Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

gianguyenthaonguyen đã viết: 15:28, 03/03/18
Môc huynh đã viết: 10:28, 03/03/18 * Riêng cháu gianguyenthaonguyen năm 2018 thì cứ kê cao ngủ kỹ, làm gì thì cứ làm ngay từ tháng đầu năm( Mậu Tuất) và không có điều gì sảy ra quá xấu để cháu phản bận tâm( cháu đừng xóa bài mà cháu đã post ở các trang đã qua nhé).
Dạ vâng ạ. Cháu cám ơn bác đã lấy lá số của cháu làm ví dụ cho mọi người.hi bác muốn hỏi cháu điều gì nữa không ạ?
.................

Câu hỏi số 01 của cháu về tình yêu và công việc xuyên xuốt trong 02 năm 2018 - 2019, bác chưa có thời gian, để trả lời luôn một lúc cho cháu, vì ý muốn( giao kèo với cháu rồi) hãy sống mình vì mọi người, xứng danh với tuổi Tuất nha cháu.

* Cháu hãy nhìn lại vào cung lưu tuổi hạn 25 với sao Đẩu quân là nguyệt tướng chủy huy một năm T/hạn 2018(Mậu Tuất) thành công và thắng lợi của cháu( đó là nét tổng quan, khi nãy bác cũng chưa kịp xem lá số để viết ra). Chưa có gì cần thiết phải hỏi thêm, khi cầm bác sẽ hỏi.

* Khi ngắm xem lá số chúng ta nên hình dung, phần nửa âm và nửa dương của lá số( đêm và ngày)= địa danh của hai sao Thái Âm và Thái Dương có đứng chính vị của nó không?( nửa tối thuộc sao Thái âm cai quản nửa sáng thuộc sao Thái dương cai quản - lúc này chúng ta chưa đến thời điểm để xoay 180 độ cho cung Tý Hợi của lá số hướng lên phía trên là phương Bắc, giống như sổ đỏ sổ hồng đất đai hiện hữu vậy).
Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Môc huynh đã viết: 16:30, 03/03/18 * Khi ngắm xem lá số chúng ta nên hình dung, phần nửa âm và nửa dương của lá số( đêm và ngày)= địa danh của hai sao Thái Âm và Thái Dương có đứng chính vị của nó không?( nửa tối thuộc sao Thái âm cai quản nửa sáng thuộc sao Thái dương cai quản - lúc này chúng ta chưa đến thời điểm để xoay 180 độ cho cung Tý Hợi của lá số hướng lên phía trên là phương Bắc, giống như sổ đỏ sổ hồng đất đai hiện hữu vậy).
Hình ảnh
Hi dạ vâng..tử vi hay thật bác nhỉ. Bác đam mê thật đấy. Cháu hơi băn khoăn 1 tí vì lá số giờ Sửu cháu đọc trên mạng có âm dương sáng tượng cha me song toàn. Trong khi cha mẹ cháu đã ly dị. Liệu chỉ với sao thiên diêu đã đủ xác định giờ sinh chưa ạ bác? Hi
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 16:50, 03/03/18
Môc huynh đã viết: 16:30, 03/03/18 * Khi ngắm xem lá số chúng ta nên hình dung, phần nửa âm và nửa dương của lá số( đêm và ngày)= địa danh của hai sao Thái Âm và Thái Dương có đứng chính vị của nó không?( nửa tối thuộc sao Thái âm cai quản nửa sáng thuộc sao Thái dương cai quản - lúc này chúng ta chưa đến thời điểm để xoay 180 độ cho cung Tý Hợi của lá số hướng lên phía trên là phương Bắc, giống như sổ đỏ sổ hồng đất đai hiện hữu vậy).
Hình ảnh
Hi dạ vâng..tử vi hay thật bác nhỉ. Bác đam mê thật đấy. Cháu hơi băn khoăn 1 tí vì lá số giờ Sửu cháu đọc trên mạng có âm dương sáng tượng cha me song toàn. Trong khi cha mẹ cháu đã ly dị. Liệu chỉ với sao thiên diêu đã đủ xác định giờ sinh chưa ạ bác? Hi
...................

Câu hỏi 01 cháu đặt ra, không đề cập về cha mẹ nên bác không phát biểu. Cha mẹ thì xem cung Phụ mẫu để giải mã, chứ không phải nhìn nhận và băn hoăn từ sao Âm + Dương như vậy, những phần khác ngoài câu hỏi 01 cháu chịu khó, xem lại các bài đã qua, giờ bác chỉ giúp thêm là lấy bài cũ ở trang 208 có nói khá chi tiết về cung Phụ Mẫu trong lá số của bạn BTHAO do bạn Kbakdm thắc mắc hỏi:

Trích:

"Bạn Kbakdm có viết "
(*)có 1 điều cháu vẫn còn chưa xác định được lắm , đó là:
" gia đình mình có 5 chị em và 1 em trai cùng cha khác mẹ."
=>mấu chốt là không biết chỗ nào chỉ ra có 1em trai cùng cha khác mẹ. Liệu bác nhìn vào ls có biết được không ạ? Nếu biết chỉ cho cháu với... "

Trả lời:

* Đầu tiên bạn xoay quanh tại cung Huynh đệ, cái gì chính là T/sinh + Thái Âm => Thái Âm là người mẹ, đồng cung TS thì nhiều con, 5 anh em và có thể hơn, do có Bạch hổ có thể ( bỏ thai, hay chết non anh hay chị đầu) nếu bạn ấy là con đầu thì cũng ứng do có sao Địa giải và Thiên Khôi là(Thiên ất quý nhân), phò trợ cuộc sinh ngược tại nhà lại được tai qua nạn khỏi(là hiếm)...nhưng ở đây chỉ có đơn lẻ Thiên khôi, thiếu vắng Thiên việt => ứng với có anh em cùng cha khác mẹ hay cùng mẹ khác cha.

* Việc sinh ngược đời của con thì bộc cha mẹ phải hỏi thầy tướng số thời ấy, khi nhìn vào cung Phụ mẫu trên lá số của con, phản ánh đúng cha mẹ là Điểu khách( bồng bềnh chi khách = không cố định nơi ở), Đồng Cự đồng cung Phụ với tuổi Đinh Mão Cự hóa Kỵ, gặp kỵ năm sinh đồng cung => cha mẹ không hợp tính nhau Cô + Quả, sát con, con khắc cha mẹ, thương con nên cha mẹ phải cho con đi ở nơi khác hoặc làm con nuôi...., ở cung Phục cho thấy cha mẹ không hợp tính nhau, bởi bộ Hình Kỵ đà diêu ( diêu ở nô bộc - tam hợp) nên có con riêng....

- Đi sâu chi tiết vào từng là số thì dài lê thê cuộc đời, mình không muốn làm các cụ quá sớm, nên chỉ lớt phớt qua thôi.

Hình ảnh

* Như vậy cung Phụ Mẫu, Cô Quả... trong lá số của cháu Thêm thế Liêm(HỎA) + Tham(THỦY) thì cha mẹ => là HỎA giao tranh với THỦY, thế Liêm Tham Tỵ Hợi cháu vào bác google tìm hiểu thêm nhé.
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Cung Huynh đệ có Thái Âm + Thiên Phúc là có anh em dị bào.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

4pillar đã viết: 17:26, 03/03/18 Cung Huynh đệ có Thái Âm + Thiên Phúc là có anh em dị bào.
.............

Đúng vậy bạn, có nhiều cách để nhìn nhận giải mã, như vậy cũng thêm tín hiệu khẳng định là đúng, và bác Google cũng xác nhận:
Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Môc huynh đã viết: 17:17, 03/03/18
* Như vậy cung Phụ Mẫu, Cô Quả... trong lá số của cháu Thêm thế Liêm(HỎA) + Tham(THỦY) thì cha mẹ => là HỎA giao tranh với THỦY, thế Liêm Tham Tỵ Hợi cháu vào bác google tìm hiểu thêm nhé.
Ôi bác giải thích cặn kẽ quá ^:)^ dạ cháu cám bác nhiều hihi
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Môc huynh đã viết: 17:42, 03/03/18
4pillar đã viết: 17:26, 03/03/18 Cung Huynh đệ có Thái Âm + Thiên Phúc là có anh em dị bào.
.............

Đúng vậy bạn, có nhiều cách để nhìn nhận giải mã, như vậy cũng thêm tín hiệu khẳng định là đúng, và bác Google cũng xác nhận:
Hình ảnh
Tôi có thấy anh viết topic bên tvls. Cho tôi hỏi anh có đồng tình với tất cả các ý kiến của tác giả hà hưng quốc hay không? VD như Tuần - Triệt chẳng hạn.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

4pillar đã viết: 17:58, 03/03/18
Môc huynh đã viết: 17:42, 03/03/18
.............

Hình ảnh
Tôi có thấy anh viết topic bên tvls. Cho tôi hỏi anh có đồng tình với tất cả các ý kiến của tác giả hà hưng quốc hay không? VD như Tuần - Triệt chẳng hạn.
.....................

Mình có nhiều điểm không đồng tình với TS HHQ, bên đó mình có phản biện và đó mới chỉ là 01 nét còn nhiều bài phải biện bác bỏ luận lý hay hình ảnh thiếu logic không đủ thuyết phục của TS HHQ nữa.

* Riêng Tuần Triệt thì khá trùng khớp với không chỉ Cụ Thiên Lương( chính phái) do vậy mình cũng tạm đồng tình, thêm nữa vì 02 tiến sỹ người Pháp nghiên cứu về điện từ hay còn gọi là trường sinh điện trên lá số cũng định vị Tuần Triệt chỉ mằm ở mức điều chỉnh M của lá số, có nghĩa T/T chỉ xếp hạng phía sau khá xa các tín hiệu chỉ báo khác ngoài Âm Dương làm nền tảng chính, tiếp đến các loại lớp lang sao khác.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 17:43, 03/03/18
Môc huynh đã viết: 17:17, 03/03/18
Ôi bác giải thích cặn kẽ quá ^:)^ dạ cháu cám bác nhiều hihi
...........................

Ở trang đã qua bác đã vắn tắt qua tổng thể hoàn cảnh và cuộc đời của cháu khi sinh ra vào khỏang thời gian khó khăn nhất..., điều đó đã nói lên tất cả các cung của lá số mà bác đã tạm lướt qua, tuy không phải vào thời điểm bác viết bài ấy...nhưng cháu không thổ lộ gì thêm sau bài ấy và vì ý tứ bác không tự tiện nói ra tất cả, như thông lệ.

* Về tổng quan cháu cũng dễ dàng nhận thấy trên lá số từ cung Đ/vận đã dần vượt qua vùng tối( Phần Âm) của lá số, tương ứng với quãng thời gian cháu phải chịu cảnh thử thách vất vả nhất trong cuộc đời, và đúng tại đó mức điều chỉnh M( Tuần triệt) cũng án ngữ, cháu thuộc tuổi Dương Nữ đi tới đầu cầu( cung Âm Dậu có T+T) như vậy là Tuổi DươngNữ Đ/vận tới cung Âm( Dương>< Âm) là có nhiều biến động đổi thay vất vả trong 10 năm ấy(Trong vùng tối), ăn khớp với chữ Tuyệt của vòng TS, nay Đ/ận ở cung Thân là vận sáng lên, xe đang qua cầu và ánh sáng cuộc đời tổng quan tại những Đ/vận tiếp theo vòng TS mà tiến bước thuận số.

Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Môc huynh đã viết: 18:32, 03/03/18 * Về tổng quan cháu cũng dễ dàng nhận thấy trên lá số từ cung Đ/vận đã dần vượt qua vùng tối( Phần Âm) của lá số, tương ứng với quãng thời gian cháu phải chịu cảnh thử thách vất vả nhất trong cuộc đời, và đúng tại đó mức điều chỉnh M( Tuần triệt) cũng án ngữ, cháu thuộc tuổi Dương Nữ đi tới đầu cầu( cung Âm Dậu có T+T) như vậy là Tuổi DươngNữ Đ/vận tới cung Âm( Dương>< Âm) là có nhiều biến động đổi thay vất vả trong 10 năm ấy(Trong vùng tối), ăn khớp với chữ Tuyệt của vòng TS, nay Đ/ận ở cung Thân là vận sáng lên, xe đang qua cầu và ánh sáng cuộc đời tổng quan tại những Đ/vận tiếp theo vòng TS mà tiến bước thuận số.

Hình ảnh
Hi dạ vâng. Bác nói đúng ạ. Mấy năm qua gia đình cuộc sống cháu khó khăn lắm. Do cháu than thở, tâm sự trên diễn đàn nhiều nên từ từ lên 5 sao ạ chứ cháu cũng chưa tìm hiểu được tử vi gì :D cũng vì than nhìu nên cháu không dám kể lể lại nữa.hi mong bác không phiền ạ.hi

Cám ơn bác đã bật mí cách vùng tối sáng này biểu hiện tốt xấu. Cháu chưa thấy ai từng nói điều này hi
Câu hỏi này cháu nghĩ chắc nhìu bạn thắc mắc là: cách chia khoảng sáng tối để biết cuộc đời thuận nghịch ra sao phụ thuộc vào âm dương ạ bác? Ví dụ ở lá số cháu cục hòa bản mệnh thì vùng thái âm sẽ tối. Còn Thái Dương sáng. Nhưng giả sử Âm Dương hãm thì cách chia phần sáng tối ra sao? Có khác gì không nếu cục khắc mệnh hoặc mệnh khắc cục?
Mong bác chỉ rõ cho chúng cháu biết ạ.hi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”