Viet choi vay thoi

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Viet choi vay thoi

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

Đọc đâu đấy topic lương 70M có nên đổi việc không ?
Bỗng dưng mình thấy nể mình quá đổi lương mình 7M mà mình muốn đổi mình đổi cái đùng
Bây giờ thì 1 tháng rồi long nhong ăn chơi, ngủ dầm dề, chả dám noi với phụ mẫu là mình nghỉ việc rồi nữa.
Dù gì thì mình đâu có hối hận. Đúng ko hối hận. Cái này là mình nói thiệc lòng. Giờ mà còn đi làm thì vừa stress, áp lực tinh thần, shock não , lại còn bệnh nữa chứ chẳng chơi. ( Giờ ở nhà vẫn bệnh mà ) Thế còn tệ hại hơn .
Đấy nhưng mà bù lại cho cái sự thoải mai về tinh thần mà mình mong muốn thì giờ mình thât nghiệp :( - Đung là ..ông trời ổng công bằng nhỉ - muốn đc cái này thì mất cái kia hỉ - tầm thêm tháng nữa vẫn còn ở ko thì chắc cạp đất ăn thiệt :-w ~X(

Định chiều nay đi xem tarot nhưng lại tiếc $ bây giờ post lá số nhờ xem chứ mình biết - có bao giờ mình đăng mà co ng xem nhiệt tình đâu. Cái cảnh cô độc nó không những ăn vào cs ngoài thương mà cả internet mới ghê -- vi diệu ko, cái hay của tư vi đấy ạ ... Lần nào đăng cũng ế ẩm mà...hoặc là lá số mình quá gớm...hoặc là mình nc vô duyên không ai muốn xem...hazzii bỗng dưng thấy nể nhưng người đăng bài 1 cái kiểu viết ngắn ngọn suc tích thôi mà nườm nượp người vô xem ấy. Nó cũng là Phúc Đức kiểu gi ây .
" Có Đức mặc sức mà ăn ".
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Viet choi vay thoi

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Theo kinh nghiệm của mình nhìn thấy được á, thì muốn topic nườm nượp người vào thì phải post hình lên =))

Lưu ý kèm khuyến caó: tự tin mình đẹp thì post lên, không thì ko nên post, ko được đẹp có khi các anh chê lại lặn sâu hơn không thèm lướt qua luôn í :D

Bạn mới ở nhà 1 tháng thôi mà, mình đã từng ở nhà gần 3 tháng, cũng may ngày ấy làm cty 100% nước ngoài lương cao, nên khi nghỉ thì tài khoản vẫn còn rủng rỉnh tiền tiêu, chứ ko nghe cả nhà càm ràm thì nổi quạu mà bỏ nhà đi mất :))

Cố lên, rồi hạn thất nghiệp cũng sẽ qua. Chúc bạn may mắn.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

CarolinePhan đã viết: 16:38, 15/03/18 Đọc đâu đấy topic lương 70M có nên đổi việc không ?
Bỗng dưng mình thấy nể mình quá đổi lương mình 7M mà mình muốn đổi mình đổi cái đùng
Bây giờ thì 1 tháng rồi long nhong ăn chơi, ngủ dầm dề, chả dám noi với phụ mẫu là mình nghỉ việc rồi nữa.
Dù gì thì mình đâu có hối hận. Đúng ko hối hận. Cái này là mình nói thiệc lòng. Giờ mà còn đi làm thì vừa stress, áp lực tinh thần, shock não , lại còn bệnh nữa chứ chẳng chơi. ( Giờ ở nhà vẫn bệnh mà ) Thế còn tệ hại hơn .
Đấy nhưng mà bù lại cho cái sự thoải mai về tinh thần mà mình mong muốn thì giờ mình thât nghiệp :( - Đung là ..ông trời ổng công bằng nhỉ - muốn đc cái này thì mất cái kia hỉ - tầm thêm tháng nữa vẫn còn ở ko thì chắc cạp đất ăn thiệt :-w ~X(

Định chiều nay đi xem tarot nhưng lại tiếc $ bây giờ post lá số nhờ xem chứ mình biết - có bao giờ mình đăng mà co ng xem nhiệt tình đâu. Cái cảnh cô độc nó không những ăn vào cs ngoài thương mà cả internet mới ghê -- vi diệu ko, cái hay của tư vi đấy ạ ... Lần nào đăng cũng ế ẩm mà...hoặc là lá số mình quá gớm...hoặc là mình nc vô duyên không ai muốn xem...hazzii bỗng dưng thấy nể nhưng người đăng bài 1 cái kiểu viết ngắn ngọn suc tích thôi mà nườm nượp người vô xem ấy. Nó cũng là Phúc Đức kiểu gi ây .
" Có Đức mặc sức mà ăn ".
:)) mình cũng có một thời gian khủng hoảng, thất nghiệp ở nhà nửa năm lận. Từ từ rồi mọi thứ sẽ ổn thôi :-bd
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Labannt đã viết: 21:43, 15/03/18 Theo kinh nghiệm của mình nhìn thấy được á, thì muốn topic nườm nượp người vào thì phải post hình lên =))

Lưu ý kèm khuyến caó: tự tin mình đẹp thì post lên, không thì ko nên post, ko được đẹp có khi các anh chê lại lặn sâu hơn không thèm lướt qua luôn í :D

Bạn mới ở nhà 1 tháng thôi mà, mình đã từng ở nhà gần 3 tháng, cũng may ngày ấy làm cty 100% nước ngoài lương cao, nên khi nghỉ thì tài khoản vẫn còn rủng rỉnh tiền tiêu, chứ ko nghe cả nhà càm ràm thì nổi quạu mà bỏ nhà đi mất :))

Cố lên, rồi hạn thất nghiệp cũng sẽ qua. Chúc bạn may mắn.
Thôi vậy mình không thể post đc đâu . Đăng mà vẫn ế thì còn nhục hơn.

Kiểu của mình là chảnh cún người ta gọi đi làm không đi, giờ thất nghiệp. Công ty cũ thi sếp cũng bảo em làm đi rồi khi nào có rồi nghỉ cũng đc. Mà mình mắc Thêm bệnh cứng đầu : em muốn nghỉ, cho em nghỉ, em nghỉ bất chấp =))

Không biết mình sẽ vượt qua con trăng này ntn nữa nhưng từ đây về sau mình đã có 1 bài học nhớ đời :
1. KHÔNG ĐƯỢC CHẢNH CÚN
2. KHÔNG ĐƯỢC CỨNG ĐẦU
Hội tụ 2 cái này chỉ có thất bại mà thôi huhu :((
Cám ơn bạn nhe.
À bạn biết xem tử vi không qua đây xem cho mình đi
topic101170.html
Sửa lần cuối bởi CarolinePhan vào lúc 16:10, 16/03/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:46, 15/03/18
:)) mình cũng có một thời gian khủng hoảng, thất nghiệp ở nhà nửa năm lận. Từ từ rồi mọi thứ sẽ ổn thôi :-bd
Cám ơn bạn mình mà nghỉ nửa năm mẹ mình biết chắc lên máu mất , do nhà mình còn nhiều thứ phải lo . :(
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CarolinePhan đã viết: 16:05, 16/03/18
Thôi vậy mình không thể post đc đâu . Đăng mà vẫn ế thì còn nhục hơn.

Kiểu của mình là chảnh cún người ta gọi đi làm không đi, giờ thất nghiệp. Công ty cũ thi sếp cũng bảo em làm đi rồi khi nào có rồi nghỉ cũng đc. Mà mình mắc Thêm bệnh cứng đầu : em muốn nghỉ, cho em nghỉ, em nghỉ bất chấp =))

Không biết mình sẽ vượt qua con trăng này ntn nữa nhưng từ đây về sau mình đã có 1 bài học nhớ đời :
1. KHÔNG ĐƯỢC CHẢNH CÚN
2. KHÔNG ĐƯỢC CỨNG ĐẦU
Hội tụ 2 cái này chỉ có thất bại mà thôi huhu :((
Cám ơn bạn nhe.
À bạn biết xem tử vi không qua đây xem cho mình đi
topic101170.html
Những việc xảy ra đều đem lại cho ta kinh nghiệm sống >:D< Tuổi trẻ có quyền nổi loạn mà :D

Trình mình gà lắm, nên hok xem đc :)) Có rất nhiều anh/chị giỏi và có tâm bên đó sẽ xem cho bạn thôi

P/S: mà biết nhiều làm gì, cứ sống và tiếp nhận những việc đến với mình bằng tâm thế bình thường nhất. Việc của mình là sống tích cực, nghĩ tích cực dù cuộc đời có đang tiêu cực :))

Chúc bạn may mắn nhiều và sớm có việc mới nha.
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ng mà ở nhà còn có ck nuôi :)) bọn này ở nhà là xác định cạp đất mà ăn :((
Đã ế mà còn ko làm ra tiền thì xác định chốn huyền môn thanh tịnh thẳng tiến :D
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Labannt đã viết: 06:33, 17/03/18
Ng mà ở nhà còn có ck nuôi :)) bọn này ở nhà là xác định cạp đất mà ăn :((
Đã ế mà còn ko làm ra tiền thì xác định chốn huyền môn thanh tịnh thẳng tiến :D
=)) ôi không dám bạn ơi, hồi ý tớ còn chưa lấy chồng, mới ra trường được hơn 1 năm. Chồng t lúc đó còn đang là sinh viên năm cuối, cày đồ án tốt nghiệp gần chết, làm gì có tiền nuôi tớ đâu, có khi tớ phải nuôi lại ý :))

Do tớ đi làm vất vả, lại ốm nặng nữa nên bố mẹ bắt phải nghỉ việc, ở nhà bồi bổ sức khoẻ cho hết bệnh nữa. Nhà tớ kinh tế cũng vất vả lắm, nhưng bố mẹ thương con, nhìn con vất như thế không đành lòng. Tâm lý và sức khoẻ ổn trở lại tớ lại tự đi xin việc chứ cũng ko nhờ vả ai, mặc dù ra trường bố tớ đã xin một chân sẵn cho tớ bên Bộ nông nghiệp, tớ làm một tháng thấy nhàn không thích nên nghỉ =))

Tớ khuyên như vậy vì tớ đã trải qua rất nhiều biến cố và sóng gió rồi, từ tình yêu, tình bạn cho đến công việc. Sau cơn mưa trời lại sáng, đời người mà phải có lúc này lúc kia chứ, phải không :-bd
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 08:04, 17/03/18
Tớ cũng ngại đi làm chỗ sắp đặt nhờ vả lắm, nên toàn tự mình tìm việc. Có việc làm là hạnh phúc rồi. Nên chúc cho bạn chủ thớt sớm có việc tốt :)
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Labannt đã viết: 10:13, 17/03/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 08:04, 17/03/18
Tớ cũng ngại đi làm chỗ sắp đặt nhờ vả lắm, nên toàn tự mình tìm việc. Có việc làm là hạnh phúc rồi. Nên chúc cho bạn chủ thớt sớm có việc tốt :)
=D> Chúc bạn chủ thớt sớm tìm được việc và bạn Labannt luôn thuận lợi trong công việc nha ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”