FULL FILLED - HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Athena0404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN =))

Gửi bài gửi bởi Athena0404 »

[quote=vietnam23042017 post_id=1475458
[/quote]
Thế thì năm nay chiến đi em. Để năm sau lại có nhiều thứ cấm cản.
[/quote]

Vâng anh. Năm tuất đúng ko anh. Nãy anh xem cho em năm Dậu rùi. Em lấy bằng xs năm 2017
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN =))

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Athena0404 đã viết: 23:42, 19/01/18 [quote=vietnam23042017 post_id=1475458
Thế thì năm nay chiến đi em. Để năm sau lại có nhiều thứ cấm cản.
[/quote]

Vâng anh. Năm tuất đúng ko anh. Nãy anh xem cho em năm Dậu rùi. Em lấy bằng xs năm 2017
[/quote]
Ừ, năm 2018 ấy. Em thử nghiệm lý xem mấy cái anh xem có đúng không?
Đầu trang

Athena0404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Athena0404 »

vietnam23042017 đã viết: 21:43, 19/01/18 14. Gửi Athena0404,
Athena0404 đã viết: 21:09, 17/01/18 Lá số 14 ạ
Hình ảnh
Athena đang bắt đầu tiến vào đai hạn 23 - 32 với Thiên Đồng hãm được sáng lại nhờ Triệt án ngữ. Thiên Đồng là một phúc tinh nên 10 năm này chủ về hưng thịnh tài danh, nhiều may mắn. Tuy vậy Triệt vẫn sẽ có tác họa nhưng nhẹ dần khi đương số bước dần đến 30 tuổi. Năm nay lưu Đại hạn cũng dính trúng cung Phúc Đức có Thiên Đồng này.

Tiểu hạn của đương số năm 23 tuổi rơi vào cung Tài Bạch, có Thái Âm rơi vào đất Đế Vượng, được hưởng sự may mắn, hanh thông của tam hợp Sinh - Mộ - Vượng, sẽ giúp giải trừ khá nhiều tai kiếp gặp phải trong năm nay.

Năm nay đương số có Lộc Tồn, Tứ Linh, Tướng Ấn thì học hành/làm việc giỏi giang, được khen thưởng.

Tuy vậy sức khỏe đương số, của cha mẹ đương số sẽ gặp vấn đề khi có các sát tinh như Kị, Diêu, Hình, Tuế, Hổ, Khốc, Khách ... Tuy vậy sẽ được hóa giải bới tam hợp Vượng - Mộ -Sinh. Cẩn thận các bệnh về mắt, năm nay sức khỏe người mẹ sẽ kém hơn người cha. Khuyên đương số nên chú tâm chăm sóc sức khỏe bản thân và cha mẹ, tránh sự hối tiếc về sau này.

Chúc bạn năm mới dồi dào sức khỏe!

-----------------------
NOTE: TOPIC CLOSED ALREADY!

Chú ý: Topic đã đóng, không nhận thêm bất kì lá số nào nữa. Mong các bạn thông cảm!
Về học hành em được nhận bằng tốt nghiệp xs.
Năm vừa rùi em đụng xe nhẹ bị sưng chân mà tập tễnh cả tháng. Mẹ em đi làm bị ngã phải khâu gần mắt 2 mũi, ảnh hưởng ngực khó đi lại cả tháng.
Em thì lúc nào cũng thấy nặng đầu, nhanh mỏi mắt
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: FULL FILLED - HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ D

Athena0404 đã viết: 23:51, 19/01/18
vietnam23042017 đã viết: 21:43, 19/01/18 14. Gửi Athena0404,

Athena đang bắt đầu tiến vào đai hạn 23 - 32 với Thiên Đồng hãm được sáng lại nhờ Triệt án ngữ. Thiên Đồng là một phúc tinh nên 10 năm này chủ về hưng thịnh tài danh, nhiều may mắn. Tuy vậy Triệt vẫn sẽ có tác họa nhưng nhẹ dần khi đương số bước dần đến 30 tuổi. Năm nay lưu Đại hạn cũng dính trúng cung Phúc Đức có Thiên Đồng này.

Tiểu hạn của đương số năm 23 tuổi rơi vào cung Tài Bạch, có Thái Âm rơi vào đất Đế Vượng, được hưởng sự may mắn, hanh thông của tam hợp Sinh - Mộ - Vượng, sẽ giúp giải trừ khá nhiều tai kiếp gặp phải trong năm nay.

Năm nay đương số có Lộc Tồn, Tứ Linh, Tướng Ấn thì học hành/làm việc giỏi giang, được khen thưởng.

Tuy vậy sức khỏe đương số, của cha mẹ đương số sẽ gặp vấn đề khi có các sát tinh như Kị, Diêu, Hình, Tuế, Hổ, Khốc, Khách ... Tuy vậy sẽ được hóa giải bới tam hợp Vượng - Mộ -Sinh. Cẩn thận các bệnh về mắt, năm nay sức khỏe người mẹ sẽ kém hơn người cha. Khuyên đương số nên chú tâm chăm sóc sức khỏe bản thân và cha mẹ, tránh sự hối tiếc về sau này.

Chúc bạn năm mới dồi dào sức khỏe!
Về học hành em được nhận bằng tốt nghiệp xs.
Năm vừa rùi em đụng xe nhẹ bị sưng chân mà tập tễnh cả tháng. Mẹ em đi làm bị ngã phải khâu gần mắt 2 mũi, ảnh hưởng ngực khó đi lại cả tháng.
Em thì lúc nào cũng thấy nặng đầu, nhanh mỏi mắt
OK, cám ơn bạn đã giúp mình nghiệm lý.

Mai mình sẽ xem lại chi tiết hạn của năm 2018 cho bạn nhé :-bd
Đầu trang

luuhien76
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luuhien76 »

vietnam23042017 đã viết: 23:16, 17/01/18
Mình luận cho năm 2018 nhé :D
Có thể người đó là người đã quen, hoặc đã thích nhau, hoặc thích đơn phương.
Còn chênh lệch tuổi thì sẽ tránh được cãi vã trong gia đình. Thông thường thì người chồng nhiều tuổi hơn, nhưng nếu đương số muốn tuyển phi công thì cũng ổn ;)
[/quote]
Vậy tích cực thả thính thôi 💪💪💪💪
Mong năm mới có any/ anh xã để vào báo lại kết quả với bạn nhé! 😍😍😍😍😍😍

Chúc b năm mới bình an và hạnh phúc! Cảm ơn b đã rất nhiệt tình với mọi người ạ.
Đầu trang

sagi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sagi »

vietnam23042017 đã viết: 21:14, 19/01/18 12. Gửi sagi,

Đại hạn của bạn từ năm 25 - 34 tuổi rơi vào cung Phu Quân, có Vũ Tướng miếu vượng, Văn khúc đồng độ Mã Khốc Khách và song hao đắc. Tổng thể thì đại hạn này khá thuận lợi cho đương số, mọi sự sẽ diễn ra nhanh chóng, có thể là bạo phát.

Lưu Đại hạn năm nay rơi cung Phụ Mẫu, có Thiên Cơ sáng chiếu, ngộ Lộc Tồn, Hóa Kị. Thiên Không tại vị trí này thì đã được hóa giải bới các cát tinh và sát tinh đồng độ cũng như trong thế tam hợp. Đương số nên tích đức, làm điều thiện thì không ngại gì hạn Thiên Không nữa. Tuy nhiên cặp sao Cơ Kị ở đây vẫn tiềm tàng nhiều hung tính.

Giờ xét đến Tiểu hạn, năm nay đương số 31 tuổi thì tiểu hạn rơi vào Mệnh, cư tại cung Thìn. Tam hợp Sát Phá Tham hãm, đương số năm nay hết sức cẩn thận cái hung tính của bộ này. Cụ thể là gì mình sẽ nói sau.

Các sao tốt mà đương số được hưởng là Tả Hữu, chủ về có nhiều người trợ giúp trong công việc, có quý nhân phò trợ; bộ Tham - Hỏa Linh chủ về sự bạo phát về tài lộc khi hội đủ cả Khoa, song Lộc, lưu Lộc, Xương, Văn Tinh ...

Các bộ sao tốt như Hổ Tấu, Hổ Phù Tuế, song Hỉ, song Hao, Long Cái Hổ đắc thì năm nay đương số sẽ được hưởng rất nhiều may mắn trong công việc và trong cuộc sống. Đi lại năm nay cũng thuận. Tình cảm gia đình năm nay cũng thêm đậm đà khi ngộ Bát Tọa, song Hỉ, Tam Thai, Thiên Tài, Thiên Thọ. Các bệnh tật nhỏ sẽ được Thiên giải hóa giải hết. Đương số lại được hưởng phúc từ tam hợp Sinh - Mộ - Vượng, nên nếu tính toán làm việc gì cũng là một thời cơ hợp lý.

Tuy có tài lộc vậy nhưng bộ Sát Phá Tham hãm vẫn tiềm tàng rất nhiều hung hãn, khi ngộ cùng Đà La, Lưu Đà, Thái Tuế, Bạch Hổ ... thì năm nay đương số cẩn thận bị khẩu thiệt, bị ốm đau nặng. Bộ La - Võng thì đã được Đà La hóa giải phần nào, lại được Thiên Giải ban phúc nên bệnh nếu có thì sẽ gặp thầy, gặp thuốc.

Chúc bạn năm mới may mắn!

-----------------------

Chú ý: Topic đã đóng, không nhận thêm bất kì lá số nào nữa. Mong các bạn thông cảm!
Mừng quá bác đã xuất hiện :-bd bác ngưng 1 lúc lâu lâu sau lá 11 làm em tưởng hạn của em không chừng năm nay đen thủi đen thui có điều gì bác ngại nói vì trước em xem tứ trụ cũng được khuyên nên cẩn thận các năm Mậu. 8->

Qua rồi thời trẻ trâu nên giờ em kiềm chế bản thân (nóng nãy, hay cãi... kkk), làm dc việc gì tốt thì làm vì em tin nhân quả, nghiệp báo...Xin hỏi thêm bác nếu lá số này đi xa quê hương (vd xuất ngoại) sinh sống thì có hạn chế bớt những hung hoạ tiềm tàng ko ah?

Chúc bác năm mới như ý & may mắn!! :-bd
Đầu trang

kimthang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kimthang »

vietnam23042017 đã viết: 22:08, 19/01/18 15. Gửi kimthang,

kimthang đã viết: 21:11, 17/01/18 Lá số 15
Hình ảnh

Xin dc luận giải giúp công danh sự nghiệp và tình cảm. Thanks
Năm nay 2018, Kimthang 30 tuổi, tiểu hạn rơi vào Tật Ách, có Phá Quân miếu địa thì là một năm đại phát dành cho bạn. Lại có Thiên Khôi đồng độ, mọi việc đau đầu sẽ được giải quyết dễ dàng, nhanh chóng. Tam hợp ngộ Tham Lang, cộng với Hỏa Tinh thành bộ Tham Hỏa, chủ vệ bạo phát.

Năm nay lại gặp Thanh Long + Lưu Hà, Long Đức + Phi Liêm chủ là đương số gặp thời cơ để phát, năm nay cứ bung hết sức ra mà làm ăn, kiểu gì cũng kiếm được.

Ngoài ra đương số còn được hưởng các sao tốt như Lộc Tồn, Quang Quý, Khôi Việt, Hữu Bật, Hóa Quyền thì sẽ được trọng dụng trong công việc, có người nâng đỡ, năm nay nhiều tài lộc, có quý nhân phò trợ.

Năm nay bạn dính hạn Đào Hoa, Thiên Không, lại gặp Địa Không, Cô Quả, Phục Binh nên cẩn thận lại bị ăn "thính độc" từ các cô. Nói chung hạn Đào Hoa, Thiên Không này cũng khá khó chịu khi nó làm cho sức khỏe của đương số không ổn định, gặp nhiều bệnh lạ, hoặc bị Đào Hoa xui khiến làm chuyện xằng bậy. Một lời khuyên dành cho đương số trong năm nay là nên giữ mình, kẻo mắc họa vào thân.

Chúc bạn năm mới may mắn, tài lộc!

-----------------------

Thật sự là thanks bác quá đi, chỉ dám hỏi thêm một điều còn khúc mắc trong lá số đó là bản mệnh bị tuần và triệt tại 2 cung quan và di nên không biết có tác động mật thiết gì gây ra ảnh hưởng xấu tới tài vận và sức khỏe không? Theo như nhiều người nhận định thì lá số tử vi của đệ là " không đẹp", vậy xin đại ca nhận định cho đệ về lá số này được không ạ? Hiện tại đệ đang ở nước ngoài làm ăn nhưng không dư giả gì và có dự định về nước trong một vài tuần tới, nếu trời bén duyên nhất định xin được gặp đại ca để lại mặt. Một lần nữa chân thành cảm ơn đại ca và chúc đại ca năm mới vui vẻ và tài lộc. Chào thân ái và quyết thắng!
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

kimthang đã viết: 09:07, 20/01/18
vietnam23042017 đã viết: 22:08, 19/01/18 15. Gửi kimthang,

kimthang đã viết: 21:11, 17/01/18 Lá số 15
Hình ảnh

Xin dc luận giải giúp công danh sự nghiệp và tình cảm. Thanks
Năm nay 2018, Kimthang 30 tuổi, tiểu hạn rơi vào Tật Ách, có Phá Quân miếu địa thì là một năm đại phát dành cho bạn. Lại có Thiên Khôi đồng độ, mọi việc đau đầu sẽ được giải quyết dễ dàng, nhanh chóng. Tam hợp ngộ Tham Lang, cộng với Hỏa Tinh thành bộ Tham Hỏa, chủ vệ bạo phát.

Năm nay lại gặp Thanh Long + Lưu Hà, Long Đức + Phi Liêm chủ là đương số gặp thời cơ để phát, năm nay cứ bung hết sức ra mà làm ăn, kiểu gì cũng kiếm được.

Ngoài ra đương số còn được hưởng các sao tốt như Lộc Tồn, Quang Quý, Khôi Việt, Hữu Bật, Hóa Quyền thì sẽ được trọng dụng trong công việc, có người nâng đỡ, năm nay nhiều tài lộc, có quý nhân phò trợ.

Năm nay bạn dính hạn Đào Hoa, Thiên Không, lại gặp Địa Không, Cô Quả, Phục Binh nên cẩn thận lại bị ăn "thính độc" từ các cô. Nói chung hạn Đào Hoa, Thiên Không này cũng khá khó chịu khi nó làm cho sức khỏe của đương số không ổn định, gặp nhiều bệnh lạ, hoặc bị Đào Hoa xui khiến làm chuyện xằng bậy. Một lời khuyên dành cho đương số trong năm nay là nên giữ mình, kẻo mắc họa vào thân.

Chúc bạn năm mới may mắn, tài lộc!

-----------------------

Thật sự là thanks bác quá đi, chỉ dám hỏi thêm một điều còn khúc mắc trong lá số đó là bản mệnh bị tuần và triệt tại 2 cung quan và di nên không biết có tác động mật thiết gì gây ra ảnh hưởng xấu tới tài vận và sức khỏe không? Theo như nhiều người nhận định thì lá số tử vi của đệ là " không đẹp", vậy xin đại ca nhận định cho đệ về lá số này được không ạ? Hiện tại đệ đang ở nước ngoài làm ăn nhưng không dư giả gì và có dự định về nước trong một vài tuần tới, nếu trời bén duyên nhất định xin được gặp đại ca để lại mặt. Một lần nữa chân thành cảm ơn đại ca và chúc đại ca năm mới vui vẻ và tài lộc. Chào thân ái và quyết thắng!
Tuần Triệt ở đây lại làm cho bạn đắc lợi vì làm cho các chính tinh hãm địa như Thiên Đồng, Thái Dương sáng lại. Một số sát tinh hãm cũng được sáng lại sẽ chủ cát hơn chủ hung. Tuy vậy sẽ có Lúc Tuần Triệt tác hại làm cho công việc và đi lại của đương số gặp chút khó khăn. Âu cũng không có cái gì là toàn mỹ cả. Theo mình lá số này cũng ổn đấy chứ.

Nếu có duyên tất gặp :-bd
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

vietnam23042017 đã viết: 23:15, 19/01/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 22:59, 19/01/18

Giúp được bạn thì đã là một niềm vui cho mình rồi :))

Tiền nong hay vật chất sao mà mua được niềm vui đó bạn nhỉ. Vì vậy bạn không cần quan tâm đến chuyện "pay back" lại mình đâu. Cứ sống tốt, giúp đỡ nhiều người vào thì cũng đã gián tiếp giúp mình rồi :-bd
Bác thật là người có tâm, đức. Em sẽ cố gắng sống tốt nhất có thể, giúp được nhiều người như bác.
Em ra ngoài thường được khá nhiều người quý mến, trong công việc cũng vậy, các sếp lớn nâng đỡ và quý mến nhiều nhưng tiểu nhân ghen tị, nói xấu em cũng ko ít, chỉ là em không thèm để ý, quan tâm. Các sếp mà quý em thì bố chúng nó cũng không dám làm gì em, em nghĩ vậy đấy bác ạ =))
Gần 30 năm em sống khổ có, sướng có nên rất hiểu và thông cảm với những hoàn cảnh thiệt thòi hơn hoặc bằng như mình, cuộc đời ngắn lắm nên cố gắng sống thiện, giúp đỡ ai được thì mình giúp trong điều kiện bản thân, em quan niệm sống để để phúc cho con cho cháu và cho chính bản thân mình nữa.
Hơi dài dòng lê thê tí, bác thông cảm =)) cảm ơn bác lần nữa nhé!
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

17. Gửi Stranger0127,
Stranger0127 đã viết: 21:14, 17/01/18 Số 17
Nhờ bác xem giúp năm 2018 ls này ạ
Hình ảnh
Stranger0127 đang trong năm thứ 2 của đại vận 35 - 44, rơi vào cung Điền Trạch có Liêm Trinh vượng tọa thủ tại miền Trường Sinh. Có thể nói đây là đại vận mà đương số sẽ có dịp được quyền lực trong tay, có uy quyền, có thể áp đảo quần hùng.

Lưu Đại hạn năm nay rơi vào Tử Tức, có Tham Lang đắc địa, gặp Thanh Long + Lưu Hà ví như rồng gặp nước, tha hồ vùng vẫy. Tuy vậy có Thiếu Âm, Hóa Kị, Cô Thần thì đương số sẽ chịu đôi chút thiệt thòi do sự ganh đua, kèn cựa từ đồng nghiệp và người xung quanh, nhiều khi đương số dường như bị cô lập.

Tiểu hạn năm 2018, đương số 36 tuổi, cũng rơi vào cung Tử Tức, có Tham Lang sáng chiếu. Tam phương, chính chiếu là cung Đại hạn (Điền Trạch) và cung Phụ Mẫu, Nô Bộc. Được hưởng bộ Sát Phá Tham miếu nên cũng hỗ trợ cho đương số trong việc có uy quyền, lấn át quần hùng trong năm nay.

Năm nay có Tham Lang, Khúc, hóa Lộc, Lưu Mã thì đương số cũng được nhiều tiền và có cơ hội thăng chức. Lại được Thanh Long/Long Đức hội Phi Liêm được ví nhưu rồng bay. Có Hóa Lộc, Văn Khúc, Quốc Ấn, Phong Cáo thì trong công việc sẽ được đà thuận lợi, có khen thưởng. Năm nay cũng được ăn liên hoan, được mời dự tiệc nhiều.

Chỉ có điều gặp hạn Thất sát, Lưu Hà + Kiếp sát, Bệnh Phù thêm Hóa Kị, Thiên Hình, Thiên Diêu, Cô Quả, Phục Binh, Thiên Thương thì đề phòng sức khỏe, có bệnh liên quan đến đường hô hấp, đau đầu, chóng mặt. Năm nay cẩn thận bị đồng nghiệp bày mưu ám toán, có thể còn bị liên quan đến pháp luật.

Chúc bạn năm mới nhiều niềm vui!

-----------------------

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”