Gửi cô Triệu Mặc Ngọc, anh Việt Nam và anh 4pillar

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gửi cô Triệu Mặc Ngọc, anh Việt Nam và anh 4pillar

Gửi bài gửi bởi Usagi-chan »

Xin chào bạn Yesterday 2016,
Cám ơn bạn đã quan tâm topic này. Mình xin trả lời chi tiết từng câu bạn hỏi như sau:
Bố lo lắng kinh tế gia đình từ nhỏ đến năm mình học lớp 7 thì kinh tế xuống cấp, bố chán nản nên bỏ mặc. Một tay mẹ mình chạy ra xã hội “chân ướt chân ráo” vì trước giờ toàn lo nội trợ.
Trong thâm tâm mình từ nhỏ đến lớn cho dù ai nắm kinh tế đi chăng nữa thì trong nhà bố luôn là “chồng chúa vợ tôi” mẹ lo cho bố tận răng.
Hiện bố mẹ mình sống với vợ chồng mình, mẹ vui buồn tuỳ bố mình. Có nghĩa là hôm nào bố mình chịu ăn sáng, đi ra ngoài dạo, chịu xuống nhà chơi mà không nằm trên phòng luyện phim thì mẹ mình rất vui.
Mình học hành lèng xèng, cũng có học bổng chút chút. Nhưng chỉ toàn được thời gian đầu, sau đó hay bị giảm sút. Học xong cao đẳng đi làm vài năm thì lập gia đình. Hiện đang học tiếp đại học.
Lúc nhỏ suýt bị tai nạn và suýt bị người anh họ làm nhục.
Mình hay ho khi trời trở lạnh và thỉnh thoảng bị nhói lồng ngực. Bác sĩ nói phụ nữ châu Á hay bị cái này, hình như là hẹp van tim loại nhẹ.
Mình là chị Cả, có 1 đứa em trai. Sau này mẹ có đứa thứ 3 nhưng đó là lúc kinh tế quá khó khăn nên mẹ không giữ. Mẹ mình rất hối hận vì điều đó.

Thân

[/quote]

Tứ trụ khôn tạo: Mậu Thìn -- Canh Thân -- Đinh Dậu -- Giáp Thìn

Tài rất vượng, ấn tọa không vong, xin hỏi trong ký ức bạn bố bạn có đối xử tệ với mẹ không? và mẹ bạn hiện nay ra sao, bạn có sống xa mẹ không ?

Bạn học hành bằng cấp có khá không?

Trước 30 tuổi, cuộc sống bạn đã phải đối mặt với biến cố cực xấu nào đâu nhỉ ?

Bạn có bênh gì về phổi không ?

Bạn là con 1 à ?
[/quote]
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Người ta xem rồi thì xem làm gì nữa? Lắm thầy nhiều ma
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

Số này không đến nỗi quá xấu,vào các đại vận cũng được.
Đầu trang

Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi anh 4pillar
Có lẽ đương số với anh 4pillar không có duyên. Cám ơn anh đã góp ý.
Gửi bạn Namkeotn
Cám ơn bạn đã góp lời, nghe vậy mình cũng yên tâm phần nào.
Usagi
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Thôi thì khuyên em một điều, sau này nếu khó khăn gì hãy nhờ anh em hợp lực giải quyết, anh em là quý nhân của em (anh em ruột thịt họ hàng, không phải bạn bè anh em ngoài lề nhé)
Đầu trang

Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

4pillar đã viết: 12:19, 16/01/18 Thôi thì khuyên em một điều, sau này nếu khó khăn gì hãy nhờ anh em hợp lực giải quyết, anh em là quý nhân của em (anh em ruột thịt họ hàng, không phải bạn bè anh em ngoài lề nhé)
Cám ơn anh 4pillar. Usagi nhất định ghi nhớ.

Usagi.
Đầu trang

Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Usagi-chan đã viết: 10:56, 16/01/18
Mình hay ho khi trời trở lạnh và thỉnh thoảng bị nhói lồng ngực. Bác sĩ nói phụ nữ châu Á hay bị cái này, hình như là hẹp van tim loại nhẹ.
Bây giờ bạn còn bị nữa không?
Đầu trang

Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xin chào bạn Thi An,
Hiện tại đương số vẫn hay ho vài cái khi trở trời, lâu lâu cũng bị nhói lồng ngực. Nhưng bác sĩ nói không sao. Cám ơn bạn đã hỏi thăm đương số. Mong bạn chỉ giáo.
Usagi
Thi An đã viết: 15:45, 16/01/18
Usagi-chan đã viết: 10:56, 16/01/18
Bây giờ bạn còn bị nữa không?
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Usagi-chan đã viết: 00:36, 16/01/18 Xin chào,

Mình theo dõi diễn đàn một thời gian và nhận thấy 3 vị là người nói thẳng nói thật nhất. Mình nhận thấy anh Việt Nam rất tận tâm, cô Triệu Mặc Ngọc thì nói thẳng nói thật, anh 4Pillar thì hay góp những ý kiến trái chiều nhưng lại có tính xây dựng. Mình xin bạo gan nhờ mọi người vị giúp mình xem tổng quan lá số của mình có được không? Mình thật sự biết ơn lời thật của mọi người nếu có thể. Mình chỉ muốn biết được rõ hơn về mình thông qua tử vi, mình cũng như nhiều phu nữ khác rất muốn được răng long đầu bạc với chồng mình. Nếu lá số quá xấu, mình sẽ chăm làm điều phước thiện và tu tâm dưỡng tính hơn thôi. Người ta nói "lời thật thì khó nghe" nhưng mình lại rất muốn nghe.

Mình đã được bác Blackbluetime xem giúp và đã làm theo những gì bác nói và mọi chuyện tiến triển theo chiều hướng tốt hơn, bác hoàn toàn không nói đến những điều xấu có thể xảy ra trong lá số của mình. Mình rất biết ơn bác đã cho lời khyên và rất cảm ơn diễn đàn đã tạo điều kiện để giúp đỡ được rất nhiều người, trong đó có mình.

Lá số của mình

Hình ảnh

Xin cảm ơn
Đương số có Phu Quân cư Sửu, đây là đất không tốt lắm cho Thiên Phủ, lại dính Triệt nên làm cho tình duyên của đương số trở lên trắc trở.

- Mặt tốt: Cung Phu Quân ngộ các sao như Khôi Việt, Tả Hữu, Khoa, Lộc, Đào Hoa + Tứ Đức, Thiên Hỉ thì người chồng phải là người tài năng, là con trưởng trong gia đình, giúp sức vợ rất nhiều. Thậm chí cưới xin dễ dàng và anh chồng là người hiền lành, thiện lương. Tuy vậy cái hiền này thuộc dạng hơi cục vì nhiều khi hay bột phát và có phần hơi gia trưởng (ngộ Tướng Quân).

- Mặt xấu: Phu Quân ngộ Cô Quả, Kiếp sát + Lưu Hà, Thiên Không, Địa Không. Tuy vậy Thiên Không được Cô Thần + Kiếp sát + Thiên Hỉ + Hữu Bật + Tứ Đức giải trừ cho rồi. Như vậy không lo con Thiên Không này nữa. Những sao/bộ sao còn lại như Cô Quả, Địa Không, Kiếp sát + Lưu Hà làm cho tình duyên của đương số hết sức lận đận. Đương số có nhiều tiền duyên chưa giải, nhiều khi yêu rồi chia tay rất nghiệt, và chuyện tình duyên ảnh hưởng nhiều tới công việc của đương số.

Lời khuyên: Cứ mở lòng đón nhận, nếu chia tay thì coi như trả nghiệp duyên, còn hãy nghĩ đến cuộc sống gia đình tốt đẹp sau này mà tiếp tục mở lòng. Tiểu hạn năm nay và năm sau có dấu hiệu sẽ gặp được người ấy, chỉ là hạ cái TÔI đi để tránh cãi vã, khẩu thiệt thì sẽ giữ được tình duyên. Thêm nữa là chăm chỉ phóng sinh, làm việc thiện để Tứ Đức mạnh lên, giúp sức bạn chiến thằng được con Thiên Không.
Đầu trang

Usagi-chan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hi bạn Vietnam,
Cám ơn lời giải đoán chi tiết và tận tâm của bạn. Mình đã có gia đình và có con nên thật sự không mong muốn sẽ gặp phải người ấy đó chút nào. Trừ khi người ấy đó là con trai lương lai của mình với chồng mình. Mình đúng là có tiền duyên chưa giải, thường hay mơ cùng một giấc mơ nhiều lần. Mình sẽ trả lời chi tiết hơn khi học xong.
Chân thành biết ơn bạn.
Usagi
[/quote]

Đương số có Phu Quân cư Sửu, đây là đất không tốt lắm cho Thiên Phủ, lại dính Triệt nên làm cho tình duyên của đương số trở lên trắc trở.

- Mặt tốt: Cung Phu Quân ngộ các sao như Khôi Việt, Tả Hữu, Khoa, Lộc, Đào Hoa + Tứ Đức, Thiên Hỉ thì người chồng phải là người tài năng, là con trưởng trong gia đình, giúp sức vợ rất nhiều. Thậm chí cưới xin dễ dàng và anh chồng là người hiền lành, thiện lương. Tuy vậy cái hiền này thuộc dạng hơi cục vì nhiều khi hay bột phát và có phần hơi gia trưởng (ngộ Tướng Quân).

- Mặt xấu: Phu Quân ngộ Cô Quả, Kiếp sát + Lưu Hà, Thiên Không, Địa Không. Tuy vậy Thiên Không được Cô Thần + Kiếp sát + Thiên Hỉ + Hữu Bật + Tứ Đức giải trừ cho rồi. Như vậy không lo con Thiên Không này nữa. Những sao/bộ sao còn lại như Cô Quả, Địa Không, Kiếp sát + Lưu Hà làm cho tình duyên của đương số hết sức lận đận. Đương số có nhiều tiền duyên chưa giải, nhiều khi yêu rồi chia tay rất nghiệt, và chuyện tình duyên ảnh hưởng nhiều tới công việc của đương số.

Lời khuyên: Cứ mở lòng đón nhận, nếu chia tay thì coi như trả nghiệp duyên, còn hãy nghĩ đến cuộc sống gia đình tốt đẹp sau này mà tiếp tục mở lòng. Tiểu hạn năm nay và năm sau có dấu hiệu sẽ gặp được người ấy, chỉ là hạ cái TÔI đi để tránh cãi vã, khẩu thiệt thì sẽ giữ được tình duyên. Thêm nữa là chăm chỉ phóng sinh, làm việc thiện để Tứ Đức mạnh lên, giúp sức bạn chiến thằng được con Thiên Không.
[/quote]
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”