Cháu dự định sẽ đi pttm ạ, kính nhờ các cao nhân vào tư vấn giúp cháu.

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu dự định sẽ đi pttm ạ, kính nhờ các cao nhân vào tư vấn giúp cháu.

Gửi bài gửi bởi vn007 »

thuthao1998 đã viết: 16:39, 22/03/18
tranthanhlam đã viết: 13:09, 22/03/18 Không thấy hình... nên không thể nói gì được... khà khà...
vài bác khen xinh.. thì chắc you xinh thật rồi...
Phẩu thuật thẩm mỹ mà làm gì///....
You k thấy hình hả, để post lại hình cho bạn xem nha, 9 người 10 ý mà, đẹp cũng dc k đẹp cũng dc, bản thân mình thấy mình đẹp là dc rồi. Nhưng mà bản thân tớ thì k thấy tớ đẹp hihi
Mắt bạn bị cận AK. VN tặng bạn 1 bài thơ

sáng trong sạch không nhơ
trời huệ phá tối tăm
hay phục tai phong hoả
chiếu sáng khắp thế gian
Đầu trang

thuthao1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuthao1998 »

vn007 đã viết: 21:13, 22/03/18
thuthao1998 đã viết: 16:39, 22/03/18
tranthanhlam đã viết: 13:09, 22/03/18 Không thấy hình... nên không thể nói gì được... khà khà...
vài bác khen xinh.. thì chắc you xinh thật rồi...
Phẩu thuật thẩm mỹ mà làm gì///....
You k thấy hình hả, để post lại hình cho bạn xem nha, 9 người 10 ý mà, đẹp cũng dc k đẹp cũng dc, bản thân mình thấy mình đẹp là dc rồi. Nhưng mà bản thân tớ thì k thấy tớ đẹp hihi
Mắt bạn bị cận AK. VN tặng bạn 1 bài thơ

trời huệ phá tối tăm
hay phục tai phong hoả
chiếu sáng khắp thế gian
Cảm ơn bạn, mình sẽ thử xem mặc dù nó hơi hướng về đôi mắt tâm linh nhiều hơn
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

trời huệ phá tối tăm
hay phục tai phong hoả
chiếu sáng khắp thế gian
khà khà... phổ môn phẩm của quán thế âm bồ tát.... trong diệu pháp liên hoa kinh đây mà...
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mũi sọc dưa thon và cao... mũi này nhỉn có thẩm mỹ đấy....tức là mũi đẹp..
Khuôn mặt chủ về quí hơn phú: quý ở đây là tiếng tăm, danh tiếng... nhưng cung quan trên mặt thì có sự bị chiếm lấn... nên công công việc dễ bị gièm pha.. hoặc lúc đầu luôn làm ở vị trí thấp.. bị nhiều soi mói... rồi sau mới ỗn...
Hiện tại cung tài đang có sự tiến triễn... nên tiền và tiến nhỏ là nhiều,nghĩa là chi tiêu lặt vặt thì rất được.. còn về sau này thì chưa rõ... nhưng sau này có thể khá hơn đấy...
Cung mệnh thì đang có sự xâm chiếm.. nghĩa là đang có điều gì đó, làm cho bạn bức bối... nếu không sớm thoát khỏi, thì cáng ngày, mệnh cung nhiều quấy nhiễu...
số bạn dễ rong rủi tha phương, bản thân là người có chí... nhưng tính cách không được hài hòa,nhiều khi còn bất chợp.. 1 khi tâm có điều gì đó quấy phá... thường làm cho người này.. nổi sát phạt khá cao..
Nghĩ gì làm đó... thì cái dũng rất nhiều.. nghĩa là can đảm... nhưng phúc chưa tốt, chưa dày... nên nếu muốn làm điều gì quá mạo hiểm.. thì nên xem xét cho kỷ.. kẻo phóng lao rồi.. mù quáng mà lao theo.. càng làm đới thêm sóng gió...
mưu cơ nhưng không tính sâu xa(có tính mưu cơ ngầm ẩn)....
Cung phu thê không tốt...
Nên cố gắng bỏ đi những cái ý nghĩ mạo hiễm... và nên tính cái con đường lâu dài.. đừng chỉ nên nghĩ cách giải quyết nhất thời...
tâm đang quấy động nhiều... nhiều khi thiện và ác cứ đấu đá trong người bạn.. nhưng bạn thường chọn cái con đường không thiện...
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

tranthanhlam đã viết: 10:58, 22/03/18 phẩu thuật thẫm mỹ mà làm gì..
Cái gì cũng cần có quá trình cả... từ cái cây nhỏ rồi mới thành cái cây lớn..
Cũng vậy tướng của con người luôn thay đổi theo từng quá trình.. và quá trình này đến quá trình kìa... thì luôn có sự kết nối cả...
trong quá trình này thì tướng thế này.. nhưng nó là cái cần xãy ra.. để đi đến quá trình tiếp theo.. cũng như cái tàu lửa đang đi trên hành trình của nó vậy..
Việc sửa hay thay đổi ,cũng không làm tướng tốt đi hay xấu đi.. mà nó chỉ thay đỗi theo đúng quá trình của nó mà thui..
Giàu rồi đến nghèo.. nghèo rồi đến giàu... không phải là do sửa tướng mà được..
thuận theo tự nhiên và cố gắng làm phúc... thì dù tướng có xấu.. thì cuộc đời cũng sống được an nhàn...
tặng bạn vài câu:
....
Tâm tốt, số mệnh tốt,
Sớm phát đạt vinh hoa.
Tâm tốt, số mệnh xấu,
Cũng sống được qua loa.
Số mệnh tốt, tâm xấu,
Ðường đời khó tiến xa.
Tâm xấu, số mệnh xấu,
Nghèo khổ bé đến già.
......
Sao bây giờ bé thấy phát đạt , vinh hoa toàn là tâm xấu thế nhỉ :)) :>
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hồng Hạnh đã viết: 10:12, 23/03/18

Sao bây giờ bé thấy phát đạt , vinh hoa toàn là tâm xấu thế nhỉ :)) :>
Như thế này, 1 kiếp người thì luôn có thiện nghiệp và ác nghiệp.. mà họ đã gieo..
Ác quả hay thiện quả cũng cần có quá trình để hiện ứng.. ta gọi là quả báo..
Cũng như muốn chai nước đầy... thì ta phải đổ nước vào.. cho đến khi đầy cái chai..
Cũng vậy.. việc ác họ làm... cũng như từng đợt ta đổ nước vào cái chai ấy....
Cho đến khi cái chai , nó đã đầy... cũng tức là ác quả tới...
Tại sao người làm thiện ở kiếp này.. mà hiện tại đời họ vẫn khổ?
Là bời vì cái ác nghiiệp mà họ gieo đó.. chúng vẫn còn 1 phần ít nào đó... và cái thiện là họ đang làm... chính là thiện quả của họ.. cũng như khi ta rèn giũa mình... thì lúc đầu rất khó khắn.. gian nan trắc trở lắm( ta gọi đó là sự thử thách.. để gội rữa, bỏ đi phần nhơ nhớt, xấu xa ở bản thân... cũng vậy.. kiếp này họ làm thiện được... tức là họ đang trên con đường an lạc.. vui sướng...
khi 1 người bước từ cái dơ bẩn.. để tiến đến cái cao sáng.. thì lúc nào cũng khó khăn tột cùng cả... nhưng khi họ vượt lên được 1 tầng, thì chính lúc đó.. tâm họ lại đang hạnh phúc 1 tầng...
Như cái cây.. đang vương từ nơi tối tăm đến ánh sáng mặt trời vậy!
---
Cũng vậy tại sao kẻ tâm xấu, làm ác.. mà họ lại phát đạt vinh hoa đến vậy..
Cái gì ảo mị, không thật.. thì luôn mờ ảo... dụ người... dụ rồi đưa đến khổ đau cùng cực..
Cũng như ở trên.. việc ác họ làm.. cũng như từng đợt nước đen ngòm mà họ đỗ vào cái chai vậy.. khi nào cái chai đó đầy thì ác quả đó hiện ứng ra..
Nhưng tại sao.. quả ác thường đến trễ như vậy?...
Đó là đang xem bản thân họ có biết hối cãi hay không?... vì trời đất luôn có từ tâm.. thần linh luôn có từ tâm mà...
Thường thì người làm điều ác... ta thấy họ vinh hoa đến vậy.. nhưng trong lòng họ lại đang chịu quả báo ở hiện tại.. ngay lúc họ đang có suy nghĩ về điều ác( đó là ác qủa ở lúc này)..
và đến khi cái việc ác họ làm xong rồi... thì cái ác quả ở thời điểm đó là ác qủa thứ 2..
Bởi vì sao vậy?..
Vì khi họ đang suy nghĩ điều ác, nỗi lên lòng ác.. thì tâm họ luôn không yên ỗn, cứ mãi giằng xéo.. đau khổ...đến cả ăn không ngon ,ngủ không yên vì cái tâm ác đó...
Và cho đến khi họ làm xong điều ác, sau 1 loạt việc bày mưu tính kế,toan tính, .... thì ngay trong lúc đó... họ đang chịu quả báo thứ 2: Đó là sự ăn năn sau khi đã ra lỗi lầm, đó là sự hổ thẹn..sự lo lắng về ác quả tương lai , sẽ đến với họ...
Những cái vinh hoa họ hưởng.. chỉ là dụ dỗ của ác quỷ mà thui..
---
Còn điều thiện thì luôn chân thật... nên không cần có điều gì dụ dỗ cả
Người làm thiện , thì ngay trong lúc họ làm thiện... họ đã hưởng được thiện quả rồi..
--
Người thiện thì luôn gặp người tốt... vì lòng họ không có tà tâm.. nên bạn bè cũng là người lương thiện...
Kẻ ác thì luôn gặp bạn xấu... vì lòng họ có tà tâm.. nên bạn bè cũng là ác quỷ...ngoài mặt thì chúng vui vẻ đó, nhưng trong lòng chúng luôn tìm cách hãm hại nhau...
--
kẻ ác đang hưởng phúc: chẳng qua đó quả thiện ít ỏi mà họ đã gieo thôi, nên giờ họ hưởng...
Đèn thì sáng ngắn lắm.. nhưng màn đêm thì dài lắm
Và khi họ làm ác quá nhiều.. thì ngọn đèn thiện qủa ấy tắt, thì cái màn đêm ác quả sẽ đến 1 cách nhanh chóng và họ sẽ không bao giờ thoát khỏi nó...
Thường thì người càng lám ác.. họ lại càng khôngý thức được việc làm... vì tâm ma quỷ đã chiếm lấy tâm họ rồi(đáng thương lắm)
Tại sao kẻ ác: thường chết 1 cách tàn bạo????
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

tranthanhlam đã viết: 09:49, 23/03/18

trời huệ phá tối tăm
hay phục tai phong hoả
chiếu sáng khắp thế gian
khà khà... phổ môn phẩm của quán thế âm bồ tát.... trong diệu pháp liên hoa kinh đây mà...
Sax bác củng đọc nhiều nhĩ.....................
Đầu trang

thuthao1998
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuthao1998 »

tranthanhlam đã viết: 10:09, 23/03/18 Mũi sọc dưa thon và cao... mũi này nhỉn có thẩm mỹ đấy....tức là mũi đẹp..
Khuôn mặt chủ về quí hơn phú: quý ở đây là tiếng tăm, danh tiếng... nhưng cung quan trên mặt thì có sự bị chiếm lấn... nên công công việc dễ bị gièm pha.. hoặc lúc đầu luôn làm ở vị trí thấp.. bị nhiều soi mói... rồi sau mới ỗn...
Hiện tại cung tài đang có sự tiến triễn... nên tiền và tiến nhỏ là nhiều,nghĩa là chi tiêu lặt vặt thì rất được.. còn về sau này thì chưa rõ... nhưng sau này có thể khá hơn đấy...
Cung mệnh thì đang có sự xâm chiếm.. nghĩa là đang có điều gì đó, làm cho bạn bức bối... nếu không sớm thoát khỏi, thì cáng ngày, mệnh cung nhiều quấy nhiễu...
số bạn dễ rong rủi tha phương, bản thân là người có chí... nhưng tính cách không được hài hòa,nhiều khi còn bất chợp.. 1 khi tâm có điều gì đó quấy phá... thường làm cho người này.. nổi sát phạt khá cao..
Nghĩ gì làm đó... thì cái dũng rất nhiều.. nghĩa là can đảm... nhưng phúc chưa tốt, chưa dày... nên nếu muốn làm điều gì quá mạo hiểm.. thì nên xem xét cho kỷ.. kẻo phóng lao rồi.. mù quáng mà lao theo.. càng làm đới thêm sóng gió...
mưu cơ nhưng không tính sâu xa(có tính mưu cơ ngầm ẩn)....
Cung phu thê không tốt...
Nên cố gắng bỏ đi những cái ý nghĩ mạo hiễm... và nên tính cái con đường lâu dài.. đừng chỉ nên nghĩ cách giải quyết nhất thời...
tâm đang quấy động nhiều... nhiều khi thiện và ác cứ đấu đá trong người bạn.. nhưng bạn thường chọn cái con đường không thiện...
Cảm ơn bác vì comment này, bác có thể giúp cháu cái này dc k ạ?
cháu từ nhỏ k ở với ba, chỉ ở với mẹ thôi. Lúc cháu 1 tháng tuổi là ba cháu đã bỏ đi rồi, mẹ cháu cơ cực từ lúc ấy, sau này khi về già lại bị trầm cảm ạ. Từ lúc cháu học lớp 8 là khoảng năm 2012 và 2013 thì mẹ cháu có xây nhà, đúng 3 năm sau khi xây nhà thì mẹ cháu mất việc, từ lúc ấy mẹ cháu hay nghi ngờ người khác hãm hại, mẹ cháu đa nghi lắm ạ, càng ngày càng nặng hơn đó bác. Mẹ cháu nói " ngta" thả bùa ngải vào ng làm cho mẹ cháu đau, rồi mẹ cháu nghĩ gì người ta cũng biết vì ngta "cột vía" mẹ cháu với ngta.( người ta là nhà hàng xóm đó ạ). Sau đó mẹ nói là mẹ nghe dc ngta nó đó, " bên đó nói gì là mẹ nghe dc hết" trích lời mẹ cháu nói ạ. Di cháu cũng khuyên hết rồi, mà mẹ cháu cứ nhất mực là ngta thả ngãi vào, phải đi gỡ. Cháu vừa thương mẹ nhưng k biết cách nào giúp mẹ cháu hết.
Mẹ cháu hay đi chùa thường xuyên lắm ạ, hồi cháu còn nhỏ xíu là dẫn đi chùa rồi. Dạo này mẹ bệnh mấy sư cô trong chùa khuyên ngăn hết mực mà cũng k ăn thua.
Bác có cao kiến gì giúp cháu chuyện này dc k ạ?
Cháu xin cảm ơn
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cái cột vía này.. mình cũng nghe được vài người kể..nhưng là: trong nhà có vong ma quỷ, người trong nhà nghĩ gì ,chúng cũng biết.. cũng giống như bắt vía...
Theo tín ngưỡng 1 số thầy bà, thì khi bị lấy vía... tức người đó bị mất đi 1 phần vía thì thần trí bị giảm... khi lấy đủ vía.. thì người bị lấy vía sẽ từ từ bị phụ thuộc ,và rất khó thoát khỏi.. kiểu như bị người lấy vía điều khiển hoàn toàn..
Cái bạn nói, mình nghĩ nghiên về phần ếm bùa nhiều hơn..nhưng do căn cơ mẹ bạn lớn... nên thần trí còn minh mẫn... chắc mẹ bạn cũng có căn phần...
mình có vài lời khuyên ,mong giúp được bạn...
--
trong kinh phật có nhiều loại chú, trong đấy chú đại bi mình thấy được nhiều người dùng... nếu vậy.. bạn nên tải nhạc phật về máy và thường xuyên mở máy cho mẹ bạn nghe..
1phần khi 1 người bị trầm cảm họ thường thả hồn miên man vào cái ý nghĩ riêng.. và thường rất trầm lắng,nếu bị bắt vía thì thần trí người đó thường không ở nơi thân thể... mà có nghĩa là hồn đã đang ở 1 nơi khác..
Nếu mẹ bạn không đi chùa... thì bạn cứ mở nhạc phật ỡ nhà... đừng to quá... cứ âm thanh vừa phải để trong nhà nghe thui...
--
Treo chuông gió trước cửa .. trong cái ống của chuông gió.. ta gắn 1 lá bùa trong 1 ống duy nhất.. còn mấy ống kia thì không cần.. khi có gió chuông gió sẽ kêu lên.. trong chuông gió có bùa.. sẽ khếch đại âm thanh.. như kiểu gọi hồn vậy...
4 góc xung quanh nhà.. bạn nên cắm 4 cây cột ở 4 phía> trên 4 cái cây ..có treo thần chú....(đừng để lộ cho ai thấy....
và còn có 1 cách nữa: lập 1 cái bàn nhỏ: trên bàn có nhang đàn, có trái cây hương hoa... và đứng ở trước cửa nhà cúng khấn....
Hôm nay ngày XXX tháng XXX năm XXX
Con tên:
Ở nơi:..
Nay trong nhà , có người tên :....bị kẻ xấu trù ếm, bỏ ngãi.. thân thể đau nhức, bệnh càng ngày càng nặng..
Con mong ....(vái tên 1vị thần linh) khởi lòng thương xót, giúp cho người bị ếm mau khỏe.. bệnh nặng thành nhẹ, hết đau hết nhức..
---
ỡ đây tớ có 1 quyển sách, không biết có hiệu qủa không.. thui thì tùy duyên của cậu vậy..
[img] https://scontent.fdad3-2.fna.fbcdn.net/ ... e=5B74D3AF[\img]
[img] https://scontent.fdad3-2.fna.fbcdn.net/ ... e=5B3C4179 [\img]
[img] https://scontent.fdad3-2.fna.fbcdn.net/ ... e=5B3CD908 [\img]
[img] https://scontent.fdad3-2.fna.fbcdn.net/ ... e=5B3F18D3 [\img]

mình không biết cách sữ dụng như thế nào..
Nhưng thường như sau:
Bạn lấy 4 tấm phù ở trên đốt , trong khi đốt đang cháy.. thì bỏ chúng vào (1 ly đã có rượu ).. phải cho bùa cháy gần hết rồi mới bỏ vào ly có rượu...
Sau đó đốt nhang,trong lúc nhang cháy quơ xung quanh cái ly rượu.. và đọc chú đại bi... cứ quơ và đọc trong 15p như thế ..
Rối lấy ly rượu đổ lên đầu người bị ếm.. cho tản ra.. rồi lao khô...
Theo cách hiễu của mình là vậy...
Đầu trang

HoangPhuong222
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangPhuong222 »

E thấy con gái ai cũng mong đẹp lên chị phẫu thuật cũng đc. Mà đôi khi còn có thể tâm sinh tướng nữa. Tâm tốt thì mọi thứ sẽ dễ hơn. Nếu chị quyết định phẫu thuật thì chị lên đi xem thầy và vô trang Facebook “Tâm sự dao kéo” . Trang đấy thì đầy đủ các kiểu phẩu thuật rồi feedback này nọ rồi bác sĩ nào đc hay k đc. Tìm hiểu rồi hãy làm nhé chị 😁😁
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”