Bao giờ lấy chồng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
uongvancong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bao giờ lấy chồng?

Gửi bài gửi bởi uongvancong »

tieumiu92 đã viết: 00:16, 12/12/17 - Anh lấy em chứ?
- Không. Bao giờ giàu anh mới lấy vợ
....
Thanh xuân có bao nhiêu để chờ đợi một người. Người ta có biết tôi hoang mang, lo lắng thế nào không?
Tôi chỉ mong có người ở cùng để có thể tiết kiệm tiền. Có người ở bên cạnh một cách danh chính ngôn thuận, ko bị ai soi mói, không làm bố mẹ xấu hổ. Chưa cưới ngay cũng không sao, chỉ cần người ta về nhà tôi, xin phép bố mẹ tôi đàng hoàng cho hai đứa sống cùng nhau, chỉ cần người ta đưa tôi về nhà, nói với bố mẹ ngta rằng tôi sẽ ở cùng ngta. Vậy thôi. Chỉ cần vậy thôi.
Yêu không có tội, nhưng yêu một cách cố chấp, mặc kệ tình yêu đó đã đủ lâu mà chưa nhìn thấy kết thúc ở đâu, thì có lẽ là đang tự hành hạ mình, có tội với bản thân và người thân của mình.
Dừng lại chứ? Có thể dừng lại không?
em nghĩ chị nên hỏi thẳng băng là có lấy không, không lấy tui đi tìm người khác tui nhiều tuổi rồi
chục chị sớm lấy ck nha
Đầu trang

giangdks
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi giangdks »

29-31 cưới nhé. Lúc đấy có hạn cưới. Năm nay có đào hoa thiên không. Dễ chia tay lắm. Trân trọng được thì giữ bạn ạ
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

uongvancong đã viết: 18:22, 12/12/17
....
Thanh xuân có bao nhiêu để chờ đợi một người. Người ta có biết tôi hoang mang, lo lắng thế nào không?
Tôi chỉ mong có người ở cùng để có thể tiết kiệm tiền. Có người ở bên cạnh một cách danh chính ngôn thuận, ko bị ai soi mói, không làm bố mẹ xấu hổ. Chưa cưới ngay cũng không sao, chỉ cần người ta về nhà tôi, xin phép bố mẹ tôi đàng hoàng cho hai đứa sống cùng nhau, chỉ cần người ta đưa tôi về nhà, nói với bố mẹ ngta rằng tôi sẽ ở cùng ngta. Vậy thôi. Chỉ cần vậy thôi.
Yêu không có tội, nhưng yêu một cách cố chấp, mặc kệ tình yêu đó đã đủ lâu mà chưa nhìn thấy kết thúc ở đâu, thì có lẽ là đang tự hành hạ mình, có tội với bản thân và người thân của mình.
em nghĩ chị nên hỏi thẳng băng là có lấy không, không lấy tui đi tìm người khác tui nhiều tuổi rồi
chục chị sớm lấy ck nha
Cảm ơn em. Hihi
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

giangdks đã viết: 18:43, 12/12/17 29-31 cưới nhé. Lúc đấy có hạn cưới. Năm nay có đào hoa thiên không. Dễ chia tay lắm. Trân trọng được thì giữ bạn ạ
Cảm ơn bạn ^^ Mình than vậy thôi chứ cũng nhiều lần chia tay rồi mà không dứt khoát nổi nên xác định là giữ gìn. Mong là sẽ có một cái kết đẹp :D
Đầu trang

giangdks
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tieumiu92 đã viết: 22:13, 12/12/17
giangdks đã viết: 18:43, 12/12/17 29-31 cưới nhé. Lúc đấy có hạn cưới. Năm nay có đào hoa thiên không. Dễ chia tay lắm. Trân trọng được thì giữ bạn ạ
Cảm ơn bạn ^^ Mình than vậy thôi chứ cũng nhiều lần chia tay rồi mà không dứt khoát nổi nên xác định là giữ gìn. Mong là sẽ có một cái kết đẹp :D
Hi hi. Cố lên tý. Chắc bạn ý chưa giàu thật ấy. Bảo mua vietlot đi cho nhanh giàu =))
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

giangdks đã viết: 22:16, 12/12/17
Hi hi. Cố lên tý. Chắc bạn ý chưa giàu thật ấy. Bảo mua vietlot đi cho nhanh giàu =))
Chưa giàu thì ra mắt hai bên cũng có sao đâu, bạn í cứ không thích.
Bạn này lại ko ưa mạo hiểm nên ko thích vietlot cơ. :))
Đầu trang

giangdks
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tieumiu92 đã viết: 00:16, 13/12/17
giangdks đã viết: 22:16, 12/12/17

Chưa giàu thì ra mắt hai bên cũng có sao đâu, bạn í cứ không thích.
Bạn này lại ko ưa mạo hiểm nên ko thích vietlot cơ. :))
Uh. Cứ ra mắt hai bên là ăn chắc được 50%. Đến đâu tính đến đó vậy. Ha ha
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ngày gần tết...
Anh có yêu em không?
Anh có cần em không?
Em giận dỗi đuổi anh đi là anh gom đồ đi thẳng, không thèm ngoái lại nhìn. Cũng chẳng phải lần đầu tiên. Em khóc rồi đuổi theo anh. Anh ở lại. Như vậy có phải là anh đang đối với em là thương hại?
Anh không dỗ dành em dù chỉ một lần được hay sao?
Đầu trang

Cá voi xanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Cá voi xanh »

tieumiu92 đã viết: 22:25, 07/02/18 Ngày gần tết...
Anh có yêu em không?
Anh có cần em không?
Em giận dỗi đuổi anh đi là anh gom đồ đi thẳng, không thèm ngoái lại nhìn. Cũng chẳng phải lần đầu tiên. Em khóc rồi đuổi theo anh. Anh ở lại. Như vậy có phải là anh đang đối với em là thương hại?
Anh không dỗ dành em dù chỉ một lần được hay sao?
nên quên đi e người này không thật lòng với e,hãy lấy người yêu mình và trân trọng mình thì mới hạnh phúc
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

....
Hi tieumiu,
Khuyên bạn dẹp ngay tức thì, nghe cách kể thì chắc con ong đã tỏ đường đi lối về?! Nếu họ nói chắc là khi nào giàu mới cưới thì 80% là lưỡng lự lập lờ rồi. Quan trọng là anh ta có đáng cho bạn giữ không? Tính cách, sự chăm sóc thương yêu, hiếu kính cha mẹ, bạn bè anh ta là những ai.....bạn nói thẳng với họ về điều làm bạn trăn trở hay chỉ để người ta đoán ý bạn? Đàn ông tự hiểu tâm lý phụ nữ được đâu. Nói thẳng có thể giúp bạn giải quyết vấn đề. Bạn cần tâm sự qua mục chém gió đi, mình sẽ tư vấn giúp bạn nếu bạn cần. Bạn còn trẻ mà, mới 92 chứ mấy.
Hana
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”