Nhờ các bạn xem vận hạn 2018 giúp ĐAN TRÌ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ các bạn xem vận hạn 2018 giúp ĐAN TRÌ.

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Mẹ em mất Tân Mão 2011.
Mà đoán sai là chuyện thường mà anh. Có thể đoán cha mẹ có hung hiểm năm đó. Còn mấy chục người chung 1 lá số. Người mất cha mẹ người không :D.
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

Đan Trì đã viết: 20:57, 06/02/18
Em thì thấy thế này, tử vi là môn rất khó, nếu chỉ nhìn sao rồi ghép phân cách cục thì mới đi được một nửa chặng đường, đoán hạn thì nó là số 1, không ngẫu nhiên mà nó được phong là đệ nhất thần số.
Về lá số của anh là lá số tốt, về tinh đẩu thì đắc cách âm hãm gặp hóa khoa linh tinh và tam minh, lương hãm được triệt khai sáng, thêm thiên việt hỏa đới kim trợ lực, tài nhật hãm hóa lộc được tuần và không kiếp trợ lực. Một mình thằng kình dương thì chẳng thể làm gì nhiều vì đã có một vài sao chế hóa, kình dương dương kim sinh cho thiên đồng dương thủy đã giảm bớt phần tác hại, thị phi chút cũng chẳng sao vì vốn bản tính của thái dương đã có tính thị phi rồi. Cung tài thái dương hóa lộc lại thêm nhị hợp tử phủ cung huynh nhị hợp thì biết tài chính thế nào rồi. Em đồng ý với ý kiến của ông Quách Xảo Què, lá này mệnh có tính âm hơi mạnh và đến nay cũng không có sự kiện gì lớn lắm, nhân vật nổi tiếng như anh thì mọi người cũng biết sơ sơ rồi. Em thì xin ý kiến là năm 2018 là năm rất khó thay đổi, nên duy trì tính ổn định thì tốt hơn.
Chúc anh năm mới gặt hái được nhiều thành công, nhiều điều mới mẻ, nhiều sức khỏe và thật tươi trẻ!
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

tuần triệt ko làm sáng âm dương... đáng tiếc là vậy ... được cái này thì mất cái kia...

nếu mà đẹp là nhờ thăng khác ... :-h
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng vậy. Đắc là đắc, hãm là hãm.
Âm dương đắc địa thì cuộc đời ổn định êm đềm, được cha mẹ trợ lực, sinh ra cuộc đời có nền tảng hơn, phúc lộc dày hơn.
Âm Dương hãm thì vất vả, bất ổn, tự thân vận động nhiều hơn :)).
Đầu trang

uongvancong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi uongvancong »

a đan trì ơi, bố mẹ a có làm về kinh doanh buôn bán hay liên quan tới kdoanh k ạ?
nếu sai hay đúng a cứ nói nha ^^, e cần nghiệm lý chút
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

mà lá này của em... em nên tập trung vào chuyên môn đi... vì về sau sẽ có tiếng tăm...nhiều người cũng biết tới nữa

đừng dành nhiều tg cho tv... vào vận tốt thì nên quên dần vì nó sẽ làm em mất công lắm
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

kingsman đã viết: 19:54, 07/02/18 mà lá này của em... em nên tập trung vào chuyên môn đi... vì về sau sẽ có tiếng tăm...nhiều người cũng biết tới nữa

đừng dành nhiều tg cho tv... vào vận tốt thì nên quên dần vì nó sẽ làm em mất công lắm
Lúc đăng bài này là 19 giờ 54 phút, lấy thử 1 quẻ thì mấy lời trên dành cho bạn thì hợp lý hơn.
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 19:58, 07/02/18
kingsman đã viết: 19:54, 07/02/18 mà lá này của em... em nên tập trung vào chuyên môn đi... vì về sau sẽ có tiếng tăm...nhiều người cũng biết tới nữa

Lúc đăng bài này là 19 giờ 54 phút, lấy thử 1 quẻ thì mấy lời trên dành cho bạn thì hợp lý hơn.
Tôi ko biết sài quẻ... càng làm biếng đọc sách tv .... tôi chỉ biết giải ls 8->
Đầu trang

Trường Sơn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Trường Sơn »

Tiểu vận năm sau của tù trưởng nhiều sao tốt chắc sẽ có nhiều phát triển nhưng bôn ba lặn lội hơn mã tràng sinh lộc tồn. Vào vận spt có biến đổi trong cuộc sống. Nhưng mà tù trưởng sẽ phải suy nghĩ nhiều về con đường mình đi (thế tang môn, phá quân ngộ lưu tang) lưu tuế sẽ giúp tù trưởng quyết tâm thực hiện dự định hơn (vũ quyền), có xu hướng phạm pháp (hình võng quan phù) . Tôi đoán công việc thuận lợi nhưng dễ hao tài lưu lộc song hao tỵ hợi. Chúc vui vẻ :D
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

uongvancong đã viết: 19:51, 07/02/18 a đan trì ơi, bố mẹ a có làm về kinh doanh buôn bán hay liên quan tới kdoanh k ạ?
nếu sai hay đúng a cứ nói nha ^^, e cần nghiệm lý chút
Không em ạ. Mẹ anh và bố đẻ anh là giáo viên.

Bỏ bê 2-3 năm rồi =)).
quách xảo què đã viết: 19:58, 07/02/18 Lúc đăng bài này là 19 giờ 54 phút, lấy thử 1 quẻ thì mấy lời trên dành cho bạn thì hợp lý hơn.
Thầy què nói chuẩn :v. Tutruong đủ pro để chỉ giáo chuyện đời cho khối "tiền bối" ấy chứ =)).
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”