Anh Vietnam23042017 ơi, anh coi dùm em với, em buồn quá anh huhu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhtuan911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Anh Vietnam23042017 ơi, anh coi dùm em với, em buồn quá anh huhu

Gửi bài gửi bởi minhtuan911 »

vietnam23042017 đã viết: 23:49, 19/01/18
minhtuan911 đã viết: 23:45, 19/01/18
vietnam23042017 đã viết: 23:23, 19/01/18

Anh tìm đến tử vi cũng là một cái duyên vô tình. Thêm nữa bên ngoại nhà anh có cậu làm pháp sư, cậu nói anh có căn nên nếu thích thì cứ tìm hiểu :))

Còn cuộc sống thì có ai tránh khỏi rắc rối, phức tạp đâu. Quên đi mà sống chứ em nhề =))

Em chưa tìm được người thích hợp thôi. Vì những người em gặp có lẽ không đủ quý khí. Một lời khuyên nhỏ dành cho em:

"Cứ từ từ rồi anh ấy sẽ ừ" =)) =)) =))
- nghe bác nói có căn với j thế ạ, tâm linh hay đạo thế bác
- quê bác ở đâu thế bác
Tâm linh bạn ạ. Vì người nhà bên ngoại mình đều theo ngành về tâm linh, có mỗi mình là theo nghiệp nghiên cứu, học hành. Nhưng mà dòng máu bên ngoại vẫn chảy trong người chứ. Do đó cậu mình mới nói thế. :)
- nhiều pháp sư cao tay, giỏi tìm được đồ đệ để truyền dạy bây giờ khó lắm bác ah, phải là người có duyên, lại phải có căn cơ... Nhiều người thông minh, giỏi nhưng học mãi ko được, mấy ông pháp sư đấy toàn dùng sách cổ của tàu thời xưa, nhiều cái lạ lắm.
- bác có tin có người mắt kém đi đường vừa đi vừa dò đường nhưng khi đọc kinh viết trong sách thì lại đọc nhanh, vanh vách không bác.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

minhtuan911 đã viết: 23:57, 19/01/18
minhtuan911 đã viết: 23:45, 19/01/18

- nghe bác nói có căn với j thế ạ, tâm linh hay đạo thế bác
- quê bác ở đâu thế bác
Tâm linh bạn ạ. Vì người nhà bên ngoại mình đều theo ngành về tâm linh, có mỗi mình là theo nghiệp nghiên cứu, học hành. Nhưng mà dòng máu bên ngoại vẫn chảy trong người chứ. Do đó cậu mình mới nói thế. :)
- bác có tin có người mắt kém đi đường vừa đi vừa dò đường nhưng khi đọc kinh viết trong sách thì lại đọc nhanh, vanh vách không bác.
Bạn đã nói thế thì mình tin chứ. Cũng có nhiều sự việc không sao giải thích cho thấu đáo được. Nhưng mình tin là có thật.
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Kẻ có căn cơ thì tự nhiên vận mệnh sẽ sắp xếp cho họ gặp đc ng thầy thích hợp thôi. :-bd
Đầu trang

minhtuan911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vietnam23042017 đã viết: 23:59, 19/01/18

Bạn đã nói thế thì mình tin chứ. Cũng có nhiều sự việc không sao giải thích cho thấu đáo được. Nhưng mình tin là có thật.
- trước nhà e có làm lễ phổ độ gia tiên, nhờ một ông pháp sư làm lễ, nghe kể ông ấy có mấy người con, nhưng ko truyền được cho người nào cả, có cô con gái cũng biết chữ nho, viết sớ ở đền sòng thanh hóa ấy bác, mãi sau mới tìm được một chú để truyền dạy, sách toàn sách tàu cổ ngày xưa, có nhiều phương pháp làm lễ lạ lắm, ko giống các thầy cúng bình thường.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

minhtuan911 đã viết: 00:10, 20/01/18
- trước nhà e có làm lễ phổ độ gia tiên, nhờ một ông pháp sư làm lễ, nghe kể ông ấy có mấy người con, nhưng ko truyền được cho người nào cả, có cô con gái cũng biết chữ nho, viết sớ ở đền sòng thanh hóa ấy bác, mãi sau mới tìm được một chú để truyền dạy, sách toàn sách tàu cổ ngày xưa, có nhiều phương pháp làm lễ lạ lắm, ko giống các thầy cúng bình thường.
Cậu mình có 3 cô con gái, nhưng không truyền cho ai được.

Tuy vậy cậu có rất nhiều học trò, và học trò coi thầy như bố đẻ của họ. Âu cũng là cái duyên lành :)
Đầu trang

Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Lục Tuyết Kỳ đã viết: 21:03, 02/01/18
vietnam23042017 đã viết: 20:30, 01/01/18...
Em thấy e chỉ có 1 cái duy nhất ứng với cái cung phúc là dái tai em rất dày, còn lại thì phúc thì cứ ở đó rác rưởi thì cứ tiếp tục đổ lên đầu em anh ah.Nói ra thì buồn thiệt nhưng e thấy vậy luôn ah anh..haizz.
Bạn thân e nó hiểu hết những gì e từng trải qua còn thấy thương em nữa. Nó nói " Sao mày sống tốt mà mày thảm quá" Em cũng thấy em hết làm người tốt nổi rồi..Vì cái gì cũng có giới hạn..hic em thấy mệt rồi anh ơi
Haizzz,
Học cách coi nhẹ những chuyện, người làm mình sầu khổ đi em :) Sẽ thấy dễ chịu hơn.
Tìm đến những người, làm những việc khiến em thấy bình thản ấy :)
Việc gì làm cho người khác mà cảm thấy không được đền đáp xứng đáng thì sau khỏi làm; chuyện trời ơi đất hỡi ở đâu ụp xuống thì không tránh khỏi; lòng dạ con người thâm sâu khó đoán, mình còn không hiểu nổi mình nên tin người có chừng mực tránh thất vọng tràn trề.
Người tốt thì mãi là người tốt thôi :)))))))))))
---
Cung Phúc của chị còn bị tuần kìa, người ta nói chị bạc phúc kìa...có kêu đâu :)))))))
Đầu trang

minhtuan911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vietnam23042017 đã viết: 00:12, 20/01/18
minhtuan911 đã viết: 00:10, 20/01/18

Cậu mình có 3 cô con gái, nhưng không truyền cho ai được.

Tuy vậy cậu có rất nhiều học trò, và học trò coi thầy như bố đẻ của họ. Âu cũng là cái duyên lành :)
Chuẩn bác ah.
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lục Tuyết Kỳ »

Thi An đã viết: 00:15, 20/01/18 Haizzz,
Học cách coi nhẹ những chuyện, người làm mình sầu khổ đi em :) Sẽ thấy dễ chịu hơn.
Tìm đến những người, làm những việc khiến em thấy bình thản ấy :)
Việc gì làm cho người khác mà cảm thấy không được đền đáp xứng đáng thì sau khỏi làm; chuyện trời ơi đất hỡi ở đâu ụp xuống thì không tránh khỏi; lòng dạ con người thâm sâu khó đoán, mình còn không hiểu nổi mình nên tin người có chừng mực tránh thất vọng tràn trề.
Người tốt thì mãi là người tốt thôi :)))))))))))
---
Cung Phúc của chị còn bị tuần kìa, người ta nói chị bạc phúc kìa...có kêu đâu :)))))))
Dạ em đã cố gắng coi nhẹ hết sức có thể r chị ah.mà lâu lâu vẫn nổi cơn.hí hí.Kiểu như em rảnh rỗi sinh nông nỗi á chị.
Đúng là lòng dạ con người thâm sâu khó đoán chị ha, ..E cũng đang tập cái tính trước khi làm điều gì cho ai phải suy nghĩ người ta có đáng k cái đã
Còn cung phúc thì em thấy nó k có giá trị gì đâu chi, thiệt luôn..Em thấy cung phúc e tốt mà số e hẩm hiu thấy mà ghê luôn..Nên chi có tuần cung phúc e nghỉ chắc k có vấn đề gì đâu c ah
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vietnam23042017 đã viết: 00:12, 20/01/18 Bạn đã nói thế thì mình tin chứ. Cũng có nhiều sự việc không sao giải thích cho thấu đáo được.
- Cậu mình có 3 cô con gái, nhưng không truyền cho ai được.

@@ cậu anh ở đâu dzi anh...Anh cho em đi bái sư phụ với..Em cũng muốn làm đệ tử của pháp sư..Tính e đảm bảo trung thành 100%..cậu anh có nhận em dc k anh?
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Aaaa..Anh Vietnam23042017 ơiii..Em có tin vuii. em phát hiện ra em rất là khoái 1 bạn cùng cty emm..Bạn ấy rất là thông minh, du học us về, tính tình lại rất dễ gần dễ thương, cười 1 phát là em muốn xỉu luôn..Giong nói thì..hực..Đúng kiểu giọng nói khiến e chết mê chết mệt anh ah..Em rất thích tính cách bạn này, kiểu thông minh và khiêm tốn. Bạn ấy còn nói nhìn e giống diễn viên ABC nữa, làm e khoái muốn chết( thực tế e thấy e chẳng giống tí nào luôn, há há)
E từng nghĩ ah thôi k chuyển việc nữa lấy bạn này làm động lực đi làm mỗi ngày..Nhưng rồi..Em phát hiện ra 1 sự thật tàn nhẫn..BẠN ẤY THÍCH CON TRAI..
T.T
huhu...Buồn quá anh..Số em đúng đen như nhọ nồi...
Sửa lần cuối bởi Lục Tuyết Kỳ vào lúc 21:30, 22/01/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”