Tứ linh chiếu mệnh nhưng có Không-Kiếp thì có gọi là bị phá cách không ạ? Kính mong cao nhân luận đàm ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tứ linh chiếu mệnh nhưng có Không-Kiếp thì có gọi là bị phá cách không ạ? Kính mong cao nhân luận đàm ạ!

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Đây là lá số của em ạ: Ngoại hình cao 1m58, đậm người, mặt tròn, da dẻ hồng hào. Tính cách hơi nóng nhưng đáng tin và hơi cô độc vì khó có người hiểu ạ. Những tác động xấu kia có phải do có Địa Không- Địa Kiếp làm phá hỏng cách đẹp không ạ?
Em thường gặp vấn đề về tình cảm (bố mẹ khắc nhau chia tay và tình duyên cũng thường bị bảo sẽ trắc trở).
Kính mong được nghe luận đàm của các cao nhân ạ!
Tập tin đính kèm
Axel.jpg (186.87 KiB) Đã xem 2549 lần
Đầu trang

viianhbaby
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tứ linh chiếu mệnh nhưng có Không-Kiếp thì có gọi là bị phá cách không ạ? Kính mong cao nhân luận đàm ạ!

Gửi bài gửi bởi viianhbaby »

lá số gần giống mình, tình duyên trắc trở lắm. Địa kiếp tại mệnh - cuộc đời nhiều thăng trầm
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tứ linh chiếu mệnh nhưng có Không-Kiếp thì có gọi là bị phá cách không ạ? Kính mong cao nhân luận đàm ạ!

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

viianhbaby đã viết: 20:27, 20/03/18 lá số gần giống mình, tình duyên trắc trở lắm. Địa kiếp tại mệnh - cuộc đời nhiều thăng trầm
Bạn còn luận giải gì thêm về lá số không ạ? Về công danh hay tiền tài chẳng hạn ạ?
Mình thấy đáng buồn nhất là tình duyên luôn ấy... Đi xem đâu cũng nói về cái nghiệp hôn nhân và có chuyện đổ vỡ tình đầu tan nát...
Đầu trang

Phithuongcach
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phithuongcach »

Nhật Nguyệt giáp mệnh- quý cách
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Lá này làm gì có tứ linh nào hội chiếu. Long phải là thanh long chứ ko phải long trì hay long đức

Nếu chuẩn số thì mẫu người Tham vũ chưa bao giờ sợ sát tinh, cũng chẳng lo hóa kỵ. Không kiếp phá sao được bố cục này. Cái sự lận đận của mẫu người tham vũ chủ yếu là do sự mâu thuẫn từ bên trong nội tâm họ chứ ít khi vì hoàn cảnh. Ngay kết cấu lá số của các lá Tham Vũ đã thấy sự ko cân bằng rồi. Trọng tâm lệch hết về 1 bên.

Lá này cũng tham vũ sửu mùi nhưng đã rơi xuống trung cách rồi chứ ko được thượng cách nữa. Nếu đương số ăn nhiều tham lang thì còn Ok chứ ăn vũ khúc nhiều thì về già dễ đi tu.
Được cách giáp nhật nguyệt ... Nhật nguyệt giáp mệnh, ko quyền thì phú
thêm cách tham hỏa kình đà tả hữu.... uy chấn biên di
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Hà Túc Đạo đã viết: 10:57, 21/03/18 Lá này làm gì có tứ linh nào hội chiếu. Long phải là thanh long chứ ko phải long trì hay long đức

Nếu chuẩn số thì mẫu người Tham vũ chưa bao giờ sợ sát tinh, cũng chẳng lo hóa kỵ. Không kiếp phá sao được bố cục này. Cái sự lận đận của mẫu người tham vũ chủ yếu là do sự mâu thuẫn từ bên trong nội tâm họ chứ ít khi vì hoàn cảnh. Ngay kết cấu lá số của các lá Tham Vũ đã thấy sự ko cân bằng rồi. Trọng tâm lệch hết về 1 bên.

Lá này cũng tham vũ sửu mùi nhưng đã rơi xuống trung cách rồi chứ ko được thượng cách nữa. Nếu đương số ăn nhiều tham lang thì còn Ok chứ ăn vũ khúc nhiều thì về già dễ đi tu.
Em cảm ơn lời luận đàm có tâm ạ. Tiền bối giúp em check lại lá số được không ạ? Em vẫn chưa chắc có chuẩn số Vũ Tham hay là số Tử Phủ ạ. Em xin đăng lá số Tử Phủ xem cái nào đúng hơn ạ.

Về gia đình: Bố mẹ khắc khẩu, trước mẹ có sẩy 1 anh trai của em. Bố mẹ ly thân từ 4 tuổi, mẹ đi làm ở nước ngoài và định cư luôn. Bố công danh lận đận, mẹ làm kinh doanh hay bị lừa. Bố mẹ đều đã có thêm con riêng.
Về ngoại hình tính cách: Em cao 1m58, dáng người to, đậm người, có nốt ruồi ở thái dương trái, da hồng hào. Tính cách em khá mạnh, không bánh bèo, khá nóng tính nhưng đúng là hay tự mâu thuẫn trong tâm ạ.
Có duyên được tiền bối giúp đỡ, em rất cảm tạ ạ.
Tập tin đính kèm
taxel.jpg (187.61 KiB) Đã xem 2405 lần
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Em có đăng post nhờ xem lá số nào của mình nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa được đáp rõ ạ :((
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Hà Túc Đạo đã viết: 10:57, 21/03/18 Lá này làm gì có tứ linh nào hội chiếu. Long phải là thanh long chứ ko phải long trì hay long đức

Cho em hỏi là tại sao xuống trung cách rồi ạ? Và tính thế nào để biết ăn nhiều vào Vũ hay Tham ạ?
Em cảm ơn ạ (y)
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

à, ra vậy. Tôi nghĩ bạn là lá tử phủ chứ ko phải lá tham vũ kia đâu. Bởi vì cách nói chuyện, cách lựa chọn từ ngữ của bạn không đủ tập trung như mẫu người tham vũ.

Khẩu chứng vô bằng, nhất là qua mạng. Tôi điểm cho bạn vài chuyện quá khứ mà bạn chưa kể để làm tin. Tất nhiên tôi khó mà đúng hoàn toàn 100% được. Lấy 70% đi

1/ Bố mẹ bạn tuy ly thân nhưng ko ly di năm 2001 mà mãi sau này, có lẽ là 2007 mới ly dị.
2/ Tình đầu của bạn là 2013, tức là tầm cấp 3, nhưng có lẽ là đơn phương hoặc sớm nở tối tàn, anh chàng này sáng tạo, có tài lẻ, nghịch nhưng với bạn thì hiền.
3/ Bạn có bệnh về tiêu hóa, kiểu dạ dày, trực tràng, kiết lỵ. Hồi nhỏ có lần suýt chết kiểu đuối nước

Lâu quá rồi chắc gì bạn đã nhớ
4/ 2016 và 2017 là 2 năm khá xấu về quan lộc và tiền bạc. Chắc thi lại vài môn gì đó hoặc chuyển chỗ làm. Cũng năm 2017 cẩn thận té ngã có sẹo.
5/ Bạn trông có giống như thế này ko? khuôn mặt, ánh mắt và cái mồm.
http://3.bp.blogspot.com/-G74LPryw_2s/T ... eo+con.JPG

Mà vậy thôi nha.
Hic, điểm hạn tý hết vèo quá khứ rồi. Mà bạn mới 22 tuổi xem số làm cái gì chứ. Thích gì thì cứ cố hết sức là được bạn ơi. Tuổi trẻ ko có gì là sai lầm, tất cả chỉ là thử thách

Sinh rằng: “Giải cấu là duyên,
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều.
Ví dù giải kết đến điều
Thì đem vàng đá mà liều với thân!"
Đầu trang

Ramn3t
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ramn3t »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:45, 21/03/18 à, ra vậy. Tôi nghĩ bạn là lá tử phủ chứ ko phải lá tham vũ kia đâu. Bởi vì cách nói chuyện, cách lựa chọn từ ngữ của bạn không đủ tập trung như mẫu người tham vũ.

Khẩu chứng vô bằng, nhất là qua mạng. Tôi điểm cho bạn vài chuyện quá khứ mà bạn chưa kể để làm tin. Tất nhiên tôi khó mà đúng hoàn toàn 100% được. Lấy 70% đi

1/ Bố mẹ bạn tuy ly thân nhưng ko ly di năm 2001 mà mãi sau này, có lẽ là 2007 mới ly dị.
2/ Tình đầu của bạn là 2013, tức là tầm cấp 3, nhưng có lẽ là đơn phương hoặc sớm nở tối tàn, anh chàng này sáng tạo, có tài lẻ, nghịch nhưng với bạn thì hiền.
3/ Bạn có bệnh về tiêu hóa, kiểu dạ dày, trực tràng, kiết lỵ. Hồi nhỏ có lần suýt chết kiểu đuối nước

Lâu quá rồi chắc gì bạn đã nhớ
4/ 2016 và 2017 là 2 năm khá xấu về quan lộc và tiền bạc. Chắc thi lại vài môn gì đó hoặc chuyển chỗ làm. Cũng năm 2017 cẩn thận té ngã có sẹo.
5/ Bạn trông có giống như thế này ko? khuôn mặt, ánh mắt và cái mồm.
http://3.bp.blogspot.com/-G74LPryw_2s/T ... eo+con.JPG

Mà vậy thôi nha.
Hic, điểm hạn tý hết vèo quá khứ rồi. Mà bạn mới 22 tuổi xem số làm cái gì chứ. Thích gì thì cứ cố hết sức là được bạn ơi. Tuổi trẻ ko có gì là sai lầm, tất cả chỉ là thử thách

Sinh rằng: “Giải cấu là duyên,
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều.
Ví dù giải kết đến điều
Thì đem vàng đá mà liều với thân!"
Em xin được đáp lại các luận cứ tiền bối giải lá số Tử Phủ ạ:
+ Đúng là bố mẹ ly thân nhưng đến tận 2018 này rồi cũng chẳng xong giấy tờ để ly dị đâu ạ. Trên giấy tờ bố em bảo vẫn chưa ly hôn tuy mẹ em đã không còn hộ khẩu ở VN nữa.
+ Tình cảm cấp 3 đúng là có chút rung rinh đó ạ nhưng chẳng mặn mà gì, em cũng có chút luyến nhớ nào nên em vẫn cứ tính là mình chưa có tình đầu :)).
+ Bệnh em thường bị là về họng và da liễu ạ, thường bị ho vào trời lạnh, da từng bị kiểu dạng như chàm khô.
+ Phần học hành thì 2016,2017 có vẻ thuận lợi chứ không khó khăn ạ... Hiện tại em đang theo học ngành Kinh tế.
+ Khuôn mặt: mũi em nhỏ và dài hơn, môi đầy đặn hơn và ánh mắt quắc và có vẻ hơi buồn hơn ạ. Có người nhìn vào thường thấy em có vẻ phú quý, dễ gần (mập và hồng hào) nhưng cũng có người nhìn em thấy sợ vì nhìn em nghiêm khắc, lạnh lùng ạ.
Em đang giai đoạn bắt đầu tìm định hướng cho công danh nên cũng muốn thông qua lá số tìm đường hướng cho phù hợp với mình đó ạ.
Em đọc cả 2 lá này phần tính cách thì thấy khá giống Vũ Tham, có lần được người trong họ giải lá số thì họ cũng bảo đúng với hình tướng lắm rồi. Tuy nhiên sau đó em có tìm hiểu tử vi và xem lá số Tử Phủ lại thấy phần cha mẹ đúng hơn lá Vũ Tham...

Rất vui vì có duyên được tiền bối giải lá số giúp ạ :"> :">
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”