Người nam 40 tuổi này thế nào ạ

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Người nam 40 tuổi này thế nào ạ

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

kingsman đã viết: 17:53, 01/03/18
Labannt đã viết: 15:53, 01/03/18 Kingsman à, anh hiểu sai ý em rồi, ở đây em ko có ý trách Pillar đâu. Cũng giống như anh khuyên "đừng đá động vào", mọi người có thấy nhiều người cũng đang như chú ấy không? Chú ấy vì yêu vì ngưỡng mộ cô ấy mà không ngừng quan tâm không ngừng nhắc đến, các bạn kia cũng vậy, vì không thích không đồng tình với cách chú ấy đang làm và cứ thế nhảy vào phán xét. Các bạn đâu cần phải như vậy.
Chuyện này đã xảy từ lâu ... và ko có hồi kết về việc để ý hay ko để ý "em zai" lý số" này nói linh tinh
trên mạng...

Anh không muốn tranh cãi... Vì anh bất lực khi thấy 1 thành phần ko dính dáng đên lý số làm loãng topic hơn 1 ngàn post ko đầu vào đâu nói chuyện trên trời dưới đất... vào đây đã thấy cái bực dâng lên đầu.. và chuyện này tiếp diễn 1 cách ko ngừng nghĩ

Anh có những chuyện ko vui trong cuộc sống anh cố gắng gác ngoài lề... tư tìm thú vui khác để quên cái mệt

Em đừng lo... anh trở lại page trên facebook để ko vác cái bực mà chửi thẳng vào người khác
Labannt đã viết: 15:53, 01/03/18 Các bạn nói như thế là sai đạo, rằng thì là Phật không dạy như vậy? Chúng ta đã hiểu hết đạo Phật chưa? Và chúng ta đã làm đúng đạo Phật chưa? Rõ ràng chúng ta cũng đang chấp chước.
em là good boy... biết áp dụng đạo phật là tốt!

ko ai chấp nhất chuyện em zai này thê nào mà là không đồng tình với cách em zai này làm thôi
Labannt đã viết: 15:53, 01/03/18 Em cũng nghĩ không thích thì đừng đả động vào, chúng ta không phải thánh nhân như nhiều người vẫn nói, vậy thì đừng nên phán xét ai.

Diễn đàn là nơi trao đổi học thuật, cũng là nơi giao lưu, vậy mà đâu đâu cũng thấy hơn thua. Em nghĩ cái nào không thích thì tốt nhất né ra và lơ luôn.
Em lại nhầm lolz... anh thấy diễn đàn ngày càng loãng và chuyện ông này ko ăn nhập vào topic lý số

Chuyện của em zai này post vào topic trà đá hợp hơn vì đây là góc luận tử vi chứ ko phải nói chuyện phím suốt ngày
Labannt đã viết: 15:53, 01/03/18 Em cũng nghĩ chú Lyso nên cầu thị trong vấn đề này: Đó là chú ý topic của người khác nên tránh nói quá nhiều về đề tài cá nhân mình, như vậy sẽ không có chuyện chấp chước nhau.

Đó là suy nghĩ cá nhân em, mong anh hiểu và không trách em.
Anh bơ lâu rồi em... nhưng thấy topic nào em zai này cung bưng bê chuyện riêng tư vào ko đâu vào đâu

Anh kiếm chuyện làm đây
~~~~~

Mân ơi topic hơn 500 post của em zai này về cố Thiên Lương đã bị ADMIN xoá cách đây hơn 1 năm...*_*
E Ko hiểu , hình như e nói đúng nên chú lý ấy sừng cồ lên vs e

Em chỉ muốn góp ý là nên mở top riêng trao đổi về phật pháp và về cô thiên lương của chú, đó là cách chú ấy tôn trọng mọi người và cũng là để mọi người tôn trọng chú , em nói đâu có gì quá đáng đâu mà chú ấy làm dữ quá bắt bẻ e từng chữ một ,từng ý một , e cảm nhận thấy chú ấy ấu trĩ thì e nói thôi , em nghĩ chắc e nên khéo nói hơn ,lời nói trau chuốt hơn , con xin lỗi chú nhiều , vì làm chú bực mình , con cũng ko muốn chú bực ,nhưng con thấy chú nên tôn trọng mọi người bằng vc mở top riêng

Mà chú ấy ko biết giành chi nhiều thời gian lên đây quá ,ở mỹ chớ có phải ở việt nam đâu mà mấy ông tiến sỹ thạc sỹ chỉ có ngồi chơi xơi nước tới tháng nhận tiền

Chú mở.top riêng đi ạ , chú đi đâu cũng nói về cô ấy trên mọi mặt trận ,làm cho mọi người thấy khó chịu đó, ko khó chịu thì đã ko có nhìu người vào nói thế này, chừng nào chú ý mở top riêng mà e hay ai vào ném đá thì chú ấy hãy sừng cồ lên lúc đó em ko trách đc

Má ơi ,mân nhìu chuyện quá ,thôi có gì mân sai chú bỏ qua giúp mân ,nói thì nói chớ chú thích làm như nào ai mà cản đc😂😂 , xin lỗi chú vì mân nhìu chuyện ko đâu
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Mẫn đã viết: 20:42, 01/03/18
Em chỉ muốn góp ý là nên mở top riêng trao đổi về phật pháp và về cô thiên lương của chú, đó là cách chú ấy tôn trọng mọi người và cũng là để mọi người tôn trọng chú , em nói đâu có gì quá đáng đâu mà chú ấy làm dữ quá bắt bẻ e từng chữ một ,từng ý một , e cảm nhận thấy chú ấy ấu trĩ thì e nói thôi , em nghĩ chắc e nên khéo nói hơn ,lời nói trau chuốt hơn , con xin lỗi chú nhiều , vì làm chú bực mình , con cũng ko muốn chú bực ,nhưng con thấy chú nên tôn trọng mọi người bằng vc mở top riêng

Chú mở.top riêng đi ạ , chú đi đâu cũng nói về cô ấy trên mọi mặt trận ,làm cho mọi người thấy khó chịu đó, ko khó chịu thì đã ko có nhìu người vào nói thế này, chừng nào chú ý mở top riêng mà e hay ai vào ném đá thì chú ấy hãy sừng cồ lên lúc đó em ko trách đc
Anh cũng ko comment vụ này nữa... gác lại vụ này nhé em :-h vì càng đi xa thì càng ko tới đâu :-h

hôm nay anh lỡ uống long black coffee hơi nhiều
nên ngủ 1 chút rồi dựt dậy... giờ cố gắng ngủ tiép
:-w
Sửa lần cuối bởi kingsman vào lúc 00:01, 02/03/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Younghana
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Younghana »

LySoVietNam2016 đã viết: 11:34, 01/03/18 Đã gọi đồng tu thi phải để ý nhau là chuyện bình thường he he he. Đồng tu còn thân hơn bạn be bình thường. Thà bỏ bạn bình thường chứ huynh đệ trong đạo là bồ đề quyến thuộc ko bao giờ bỏ nhau. Cả nhóm tôi thân rất thân với nhau. Chúng tôi tuyệt đối giữ giới ko đi quá giới hạn bạn bè.
Hi bác,
Xin lỗi cho con chém gió chút. Tội lỗi, tội lỗi quá. Mong bác cẩn ngôn. Chúc bác sớm hóa giải nghiệt duyên, không thì vạn kiếp bất phục.
Hana
Đầu trang

Nguyễn Arin
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Arin »

LySoVietNam2016 đã viết: 12:03, 01/03/18
Nguyễn Arin đã viết: 18:46, 28/02/18
LySoVietNam2016 đã viết: 16:07, 28/02/18 Hay thật. Cháu yêu sao mà dễ dang quá nhỉ. Mới chia tay người này thì có người khác liền. Tôi đây 1 người 20 năm qua chưa nguôi đây. Nghe anh chồng hanh diện nói khi anh ấy quen người là người còn trinh nguyên. Cho tới thời điểm hiện tại người chỉ có biết mỗi anh chồng. Hỏi sao chúng bạn ko ganh tỵ với anh chồng khi xưa cua đổ dc người. Người là hoa khôi của trường tôi lúc ấy, vừa học rất giỏi. Ngày nay đào đâu ra 1 người như vậy nữa nên tôi ế mãi ko thôi he he he
Cháu cảm ơn.
Chú xem giúp cháu với ạ.

Cháu vẫn còn thích người yêu cũ là anh Vũ Tham.
Nhưng mà sau chia tay, cháu nhắn tin hỏi thăm mà anh ấy lạnh lùng không trả lời.
Nên cháu nghĩ là không còn muốn cháu quay lại và yêu anh đó nữa.
Cháu không nói gì nữa. Cháu xoá mọi thông tin người yêu cũ như Zalo, Facebook, số điện thoại, hình ảnh....
Đối với 1 người không yêu cháu. Dù cháu có yêu họ cũng chẳng để làm gì. Buồn thì đâu thể giải quyết được điều gì. Từ nay, đường ai nấy đi.

Nên có người khác tán thì cháu cho họ cơ hội chú ạ.
Cháu không phải tip lụy tình. Không khóc vì đàn ông. Dù trái tim cháu đã thấy rất đau.
Cháu chỉ khóc 1 lần duy nhất là trước ngày nói chia tay người yêu 1 ngày.
Sau khi chia tay, cháu rất buồn nhưng quyết không để giọt lệ nào rơi và phải sống thật tốt.

Cháu hiện chưa có người yêu. Chỉ đang tìm hiểu người mới.
Chuyện gì qua rồi thì cháu cố gắng cho qua và cố nhìn về tương lai chú ạ.
Hình ảnh
Nói cho cháu biết, đàn ông thành đạt có tiêu chuẩn chọn vợ rất cao. Đơn giãn vì những người con gái vì tiền của họ tự nguyện hiến dâng quá dễ dang nên họ qua đường xong rồi thôi. Đàn ông chúng tôi xếp loại những ai chỉ là tình 1 đêm, những ai chỉ có thể là bạn gái, va những ai họ chọn làm vợ. Đối với những doi tượng họ chọn làm vợ, họ rất tôn trọng. Muốn dc họ đối xử ra sao thì hãy lựa chọn cách sống thích hợp. Nếu chỉ vì tiền mà quen họ thì họ dùng tiền để thoả man dục tính rồi ăn bánh trả tiền, đường ai nấy đi.
Làm như cháu hiến dâng cho ai gì đó.
Haha. Cháu hơi bị " KIÊU " trong tình yêu đấy chú biết không ạ?

Cháu quên hẳn người yêu cũ rồi.
Chia tay đúng 11 ngày cháu quên được luôn.
Nhớ lại chẳng buồn, chẳng làm sao hết.

À mà hôm nào lấy vợ. Mời cháu đi thì cháu đi liền.haha.

Cháu dễ quên mà.
Đầu trang

MinAn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi MinAn »

LySoVietNam2016 đã viết: 13:15, 01/03/18
Labannt đã viết: 12:23, 01/03/18
4pillar đã viết: 11:26, 01/03/18 Suốt ngày tu tập này nọ thế sao để ý vợ người khác kỹ thế? Phật dạy thế à?
Mình nghĩ do chú ấy được gặp cô ấy thường xuyên, được làm việc, cũng như nhiều phật sự cùng cô ấy, tâm cô ấy lại quá từ bi, lại thêm phần quá giỏi giang, nên việc chú ấy không thể nào quên hay ngó lơ cô ấy được là lẽ thường tình.

Từ chỗ yêu, lại được chứng kiến quá nhiều đức hạnh đẹp và cao cả như vậy, tình yêu của chú ấy có lẽ đã vượt xa tình yêu đôi lứa mà mọi người vẫn nghĩ rồi. Nên mình nghĩ mọi người không nên cười hay chê trách chú ấy vì sao suốt ngày cứ để ý vợ người khác như vậy.

Hãy trải qua rồi sẽ hiểu tình yêu thật sự là không mong chiếm hữu mà chỉ mong người mình yêu đạt được những ước nguyện của người thì đã là hạnh phúc lắm rồi.
Đúng rồi bạn a. Tình tôi cho người vượt quá sự tầm thường của xác thịt. Tôi chưa bao giờ nghĩ đến việc làm bại hoại, có tình vụng trộm riêng tư với người đã có gia đình. Đặc biệt đối với người, người sẽ ko cho 1 ai cơ hoi gần người cả. Người luôn giữ 1 khoảng cách với bạn bè nam. Người ko như những cô gái khác mà tôi biết. Người luôn quan tâm cho tất cả mọi người đến quên cả mình. Đi phật sự cả ngày ai cũng mệt, nhất là người là đầu đàn, mà có bác Phật tử đơn chiếc đến công quả trong chùa, khuya về bác tính đón xe bus về nhà. Người ko biết bác và tôi biết tối đó người rất mệt mỏi mà người ko nhờ bất kỳ ai khác giúp bác mà người tự muốn chở bác về. Người chở về lại quay lại tự tay đắp tượng giữa trời giá buốt trong nhà còn lạnh mà trong giá băng người đứng giữa trời làm miệt mài đến 3 giờ sáng, vì người ko có nhiều thời gian nên phải cố gắng. Ai trông thấy cũng xót xa. Có ai ngờ 1 người xinh đẹp đài các mà ko thiết gì thân mình xả thân vì mọi người. Khi ăn phải có người nhắc người ăn ko thì người làm đến quên cả ăn. Khi người làm, người chú tâm đến quên hết tất cả như nhập đại định trong công việc người làm, trông rất thanh tịnh. Người nói người muốn tự tay đắp tượng để đem hết tấm lòng dâng tặng đại chúng nên người trì nguyện rất kỹ khi đắp tượng nên tượng nào tượng nấy người làm đều rất có hồn, ko giống tượng mua, vì tượng làm bằng tấm lòng chân thành của 1 người con phật.

Vì thấy dc sự chân thành của người, bạn bè người ai ai cũng bị cảm hoá nên người đi đâu chúng tôi đều theo sau ủng hộ. Người cảm hoá 1 bà bác sĩ mà trước đó bà này ko bao giờ muốn dung đến ba việc này nên bạn bè gọi bà ấy là công chúa. Khi đến với người, bà ấy sắn ống quần lên xán vào cùng lâm lem với người. Vì sự gian di, down to earth của người, người độ cho bạn bè trong giới y khoa rất đông. Các anh chị tiến sĩ y khoa bây giờ ai ai cũng tay lấm lem, xắn quần lên cùng người tạo tượng Phật. Cảnh tượng thật ko thể nghĩ bàn.
Người mà chú nói đến có phải đã từng tham gia diễn đàn không ạ? Cháu thấy rất giống một người cháu biết.
Cháu hiểu cảm giác nể phục tài năng và đức hạnh của một người là như thế nào nên cháu rất đồng cảm với chú.

Nếu như người làm sai trái cần bị lên án thì ngược lại người tốt việc tốt cũng cần được biết đến để tạo niềm tin, động lực cho những người khác hoàn thiện mình, sống tốt hơn. Quan điểm cá nhân của cháu là như vậy.

Tuy nhiên, cháu cũng thấy có nhiều bạn complain chú về cách thế hiện. Cháu không thương xuyên lên diễn đàn nên không rõ nhưng nếu đã nhiều người lên tiếng như vậy thì cháu nghĩ chú nên cẩn ngôn hơn.

Chúc chú nhiều sức khỏe và đạt được tinh tấn trong con đường về với đạo.

P/s : @pillar @Laba @Mẫn
Mình có cảm giác là chú ấy đùa. Và cách chú ấy đùa nhưng lồng vào là những câu chuyện về đạo rất hay có ý muốn mọi người hướng về đạo, chứ không phải mang ý xấu. Những người biết đùa IQ rất cao ạ. Nhiều khi thấy vậy chứ không hẳn vậy đâu mọi người.
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Labannt »

MinAn đã viết: 01:50, 16/03/18 P/s : @pillar @Laba @Mẫn
Mình có cảm giác là chú ấy đùa. Và cách chú ấy đùa nhưng lồng vào là những câu chuyện về đạo rất hay có ý muốn mọi người hướng về đạo, chứ không phải mang ý xấu. Những người biết đùa IQ rất cao ạ. Nhiều khi thấy vậy chứ không hẳn vậy đâu mọi người.
Tớ đâu có nghĩ xấu gì chú ấy đâu MinAn, tớ cũng có suy nghĩ giống bạn, chú ấy là người mộ đạo.
Tớ ngưỡng mộ cô bạn chú ấy qua những bức tượng Phật mà cô ấy làm, nét mặt của Phật được tạc với sự vui tươi và hoan hỉ, toát lên sự hiền từ và sẻ chia qua khóe môi cười, rất đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”