Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
phương pháp gieo bằng ba đồng tiền xu càn long thông bảo.
Mặt đồng tiền là.
Mặt có chữ là mặt ngửa hoặc là mặt dương.
Mặt còn lại là mặt úp mặt âm.
Tổng cộng sáu lần gieo ứng với sáu hào trong quẻ.
Người hỏi phải hỏi rõ ràng việc cần hỏi.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Dương âm âm hoặc Dương Dương âm hoặc Dương dương dương, âm âm âm
Ta ghi rõ ngày giờ tháng năm việc cần hỏi lên. Và ghi rõ 6 lần gieo quẻ lên.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chúng ta thành tâm xin quẻ sẽ ứng nghiệm hơn.
Thắng tôi chỉ dám nhận mình là hạt cát nhỏ giữa dòng xa mạc tri thức bao la.
Con chào chú thắng , cảm ơn chú vì đã mở top dịch lý tư vấn và gỡ rối ạ
Con mong chú giải giúp con quẻ dịch tình duyên này
Chuyện tình cảm của con là khá lận đận , không đâu vào đâu cả , chỉ toàn đơn phương vô vọng , ko thì là những người con ko thích đi thích con ,con mong chú giải quẻ này giúp con
Từ đây đến cuối năm chuyện tình cảm của con có phải sẽ khả quan hơn không ạ , liệu người mà con đang để ý liệu có còn thích con không , có còn cơ hội mỏng manh nào cho con và người ấy không ???
Con chờ tin chú và mong chú giải đáp giúp con , con rất mong tin của chú
Con là nữ thưa chú
Đầu trang

j2ee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi j2ee »

bạn jeo được quẻ bĩ-> tụy
bĩ có tượng thượng càn, hạ khôn. càn có tính dương bay lên, khôn có tính âm đi xuống,âm dương không gặp nhau cho nên âm dương không giao hào được với nhau, cho nên sự việc không thể sinh sôi nảy nở, phát triển được, tức chuyện tình duyên ko chưa phát triển.
bĩ->tụy.
Tụy có tượng thượng khảm, hạ khôn tức có tượng nước trên đất, nước thấm xuống đất, cho nên tỵ là tượng thắm thiết gần gũi.
cho nên đại ý:hiện tại chuyện chưa được như ý, nhưung sớm muộn rồi cũng được như ý[chúc mừng].
Bĩ->tụy thì ý muốn nói bạn hay nói chuyện những việc xa rời chủ đề hiện tại.
Càn->Khảm. tính cứng nhắc, khuyen tính nên mềm dẻo như nước
năm nay 27 tuổi?? tức tuổi ngọ?
Đầu trang

j2ee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi j2ee »

hy vọng sang xuân mọi sự sẽ phát triển tốt đẹp
nơi ở gần nghĩa địa?
trước của nhà là một hệ thống nước ngầm đã qua sử lý, và mạch nước này chảy ra con sông khá lớn[cách nhà tầm 60m]?
bạn là mẫu người tin tưởng sâu sắc, vào thần Phật, hay đến chùa, đền?
bạn đã quy tam bảo??

Xin lỗi nếu làm phiền.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Mẫn đã viết: 22:55, 27/11/17
thắng2016 đã viết: 09:04, 12/09/17 Kinh dịch là bộ sách trời vì hệ thống lý luận nhiều khi không tương khớp nhau nhưng chính những lý luận không không tương khớp nhau lắm mà nhờ bộ sách kinh dịch của thánh nhân những thế hệ tiếp theo nhờ đó để giải thích các sự vật hiện tượng một cách vô cùng rõ ràng và tương đối chính xác. Đặc biệt hơn là áp dụng bộ sách này để bói quẻ dịch một cách khá chính xác. Những lời hào những tượng quẻ đều nhắc nhở và răn dậy chúng ta rất nhiều nhờ đó ta có thể căn cứ chủ động cho mình có kế hoạch của hiện tại và tương lai.
Những cao nhân những bậc tiền bối học kinh dịch giải đoán kinh dịch đều là những bậc đạo Đức cao cả và kiến thức uyên thâm của cuộc đời lên các vị rất ngại tranh luận mà ở họ thường người giỏi họ có sự nghiệp công danh đạo đức riêng của mình nếu nhỡ may một hai quẻ không chính xác sẽ ảnh hưởng đến sự nghiệp và uy tín của họ.
Chính vì vậy mà sân chơi Dịch lý ngày càng vắng bóng những bậc tiền bối cao nhân cũng một phần vì bói theo lục hào độ chính xác đến từng ngày từng giờ lên áp lực giải đoán quẻ là rất lớn đối với các thầy. Những quẻ mà sai đôi khi chẳng phải ở người giải mà ở tại người xem nhiều khi họ không chân thành xin quẻ hoặc việc không quan trọng lắm cũng xin quẻ lên quẻ ứng vào việc khác quan trọng hơn.
Mặc dù rất bận Thắng tôi mạo muội mở ra sân chơi mong giúp đỡ mọi người và kính mong các tiền bối cao nhân có thời gian rảnh cùng giải đoán để nâng cao khả năng giải đoán và giúp Dịch lý nước nhà ngày càng phát phát triển hơn nữa.
Còn những ai không có tinh thần hợp tác nói năng thiếu văn hóa tôi đề nghị ra ngoài.
Mặt đồng tiền là.
Trước khi hỏi phải niệm Phật bà Quán thế âm bồ tát 10 lần sau đó tâm niệm việc cần hỏi. Sau đó cho ba đồng tiền xu vào tay hai tay úp lại lắc đều sau đó thả ra một mặt phẳng sạch sẽ. Mỗi lần gieo nó sẽ có các biến là.
Một phương pháp đơn giản hơn tải phần mềm gieo quẻ theo lục hào vào máy của mình các bước trước khi xin quẻ chính thức cũng làm như trên.
Chuyện tình cảm của con là khá lận đận , không đâu vào đâu cả , chỉ toàn đơn phương vô vọng , ko thì là những người con ko thích đi thích con ,con mong chú giải quẻ này giúp con
Từ đây đến cuối năm chuyện tình cảm của con có phải sẽ khả quan hơn không ạ , liệu người mà con đang để ý liệu có còn thích con không , có còn cơ hội mỏng manh nào cho con và người ấy không ???
Con là nữ thưa chú
Cảm ơn các bạn đã tham gia.
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ động hào 4 và 6 biến thủy địa tỷ.

Trong đầu bạn giừơng như có hai câu hỏi
Một là xem tình duyên trong năm nay?
Hai là có quay lại với người cũ không?

Ngày mậu ngọ
Tý, sửu lâm không.
Lộc tỵ
Mã thân
Để trả lời một lúc cả hai câu hỏi thì hơi khó.

Thiên địa bĩ là tượng bĩ cực dương đang suy tàn mà âm đang cực thịnh lớn mạnh ( trong giai đoạn này tình duyên của bạn không được như ý muốn, nhiều lúc lao tâm)

Biến thủy địa tỷ.
Khảm trên khôn dưới là hai thể liền nhau, vì nước đất không thể tách rời là hai vật của sự sống ( tức mối tình gần đây liền nhau là tốt)

Kl: Trong thời gian nay tình duyên không được thuận lợi cho lắm. ( quẻ bĩ)
Cố gắng còn mấy tháng nữa là hết năm. Tháng 12 âm tức gần tết tình duyên bắt đầu dần thuận lợi. Đặc biệt. Năm mậu tuất vào khoảng tháng 2 âm lịch đến tháng tư âm lịch 2018 . Tình duyên thuận lợi hanh thông có thể lên xe bông. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng. Hôn nhân được quẻ này là thuận lợi đấy.
Mong bạn sớm hồi âm? Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

thắng2016 đã viết: 19:14, 28/11/17
Mẫn đã viết: 22:55, 27/11/17
Mặt đồng tiền là.
Con là nữ thưa chú
CON CẢM ƠN CHÚ THẮNG ĐÃ XEM CHO CON
Cảm ơn các bạn đã tham gia.
Bạn gieo được quẻ thiên địa bĩ động hào 4 và 6 biến thủy địa tỷ.

Trong đầu bạn giừơng như có hai câu hỏi
Một là xem tình duyên trong năm nay?
Hai là có quay lại với người cũ không?

Ngày mậu ngọ
Tý, sửu lâm không.
Lộc tỵ
Mã thân
Để trả lời một lúc cả hai câu hỏi thì hơi khó.

Thiên địa bĩ là tượng bĩ cực dương đang suy tàn mà âm đang cực thịnh lớn mạnh ( trong giai đoạn này tình duyên của bạn không được như ý muốn, nhiều lúc lao tâm)
LÀ CON VẪN CHƯA GẶP ĐC NGƯỜI NHƯ CON MONG MUỐN , NÊN LAO TÂM LÀ ĐÚNG , HI VỌNG NHIỀU THẤT VỌNG NHIỀU THƯA CHÚ
Biến thủy địa tỷ.
Khảm trên khôn dưới là hai thể liền nhau, vì nước đất không thể tách rời là hai vật của sự sống ( tức mối tình gần đây liền nhau là tốt)
MỐI TÌNH GẦN ĐÂY LÀ KÝ ỨC XẤU VS CON , CON KO NGHĨ SẼ QUAY LẠI
Kl: Trong thời gian nay tình duyên không được thuận lợi cho lắm. ( quẻ bĩ)
THỜI GIAN GẦN ĐÂY NHIỀU NGƯỜI ĐỂ Í CON, TẦM 3 ANH NHƯNG KO PHẢI LÀ NGƯỜI CON CẦN
Cố gắng còn mấy tháng nữa là hết năm. Tháng 12 âm tức gần tết tình duyên bắt đầu dần thuận lợi. Đặc biệt. Năm mậu tuất vào khoảng tháng 2 âm lịch đến tháng tư âm lịch 2018 . Tình duyên thuận lợi hanh thông có thể lên xe bông. Lên bạn cứ yên tâm không phải lo lắng. Hôn nhân được quẻ này là thuận lợi đấy.
Mong bạn sớm hồi âm? Cảm ơn và chúc may mắn.
CON VẪN CHƯA CÓ MONG MUỐN LẬP GIA ĐÌNH TRONG NĂM SAU THƯA CHÚ, CON NGHĨ CON CÒN TRẺ CÒN CÓ THỂ BAY NHẢY ,CON KO MUỐN BỊ KIỀNG CHÂN SỚM VÌ CHUYỆN KẾT HÔN., HÔN NHÂN VS CON LÀ KHI CON ĐÃ BAY NHẢY ĐỦ NHIỀU ,CON SẼ NGHĨ ĐẾN VC ĐÓ ,BÂY GIỜ VẪN CHƯA CÓ Ý ĐỊNH ĐÓ Ạ ,CHÚ NÓI THÁNG 2 ÂM TỚI THÁNG 4 CON KH Ạ ?? VÂNG CON SẼ LƯU Ý VÀ NẾU XẢY RA THẬT ,CON SẼ QUAY LẠI BÁO CHÚ
CON CẢM ƠN CHÚ THẮNG ĐÃ XEM GIÚP CON ,CHÚC CHÚ LUÔN MẠNH KHỎE
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

j2ee đã viết: 23:50, 27/11/17 bạn jeo được quẻ bĩ-> tụy
bĩ có tượng thượng càn, hạ khôn. càn có tính dương bay lên, khôn có tính âm đi xuống,âm dương không gặp nhau cho nên âm dương không giao hào được với nhau, cho nên sự việc không thể sinh sôi nảy nở, phát triển được, tức chuyện tình duyên ko chưa phát triển.
bĩ->tụy.
Tụy có tượng thượng khảm, hạ khôn tức có tượng nước trên đất, nước thấm xuống đất, cho nên tỵ là tượng thắm thiết gần gũi.
cho nên đại ý:hiện tại chuyện chưa được như ý, nhưung sớm muộn rồi cũng được như ý[chúc mừng].
Bĩ->tụy thì ý muốn nói bạn hay nói chuyện những việc xa rời chủ đề hiện tại.
Càn->Khảm. tính cứng nhắc, khuyen tính nên mềm dẻo như nước
năm nay 27 tuổi?? tức tuổi ngọ?
J2ee thân mến , cảm ơn bạn đã xem cho mình.
Phần mà bạn nói là sớm muộn gì cũng đc như ý , có phải là vs chuyện tình cảm chưa pt này ko ?? Là tình cảm đc như ý vs người mình đang muốn hỏi hay là với người khác ?? Vì trọng tâm mình chỉ tập trung hỏi về vđ này, hiện có 2 3 người thích mình, nhưng ko phaỉ là những đối tượng mình để tâm tới
Tính mình đúng là hơi nguyên tắc một chút xíu :)
Mình muốn hỏi bạn là sao bạn xem đc ra mình tin vào thần phật ??? Bạn làm mình cực kỳ bất ngờ ??? Bạn xem qua quẻ dịch ra cả vđ này ????
Mình ko phải tuổi ngọ ,mình tuổi tuất
Nhà hiện tại của mình ko ở gần nghĩa địa mà gần chùa ,nhà mới sắp chuyển qua cũng vậy , nhà mình ở hiên mình chưa thấy gần khu xử lý nc nào, hay sông nào cả
Mong bạn trl giúp mình , mình mong hồi âm từ bạn ,
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hi vọng đến tháng đó năm sau bạn sẽ hồi âm để tôi nghiệm lý? Cảm ơn!
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

thắng2016 đã viết: 20:47, 28/11/17 Hi vọng đến tháng đó năm sau bạn sẽ hồi âm để tôi nghiệm lý? Cảm ơn!
Con chắc chắn sẽ quay lại báo chú để nghiệm lý 😀
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Chào bác thắng!
Cháu là nam giới, sinh 22h30 ngày 10/1/1991 (dl) tức là 25/11/1990(al).
Cháu gieo quẻ này lúc 22h37 ngày 28/11/2017(dl) tức là 11/10/2017(al).
Quẻ này cháu hỏi trong tháng 10(al) này cháu có thay đổi hay dịch chuyển về công việc không ạ???
Mong bác xem giúp cháu.
Cảm ơn bác!
Chúc bác 1tuần làm việc vui vẻ!
Thân ái!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 22:41, 28/11/17 Chào bác thắng!
Cháu là nam giới, sinh 22h30 ngày 10/1/1991 (dl) tức là 25/11/1990(al).
Cháu gieo quẻ này lúc 22h37 ngày 28/11/2017(dl) tức là 11/10/2017(al).
Quẻ này cháu hỏi trong tháng 10(al) này cháu có thay đổi hay dịch chuyển về công việc không ạ???
Mong bác xem giúp cháu.
Cảm ơn bác!
Chúc bác 1tuần làm việc vui vẻ!
Thân ái!
Bạn thân mấn kể dịch lý cũng có duyên với bạn.
Về công việc; thật ra ngay từ đầu bạn đã định hướng công việc cho mình rồi. Còn nghề cắt tóc chỉ mang tính tạm thời với bạn. Tôi biết bạn thích và muốn làm gì? Nhưng tạm ở đây tôi không nói sâu về nghề nghiệp.

Về tình duyên: Bạn hay phóng túng nhưng cũng thương người. Tình duyên của bạn lận đận thì rõ ràng rồi lên tôi cũng không đi sâu ở đây.

Về quẻ này tôi biết quẻ này nói cho tôi điều gì từ bạn và bạn mong muốn điều gì ở quẻ này. Chứ thực tâm bạn cũng không có ý muốn hỏi về công việc trong quẻ này.

Còn quẻ thì có động có biến trong tâm trí chúng ta động ( lo lắng băn khoăn điều gì) biến ( ra quẻ giải đoán những thắc mắc băn khoăn đó thì chính xác hơn).
chứ bạn ra quẻ nhiều như này khó giải đoán chính xác được mong bạn thông cảm.

Để những người khác tâm động >>>hóa biến thành quẻ thì giải đoán và nghiệm lý hay hơn.
Cảm ơn! Và chúc may mắn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”