Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

daositre đã viết: 16:26, 08/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 15:47, 08/02/18 He he he chú Daosite ơi, ,
Tôi mới dc người ta cho vài viên này nè. Tôi sẽ đem về biếu gia đình tôi. Vui ghê :D

Hình ảnh
Đâu có vài viên đâu a, quá trời viên luôn đó :D , chúc mừng a nha, ai tặng a mà nhiều quá vậy a
Mấy viên lớn bằng đầu đũa và vài viên nhỏ. Tôi còn dc tặng 1 sợi chuỗi 108 hạt bằng gỗ trầm đẹp lắm. Người ấy chuyển lại cho người khác đưa tôi nói hãy dùng chuỗi niệm Phật để bớt suy nghĩ lung tung khi rảnh he he he. Món quà cuối năm tuyệt vời hả chú :D
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Loan1992 »

LySoVietNam2016 đã viết: 10:06, 17/01/18 Tượng này bị bể nát mà đã dc sửa lại đẹp như vầy nè chú Daositre. Người sửa xong ai cũng muốn dành ngài cả vì ở ngoài người làm giống tượng cổ đẹp lắm. Lên hình sao ko đẹp bằng ở ngoài. Nhưng đẹp quá hả chú? Đâu ai ngờ ngài đã là phế thải người ta liệng ngài ra đường, bị bỏ rơi đó. Giờ thì ai cũng dành. Công nhận người quá có tài.

Hình ảnh
Tượng đẹp quá chú ạ, nhìn vào cảm giác rất hạnh phúc hoan hỉ. Cháu cũng đã đọc ở chủ đề nào đó ko nhớ rõ chú nói về bạn chú cô có tài sửa tượng, chú nói cô rất giỏi, biết được cả tiền kiêp và có kinh nghiệm sửa tượng từ nhiều kiếp trước, luôn được các Ngài ở bên phù hô giúp đỡ,... Thật ngưỡng mộ hết sức nhóm của các cô chú. Chúc mọi người thật nhiều sức khỏe.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Loan1992 đã viết: 21:30, 08/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 10:06, 17/01/18 Tượng này bị bể nát mà đã dc sửa lại đẹp như vầy nè chú Daositre. Người sửa xong ai cũng muốn dành ngài cả vì ở ngoài người làm giống tượng cổ đẹp lắm. Lên hình sao ko đẹp bằng ở ngoài. Nhưng đẹp quá hả chú? Đâu ai ngờ ngài đã là phế thải người ta liệng ngài ra đường, bị bỏ rơi đó. Giờ thì ai cũng dành. Công nhận người quá có tài.

Hình ảnh
Tượng đẹp quá chú ạ, nhìn vào cảm giác rất hạnh phúc hoan hỉ. Cháu cũng đã đọc ở chủ đề nào đó ko nhớ rõ chú nói về bạn chú cô có tài sửa tượng, chú nói cô rất giỏi, biết được cả tiền kiêp và có kinh nghiệm sửa tượng từ nhiều kiếp trước, luôn được các Ngài ở bên phù hô giúp đỡ,... Thật ngưỡng mộ hết sức nhóm của các cô chú. Chúc mọi người thật nhiều sức khỏe.
Cảm ơn, cháu. Người ta thì khỏi nói nữa rồi.
Vừa rồi mới dc nhờ sửa 1 tượng mà mấy nghệ nhân ăn tiền xong rồi chạy làm ai cũng phiền não. Người dc nhờ sửa lại. Người mà lãnh nhận thì yên tâm sẽ rất đẹp chùa lại ko tốn 1 xu teng nào, thâm chí người còn cúng dường vào để trả tiền điện nước người dùng để sửa. Người thì mảnh mai tướng tá đài cát mà leo giàn sửa tượng thấy phục sự kiên nhẫn thật. Cần bắt giàn để leo thì người cúng dường luôn tiền mướn giàn. Phải nói nơi nào rất hữu duyên lắm mới dc người nhận sửa. 1 khi nhận là người tự trả từ a-z, còn cúng dường thêm vào trước khi rời nữa.
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn, cháu. Người ta thì khỏi nói nữa rồi.
Vừa rồi mới dc nhờ sửa 1 tượng mà mấy nghệ nhân ăn tiền xong rồi chạy làm ai cũng phiền não. Người dc nhờ sửa lại. Người mà lãnh nhận thì yên tâm sẽ rất đẹp chùa lại ko tốn 1 xu teng nào, thâm chí người còn cúng dường vào để trả tiền điện nước người dùng để sửa. Người thì mảnh mai tướng tá đài cát mà leo giàn sửa tượng thấy phục sự kiên nhẫn thật. Cần bắt giàn để leo thì người cúng dường luôn tiền mướn giàn. Phải nói nơi nào rất hữu duyên lắm mới dc người nhận sửa. 1 khi nhận là người tự trả từ a-z, còn cúng dường thêm vào trước khi rời nữa.
[/quote]
Ngưỡng mộ tâm của cô ấy chú ạ. Cháu thấy bản thân nhỏ bé, vô vị quá. Chú có thể cho cháu Facebook của cô ấy được ko ạ? Cháu rất thích đọc bài chú viết về cô và nhóm thiện nguyện.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Loan1992 đã viết: 21:55, 08/02/18
Ngưỡng mộ tâm của cô ấy chú ạ. Cháu thấy bản thân nhỏ bé, vô vị quá. Chú có thể cho cháu Facebook của cô ấy được ko ạ? Cháu rất thích đọc bài chú viết về cô và nhóm thiện nguyện.
Hình như cô ta ko dùng facebook. Nếu có biết tôi cũng ko thể cho cháu. Nghe người nói facebook là nơi phá gia cang của rất nhiều người vì ba chuyện bà tám bà chín chi đó nên người ko bao giờ dùng và anh chồng người cũng ko dùng.
Đầu trang

Loan1992
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 22:11, 08/02/18
Loan1992 đã viết: 21:55, 08/02/18
Hình như cô ta ko dùng facebook. Nếu có biết tôi cũng ko thể cho cháu. Nghe người nói facebook là nơi phá gia cang của rất nhiều người vì ba chuyện bà tám bà chín chi đó nên người ko bao giờ dùng và anh chồng người cũng ko dùng.
Vậy cháu sẽ dõi theo qua các câu chuyện chú kể.😋
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 21:20, 08/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 15:47, 08/02/18 He he he chú Daosite ơi, ,
Tôi mới dc người ta cho vài viên này nè. Tôi sẽ đem về biếu gia đình tôi. Vui ghê :D

Hình ảnh
Đâu có vài viên đâu a, quá trời viên luôn đó :D , chúc mừng a nha, ai tặng a mà nhiều quá vậy a
Mấy viên lớn bằng đầu đũa và vài viên nhỏ. Tôi còn dc tặng 1 sợi chuỗi 108 hạt bằng gỗ trầm đẹp lắm. Người ấy chuyển lại cho người khác đưa tôi nói hãy dùng chuỗi niệm Phật để bớt suy nghĩ lung tung khi rảnh he he he. Món quà cuối năm tuyệt vời hả chú :D
Món quà tuyệt vời quá a, còn hơn trúng xổ số nữa đó, tiền bạc sao có thể mua dc những thứ này hả a, e mừng lay cho a đó, món quà quá tuyệt vời cuối năm :D
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

daositre đã viết: 22:10, 09/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 21:20, 08/02/18

Món quà tuyệt vời quá a, còn hơn trúng xổ số nữa đó, tiền bạc sao có thể mua dc những thứ này hả a, e mừng lay cho a đó, món quà quá tuyệt vời cuối năm :D
Yup, ba má của tôi biết dc vui lắm, vì gia đình tôi là Phật tử thuần thành. Gia đình tôi lại rất yêu mến người. Chuỗi hạt tôi dc tặng đẹp lắm he he he.

Người vừa nhận sửa 1 pho tượng phế thải to lắm. Tượng ấy người ta đã mướn 2-3 người nghệ nhân rất đắt tiền mà làm ko xong. Đến nay tượng nhìn kỳ lắm. Người tình cờ đến chùa trông thấy xót xa nên phát tâm sửa. Những người ở đó họ ko biết về người nhiều. Họ chỉ thấy 1 người nữ xinh đẹp tướng mảnh mai mà tượng thì to lớn hơn cô ta gấp mấy chục lần nên họ ko biết đang suy nghĩ sao. Tình cờ tôi nghe dc mấy cô nói chuyện với nhau khi họ đang đứng dưới cái giàn là, "Cô ấy xinh đẹp tướng yểu điệu tiểu thơ đài cát thì ko biết sửa sẽ ra sao. Người như cô ta đâu thấy ai làm những việc này. Thấy mấy ông nghệ nhân kia tướng tá to con vạm vỡ còn làm chưa xong. " Thật sự tướng người đài cát tiểu thơ nên đến sửa ai cũng ko tin là cô ấy chính là người các vị ấy mong đợi từ lâu nay mới hữu duyên xuất hiện. Những nơi trước khi người sửa xong đẹp trang nghiêm họ vẫn còn ngờ ngơ ko ngờ người làm dc đẹp đến vậy. Đơn giãn tướng người quá đài cát quý phái nên họ ko bao giờ nghĩ những cô như vậy chịu làm những việc này và làm đến viên man như thế. Khi ăn, các bà cụ ai cũng ăn xong. Nhìn qua người còn đầy chén. Ăn uống đi đứng chậm rai quý phái nên làm ai cũng bất ngờ đâu có gì lạ, vì ra field các bà cụ trông giống nghệ nhân hơn người ha ha ha. Người sửa trông rất dịu dang nhẹ nhang mà có mấy ai biết người sở huu đôi tay vàng và khối óc thông minh tuyệt đỉnh.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chú Daositre biết ko, có lần ở chỗ kia người rõ ràng đang sửa mà có bà nhất định ko tin là người chịu làm những việc này. Hỏi tại sao thì bà ấy nói cô ấy mới 20 mấy tuổi trẻ và đẹp đến vậy, tướng đài cát thì làm sao làm những việc này. Những việc này những nghệ nhân điêu khắc tượng bình thường chưa chắc lam dc, vì tượng Phật đâu phải ai cũng dung tới dc. Đụng tới tượng Phật đòi hỏi phải có căn cơ và người phải có nhiều năng lượng và lực gia trì mạnh lắm mới làm dc. Họ nghĩ người mới ngoài 20, tướng người quý phái thì ko bao giờ làm những việc này. Thật la. Rõ ràng người ta đang sửa mà nhất định ko tin là ko tin. Sau đó bà ấy lén ra field đứng dom nhiều ngày thì sau đó mới nói, "Nếu tôi ko đích thân ra tình cờ xem và tận mắt thấy người sửa thì tôi ko bao gio tin đâu. " Tôi chỉ đứng mỉm cười vì quá khôi hài. He he he Mà tôi nói thật. Tôi rất khâm phục. Bà ấy chỉ biết 1 việc người làm con ko tin. Biết rõ nhiều cái khác thì sẽ như chúng tôi là phục sát đất.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Ngày lễ Tình Nhân sắp tới, chú có tin vui gì chưa :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”