Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
minhhanh062
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi minhhanh062 »

thắng2016 đã viết: 17:09, 18/03/18
minhhanh062 đã viết: 08:42, 18/03/18 Cháu chào bác Thắng, cháu vừa sang nước ngoài và đang kiếm việc. Cháu đã từng đi du học nên muốn kiếm việc văn phong nhưng trước mắt có quán cà phê gọi đi làm, chủ người nước ngoài. Lương hơi thấp nhưng moi trường làm việc văn minh. Cháu xin phép gieo 1 quẻ hỏi là : Cháu có thể làm công việc ở quán cà phê này lâu dài để trang trải cuộc sống không hay phải thay đổi công việc ạ?

Cháu gieo quẻ vào lúc 14h31 theo giờ nước ngoài ( 8h31 sáng ở VN), cháu gieo bằng xu thái, mặt hình là H và mặt số là S. Kết quả như sau ạ:

1: H H H
2: H S S
3: H H S
4: H H S
5: H S S
6: H H S

Cháu mong bác luận giải giúp ạ, cháu cảm ơn bác rất nhiều !!!

Bạn gieo được quẻ hỏa sơn lữ động hào sơ biến thuần lý.

Quẻ lữ là người lữ hành, tha phương tạm trú phù hợp với hoàn cảnh của bạn người lữ khách tha phương lập nghiệp nơi đất khách quê người muốn tìm một công việc giúp đỡ gia đình mà quẻ lữ tạm trú quẻ lục hợp biến lục xung làm việc không được lâu dài mà chỉ được một thời gian nhất định mới đầu thì thuận lợi vui vẻ nhưng về sau thấy xung khắc cãi vã mà không hợp tác được với nhau nữa.

Quẻ biến là ly là lửa, sáng cũng có nghĩa là chia ly.

Mong nhận được hồi âm từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
dạ cháu cũng chỉ làm tạm thời để trang trải chứ vẫn muốn làm việc văn phòng ạ, theo quẻ này thì có báo được là mình chủ động nghỉ hay sao không ạ? Cháu sẽ hồi âm kết quả ạ !
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

thắng2016 đã viết: 03:08, 18/03/18
Kbakdm đã viết: 23:33, 17/03/18
thắng2016 đã viết: 18:50, 08/03/18

Bạn gieo được quẻ hỏa phong đỉnh động hào 2,3,6 biến lôi địa dự.

Ngày kỷ hợi: Thìn,tỵ lâm không.
Lộc: Ngọ
Mã: Tỵ

Đúng là hiện tại có cảm giác tinh thần và giấc ngủ của bạn cảm giác bất an như có người theo gây lên cảm không an toàn, mà tinh thần lo sợ không ổn cẩn thận ngày từ 13 đến 16 tháng 3 dương lịch năm nay không lên đi đâu đề phòng tai nạn ngã xe, về mồm miệng cũng cần giữ lời tránh những điều tiếng thị phi. Về tiền tài cũng cẩn thận tránh những chuyện không hay xảy đến với mình. Tốt nhất trong khoảng thời gian đó lên ở nhà kiểm soát tốt bản thân thì hơn.

Về những giấc mơ không hay bạn có thể tụng chú đại bi, niệm Phật, niệm chuẩn đề bồ tát hồi hướng cho những oan gia trái của mình nhiều đời nhiều kiếp. Hoặc nhờ thầy chùa hồi hướng cho họ hoặc về gia tiên cần mua ít đồ lễ dâng khao ông bà cụ kị tổ tiên cho mát mẻ.

Trước khi ngủ hoặc lúc nhắm mắt bắt đầu ngủ lên niệm Phật, hoặc tụng chú thì dần dần những giấc mơ đó sẽ hết mà tâm an.

Mong sự hồi âm của bạn để nghiệm lý?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
Chào bác thắng!
Cháu gửi bác nghiệm lý quẻ gieo lần trước từ 13-16/3/2018(dương) như sau:
1, có thị phi trong gia đình(chuyện thường ngày của cháu, cả đời bị dính chữ "khẩu " rồi ạ,hjhj)
2, 13/3(dương), bỗng dưng nhà cháu có 1phòng trọ tự nhiên bỏ đi và gd không ai biết, 2vk ck trẻ đã thanh toán tiền phòng 1tháng(vào ở từ24/1(al)->26/1(al)), cứ như lộc từ trên trời rơi xuống vậy bác ạ!
3, về tai nạn gd, cháu nghe theo lời bác nên đi xe rất từ từ,chậm rãi, nhiều lúc cũng hơi bất ngờ. Vào mấy ngày đó,cháu đang đi trên đường tự nhiên có 1xe máy lao lên trước cháu thế là họ bị tai nạn,còn cháu thì đi từ từ chậm cách xe họ xe oto 5m,cứ như họ bị tai nạn thay cho mình ý bác ạ, cũng may là người ta không bị sao cả,chỉ bị ngã nhẹ và xước xe máy chân tay 1 tý.
4, bản thân cháu cũng nghe theo lời bác có làm 1lễ nhỏ thắp hương và hàng ngày trước khi đi ngủ mở nghe kinh phật.......

Hôm nay nhân dịp đầu tháng, cháu có gieo 1 quẻ hỏi về vận hạn,công việc, tình duyên và các sự việc sắp xảy ra trong tháng 2/2018(âm) như thế nào ạ???? Kính mong bác xem giúp và giải giùm cháu ạ!!!
Nhân dịp đầu tháng cháu chúc bác và gia đình mạnh khỏe,nhiều niềm vui...!!!
Cháu cảm ơn bác nhiều!!!
Thân ái!!!!

Cảm ơn bạn đã động viên.

ở quẻ này bạn gieo được quẻ thủy trạch khốn động hào 5 biến lôi thủy giải.

Quẻ khốn là khốn cùng khốn khó tức trong giai đoạn tháng giêng vừa rồi tình hình không mấy thuận lợi khốn khó cùng cực. Nhưng đạo khốn cùng rồi cũng biến lôi thủy giải là cởi tan là hết cùng cực khốn khó nếu như bạn từ tâm đối xử chân thành lễ độ.

Quẻ này cho thấy một hai chuyến đi lễ chùa đầu năm đây?

Không biết tháng hai này bạn có đi chùa không? Nhưng tôi thấy có đi lễ thì phải?

Nếu đi được thì cũng có tài Lôc đấy.

Tình hình tiền tài trong tháng hai này vẫn thấy tiến triển tốt hơn tháng giêng.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!!
Cháu không thấy bác nói tới tình duyên như thế nào ạ??? Bác có thể nói thêm tý được không ạ???
Đầu năm 2018, cháu có đi vài đền chùa như sau:
+,mồng 1/1(tết), buổi chiều đi chùa làng(ở quê cháu),  rồi đi chùa tiêu và đền đô (cả 2 đều ở từ sơn, bắc ninh)
+,mồng 5/1(tết), buổi sáng đi đền sái ở đông anh, hà nội.
Vừa sang tháng 2/2018(âm), cháu chưa có ý định đi đâu làm lễ cả, chỉ suốt ngày ở nhà thắp hương mỗi ngày 1nén thôi ạ.
Với lại đầu tháng 1/2(âm), gia đình cháu có cúng tạ đất nhà trong, ở mảnh đất căn nhà gỗ 4 gian ngày xưa.
Nhân tiện cháu gửi bác kq nghiệm lý quẻ tình duyên của anh trai cháu là hôm qua 2/2(âm), gia đình đã tổ chức lễ ăn hỏi cho anh cháu thành công tốt đẹp, tuy rằng hơi có khó khăn tý,nhưng sau lại vượt qua bác ạ....
Chúc bác ngày mai tràn ngập niềm vui!!!
Cảm ơn bác !!!
Thân ái!!!
P/s: công việc vừa mới xong hơi mệt bác ạ, giờ mới gửi kq được. Hy vọng từ giờ đến 16/2(âm), đám cưới tổ chức thành công....
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

minhhanh062 đã viết: 14:55, 19/03/18
thắng2016 đã viết: 17:09, 18/03/18
minhhanh062 đã viết: 08:42, 18/03/18 Cháu chào bác Thắng, cháu vừa sang nước ngoài và đang kiếm việc. Cháu đã từng đi du học nên muốn kiếm việc văn phong nhưng trước mắt có quán cà phê gọi đi làm, chủ người nước ngoài. Lương hơi thấp nhưng moi trường làm việc văn minh. Cháu xin phép gieo 1 quẻ hỏi là : Cháu có thể làm công việc ở quán cà phê này lâu dài để trang trải cuộc sống không hay phải thay đổi công việc ạ?

Cháu gieo quẻ vào lúc 14h31 theo giờ nước ngoài ( 8h31 sáng ở VN), cháu gieo bằng xu thái, mặt hình là H và mặt số là S. Kết quả như sau ạ:

1: H H H
2: H S S
3: H H S
4: H H S
5: H S S
6: H H S

Cháu mong bác luận giải giúp ạ, cháu cảm ơn bác rất nhiều !!!

Bạn gieo được quẻ hỏa sơn lữ động hào sơ biến thuần lý.

Quẻ lữ là người lữ hành, tha phương tạm trú phù hợp với hoàn cảnh của bạn người lữ khách tha phương lập nghiệp nơi đất khách quê người muốn tìm một công việc giúp đỡ gia đình mà quẻ lữ tạm trú quẻ lục hợp biến lục xung làm việc không được lâu dài mà chỉ được một thời gian nhất định mới đầu thì thuận lợi vui vẻ nhưng về sau thấy xung khắc cãi vã mà không hợp tác được với nhau nữa.

Quẻ biến là ly là lửa, sáng cũng có nghĩa là chia ly.

Mong nhận được hồi âm từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
dạ cháu cũng chỉ làm tạm thời để trang trải chứ vẫn muốn làm việc văn phòng ạ, theo quẻ này thì có báo được là mình chủ động nghỉ hay sao không ạ? Cháu sẽ hồi âm kết quả ạ !
Quẻ báo làm việc không được lâu dài . Tuy biến lục xung vì hai bên không vui vẻ hợp tác thì mình tìm cơ hội khác thôi.

Cũng không có vấn đề gì nghiệm trọng đâu mà bạn phải lo lắng nhiều.

Có gì nhớ hồi âm để nghiệm lý?

Chúc may mắn!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 17:11, 19/03/18
thắng2016 đã viết: 03:08, 18/03/18
Kbakdm đã viết: 23:33, 17/03/18 Chào bác thắng!
Cháu gửi bác nghiệm lý quẻ gieo lần trước từ 13-16/3/2018(dương) như sau:
1, có thị phi trong gia đình(chuyện thường ngày của cháu, cả đời bị dính chữ "khẩu " rồi ạ,hjhj)
2, 13/3(dương), bỗng dưng nhà cháu có 1phòng trọ tự nhiên bỏ đi và gd không ai biết, 2vk ck trẻ đã thanh toán tiền phòng 1tháng(vào ở từ24/1(al)->26/1(al)), cứ như lộc từ trên trời rơi xuống vậy bác ạ!
3, về tai nạn gd, cháu nghe theo lời bác nên đi xe rất từ từ,chậm rãi, nhiều lúc cũng hơi bất ngờ. Vào mấy ngày đó,cháu đang đi trên đường tự nhiên có 1xe máy lao lên trước cháu thế là họ bị tai nạn,còn cháu thì đi từ từ chậm cách xe họ xe oto 5m,cứ như họ bị tai nạn thay cho mình ý bác ạ, cũng may là người ta không bị sao cả,chỉ bị ngã nhẹ và xước xe máy chân tay 1 tý.
4, bản thân cháu cũng nghe theo lời bác có làm 1lễ nhỏ thắp hương và hàng ngày trước khi đi ngủ mở nghe kinh phật.......

Hôm nay nhân dịp đầu tháng, cháu có gieo 1 quẻ hỏi về vận hạn,công việc, tình duyên và các sự việc sắp xảy ra trong tháng 2/2018(âm) như thế nào ạ???? Kính mong bác xem giúp và giải giùm cháu ạ!!!
Nhân dịp đầu tháng cháu chúc bác và gia đình mạnh khỏe,nhiều niềm vui...!!!
Cháu cảm ơn bác nhiều!!!
Thân ái!!!!

Cảm ơn bạn đã động viên.

ở quẻ này bạn gieo được quẻ thủy trạch khốn động hào 5 biến lôi thủy giải.

Quẻ khốn là khốn cùng khốn khó tức trong giai đoạn tháng giêng vừa rồi tình hình không mấy thuận lợi khốn khó cùng cực. Nhưng đạo khốn cùng rồi cũng biến lôi thủy giải là cởi tan là hết cùng cực khốn khó nếu như bạn từ tâm đối xử chân thành lễ độ.

Quẻ này cho thấy một hai chuyến đi lễ chùa đầu năm đây?

Không biết tháng hai này bạn có đi chùa không? Nhưng tôi thấy có đi lễ thì phải?

Nếu đi được thì cũng có tài Lôc đấy.

Tình hình tiền tài trong tháng hai này vẫn thấy tiến triển tốt hơn tháng giêng.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!!
Cháu không thấy bác nói tới tình duyên như thế nào ạ??? Bác có thể nói thêm tý được không ạ???
Đầu năm 2018, cháu có đi vài đền chùa như sau:
+,mồng 1/1(tết), buổi chiều đi chùa làng(ở quê cháu),  rồi đi chùa tiêu và đền đô (cả 2 đều ở từ sơn, bắc ninh)
+,mồng 5/1(tết), buổi sáng đi đền sái ở đông anh, hà nội.
Vừa sang tháng 2/2018(âm), cháu chưa có ý định đi đâu làm lễ cả, chỉ suốt ngày ở nhà thắp hương mỗi ngày 1nén thôi ạ.
Với lại đầu tháng 1/2(âm), gia đình cháu có cúng tạ đất nhà trong, ở mảnh đất căn nhà gỗ 4 gian ngày xưa.
Nhân tiện cháu gửi bác kq nghiệm lý quẻ tình duyên của anh trai cháu là hôm qua 2/2(âm), gia đình đã tổ chức lễ ăn hỏi cho anh cháu thành công tốt đẹp, tuy rằng hơi có khó khăn tý,nhưng sau lại vượt qua bác ạ....
Chúc bác ngày mai tràn ngập niềm vui!!!
Cảm ơn bác !!!
Thân ái!!!
P/s: công việc vừa mới xong hơi mệt bác ạ, giờ mới gửi kq được. Hy vọng từ giờ đến 16/2(âm), đám cưới tổ chức thành công....
Rất cảm ơn bạn đã hồi âm.

Chúc bạn và gia đình may mắn!

Có lẽ quẻ này tôi xem chưa được chính xác lên bạn và gia đình không phải lo lắng nhiều nhé!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

khanang đã viết: 10:25, 19/03/18 Kính nhờ anh Thắng xem hộ hạn năm 2018 và có chuyển đổi công việc hay không? Rất cảm ơn anh!
Hình ảnh
Bạn thành tâm gieo lại bằng 3 đồng xu chứ link này lỗi không xem được nhé bạn???
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Quả thật làm phiền anh thắng quá. Mấy lần roi ma không gửi được nè
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

khanang đã viết: 22:09, 19/03/18 Quả thật làm phiền anh thắng quá. Mấy lần roi ma không gửi được nè
Bạn gieo được quẻ gì nói tên quẻ chính và quẻ biến với ngày, tháng , năm hỏi.
Câu hỏi về chuyện gì một chuyện một sẽ ứng hơn.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Cảm phiền anh Thắng xem giúp tôi công việc năm 2018 có thuận lợi hay không? có bị chuyển việc trong năm 2018 không?
Toi có xin que vào lúc 10h04 phút ngày 20/3/2018 được quẻ như sau:
-Quẻ chủ: Địa Lôi phục.
- Quẻ hỗ: Thuần khôn.
- Quẻ biến: Thuần khảm.
Rất cảm ơn anh Thắng, chúc anh và gia đình sức khoẻ, bình an!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

khanang đã viết: 10:15, 20/03/18 Cảm phiền anh Thắng xem giúp tôi công việc năm 2018 có thuận lợi hay không? có bị chuyển việc trong năm 2018 không?
Toi có xin que vào lúc 10h04 phút ngày 20/3/2018 được quẻ như sau:
-Quẻ chủ: Địa Lôi phục.
- Quẻ hỗ: Thuần khôn.
- Quẻ biến: Thuần khảm.
Rất cảm ơn anh Thắng, chúc anh và gia đình sức khoẻ, bình an!
Hồi âm hơi muộn mong bạn thông cảm.
Bạn gieo được quẻ địa lôi phục động hào 1,2,5 biến thuần khảm.

Ngày tân hợi: Dần, mão lâm không.

Quẻ phục là thuần âm duy chỉ có hào sơ là hào dương đang lên là tượng trở lại mà quẻ lục hợp là tượng hài hòa, hợp tác vui vẻ. Tháng 1,2 âm vừa rồi tiền tài công việc không được như ý muốn vẫn thấy chuyện hao tổn tiền tài hay có những việc không thuận lợi cho lắm trong công việc mà mình phải suy nghĩ căng thẳng trong người. Ở quẻ này công việc của bạn có mức thu nhập cũng tương đối ổn định chứ không phải đồng lương thấp đâu nhé bạn.

Trong thời gian tới có chuyển việc không thì quẻ biến thuần khảm là quẻ lục xung khảm là thủy nước hai hào dương bị kìm hãm giữa các hào âm mà thành hiểm hãm. Khoảng cuối năm nay công việc không được thuận lợi cho lắm dễ có sự bất đồng quan điểm trong cộng việc với cấp trên hoặc người cùng làm mà khó hòa hợp dẫn đến ý định chuyển việc của bản thân.

Mong chia sẻ từ bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_ox00x0(1).jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_ox00x0(1).jpg (43.55 KiB) Đã xem 1461 lần
Đầu trang

tieumiu92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumiu92 »

thắng2016 đã viết: 16:57, 20/02/18
tieumiu92 đã viết: 16:08, 20/02/18 Đầu xuân năm mới cháu kính chúc bác chủ top và gia đình mạnh khoẻ và bình an ạ.
Cháu vừa xin một quẻ về công việc vào hồi 16:02 ngày 5 tháng 1 năm Mậu Tuất. Nội dung câu hỏi là cháu có nên chuyển việc không?
Kết quả gieo xu như sau:
Lần 1: dương-âm-âm
Lần 2: âm-âm-âm
Lần 3: dương-âm-âm
Lần 4: âm-dương-dương
Lần 5: dương-dương-dương
Lần 6: âm-dương-âm
Kính nhờ bác giải quẻ giúp cháu với ạ.
Cháu cảm ơn bác!
Rất vui vì được giải quẻ công việc cho bạn.
Bạn gieo được quẻ lôi thủy giải động hào 2,5 biến trạch địa tụy.

Lôi thủy giải: Chấn lôi ở trên mà khảm thủy ở dưới sấm ở trên nước là tượng giải tán.

Trạch địa tụy: Đoài trên khôn dưới chầm trên đất tức là nước tụ cho lên họp.

Kl: Tháng dần này tiền tài không được thuận lợi cho lắm. Công việc tiền tài vẫn có thu nhập tương đối nhưng sức ép từ cấp lãnh đạo hoặc những người làm cùng làm cho bạn cảm thấy rất mệt mỏi với công việc. Công việc nhiều khi mắc thi phi nhiều mà làm cho mình nhiều lúc bực mình. Qua tháng 7,8 công việc có phần thuận lợi tiến triển hơn sức ép được giảm và thi phi cũng là được giảm. Còn về chuyển việc thì hiên tại tôi nghĩ bạn vẫn cứ làm chỗ cũ thì tốt hơn.

Mong nhận được hồi âm của bạn?

Cảm ơn và chúc bạn may mắn!
Cháu chào bác thắng2016
Cháu đã chuyển việc từ 1.3 dương lịch. Về tiền tài, đáng nhẽ ra cháu được thanh toán lương trong tháng 1 âm, nhưng đến giờ công ty cũ vẫn chưa trả hết lương cho cháu, vậy, đúng là tháng Dần không thuận ạ. Công việc mới của cháu có nhiều sức ép từ cả cấp trên và đồng nghiệp, khiến cháu rất mệt mỏi và muốn bỏ nghề. Có những sự việc đã qua rồi và cháu không muốn nhắc nữa nhưng họ vẫn cứ nói. Cháu cảm thấy cháu thật sự không hợp với công việc mới này.
Suy ra quẻ của bác đúng được một nửa rồi. Phần sau là đến tháng 7, tháng 8 cháu cũng mong mọi chuyện như bác dự, cháu sẽ nghiệm lý lại cho bác sau ạ.
Cháu viết trước một nửa vì sợ thời gian xa quá cháu quên mất mốc thời gian.
Kính bác ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”