PHÁ QUÂN BIỆT LUẬN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: PHÁ QUÂN BIỆT LUẬN

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Xin chào bác Tukylan, nhân đây bác có bài bình về Phá quân, cháu/em xin cũng xin hỏi về trường hợp của cháu có Phá quân cư mệnh hội địa kiếp, hỏa tinh hãm địa, lại có thiên hình, linh tinh, phi liêm, phục binh đều hãm chiếu về thì các sao này ảnh hưởng đến Phá Quân như thế nào ạ? Cảm ơn bác ạ
Hình ảnh
[/quote]

Bạn có chắc chắn về giờ sinh của mình không?
[/
Giờ sinh này do mé em cung cấp, em nghĩ là chính xác ạ!
[/quote]

Quả thực băn khoăn, đây là số trùm sò băng đảng. Bạn thông cảm k xem.
Đầu trang

muatuyettan2015
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi muatuyettan2015 »

Cảm ơn bác Tukylan về bài chia sẻ. Nếu bác có thời gian, mong bác cho đôi lời về lá Phá Quân của cháu ạ.
Điều cháu lo nhất là tam hợp Tử Phụ Nô, hội họp đủ sát tinh :(
Hình ảnh
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Vậy là Phá Triệt của mình ngộ Tả Khôi Việt Quyền Lộc rồi. Tuy nhiên tự nghiệm lý, Liêm Phủ Khúc Kỵ cư Phúc nên mình hay nghi ngờ, nên nhiều khi chiến hữu ở gần hữu dụng mà ko thân, ở xa lại thành thân mới hay.
Tuy nhiên, Phá hội Linh, theo bac TuKyLan liệu có vấn đề gì không?
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

muatuyettan2015 đã viết: 18:57, 30/01/18 Cảm ơn bác Tukylan về bài chia sẻ. Nếu bác có thời gian, mong bác cho đôi lời về lá Phá Quân của cháu ạ.
Điều cháu lo nhất là tam hợp Tử Phụ Nô, hội họp đủ sát tinh :(
Hình ảnh
Phá Quân này bản lĩnh đấy, sáng tạo và xông xáo, sau giàu và có chút danh tiếng. Tuy k thực sự hợp phụ mẫu nhưng cũng là người thuận theo phụ mẩu.
Chơi với cung Nô vừa lợi vừa hại. Là tương quan kẻ Lộc người Quyền đều có lợi. Ở thế nhị hợp với Nô mối quan hệ này đi song hành lâu dài, nên khi hợp tác cần thận trọng kẻo lúc đầu tốt sau quay ra kiện nhau.
Cung Tử bất lợi, chậm muộn, con khó nuôi và cũng khó dạy
Đầu trang

ngominhhuynh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ngominhhuynh »

Nhờ bác luận giúp ls bạn này. Phá cư ngọ anh tinh nhập miếu
Xin hỏi bác đại vận 25-35 đẹp thế sao vẫn lận đận, có chăng do triệt?
Hạn nhập bào có kk đắc địa thì bạo phát hay khốn đốn khi tử phủ ngộ triệt?
Bạn này nữ mà cốt cách mạnh mẽ, xin bác xem giúp hậu vận chồng con. Xin cảm ơn bác.

Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngominhhuynh đã viết: 21:10, 30/01/18 Nhờ bác luận giúp ls bạn này. Phá cư ngọ anh tinh nhập miếu
Xin hỏi bác đại vận 25-35 đẹp thế sao vẫn lận đận, có chăng do triệt?
Hạn nhập bào có kk đắc địa thì bạo phát hay khốn đốn khi tử phủ ngộ triệt?
Bạn này nữ mà cốt cách mạnh mẽ, xin bác xem giúp hậu vận chồng con. Xin cảm ơn bác.

Hình ảnh
Lá số nữ này có mấy điểm bất lợi:
1. Mệnh Phá Tồn cát xứ tàng hung
2. Nữ mệnh Đào Hồng Sát Phá Liêm Tham: Sát phu, chồng chịu nhiều áp lực.
3. Cung Phu Tử Phủ ngộ Triệt sẽ gãy vì 2 sao này đều sợ triệt. Ngoài ra ngộ Vũ Cô quả các sao cô đơn bậc nhất lá số + Linh Xương La Vũ cách.
Từ đó nếu k bỏ nhau thì anh chồng dễ ra đi về nơi xa lắm.
Vận 25-34 tại Phu cung, như đã phân tích k gọi là tốt, cuối vận sẽ đỡ.
Hạn cung bào chẳng qua là tiểu hạn, phát hay k tùy đại hạn và phi tinh năm tiểu hạn, không thể võ đoán được.
Nói Chung công việc thì sẽ ổn, nhưng chồng con thì khó nói đến sướng được, k trông chờ được sự gánh vác tương trợ gì nhiều ở chồng.
Đầu trang

hahuong181
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hahuong181 »

TuKyLan đã viết: 18:52, 30/01/18 Xin chào bác Tukylan, nhân đây bác có bài bình về Phá quân, cháu/em xin cũng xin hỏi về trường hợp của cháu có Phá quân cư mệnh hội địa kiếp, hỏa tinh hãm địa, lại có thiên hình, linh tinh, phi liêm, phục binh đều hãm chiếu về thì các sao này ảnh hưởng đến Phá Quân như thế nào ạ? Cảm ơn bác ạ
Hình ảnh
[/
[/quote]

[/quote
Nói thật thì cháu thấy bản thân mình là người lúc tốt lúc xấu, nhưng bản thân cháu là người hướng nội, nhà cháu lúc nhỏ khá khó khăn, không được bố mẹ qtâm nhiều nhưng từ bé đến lớn cháu chưa bao giờ tụ tập ăn chơi quậy phá bao giờ, và cũng cố gắng học hành, quan trọng là cháu cũng ko thuộc dạng lớn gan,lì lợm để trở thành trùm sò băng đảng. Cháu chỉ muốn nói đôi lời, dù sao cũng cảm ơn bác đã có qtâm đến lá số cháu,cháu xin dừng tại đây ,cảm ơn bác!
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hahuong181 đã viết: 22:18, 30/01/18
TuKyLan đã viết: 18:52, 30/01/18 Xin chào bác Tukylan, nhân đây bác có bài bình về Phá quân, cháu/em xin cũng xin hỏi về trường hợp của cháu có Phá quân cư mệnh hội địa kiếp, hỏa tinh hãm địa, lại có thiên hình, linh tinh, phi liêm, phục binh đều hãm chiếu về thì các sao này ảnh hưởng đến Phá Quân như thế nào ạ? Cảm ơn bác ạ
Hình ảnh
[/
[/quote
Nói thật thì cháu thấy bản thân mình là người lúc tốt lúc xấu, nhưng bản thân cháu là người hướng nội, nhà cháu lúc nhỏ khá khó khăn, không được bố mẹ qtâm nhiều nhưng từ bé đến lớn cháu chưa bao giờ tụ tập ăn chơi quậy phá bao giờ, và cũng cố gắng học hành, quan trọng là cháu cũng ko thuộc dạng lớn gan,lì lợm để trở thành trùm sò băng đảng. Cháu chỉ muốn nói đôi lời, dù sao cũng cảm ơn bác đã có qtâm đến lá số cháu,cháu xin dừng tại đây ,cảm ơn bác!
[/quote]

Thế nên từ đầu tôi mới hỏi lại giờ sinh. Nếu bạn thực là lá số đó sau sẽ trùm sò có tiếng. Có thời gian nên kiểm định lại giờ sinh.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MarkHolland đã viết: 19:43, 30/01/18 Vậy là Phá Triệt của mình ngộ Tả Khôi Việt Quyền Lộc rồi. Tuy nhiên tự nghiệm lý, Liêm Phủ Khúc Kỵ cư Phúc nên mình hay nghi ngờ, nên nhiều khi chiến hữu ở gần hữu dụng mà ko thân, ở xa lại thành thân mới hay.
Hình ảnh
Phá Quân này ngộ Triệt là hay, có Quyền lộc không sợ Linh lắm. Sẽ ngon về tiền tài công việc. Tuy nhiên từ mệnh nhìn thấy Linh Xuong La Vũ, lại Vũ Sát Cô Quả, đáo hạn cung mệnh ít gặp cát tường
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

TuKyLan đã viết: 22:34, 30/01/18
MarkHolland đã viết: 19:43, 30/01/18 Vậy là Phá Triệt của mình ngộ Tả Khôi Việt Quyền Lộc rồi. Tuy nhiên tự nghiệm lý, Liêm Phủ Khúc Kỵ cư Phúc nên mình hay nghi ngờ, nên nhiều khi chiến hữu ở gần hữu dụng mà ko thân, ở xa lại thành thân mới hay.
Hình ảnh
Phá Quân này ngộ Triệt là hay, có Quyền lộc không sợ Linh lắm. Sẽ ngon về tiền tài công việc. Tuy nhiên từ mệnh nhìn thấy Linh Xuong La Vũ, lại Vũ Sát Cô Quả, đáo hạn cung mệnh ít gặp cát tường
Mình tự nghiệm thì thế này:
+ Vũ Sát Cô Quả: đúng là khi gặp nạn thì hay bị chiến hữu bỏ lại nhưng cũng gặp quý nhân cứu giúp (ko phải chiến hữu nhé). Mình vì nó mà lao lý, thế mà bố con nhà nó phủi sạch ko liên quan, nghĩ vẫn ức.
+ Linh Xương La Vũ: Ý đã quyết mà cứ có ông ở ngoài thổi vào là ko hiểu sao tay làm theo => hỏng việc mặc dù tâm cảm thấy sai sai (nó làm là mình ko nghe đâu, nhưng nó nói có khi mình lại nghe).
+ Thất Sát cư tài nên đúng là khá coi nhẹ tiền bạc mà hám danh hơn.
+ Hôn nhân hy vọng là đẹp :">
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”