Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

gianguyenthaonguyen đã viết: 15:32, 06/12/17
thắng2016 đã viết: 19:26, 21/10/17
thắng2016 đã viết: 19:08, 10/10/17
Thợ mộc đã viết: 20:40, 11/10/17
Con kính chào bác và anh ạ. Sau một hồi ép giá từ 3 tỉ xuống 2 tỉ. Mẹ con hôm nay vẫn chưa bán được đất ạ. Tuy nhiên có 1 gia đình muốn mua lại căn nhà. Con xin phép mong bác và anh xem khi nào bán được ạ?
Hình ảnh
Chào gianguyên!
Rất vui vì bạn đã hồi âm.
Thân dậu lâm không.
Mã hợi.
Lộc dậu
Được quẻ địa trạch lâm là hanh thông tiến sát ( sắp sửa bán được nhà)
Biến đại tráng lớn mạnh mạnh mẽ.
Như vậy nhà sắp sửa bán được không phải lo lắng nhiều mạnh mẽ không nên yếu đuối suy nghĩ nhiều mà mệt mỏi.

Ứng hưu tù bị Nhật nguyệt xung khắc mà hai huynh động phá tài. Nên mối này khó thành công.

Kl; mối mua nhà này mới đầu nghe hợp lý nhưng kết quả khó thành công vì những người trung gian môi giới không giúp mà còn dèm pha khó được. Lâm tiến sát biến đại tráng mạng mẽ trước sau cũng bán được không phải lo lắng.

Ở quẻ trước thuận lợi hơn quẻ này không ứng ngày thì sẽ ứng tháng tháng 11 và 12 âm năm nay khả năng bán được.

Bán được thì cũng vui vẻ thôi gia đình hài hòa êm đẹp thì hơn.

Còn cái xe máy cố kiếm anh nào phù hợp làm xe ôm đỡ phải đi xe buýt hoặc xe máy buồn lắm.

Nhớ hồi âm? Buổi tối vui vẻ tốt lành.
[/quote]

Con kính chào bác Thắng và anh Thợ mộc. Hôm nay con xin hồi âm lại ạ. Mẹ con đã tìm được người để bán hết nhà cửa đất đai và trong tháng 10 này đang dần hoàn thành giấy tờ. Sang tháng 11 âm là cả nhà con chính thức dọn đi.
Hihi con chẳng biết làm gì để nói cám ơn bác và anh hết.
[/quote]
Dọn đi có xa không em.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Thợ mộc đã viết: 19:49, 07/12/17 Dọn đi có xa không em.
Dạ thưa anh. Nhà em dọn đi đến chỗ mới cách nhà cũ 6km ạ. Hihi :)
Đầu trang

Thợ mộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thợ mộc »

gianguyenthaonguyen đã viết: 19:57, 07/12/17
Thợ mộc đã viết: 19:49, 07/12/17 Dọn đi có xa không em.
Dạ thưa anh. Nhà em dọn đi đến chỗ mới cách nhà cũ 6km ạ. Hihi :)
Vậy à thôi không biết nói gì hơn là chúc gia đình em sớm an cư lạc nghiệp
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Thợ mộc đã viết: 20:08, 07/12/17 Vậy à thôi không biết nói gì hơn là chúc gia đình em sớm an cư lạc nghiệp
Em.cám ơn a nhiều nì >:D<
Đầu trang

Dung Ana
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dung Ana »

Chào anh Thắng
Trước tiên cảm ơn anh đã lập ra topic này để giúp đỡ mọi người. Sau anh cho em hỏi, em rất muốn xem bao lâu thì em mới ổn định cuộc sống, chỗ em ko kiếm được đồng xu như anh nói ở trên, anh có thể gợi ý giúp em nên dùng phần mềm gì để lập quẻ ko ạ, và lúc lập quẻ em sẽ ghi lại ngày giờ địa phương nơi em sinh sống hay sẽ quy đổi ra giờ VN ạ.
Chân thành cảm ơn anh và mong được hồi đáp. :)
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Dung Ana đã viết: 06:23, 08/12/17 Chào anh Thắng
Trước tiên cảm ơn anh đã lập ra topic này để giúp đỡ mọi người. Sau anh cho em hỏi, em rất muốn xem bao lâu thì em mới ổn định cuộc sống, chỗ em ko kiếm được đồng xu như anh nói ở trên, anh có thể gợi ý giúp em nên dùng phần mềm gì để lập quẻ ko ạ, và lúc lập quẻ em sẽ ghi lại ngày giờ địa phương nơi em sinh sống hay sẽ quy đổi ra giờ VN ạ.
Đây link web bạn cài vào rồi thử vài lần sau đấy lúc nào tĩnh tâm ra quẻ hỏi về công việc bao giờ thì thuận lợi. Lúc gieo quẻ thật thì làm các bước như đầu trang tôi nêu thì quẻ sẽ ứng hơn.
https://play.google.com/store/apps/deta ... tuvi&hl=vi
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Đầu trang

Dung Ana
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dung Ana »

thắng2016 đã viết: 08:16, 08/12/17
Đây link web bạn cài vào rồi thử vài lần sau đấy lúc nào tĩnh tâm ra quẻ hỏi về công việc bao giờ thì thuận lợi. Lúc gieo quẻ thật thì làm các bước như đầu trang tôi nêu thì quẻ sẽ ứng hơn.
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Chào anh thắng2016 nhờ anh xem giúp em một quẻ ạ. Quẻ này em xin hỏi bao lâu nữa thì gia đình em sẽ ổn định cuộc sống (an cư lạc nghiệp), em bân khuâng ko biết con đường gia đình mình đi đã đúng hướng chưa?
Em dùng phần mềm anh gợi ý thì được quẻ này, em gieo quẻ lúc 6:23 sáng ngày 8/12/2017 giờ địa phương ( nhằm lýc 8:23 tối ngày 8/12/2017 giờ Việt Nam)
Em cảm ơn anh nhiều:
Hình ảnh
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Kính nhờ anh Thắng giúp tôi 1 việc với. Tôi có 1 người em trai đến nay đã hơn 10 năm rồi mà không có tin tức gì về nó cả, tôi đã đăng lá số của nó để hỏi mọi người trên diễn đàn này và nhận được các thông tin rất xấu.
Hiện nay gia đình mất phương hướng không biết tìm nó ở đâu, sống chết như thế nào cả. Kính nhờ anh xem giúp cho tôi 1 quẻ xem thử em nó còn sống hay đã chết, sống (chết) tại phương nào? Rất mong anh giúp đỡ. nó sinh ngày 14/12/ Đinh Tỵ nhằm ngày 22/01/1978.
Đầu trang

j2ee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi j2ee »

https://play.google.com/store/apps/deta ... colorimage
nhờ các bác install + rate+ comments :)
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Dung Ana đã viết: 04:24, 09/12/17
thắng2016 đã viết: 08:16, 08/12/17
Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Chào anh thắng2016 nhờ anh xem giúp em một quẻ ạ. Quẻ này em xin hỏi bao lâu nữa thì gia đình em sẽ ổn định cuộc sống (an cư lạc nghiệp), em bân khuâng ko biết con đường gia đình mình đi đã đúng hướng chưa?
Em dùng phần mềm anh gợi ý thì được quẻ này, em gieo quẻ lúc 6:23 sáng ngày 8/12/2017 giờ địa phương ( nhằm lýc 8:23 tối ngày 8/12/2017 giờ Việt Nam)
Em cảm ơn anh nhiều:
Hình ảnh
Cảm ơn bạn đã hồi âm.
Ngày kỷ tỵ tháng tân hợi năm đinh dậu.
Được quẻ phong trạch trung phu không động.
Ngày kỷ ty.
Tuất, hợi lâm không.
Lộc ngọ
Mã hợi
Quẻ trung phu:
Tốn trên đầm là trạch dưới gió đi trên đầm là tượng Đức tin cảm và động . Trong ngoài đều đặc giữa rỗng là đặc giữa tin.

Huynh mùi thổ trì thế được Nhật sinh nhưng không thuận với nguyệt kiến. Lại sinh dậu kim thái túê.
Ứ phụ mẫu tỵ hỏa sinh thế lai lâm nhật thật nhưng bị nguyệt phá.

Kl: Bạn chọn chỗ ở hiện tại cũng tốt. Chỗ này phù hợp với bạn và gia đình chứ không có hung hiểm gì đâu. Còn hiện tại công việc tiền tài của bạn rất khó khăn có thể công việc không thuận lợi cho lắm. Mà kinh tế cũng gọi là đủ dùng vẫn phải lo toan nhiều thứ khiến mình vất vả về tiền tài. Đây là số phận của mình chứ không phải do chỗ ở đâu nhé bạn. Tạm thời hết năm nay vẫn khó khăn về công việc và tiền tài. Bạn phải có lòng tin vào chính bản thân mình để vượt qua khó khăn thử thách nhé bạn ( tượng quẻ trung phu là đức tin) . Sang năm mậu tuất xem một quẻ mới xem công việc thế nào thì chính xác hơn. Còn quẻ này thì năm nay vấn khó khăn cố gắng nhé bạn.
Mong bạn sớm hồi âm để nghiệm lý? Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”