Tâm sự đêm khuya

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
longnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tâm sự đêm khuya

Gửi bài gửi bởi longnp »

Huyenhoclyso756 đã viết: 01:17, 10/02/18 Lạ nhờ lá số tử vi ko đẹp, sao tứ trụ nhìn đẹp thế kia 😋😀
Mình không hiẻu tứ trụ, chỉ úp chung thôi, mình muốn hỏi liệu 2018 mình chuyển việc có suôn sẻ? mong huynh đệ nói giúp.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Huyenhoclyso756 đã viết: 01:17, 10/02/18 Lạ nhờ lá số tử vi ko đẹp, sao tứ trụ nhìn đẹp thế kia 😋😀
Tứ trụ thiếu quan sát. Thân vượng nhưng thiếu quan nên sự nghiệp kém. Tài lộ nhưng thiếu gốc, thiếu quan bảo vệ Tài.
Thêm nữa Thực Thần quá mạnh mà lại không có gì chế ngự Thực Thần cả.
Lấy Thủy làm dụng thần, dù Thủy yếu. Năm nào vận nào gặp Thủy thì khá hơn, gặp Hỏa thì dở. Đại vận sau gặp Thủy sẽ đỡ hơn nhiều.
Đầu trang

longnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi longnp »

Đan Trì đã viết: 01:32, 10/02/18
Tứ trụ thiếu quan sát. Thân vượng nhưng thiếu quan nên sự nghiệp kém. Tài lộ nhưng thiếu gốc, thiếu quan bảo vệ Tài.
Thêm nữa Thực Thần quá mạnh mà lại không có gì chế ngự Thực Thần cả.
Lấy Thủy làm dụng thần, dù Thủy yếu. Năm nào vận nào gặp Thủy thì khá hơn, gặp Hỏa thì dở. Đại vận sau gặp Thủy sẽ đỡ hơn nhiều.
anh cho em hỏi liệu 2018 e có thể chuyển việc mới hay có xu hướng có việc mới không anh?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

longnp đã viết: 01:37, 10/02/18 anh cho em hỏi liệu 2018 e có thể chuyển việc mới hay có xu hướng có việc mới không anh?
Khi vận thông, bạn không chuyển thì chỗ làm hiện tại cũng tốt lên.
Khi vận kém, cố chuyển thì sang chỗ mới cũng chẳng tốt đẹp gì.

Không nên cứ nghĩ đến chuyện chuyển. Dù chỗ hiện tại có đang khó khăn vất vả. Chuyển hay không chuyển, tốt hay không tốt, đến vận khắc biết.

Chỉ nên hỏi: 2018 có tốt không. Đừng cứ thường trực câu hỏi: Có chuyển được việc không.
Đầu trang

longnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi longnp »

Đan Trì đã viết: 01:43, 10/02/18
longnp đã viết: 01:37, 10/02/18 anh cho em hỏi liệu 2018 e có thể chuyển việc mới hay có xu hướng có việc mới không anh?
Khi vận thông, bạn không chuyển thì chỗ làm hiện tại cũng tốt lên.
Khi vận kém, cố chuyển thì sang chỗ mới cũng chẳng tốt đẹp gì.

Không nên cứ nghĩ đến chuyện chuyển. Dù chỗ hiện tại có đang khó khăn vất vả. Chuyển hay không chuyển, tốt hay không tốt, đến vận khắc biết.

Chỉ nên hỏi: 2018 có tốt không. Đừng cứ thường trực câu hỏi: Có chuyển được việc không.

Cảm ơn anh, vậy e đính chính lại câu hỏi " liệu 2018 có tốt không anh?"
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

A cả mình sinh năm kỷ dậu lá số mệnh thân đồng cung tý thái dương thiên khôi. Lá này thường tốt hậu vận. Tam hợp hợi mão mùi tốt. Bạn nên làm việc liên quan kinh doanh nhà đất hay xây dựng sẽ khá. Hiện Anh trai mình giàu nhé. Thế nên đừng có bi quan.
Đầu trang

longnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi longnp »

dung1 đã viết: 05:35, 10/02/18 A cả mình sinh năm kỷ dậu lá số mệnh thân đồng cung tý thái dương thiên khôi. Lá này thường tốt hậu vận. Tam hợp hợi mão mùi tốt. Bạn nên làm việc liên quan kinh doanh nhà đất hay xây dựng sẽ khá. Hiện Anh trai mình giàu nhé. Thế nên đừng có bi quan.

Cảm ơn bạn, mình không mong giàu có, sung sướng, mình chỉ mong bớt khổ chút thôi bạn ạ.
Đầu trang

mrqt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi mrqt »

Lá này vất vả, cô đơn, tự thân vận động, nhiều khi tham công tiếc việc còn bị hiểu nhầm. Anh sinh trong gia cảnh nhà nghèo nhưng vẫn được lo lắng đầy đủ, ít được nhờ họ hàng, xa quê sớm, máu huyết không được tốt. Năm 2016 anh cũng đổi việc phải không? 2017 thì rất khó khăn, công việc làng nhàng rất chán.
Đầu trang

Nhapgiatuytuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhapgiatuytuc »

Ls của chủ top rất đẹp. Sau này giàu có nhiều tiền lắm đó. Có điều chắc 2 đời vợ 2 dòng con à.
Đầu trang

longnp
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi longnp »

Nhapgiatuytuc đã viết: 15:38, 10/02/18 Ls của chủ top rất đẹp. Sau này giàu có nhiều tiền lắm đó. Có điều chắc 2 đời vợ 2 dòng con à.

Anh ơi, lá số e toàn hãm thôi, chưa ai xem lá số bảo e tốt cả. Với từ lúc sinh ra đến giờ e khổ lắm, mẹ em nuôi em cũng khổ, em sinh ra khắc cha, chắc mẹ hay sao mà e vừa ra đời họ đã li hôn. Cuối năm qua e chuyển việc nhưng đến tận bây giờ vẫn làng xàng, chưa được giải quyết dứt điểm. Anh cho em biết đôi điều về 2018 với anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”