Lá số tứ trụ có vận hạn kém???

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số tứ trụ có vận hạn kém???

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

Kính nhờ các bác anh chị em trên diễn đàn xem giúp lá số tứ trụ này.
Từ khi tốt nhiệp ĐH ra trường,20 nam Chưa bao giờ tôi cảm thấy bế tắc như lúc này. Trước đây tôi thấy công việc thuận lợi, 12 năm làm Trưởng / Phó phòng cho các cty nước ngoài cũng đạt dc nhiều thành tựu trong công việc.
Tuy nhiên kể từ khi xin nghỉ Cv gần nhất năm 2016, thì 2 năm qua ko hiểu sao như tôi cảm thay vô duyên với các cơ hội công việc.Có lúc phỏng vấn xong, nhận thư mời làm việc rồi chuẩn bị đi làm thì đùng cái công ty thông báo kế hoạch thay đổi nên tạm dừng. Có công ty phỏng vấn 2 vòng rồi hẹn phỏng vấn vòng cuối với Tổng Giám đốc thì chơ dc 15 ngày sau phòng nhân sự báo là do thay đổi TổngGĐ nên thay đổi kế hoạch tạm dừng.
Công ty cũ thi gọi đi làm lại đúng lúc 2 con em đang phải nằm viện và yêu cầu phải đi gấp nên e ko thu xếp dc.
Hai năm qua em thấy mỗi lần có cơ hội thì lại cảm giác có điều gì đó luôn cản trở mình.<br/>
Nhờ bên tử vi thì có người nói do sinh tháng nhuận nên coi tử vi ko chính xác nên nhờ coi Tứ trụ.
Mong các bác, anh chị em diễn đàn xem giúp khi nào công việc của tôi mới dc hanh thông.
Cảm ơn nhiều.

Hình ảnh
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số tứ trụ có vận hạn kém???

Mong các bác , anh chị em xem giúp.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Theo mình thì mệnh anh tòng tài, từ vận 36t trở đi vận Nhâm Dần Quý Mão, thân nhược có gốc nên phá cách. Anh gặp nhiều khó khăn. Từ 56t trở đi lại dễ thở hơn.

Xin anh cho hỏi từ năm 26-35t anh kiếm tiền có dễ dàng không, mọi việc đều thuận lợi, nhưng thành công to đến đâu (kiếm được nhiều chừng nào).

Vợ có giúp đỡ anh được nhiều không?

Năm Mậu Tuất chắc anh sẽ cũng may mắn hơn nhueng do tổng quan đại vận không thuận nên không kỳ vọng nhiều.
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn bạn đã trả lời giúp .
Vận 26-35 đúng là thuận lợi . Mình chỉ làm công ăn lương nên chỉ có thu nhập từ lương. Từ năm 2007 lúc 31 tuổi lên chức Phó phòng kinh doanh cho cty nước ngoài. 2011 ,35t thì làm trưởng phòng cho cty Nước ngoài khác . Đến 2014 lại chuyển sang làm cty khác cũng vị trí Trưởng phòng kinh doanh. Thu nhập chỉ khá so với mặt bằng chung từ 30-35 triệu.
Đến đầu năm 2016 thì do ko hợp với quan điểm sếp mới nên xin nghỉ việc và thất nghiệp từ đó đến nay.
Vợ mình thì đỡ mình trong 2 năm qua lo chi tiêu gia đình khi mình thất nghiệp thôi chứ do công việc của vợ mình cũng bình thường nên ko giúp dc nhiều.
Như bạn nói đến tận 56 t thì mới đỡ hơn vậy thì lâu quá nhỉ? Thú thực mình ko biết về tứ trụ nên ko biết tòng tài là ntn? Bạn có thể giúp mình giải thich dc ko? Dụng thần của mình là gì?
Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Bố mẹ bạn từ trước đến nay giúp bạn được nhiều ko?

Năm 2012, 2013 bạn đánh giá tốt xấu ra sao? Có sự kiện gì đáng nhớ ko?
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 13:13, 10/02/18 Bố mẹ bạn từ trước đến nay giúp bạn được nhiều ko?

Năm 2012, 2013 bạn đánh giá tốt xấu ra sao? Có sự kiện gì đáng nhớ ko?
Cảm ơn bạn
Nhìn chung là mình tự lập nhiều . Bố mẹ mình kte bình dân & nghỉ hưu khi mình học đại học năm nhất nên ko giúp mình dc nhiều. Năm thứ hai mình đã vừa học vừa làm.
Năm 2012 trong công việc có gặp chuyện thị phi, đồng nghiệp ghen tức nên có dèm pha với sếp. Sau đó đồng nghiệp này bị nghỉ việc
Năm 2013 thì bố mình mất, còn mình bị ngã đứt dây chằng đầu gối khi chơi thể thao khoảng tháng 9 dương
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Nguyen tran thai đã viết: 12:29, 10/02/18 Cảm ơn bạn đã trả lời giúp .
Vận 26-35 đúng là thuận lợi . Mình chỉ làm công ăn lương nên chỉ có thu nhập từ lương. Từ năm 2007 lúc 31 tuổi lên chức Phó phòng kinh doanh cho cty nước ngoài. 2011 ,35t thì làm trưởng phòng cho cty Nước ngoài khác . Đến 2014 lại chuyển sang làm cty khác cũng vị trí Trưởng phòng kinh doanh. Thu nhập chỉ khá so với mặt bằng chung từ 30-35 triệu.
Đến đầu năm 2016 thì do ko hợp với quan điểm sếp mới nên xin nghỉ việc và thất nghiệp từ đó đến nay.
Vợ mình thì đỡ mình trong 2 năm qua lo chi tiêu gia đình khi mình thất nghiệp thôi chứ do công việc của vợ mình cũng bình thường nên ko giúp dc nhiều.
Như bạn nói đến tận 56 t thì mới đỡ hơn vậy thì lâu quá nhỉ? Thú thực mình ko biết về tứ trụ nên ko biết tòng tài là ntn? Bạn có thể giúp mình giải thich dc ko? Dụng thần của mình là gì?
Cảm ơn bạn nhiều.
Mình nghĩ là do Thìn Tuất tương xung mở Thuỷ khố là ấn nên mệnh anh không theo hẳn cách tòng tài được, nên thành tựu không cao mà chỉ được vận trình thuận lợi. Hơn nữa tứ trụ thuần thiên tài, thường thì nghĩa là có nguồn thu nhập “ám tài” tức là ko chính thống, mà như anh chia sẻ thì anh không có.
Trong diễn đàn mình thấy có nhiều anh luận rất hay, chắc sẽ giải thích và chọn dụng thần được cho anh tốt hơn mình chọn.
Cá nhân mình nghĩ vận Quý Mão 46t trở nên sẽ tốt hơn vận hiện tại.
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vpdh đã viết: 13:53, 10/02/18
Nguyen tran thai đã viết: 12:29, 10/02/18 Cảm ơn bạn đã trả lời giúp .
Cảm ơn bạn nhiều.
Mình nghĩ là do Thìn Tuất tương xung mở Thuỷ khố là ấn nên mệnh anh không theo hẳn cách tòng tài được, nên thành tựu không cao mà chỉ được vận trình thuận lợi. Hơn nữa tứ trụ thuần thiên tài, thường thì nghĩa là có nguồn thu nhập “ám tài” tức là ko chính thống, mà như anh chia sẻ thì anh không có.
Trong diễn đàn mình thấy có nhiều anh luận rất hay, chắc sẽ giải thích và chọn dụng thần được cho anh tốt hơn mình chọn.
Cá nhân mình nghĩ vận Quý Mão 46t trở nên sẽ tốt hơn vận hiện tại.
Cảm ơn bạn
Nếu nói là nguồn thu nhập ko chính thống trong công việc thì trước đây quả thật cũng có nhưng là ko nhiều giống như chỉ thêm thắt chút thôi do mình thỉnh thoảng cũng dc khách hàng, nhà cung cấp biếu xén .
Mình có đầu tư thêm cổ phiếu nhưng khoản đầu tư này thì đang thua lỗ vài năm nay
Mình đang tính dự định tự kinh doanh trong năm nay nhưng băn khoăn ko biết có thuận lợi ko?
Có một bác trên diễn đàn nói trước sau mình cũng tự ra kinh doanh riêng và vận 46-55 mới tốt hơn các vận trc.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Mấy lá số nhiều thìn tuất dạng thế này đoán số rất khó, nhiều khi nghiệm lý hạn chả rõ nó là thế nào. Lá này nhiều thìn, trong đó ẩn thủy mộc, thân lại tọa chi thìn, thủy mộc tham gia tích cực trợ thân, nên tòng tài cũng hơi khó.
Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

yesterday2016 đã viết: 14:57, 10/02/18 Mấy lá số nhiều thìn tuất dạng thế này đoán số rất khó, nhiều khi nghiệm lý hạn chả rõ nó là thế nào. Lá này nhiều thìn, trong đó ẩn thủy mộc, thân lại tọa chi thìn, thủy mộc tham gia tích cực trợ thân, nên tòng tài cũng hơi khó.
Bạn cần nghiệm lý thông tin gì để bổ xung thêm cứ hỏi mình sẽ trả lời ? Mong mọi ng giúp mình.
Hôm trc sang tử vi thì cũng nói tử vi sinh nhuận nên ko chính xác . Giờ tứ trụ cũng khó luận nữa thì chẳng lẽ số mình khó xem vậy sao bạn?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”