Lá số xuất gia

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số xuất gia

Gửi bài gửi bởi Hongngoc13297 »

Hình ảnh
Kính nhờ mọi người xem giúp cháu/em xem sau này em có xuất gia không ạ, và khoảng 3-5 năm nữa hoặc xa hơn sau này cháu/em có xuất ngoại hay đi đâu xa không ạ. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :)
Đầu trang

nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số xuất gia

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

Haha, không đi tu đc đâu, số phải xa nhà rồi, trước 30 là quảng đường thử thách của bạn
Tình duyên thì chán lắm, ế đi cho lành.
Lá số bạn và mình tương nhau nên kinh nghiệm cũng ko ít
Hình ảnh
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cũng biết trước là ế chắc rồi :) Em cũng xác định là phải đi đâu đó rồi tuy chưa biết là đi đâu không biết là trong nước hay ngoài nước nữa, anh cho em hỏi là sau 3-5 năm nữa em sẽ đi hay là phải đợi lâu nữa và tại sao em lại không đi tu được vậy ạ. Cảm ơn anh rất nhiều
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gần đây em có đọc nhiều sách về Phật pháp, tạo cho em một bước ngoặt và suy nghĩ khác về cuộc đời. Tuy nhiên em vẫn chưa định hướng rõ ràng được mình sẽ như thế nào và phải làm gì
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Cháu sống không có mục đích thì giống như cháu đến trường, đi vòng quanh sân trường nhìn lá phượng bay bay rồi lại về nhà.
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết: 13:05, 22/02/18 Cháu sống không có mục đích thì giống như cháu đến trường, đi vòng quanh sân trường nhìn lá phượng bay bay rồi lại về nhà.
Cháu nguyện theo Phật nhưng chưa biết phải làm như thế nào, sau này cháu còn phải lo cho cha mẹ già đều đã ngoài 60. Cháu cảm thấy rất xấu hổ và ngu dốt,
Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Hongngoc13297 đã viết: 13:17, 22/02/18
KMD đã viết: 13:05, 22/02/18 Cháu sống không có mục đích thì giống như cháu đến trường, đi vòng quanh sân trường nhìn lá phượng bay bay rồi lại về nhà.
Cháu nguyện theo Phật nhưng chưa biết phải làm như thế nào, sau này cháu còn phải lo cho cha mẹ già đều đã ngoài 60. Cháu cảm thấy rất xấu hổ và ngu dốt,
"Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát". Đây có phải là mục đích xuất gia của cháu?
Đầu trang

Hongngoc13297
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KMD đã viết: 13:38, 22/02/18
"Đời là bể khổ, cháu chỉ muốn được giải thoát". Đây có phải là mục đích xuất gia của cháu?
Dạ đúng rồi ạ. Bác có thể xem sơ qua lá số của cháu được không ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều
Đầu trang

hoanglong0789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoanglong0789 »

Tôi nghĩ bạn đã xuất gia, và quýêt chí xuất gia, thì bạn đã có duyên với phật pháp, con người tu hành không phải là đến tây phương cực lạc mà để giải thoát chính mình khỏi khổ đau, nghiệp chướng. Đây cũng là một con đường tốt, bạn nên tùy duyên. Tôi chắc thật với bạn một điều là không ai coi cho bạn được là bạn có đi tu hay không được đâu. Việc tu hành của bạn nếu bạn có duyên có bảo bạn không đi tu, hay có làm bùa, làm phép để ngăn bạn, thì bạn cũng đi tu. Còn bạn đã không có duyên thì tự duyên nghiệp của bạn sẽ cản trở. Cho nên bạn hãy bình tâm, hướng thiện, tâm tính tốt, phật hướng ta đến chân thiện mỹ qua con đường giới định tuệ, xuất gia chỉ là hình thức, hình tướng bên ngoài bạn không nên qua trọng. Điều quan trọng tâm bạn như thế nào.
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Hongngoc13297 đã viết: 13:42, 22/02/18
KMD đã viết: 13:38, 22/02/18

Dạ đúng rồi ạ. Bác có thể xem sơ qua lá số của cháu được không ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều
Hãy nhìn lên trời, ngắm bình minh, tâm tịch tỉnh vắng lặng.
- tùy duyên không đổi chí hướng. Sương khói phủ dày đặc, nhưng tâm vẫn bất động tịch tỉnh vắng lặng như hư không.
- thuận theo cảnh duyên, nhưng không đổi đạo phong
- đường về huyền ảo ánh nguyệt quang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”