ạ 😁.
- khi gặp khó khăn thì luôn tự nhủ mọi chuyện sẽ ổn. ng khác làm đc thì mình cũng làm đc. và tự chịu trách nhiệm cho hđ của mình.
anh gấu ơi đây là của cách cục gì anh nhỉ?
Đầu trang

kuma
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kuma »

TLY TLY đã viết: 16:30, 28/11/17 nhiều điểm giống em ghê anh gấu ạ 😂
- luôn cố gắng tự làm mọi thứ có thể
-hơi khó tính nhất là trong chuyện công việc (chuẩn chỉ) và tình cảm.
- thẳng tính quá, có gì ko phải là dễ đốp chát luôn nên ko đc lòng 1 số ng. ( giờ giảm bớt chút rồi ạ 😁.
- khi gặp khó khăn thì luôn tự nhủ mọi chuyện sẽ ổn. ng khác làm đc thì mình cũng làm đc. và tự chịu trách nhiệm cho hđ của mình.
anh gấu ơi đây là của cách cục gì anh nhỉ?
tuế hổ phù đó em, còn ko thái tuế ko cũng đủ...
tự ái sĩ diện rất cao lolz và cũng chính vì vậy người khác thấy mình quá khó tính

Giờ mới thấy post này
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kuma đã viết: 09:33, 03/12/17
Y chang ba mẹ em. Phụ mẫu có tuế hổ phù tam hợp. Sĩ diện kinh ý :-w thế a kuma có người yêu thì âm long trực mới hợp ;;)
Đầu trang

kuma
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kuma »

gianguyenthaonguyen đã viết: 10:30, 03/12/17
kuma đã viết: 09:33, 03/12/17
Y chang ba mẹ em. Phụ mẫu có tuế hổ phù tam hợp. Sĩ diện kinh ý :-w thế a kuma có người yêu thì âm long trực mới hợp ;;)
Em giỏi :D vợ anh vận này thuộc bộ âm long trực ...cũng thuộc bộ tử phủ vũ tướng luôn...

Anh cùng từng cặp 1 cô liêm trinh... cũng khá chiều anh anh nhưng rất hay lằn nhằn :-))(nhưng anh biết chỉ được cái miệng thôi chứ hiền hơn anh)
Đầu trang

tuna
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tuna »

panda83 đã viết: 10:31, 28/11/17 Đôi khi tôi biết nếu nhờ bạn bè người thân thì mọi thứ tiến triển nhanh hơn... nhưng tôi lại muốn tự làm mọi thứ...

Tôi biết tôi khó tính... và cái khó tính của mình sẽ làm người khác khó gần...

Đôi khi phải tập kiềm chế lại sự chỉ trích trong tâm mình ra...(vì có thể dễ làm tổn thương người khác nếu phát biểu không đúng)

Tôi tự nhủ bản thân là tôi ổn và mọi thứ phải theo khuôn khổ... mình làm mình chiệu và không muốn nhờ ai...

Pride and Dignity ...
Hi anh.
Quan niệm của e trong mọi vấn đề la hãy thử suy nghĩ và đánh giá sự việc theo những cách nhìn khác. Để tìm ra dc cách tốt nhất.
Hy vong A sớm thông thoáng tư tưởng.
Thân
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kuma đã viết: 10:38, 03/12/17
Hihi con gái mà cằn nhằn là đang mún được ng yêu cưng ý :x lúc đó anh "mi" cho phát vào má. Đảm bảo ko cằn nhằn nửa lời :)) hic nói tới lại mún có anh người yêu :( :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”