Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi Loan1992 »

thắng2016 đã viết: 19:29, 05/02/18
Loan1992 đã viết: 19:23, 05/02/18
thắng2016 đã viết: 18:29, 05/02/18
Bạn gieo được quẻ thủy trạch tiết không động.
Huynh đệ tý thủy.
Quan quỷ tuất thổ
Phụ mẫu thân kim ứng
Quan quỷ sửu thổ
Tử tôn mão mộc
Thê tài tỵ hỏa thế
Ngày mậu thìn tuất hợi lâm không
Mã dần
Lộc tỵ
Quẻ tiết: Hoán là lìa loài vật không lìa đến cùng chót cho lên tiếp đến là tiết nghĩa là chừng mực tiết độ dè dặt. Trên chầm có nươc sự chứa của chầm cói hạn , đầy thì không chứa đầy được nữa là tượng tiết độ.

Kl: Xem hôn nhân mà được quẻ lục hợp thì tương đối thuận lợi nhưng đây lại là quẻ tĩnh có sự trì trệ chậm chạp trong hôn nhân. Mà hình như bạn có người yêu rồi thì phải? Tháng 8,9 âm năm mậu tuất tình duyên rất đẹp với bạn.nhưng vẫn còn khó khăn mong bạn lên quyết định thận trọng tỉnh táo trước các mối quan hệ của mình.
Mong nhận được hồi âm của bạn?
Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
Cháu cảm ơn chú luận cho cháu ạ. Đúng là tc của cháu trì trệ chậm chạp. Ny cháu cũng tính năm nay tiến tới hôn nhân thì chia tay từ tháng 7 âm vừa rồi ạ, hiện tại cháu chưa nhận lời ai ạ. Cháu ko biết còn duyên với bạn ấy ko ạ, bạn ấy bằng tuổi cháu.
Tình duyên tan hợp, hợp tan là lẽ thường tình. Thế ny bạn vẫn liên lạc hay nhăn tin không?
[/quote
Dạ ko ạ. 😥
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 18:29, 05/02/18
Bạn gieo được quẻ thủy trạch tiết không động.
Huynh đệ tý thủy.
Quan quỷ tuất thổ
Phụ mẫu thân kim ứng
Quan quỷ sửu thổ
Tử tôn mão mộc
Thê tài tỵ hỏa thế
Ngày mậu thìn tuất hợi lâm không
Mã dần
Lộc tỵ
Quẻ tiết: Hoán là lìa loài vật không lìa đến cùng chót cho lên tiếp đến là tiết nghĩa là chừng mực tiết độ dè dặt. Trên chầm có nươc sự chứa của chầm cói hạn , đầy thì không chứa đầy được nữa là tượng tiết độ.

Kl: Xem hôn nhân mà được quẻ lục hợp thì tương đối thuận lợi nhưng đây lại là quẻ tĩnh có sự trì trệ chậm chạp trong hôn nhân. Mà hình như bạn có người yêu rồi thì phải? Tháng 8,9 âm năm mậu tuất tình duyên rất đẹp với bạn.nhưng vẫn còn khó khăn mong bạn lên quyết định thận trọng tỉnh táo trước các mối quan hệ của mình.
Mong nhận được hồi âm của bạn?
Cháu cảm ơn chú luận cho cháu ạ. Đúng là tc của cháu trì trệ chậm chạp. Ny cháu cũng tính năm nay tiến tới hôn nhân thì chia tay từ tháng 7 âm vừa rồi ạ, hiện tại cháu chưa nhận lời ai ạ. Cháu ko biết còn duyên với bạn ấy ko ạ, bạn ấy bằng tuổi cháu.
Tình duyên tan hợp, hợp tan là lẽ thường tình. Thế ny bạn vẫn liên lạc hay nhăn tin không?
Dạ lằng nhằng tới qua 2/9 là ko lien lạc j nữa ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Loan1992 đã viết: 19:49, 05/02/18
[/quote
Dạ ko ạ. 😥
Bạn yên tâm đi quẻ tiết bạn thành tâm gieo về tình duyên là thuận lợi đấy. Tuy bước đầu khó khăn nhưng năm sau thuận lợi đấy giai đoạn từ tháng 6 đến tháng 8 âm năm sau thuận lợi đấy.
Các quẻ về tình duyên tôi xem thì quẻ của bạn là tương đối thuận lợi hơi chậm chút thôi.
Lên bạn không cần phải lo lắng nhiều. Hợp tan đều do duyên tác động. Hết duyên thì chia tay. Duyên đến thì tự tìm đến nhau thôi nhé bạn.
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thắng2016 đã viết: 20:26, 05/02/18
Loan1992 đã viết: 19:49, 05/02/18

[/quote
Dạ ko ạ. 😥
Bạn yên tâm đi quẻ tiết bạn thành tâm gieo về tình duyên là thuận lợi đấy. Tuy bước đầu khó khăn nhưng năm sau thuận lợi đấy giai đoạn từ tháng 6 đến tháng 8 âm năm sau thuận lợi đấy.
Các quẻ về tình duyên tôi xem thì quẻ của bạn là tương đối thuận lợi hơi chậm chút thôi.
Lên bạn không cần phải lo lắng nhiều. Hợp tan đều do duyên tác động. Hết duyên thì chia tay. Duyên đến thì tự tìm đến nhau thôi nhé bạn.
Cháu cảm ơn ạ. Cháu sẽ nghiệm và chia sẻ lại. Chúc chú mạnh khỏe năm mới an khang.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocanh96 đã viết: 18:06, 05/02/18
thắng2016 đã viết: 21:42, 16/12/17
ngocanh96 đã viết: 21:35, 16/12/17

cháu cảm ơn chú nhiều đã nhắc nhở về ngày bay ạ. Cháu đã đọc được từ hôm trước nhưng hôm nay mới có điều kiện hồi âm lại.
về visa, ứng kì là cuối tháng tí âm lịch, đầu tháng sửu tức là cuối tháng 11 đầu tháng 12 âm lịch ạ chú?
Cuối tháng 11 đầu tháng 12 âm bạn à.
Mà đợi được câu trả lời của bạn tôi cũng cảm thấy sót hết cả ruột.
Dù thế nào cũng nghiệm lý nhé bạn.
Cảm ơn và chúc may mắn.
Dạ cháu chào bác. Hôm nay cháu phản hồi lại để bác nghiệm lí ạ. Cháu nhận được visa vào ngày 04/01 dl tức ngày 18/11 âm lịch ạ. Cũng may mắn mọi chuyện diễn ra đúng kể hoạch vì hồ sơ của cháu khá tốt từ yếu tố tài chính đến yếu tố công việc, mục đích chuyến đi ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều
Cảm ơn bạn đã động viên, nghiệm lý hồi âm.
Năm mới mậu tuất đang đếm ngược từng ngày. Ngoài đường đào, mai thi nhau nở đón tết nguyên đán. Năm mới chúc bạn may mắn và thành công.
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Chào anh, em thành tâm gieo quẻ lúc 21h36p ngày 05/02/2018. Do không biết cách gieo quẻ trên diễn đàn nên em không biết thế nào. Mong anh giúp đỡ và xem giúp em tình duyên, công danh và tiền tài ạ, em chân thành cảm ơn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NangHa115 đã viết: 21:38, 05/02/18 Chào anh, em thành tâm gieo quẻ lúc 21h36p ngày 05/02/2018. Do không biết cách gieo quẻ trên diễn đàn nên em không biết thế nào. Mong anh giúp đỡ và xem giúp em tình duyên, công danh và tiền tài ạ, em chân thành cảm ơn.
Bạn hỏi nhiều vấn đề như này một quẻ khó trả lời chính xác cho bạn được. Các vấn đề trên phải thành hai quẻ thì dễ trả lời mà chính xác hơn. Tình duyên một quẻ công danh tiền tài một quẻ. Vậy bạn muốn hỏi về vấn đế gì trước? Đệ tôi dùng ngày giờ ra quẻ cho bạn?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bói dịch vẫn là hỏi Phật, thần để đoán định tương lai lành và dữ. Sơ khai của dịch bói bằng cỏ thi vẫn phải thắp hương ăn mặc chỉnh tề dùng cỏ thi chia dần dần thành tượng quẻ. Sau này quỷ cốc tử mới cải tiến dùng ba đồng xu hay gọi là ba đồng âm dương giúp gieo quẻ nhanh hơn dễ dàng thuận tiện hơn cho người xem và ngươi giải. Nếu như dùng một đồng gieo có thể mặt sấp hay mặt ngửa vẫn là may rủi nhưng dùng 3 đồng xu lắc đều tròn trong lòng bàn tay và tổng cộng sáu lần gieo ra quẻ khấn Phật, thần thì khó mà sai quẻ được.
Sự cảm ứng đạo giao của con người tài tình đến vậy. Khi có cảm tất có ứng thế giới vô hình tâm linh như một loại sóng rất cao mà các thiết bị máy móc không thể đo được. Những sóng càng cao đó biết trước được tương như có chiều không gian khác. Trong cuộc sống hiện tại đầy rẫy những điều bất ngờ và lo lắng để giảm những điều không hay chỉ còn cách hỏi thần mà muốn hỏi phải có phương pháp giải đoán mang tính triết lý và khoa học đã chứng minh là dịch lý. Phương tiện tốt nhất để đem thông tin của Phật thần đến người dương là ba đồng âm dương hay ba đồng tiền có hai mặt tượng trưng cho âm dương cũng là gốc của ngũ hành mà tạo lên các môn huyền học đều xuất phát từ âm dương ngũ hành.
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

thắng2016 đã viết: 22:03, 05/02/18
NangHa115 đã viết: 21:38, 05/02/18 Chào anh, em thành tâm gieo quẻ lúc 21h36p ngày 05/02/2018. Do không biết cách gieo quẻ trên diễn đàn nên em không biết thế nào. Mong anh giúp đỡ và xem giúp em tình duyên, công danh và tiền tài ạ, em chân thành cảm ơn.
Bạn hỏi nhiều vấn đề như này một quẻ khó trả lời chính xác cho bạn được. Các vấn đề trên phải thành hai quẻ thì dễ trả lời mà chính xác hơn. Tình duyên một quẻ công danh tiền tài một quẻ. Vậy bạn muốn hỏi về vấn đế gì trước? Đệ tôi dùng ngày giờ ra quẻ cho bạn?
Thành thật sorry anh ạ, em không biết nên hỏi hơi nhiều vấn đề. Em xin nhờ anh xem giúp em tình duyên ạ. Em chân thành cảm ơn
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NangHa115 đã viết: 09:10, 06/02/18
thắng2016 đã viết: 22:03, 05/02/18
Thành thật sorry anh ạ, em không biết nên hỏi hơi nhiều vấn đề. Em xin nhờ anh xem giúp em tình duyên ạ. Em chân thành cảm ơn
Không sao cảm ơn bạn đã tham gia.
Từ ngày giờ tôi dùng dịch số mai hoa ra được quẻ hỏa trạch khuê động hào 2 biến hỏa lôi phệ hạp.

Hỏa trạch khuê: Đoài ao trạch đầm hồ. Ly là lửa. Chầm thấm xuống lửa bốc lên trái nghịch nhau. Là tượng trái lìa, cơ biến xảo quái.
Biến hỏa lôi phệ hạp: Tình lý có chỗ khả quan sau mới hợp nhau được.

Kl: Tình duyên của bạn thời gian đầu không thuận lợi có sự ngăn cản, chia lìa mà không được hanh thông. Thời gian đầu khó mà tìm được người ưng ý đối với bạn. Sang năm mậu tuất tính duyên của bạn tương đối thuận lợi hơn thời điểm hiện tại. Tuy vẫn còn nhiều cái chưa vừa ý với bản thân bạn nhưng rồi mọi chuyện sẽ thuận thôi cũng phải mất một thời gian mới thuận lợi được. Quẻ này thấy có mấy anh tán? Hay cũng mấy mối giới thiệu thì phải?
Mong bạn sớm hồi âm để nghiệm lý?

Xong quẻ này nếu bạn còn duyên xem tiếp quẻ công danh? Và bạn cho biết thông tin đang làm gì? Để luận giải chính xác hơn.

Quẻ của bạn đây.
Phụ mẫu tị hỏa phụ mẫu tị hỏa
Huyng đệ sửu thổ huynh đệ sửu thổ
Tử tôn dậu kim thế. tử tôn dậu kim
Huynh đệ sửu thổ. huynh đệ thìn thổ
Quan quỷ mão mộc > quan quỷ dần mộc
Phụ mẫu tị hỏa ứng thê tài tý thủy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”