Giải giúp mình quẻ bói

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
lam_ktv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giải giúp mình quẻ bói

Gửi bài gửi bởi lam_ktv »

Chào tất cả các bạn, mình là thành viên mới, rất vui được làm quen với các bạn.

Đầu năm mình đi chùa có rút được quẻ bói đầu năm nhưng chùa nơi mình rút không có người nào có thể giải các quẻ dịch ( có thể vì lí do gì đó vì đó là chùa làng toàn người quen biết nên chùa không muốn giải quẻ để tránh). Mình muốn hỏi các cao nhân xem ai có thể lí giải giúp mình các mục trong quẻ được không?
que boi-min.jpg
que boi-min.jpg (248.95 KiB) Đã xem 1749 lần
p/s: Mình hỏi thật lòng không có ý bông đùa, rất mong nhận được sự đóng góp từ các bạn!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Giải giúp mình quẻ bói

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

lam_ktv đã viết: 17:09, 21/02/18 Chào tất cả các bạn, mình là thành viên mới, rất vui được làm quen với các bạn.

Đầu năm mình đi chùa có rút được quẻ bói đầu năm nhưng chùa nơi mình rút không có người nào có thể giải các quẻ dịch ( có thể vì lí do gì đó vì đó là chùa làng toàn người quen biết nên chùa không muốn giải quẻ để tránh). Mình muốn hỏi các cao nhân xem ai có thể lí giải giúp mình các mục trong quẻ được không?

que boi-min.jpgp/s: Mình hỏi thật lòng không có ý bông đùa, rất mong nhận được sự đóng góp từ các bạn!
Bạn hỏi về vấn đề gì? Và vấn đề quan tâm nhất khi bốc quẻ là gì?
Đầu trang

lam_ktv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình không rõ lắm. Nếu duọc bạn có thể giải thích giúp mình mọi thông số trong quẻ đó.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lam_ktv đã viết: 22:06, 21/02/18 Mình không rõ lắm. Nếu duọc bạn có thể giải thích giúp mình mọi thông số trong quẻ đó.
Lúc bốc bạn hỏi học hành, tình duyên hay là cái gì? Thế bạn là nam hay nữ bao nhiêu tuổi rồi?
Đầu trang

lam_ktv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình là nam năm nay 35 tuổi.nói thật là mình bốc lần đâu và chẳng hỏi gì bởi vì dặt lễ xong có bà cụ khấn cho xong mình rút và lấy thôi. Mình muốn hỏi về cầu tự thất vận công danh gia trạch phong thủy
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lam_ktv đã viết: 22:27, 21/02/18 Mình là nam năm nay 35 tuổi.nói thật là mình bốc lần đâu và chẳng hỏi gì bởi vì dặt lễ xong có bà cụ khấn cho xong mình rút và lấy thôi. Mình muốn hỏi về cầu tự thất vận công danh gia trạch phong thủy
Đấy phải nói rõ như vậy giải mới chính xác trong một năm.

Về gia trạch:
Cảnh ngộ gian nan nghĩ thế nào
Biết rằng hung hại đã là bao
Nên chăng hướng lại nơi sinh khí
Mới được bình an tốt biết bao.
Về nhà cửa không được thuận lợi cho lắm. Về gia đình hoặc dòng họ năm nay không thuận gian nan, hung hại.
Câu ba " nên chăng hướng lại nơi sinh khí tức là hướng nhà của bạn cần phải thay đổi có thế phía trước nhà có những cái hình hướng không thuận cần phải chỉnh lại tránh sát khí tìm sinh khí ở hướng nhà thì mọi chuyện mới thuận lợi ở câu cuối.

Về phong thủy ngôi mộ đang phát to động cần tu sửa tạ mồ mả lại ngôi mộ đó mới được yên và phù hộ cho con cháu trong nhà nếu không ngôi đang động sẽ ảnh hưởng bản thân và gia đình.

Cái mộ nhà ta phát phúc hào
Cũng lên tu chỉnh
Để khỏi tai dung

Năm nay có tin mừng cầu tự con cái.
Đầu trang

lam_ktv
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn cho mình hỏi bố mình sinh 1959 nhà mình ở quê huong chính tây hoặc lệch tây nam. Trước hiên có treo gương bát quát từ ngay làm nhà tầm 20 năm rồi. Truóc nhà chỉ có vài chậu cảnh chậu hình lục giáp bằng ximang có chữ nho. Liệu có phải gương hoặc chậu đó ko?
Đầu trang

Neymagic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cao nhân ơi cho e xin vài lời dc hk ạ

Gửi bài gửi bởi Neymagic »

E hoang mang qa
E hoang mang qa
Nguyễn_Hải_Dương_2018_b1466394.jpg (151.34 KiB) Đã xem 1651 lần
:( :(
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lam_ktv đã viết: 00:13, 22/02/18 Bạn cho mình hỏi bố mình sinh 1959 nhà mình ở quê huong chính tây hoặc lệch tây nam. Trước hiên có treo gương bát quát từ ngay làm nhà tầm 20 năm rồi. Truóc nhà chỉ có vài chậu cảnh chậu hình lục giáp bằng ximang có chữ nho. Liệu có phải gương hoặc chậu đó ko?
Tôi nghĩ vài chậu cây bằng xi măng có chữ nho khả năng không ảnh hưởng đến nhà. Mà ý của quẻ động về gia trạch. Cần nhờ nhà chùa về treo lại gương và sắm ít đồ lễ tạ thần linh, gia tiên thì nhà cửa mới yêu được may mắn và phúc Lộc, cũng cần xem lại bát hương xem có lệch có động gì không? Cần nhờ thầy chùa hoặc ông thầy có đạo đức về làm lại phần âm ở gia trạch thì thuận hơn. Mộ phát to cũng động làm lại khả năng về phần con cái năm nay được may mắn thuận hòa.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cao nhân ơi cho e xin vài lời dc hk ạ

Neymagic đã viết: 02:59, 22/02/18 Nguyễn_Hải_Dương_2018_b1466394.jpg :( :(
Bạn lập một topphích riêng nhờ mọi người xem giúp thì hay hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”