Cưới chạy tang?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cưới chạy tang?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Xin chào các cô bác, anh chị em trong diễn đàn
Năm nay hai vợ chồng em lên kế hoạch tổ chức cưới xin vào tháng 8/2018 âm ( đã ăn hỏi và đăng ký kết hôn tháng 8/2016 âm), nhưng em thấy hạn của em có lưu thiên khốc gặp lưu thiên hư và lưu tang môn thì có phải trong nhà có tang không ạ? Thêm nữa cho em hỏi, lưu thiên mã gặp mã tại mệnh có phải năm nay em sẽ có nhiều sự biến động lớn? Và lưu niên văn tinh này có ý nghĩa gì không ạ, em đã lục tung mạng tìm hiểu về sao này nhưng vẫn chưa thấy tài liệu nào có sự giải thích rõ ràng.
Kính mong các cô bác, anh chị em trong diễn đàn có kinh nghiệm và kiến thức chuyên sâu về tử vi giải đáp giúp em một vài thắc mắc nhỏ ạ. Em Xin chân thành cảm ơn ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cưới chạy tang?

Không có anh chị em cô bác nào giải đáp giúo em ạ? Kiến thức về tử vi của em còn lơ tơ mơ nên chỉ cần các cô bác anh chị giúp em xác định là có hay không thôi ạ, biết câu trả lời cũng là một cách để chuẩn bị tâm lý trước chuyện buồn sẽ xảy ra trong tương lai thôi ạ. Em xin cảm ơn !
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Ủa sao từ lúc ăn hỏi và đăng ký đến khi tổ chức lễ cưới mà trễ tận 2 năm vậy ?
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chuyện cưới xin của em nó cũng hơi lận đận trắc trở bác ạ. Bố mẹ người yêu em muốn hai đứa ăn hỏi và cưới luôn tháng 8/2016 âm, lẽ ra là diễn ra như bình thường nhưng vì chuyện này mà em suýt mất việc ( trước đó ba tháng em cũng bị mất việc vì những chuyện chẳng bao giờ ngờ đến, không phải do bản thân mà do yếu tố bên ngoài cộng thêm với việc bố em đi làm xa nhà chưa kịp về). Nên cả nhà chiều theo ý em, tạm ăn hỏi và đăng ký kết hôn trước, cưới xin sẽ để sau. Một là cưới cuối năm, nhưng bố em về muộn quá, các cụ kiêng cưới xin vào năm cùng tháng tận, cuối cùng chốt là để đến năm 2018 cho đẹp tuổi vì 2017 là năm tuổi của em. Em xem lá số của mình thì thấy hạn như trên không rõ là nhà sẽ có tang hay không, nên rất mong các cô bác anh chị em giúp em luận đoán. Không hiểu là vì lý do đâu mà em thấy việc gì của em cũng rất trắc trở khi bắt đầu, từ gia đình, học hành, yêu đương, công việc rồi giờ là cưới xin. Vất vả quá bác ạ!
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số của em có mã ngộ tràng sinh, số kiếp chung thân bôn tẩu phải không ạ? Long đong, lận đận, lại thêm triệt, ngựa thì què, vũ khúc thiên tướng bị bẻ gãy cánh, phá quân hãm. Ăn ở tốt, tâm tính thiện hiền lành mà cuộc đời lận đận vất vả từ khi sinh ra cho đến hiện tại, chẳng biết đến cuối đời có tia sáng nào le lói không :'( buồn quá ạ!
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:49, 14/01/18 Lá số của em có mã ngộ tràng sinh, số kiếp chung thân bôn tẩu phải không ạ? Long đong, lận đận, lại thêm triệt, ngựa thì què, vũ khúc thiên tướng bị bẻ gãy cánh, phá quân hãm. Ăn ở tốt, tâm tính thiện hiền lành mà cuộc đời lận đận vất vả từ khi sinh ra cho đến hiện tại, chẳng biết đến cuối đời có tia sáng nào le lói không :'( buồn quá ạ!
Mã tại đất Bệnh, chỉ có năm nay Lưu Mã ngộ đất Trường sinh thôi ;;)
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 23:54, 14/01/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:49, 14/01/18 Lá số của em có mã ngộ tràng sinh, số kiếp chung thân bôn tẩu phải không ạ? Long đong, lận đận, lại thêm triệt, ngựa thì què, vũ khúc thiên tướng bị bẻ gãy cánh, phá quân hãm. Ăn ở tốt, tâm tính thiện hiền lành mà cuộc đời lận đận vất vả từ khi sinh ra cho đến hiện tại, chẳng biết đến cuối đời có tia sáng nào le lói không :'( buồn quá ạ!
Thế là cuộc đời em năm nay cũng có tí le lói sáng phải không bác? Có cách nào cho con mã này đạp chuồng nhảy sàn đất khác để đời bớt vất vả từ đây không bác :))
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:59, 14/01/18
vietnam23042017 đã viết: 23:54, 14/01/18
Thế là cuộc đời em năm nay cũng có tí le lói sáng phải không bác? Có cách nào cho con mã này đạp chuồng nhảy sàn đất khác để đời bớt vất vả từ đây không bác :))
Theo mình thấy thì đương số đang lo lắng hơi quá. Dù gì thì năm nay Tiểu hạn cũng rơi vào cung Mệnh, xung chiếu và tam phương là Di, Tài, Quan. Đương số cũng đã nếm trải mấy cung này phải đến gần 30 năm rồi nên có lẽ dù có xảy ra điều gì thì cũng không còn là bất ngờ với đương số nữa.

Thêm nữa, Đại hạn vào Phu, có Tử Vi miếu nên sẽ được hưởng phúc, mình chú ý nhất ở đây là sao Tấu Thư vì khi kết hợp với Hổ, Lưu Hư, Lưu Khốc thì lại thành bộ có lợi, chủ về khả năng diễn thuyết, hùng biện (, cãi chồng).

Năm nay hội các sao chủ về đi xa như Phượng Các, Giải Thần, song Hao, Thiên Mã, Lưu Mã, Tứ Linh hội họp thì khả năng bị "trục xuất" khỏi nhà bố mẹ đẻ là có. Triệt tại Di tuy làm cho Vũ Tướng mất uy nhưng lại cản được tác họa của Hóa Kị, âu cũng là trong hung có cát.

Chỉ có một điều là sức khỏe của đương số năm nay không chủ tốt vì ngộ Bạch Hổ + Đường Phù + Thái Tuế + Thiên Hình + Kình Phủ Phù Kiếp. Do vậy đi lại hết sức cẩn thận, kẻo lại hẹo.
Đầu trang

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong »

Cô này cao nổi m52 không? người béo tròn, thấp, da trắng, bụng to????
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Haha, lâu rồi mình mới lại xem về ngoại hình. Đương số đúng là da trắng, mặt dài (nhưng khá đầy đặn), trán cao như sân bay (Thiên Mã chiếu mệnh). Âm Dương tuần triệt nên mắt cận lòi. Còn chắc là cũng cao trên 1m55 chứ (tuy nhiên cũng không gọi là cao, chỉ là cao vừa tầm do song Hao, và không gầy do Phá tại Mệnh) :))

Cô này ăn nói thì khéo rồi (Tuế). Kêu than cũng thảm thiết thế kia cơ mà ;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”