Lá số định cư bất hợp pháp lại xù tiền: ngày nào đòi nợ, báo cảnh sát ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Lá số định cư bất hợp pháp lại xù tiền: ngày nào đòi nợ, báo cảnh sát ạ?

Gửi bài gửi bởi cherie »

Thằng này xù nợ em của em. Quen biết cả chục năm, suốt năm vừa rồi nó nhờ vả mượn tiền con nhỏ vẫn cho mượn. Lần này nó xù luôn, khất lần khất lữa hẹn đến trả nhưng mặc kệ con nhỏ đứng chờ mùa đông rét mướt suốt mấy tiếng, tắt máy không nói chuyện, nhắn tin, Facebook... thì làm lơ. Em gái em đã cố gắng dĩ hoà vi quý rồi nhưng nó không thèm trả lời.

Em em rất bực, đang định xuống chỗ nó làm (khá xa) để đòi tiền, nếu nó vẫn không trả báo cảnh sát bắt luôn vì nó sống ở đây bất hợp pháp, cũng làm nhiều chuyện không tốt đẹp gì.

Các bác xem giúp em ngày nào tốt để đòi nợ hay báo cảnh sát ạ? Em cám ơn các bác.

Lá số xù nợ:

Hình ảnh

Lá số em gái:

Hình ảnh
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số định cư bất hợp pháp lại xù tiền: ngày nào đòi nợ, báo cảnh sát ạ?

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

cherie đã viết: 15:48, 14/02/18 Thằng này xù nợ em của em. Quen biết cả chục năm, suốt năm vừa rồi nó nhờ vả mượn tiền con nhỏ vẫn cho mượn. Lần này nó xù luôn, khất lần khất lữa hẹn đến trả nhưng mặc kệ con nhỏ đứng chờ mùa đông rét mướt suốt mấy tiếng, tắt máy không nói chuyện, nhắn tin, Facebook... thì làm lơ. Em gái em đã cố gắng dĩ hoà vi quý rồi nhưng nó không thèm trả lời.

Em em rất bực, đang định xuống chỗ nó làm (khá xa) để đòi tiền, nếu nó vẫn không trả báo cảnh sát bắt luôn vì nó sống ở đây bất hợp pháp, cũng làm nhiều chuyện không tốt đẹp gì.

Các bác xem giúp em ngày nào tốt để đòi nợ hay báo cảnh sát ạ? Em cám ơn các bác.

Lá số xù nợ:

Hình ảnh

Lá số em gái:

Hình ảnh

lá so 2 anh em cung no boc tuong trung cho bạn bè chiến hữu , đồng nghiệp đồng đội rất kém toàn sát tinh ở thế thập diện mai phục không ,

so sánh cung nô 2 anh em thì cung nô của người anh rất rất tệ , dễ bị bạn nó trở giáo đâm lén đâm bất ngờ sau lưng , phản phúc lá mặt lá trái lúc nào chả hay ...người nam chủ số phải thận trọng đó , cung nô có thể giết người nếu cần chứ không chỉ quịt tiền
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

thachcamdang đã viết: 15:56, 14/02/18
cherie đã viết: 15:48, 14/02/18 Thằng này xù nợ em của em. Quen biết cả chục năm, suốt năm vừa rồi nó nhờ vả mượn tiền con nhỏ vẫn cho mượn. Lần này nó xù luôn, khất lần khất lữa hẹn đến trả nhưng mặc kệ con nhỏ đứng chờ mùa đông rét mướt suốt mấy tiếng, tắt máy không nói chuyện, nhắn tin, Facebook... thì làm lơ. Em gái em đã cố gắng dĩ hoà vi quý rồi nhưng nó không thèm trả lời.

Lá số xù nợ:

Hình ảnh

Lá số em gái:

Hình ảnh

lá so 2 anh em cung no boc tuong trung cho bạn bè chiến hữu , đồng nghiệp đồng đội rất kém toàn sát tinh ở thế thập diện mai phục không ,

so sánh cung nô 2 anh em thì cung nô của người anh rất rất tệ , dễ bị bạn nó trở giáo đâm lén đâm bất ngờ sau lưng , phản phúc lá mặt lá trái lúc nào chả hay ...người nam chủ số phải thận trọng đó , cung nô có thể giết người nếu cần chứ không chỉ quịt tiền
Dạ, em cám ơn anh. Em đọc bài của anh suốt, mong anh xem cho lâu rồi mà nay mới được.
Anh xem giúp em ngày nào, tháng nào em gái em đòi tiền/ báo cảnh sát thì thuận không ạ?
Lá số người nam chính là lá số cái thằng quỵt nợ ạ, còn lá số nữ là nạn nhân - em gái của em. Hai người này không phải anh em đâu ạ.
Lá số nam làm nhiều chuyện bất hợp pháp lắm ạ, từ làm giả giấy tờ, trồng cần sa...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Thằng này mệnh tham lang giáp hoá kị quỵt tiền thì bắt nó làm đĩ đực trả tiền trừ nợ, kiếm mấy bà xồn xồn dắt mối cho nó phục vụ lấy tiền trừ dần, đi chị =))
Mệnh tử sát, thân tướng phủ kình lực thì em gái chị cũng méo phải dạng hiền, nhưng lỡ dưới mào thằng này rồi nên phải xuống nước =))

Lá số xù nợ:

Hình ảnh

Lá số em gái:

Hình ảnh
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 17:09, 14/02/18 Thằng này mệnh tham lang giáp hoá kị quỵt tiền thì bắt nó làm đĩ đực trả tiền trừ nợ, kiếm mấy bà xồn xồn dắt mối cho nó phục vụ lấy tiền trừ dần, đi chị =))
Mệnh tử sát, thân tướng phủ kình lực thì em gái chị cũng méo phải dạng hiền, nhưng lỡ dưới mào thằng này rồi nên phải xuống nước =))

Lá số xù nợ:

Hình ảnh

Lá số em gái:

Hình ảnh
hehe em mình làm kiến trúc, làm cho chính quyền bên này. Biết thằng này lúc còn là sinh viên đi làm thêm ở dưới tỉnh. Tính con nhỏ này cũng cương quyết lắm. Bạn bảo em mình có đòi được không? Nó định ngày 24 hoặc 25 DL này đi đòi. Nhà mình bảo thôi cho nó đi, nhưng em mình bảo phải đứng lên vì chính mình, chứ bị bạn bè lợi dụng xù tiền mấy lần đã bỏ qua rồi, nếu bỏ qua nữa thì tạo thành thói quen không tốt.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nhìn qua lá số cô em mình đoán cô chị chắc xinh gái.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

quách xảo què đã viết: 18:55, 14/02/18 Nhìn qua lá số cô em mình đoán cô chị chắc xinh gái.
Dạ, em gái em đúng kiểu vừa xinh vừa tươi, da trắng môi mọng, tập gym thường xuyên nữa nên dáng chuẩn. Hồi nó học Lê Hồng Phong thỉnh thoảng nhà báo về chụp hình sự kiện nó lại lọt vào khung hình lên báo. Em thì không bằng nó... lá số em đây ạ, anh bảo có được gọi là xinh không? :) Hình như em ăn vào Thiên Đồng ạ, mắt to và trẻ lâu.

Hình ảnh
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

cherie đã viết: 19:23, 14/02/18
quách xảo què đã viết: 18:55, 14/02/18 Nhìn qua lá số cô em mình đoán cô chị chắc xinh gái.
Dạ, em gái em đúng kiểu vừa xinh vừa tươi, da trắng môi mọng, tập gym thường xuyên nữa nên dáng chuẩn. Hồi nó học Lê Hồng Phong thỉnh thoảng nhà báo về chụp hình sự kiện nó lại lọt vào khung hình lên báo. Em thì không bằng nó... lá số em đây ạ, anh bảo có được gọi là xinh không? :) Hình như em ăn vào Thiên Đồng ạ, mắt to và trẻ lâu.

Hình ảnh
Theo anh thì em chắc xinh đó, v3 hơi to.
Em thuộc top người truyền thống, đặc biệt khá hoài cổ thích những thứ gì thuộc về quá khứ. Thỉnh thoảng vẫn hay nghe hay xem lại 1 bộ phim cũ, anh đoán em thích phim " trái tim mùa thu".
Với cung mệnh này em có 1 tư duy đối đáp rất logic, không những đối đáp mà kiểu như để giải thích 1 việc gì đó mà không có thực em cũng nghĩ ra được những lý do vô cùng thuyết phục.
Đầu trang

cherie
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherie »

quách xảo què đã viết: 19:29, 14/02/18

Hình ảnh
Em thuộc top người truyền thống, đặc biệt khá hoài cổ thích những thứ gì thuộc về quá khứ. Thỉnh thoảng vẫn hay nghe hay xem lại 1 bộ phim cũ, anh đoán em thích phim " trái tim mùa thu".
Với cung mệnh này em có 1 tư duy đối đáp rất logic, không những đối đáp mà kiểu như để giải thích 1 việc gì đó mà không có thực em cũng nghĩ ra được những lý do vô cùng thuyết phục.
V3 87 ạ, em cứ nghĩ thế là nhỏ, nhưng người em nhỏ nên chắc thế cũng là hơi to nhỉ:D
Em thích V1 của em hơn vì nó khá xinh (em gái em bảo V1 thế thì ko mặc được đồ hi fashion, đúng là ghen tị mà lol)

Dạ, em thích truyền thống, thích những gì hoài cổ. Em là big fan của Phương Mỹ Chi. Em chưa xem "Trái tim mùa thu" bao giờ nhưng em thích những phim như Daisy, Il Mare, White Valentine... của Joen Ji Hyun. Em nghĩ là em phải xem "Trái tim mùa thu" rồi đây :)

"Với cung mệnh này em có 1 tư duy đối đáp rất logic, không những đối đáp mà kiểu như để giải thích 1 việc gì đó mà không có thực em cũng nghĩ ra được những lý do vô cùng thuyết phục" -> Vì anh khen em, nên em bảo đúng 100% cũng hơi ngại, nhưng mà điểm mạnh của em đúng là tư duy logic, phân tích vấn đề để tìm ra giải pháp sáng tạo, giỏi thuyết phục. Em cám ơn anh nha, trước giờ ai nhìn vào Cự hãm cũng bảo là thể loại ăn nói quàng xiên hay cãi lộn, làm em tủi thân lắm ạ.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

cherie đã viết: 19:55, 14/02/18
quách xảo què đã viết: 19:29, 14/02/18

Hình ảnh
V3 87 ạ, em cứ nghĩ thế là nhỏ, nhưng người em nhỏ nên chắc thế cũng là hơi to nhỉ:D
Em thích V1 của em hơn vì nó khá xinh (em gái em bảo V1 thế thì ko mặc được đồ hi fashion, đúng là ghen tị mà lol)

Dạ, em thích truyền thống, thích những gì hoài cổ. Em là big fan của Phương Mỹ Chi. Em chưa xem "Trái tim mùa thu" bao giờ nhưng em thích những phim như Daisy, Il Mare, White Valentine... của Joen Ji Hyun. Em nghĩ là em phải xem "Trái tim mùa thu" rồi đây :)

"Với cung mệnh này em có 1 tư duy đối đáp rất logic, không những đối đáp mà kiểu như để giải thích 1 việc gì đó mà không có thực em cũng nghĩ ra được những lý do vô cùng thuyết phục" -> Vì anh khen em, nên em bảo đúng 100% cũng hơi ngại, nhưng mà điểm mạnh của em đúng là tư duy logic, phân tích vấn đề để tìm ra giải pháp sáng tạo, giỏi thuyết phục. Em cám ơn anh nha, trước giờ ai nhìn vào Cự hãm cũng bảo là thể loại ăn nói quàng xiên hay cãi lộn, làm em tủi thân lắm ạ.
1 điều đáng lưu ý ở lá số của em là tính tự lập có vẻ như em chẳng cần ai trong họ hàng em giúp đỡ, kiểu như ai đó cho tiền em em cũng không muốn nhận, cứ thích tự mình làm ra và tiêu vậy.
Với lá số này có vẻ như đối với người trong nhà ngoại trừ bố mẹ anh chị em ruột thì đối với họ hàng em luôn có khoảng cách , khó gần gũi, em khó tính. Và chú ý nữa cái này anh khuyên thật là em ban đầu với ai cũng khá thân thiết nhưng về sau lại giảm dần cái sự thận thiết đó đi vô tình tạo khoảng cách trong các mối quan hệ, vì lẽ đó nên ban đầu gặp gỡ ai cũng đừng thân thiết quá mà hãy tỏ ra lạnh lùng 1 chút.
Chúc em năm mới vui vẻ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”