Đi tu!!!!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đi tu!!!!

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Thức trắng đêm chỉ để tìm ra kết quả
Ôi sao mà khó thế người ơi người hỡi
Có ai không giúp tôi với cứu tôi với
Không một ai không một bóng hình
Đường cùng rồi đường cùng rồi....
Có lẽ đi tu là biện pháp cuối cùng....
😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hắc Hỏa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đi tu!!!!

Gửi bài gửi bởi Hắc Hỏa »

Để kể cho đồng chí nghe câu chuyện nhỏ nhỏ đời tôi.

+ 18 tuổi, đội sổ của lớp. 2.5 tháng rưỡi trc khi thi đại học, thi thử cộng điểm 3 môn dc 10 điểm. Cày ngày cày đêm + may mắn nên đậu ĐH.
+ 19 tuổi, thếu 0.01 điểm trung bình để xét chuyên ngành (trường kinh tế HCM có cái màn học 1.5 năm rồi mới xét chuyên ngành bằng điểm)
+ Cũng năm 19 tuổi đi buôn đầu đời, bị lừa hàng đểu, bị hư, lỗ nhẹ
+ 20 tuổi, làm ăn với bạn cấp 3 - chơi lớn, bị nó ôm 80 củ trốn.
Ko buồn báo gia đình, cắn rang đi làm culi trả nợ :))
+ 22 tuổi, người ta thì sắp ra trường - tôi nợ 14 môn
+ 23 tuổi, vẫn chưa xong bằng, còn nợ lại vài môn. Ngửa tay xin tiền nhục quá, quyết tâm đi làm mà bằng thì d' có, phải vác xác đi sale bánh snack của C2. Sau đó lăn lộn đầu đường xó chợ các tỉnh miền đông bán xà bông - bột giặt, lặn ngụp từ 4h sáng tới 8h tối, ngày hơn trăm cây.
+ 24, 25, 26: làm sale supervisor chán, qua bên bank làm kiều hối, làm chán về học cao học, và giờ đang ở hà lan bằng tiền học bổng =))

8 năm từ 19 đến 26, là 8 năm lặn ngụp lên voi thì ít mà xuống chó thì nhiều, và... cũng d' có bóng hồng nào bên cạnh vì mấy em nó chê ko bảnh trai, ko rủng rỉnh, đi xe ghẻ nên ko thèm nhòm ngó. Tôi d' quan tâm, chỉ khinh khỉnh cười nhạt mà làm chuyện của mình. Tôi tự biết là tôi chịu khổ ko phải do gia đình ko support dc, mà là do... thích tự bươn chải để chứng minh cho các cụ "hổ phụ ko sinh khuyển tử". Các cụ tay trắng, ko học hành gì nhiều dựng cơ đồ dc thì tôi cũng phải tay trắng thành đại ngihệp - Con phải mạnh hơn cha.

Lúc lặn ngụp như chó chết ngoài đường, ko thấy em nào. Đến lúc ngóc đầu dậy thì các em cũng bắt đầu đến. Đấy là đời... cho nên, đừng oán trách gì, cứ lầm lũi mà rèn luyện. Làm trai, trời có sập xuống chết, cũng phải hiên ngang mà chết nhé B-)
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Hắc Hỏa đã viết: 01:48, 24/03/18 Để kể cho đồng chí nghe câu chuyện nhỏ nhỏ đời tôi.

+ 18 tuổi, đội sổ của lớp. 2.5 tháng rưỡi trc khi thi đại học, thi thử cộng điểm 3 môn dc 10 điểm. Cày ngày cày đêm + may mắn nên đậu ĐH.
+ 19 tuổi, thếu 0.01 điểm trung bình để xét chuyên ngành (trường kinh tế HCM có cái màn học 1.5 năm rồi mới xét chuyên ngành bằng điểm)
+ Cũng năm 19 tuổi đi buôn đầu đời, bị lừa hàng đểu, bị hư, lỗ nhẹ
+ 20 tuổi, làm ăn với bạn cấp 3 - chơi lớn, bị nó ôm 80 củ trốn.
Ko buồn báo gia đình, cắn rang đi làm culi trả nợ :))
+ 22 tuổi, người ta thì sắp ra trường - tôi nợ 14 môn
+ 23 tuổi, vẫn chưa xong bằng, còn nợ lại vài môn. Ngửa tay xin tiền nhục quá, quyết tâm đi làm mà bằng thì d' có, phải vác xác đi sale bánh snack của C2. Sau đó lăn lộn đầu đường xó chợ các tỉnh miền đông bán xà bông - bột giặt, lặn ngụp từ 4h sáng tới 8h tối, ngày hơn trăm cây.
+ 24, 25, 26: làm sale supervisor chán, qua bên bank làm kiều hối, làm chán về học cao học, và giờ đang ở hà lan bằng tiền học bổng =))

8 năm từ 19 đến 26, là 8 năm lặn ngụp lên voi thì ít mà xuống chó thì nhiều, và... cũng d' có bóng hồng nào bên cạnh vì mấy em nó chê ko bảnh trai, ko rủng rỉnh, đi xe ghẻ nên ko thèm nhòm ngó. Tôi d' quan tâm, chỉ khinh khỉnh cười nhạt mà làm chuyện của mình. Tôi tự biết là tôi chịu khổ ko phải do gia đình ko support dc, mà là do... thích tự bươn chải để chứng minh cho các cụ "hổ phụ ko sinh khuyển tử". Các cụ tay trắng, ko học hành gì nhiều dựng cơ đồ dc thì tôi cũng phải tay trắng thành đại ngihệp - Con phải mạnh hơn cha.

Lúc lặn ngụp như chó chết ngoài đường, ko thấy em nào. Đến lúc ngóc đầu dậy thì các em cũng bắt đầu đến. Đấy là đời... cho nên, đừng oán trách gì, cứ lầm lũi mà rèn luyện. Làm trai, trời có sập xuống chết, cũng phải hiên ngang mà chết nhé B-)
Khủng khiếp, đúng là làm trai cho đáng nên trai =D> =D> =D> Tuýp chuẩn đàn ông đây rồi 8->
Nghĩ lại cũng thấy phục bản thân em ghê, yêu người yêu từ cái thời sinh viên nghèo đói cho đến tận giờ thì được hưởng thành quả 8->
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Kbakdm đã viết: 01:13, 24/03/18 Thức trắng đêm chỉ để tìm ra kết quả
Ôi sao mà khó thế người ơi người hỡi
Có ai không giúp tôi với cứu tôi với
Không một ai không một bóng hình
Đường cùng rồi đường cùng rồi....
Có lẽ đi tu là biện pháp cuối cùng....
😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂
Cuộc sống ai chẳng có lúc khó khăn, nhiều khi mệt mỏi thấy nản cố gắng qua vận xấu thì từ từ mọi chuyện sẽ tốt lên chứ bạn.

Duyên trần bạn vẫn còn, vẫn mong muốn có vợ, có một gia đình hạnh phúc thì đi tu rồi lại hoàn tục thì mọi chuyện có phải vất vả hơn nữa không?

Thôi cứ cố gắng dần dần mọi chuyện sẽ tốt khi vận của ta đến thôi.

Chúc may mắn!
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

Chủ tóp: muốn tu cũng khó ... tấm còn vướng bi ai ... nhất là khoảng thanh niên ... khí thế hừng hực rất khó đi tu ... nam mô adi lạc đà

Hac hoả: Huynh đài đúng là thuộc bô tuế hổ phù :-? mà xem khoảng 20-30 huynh đài bị trục trăt như vậy thì tôi thấy khoảng 35-45 trở đi khoẻ hơn :-?
(đừng post lá số)
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Bạn k có duyên với căn tu đâu, duyên trần bạn còn, có muốn tu cũng không tu được, gắng lên bạn ơi.
Đầu trang

Hắc Hỏa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hắc Hỏa »

kingsman đã viết: 12:08, 24/03/18 Hac hoả: Huynh đài đúng là thuộc bô tuế hổ phù :-? mà xem khoảng 20-30 huynh đài bị trục trăt như vậy thì tôi thấy khoảng 35-45 trở đi khoẻ hơn :-?
(đừng post lá số)
Âm long trực nhé đạo hữu. Âm long trực nhưng đế tinh hóa tuyền quyền, nắm ấn, hội tứ hỏa sát nên thành ra thế :D
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Con cảm ơn tất cả mọi người đã vào an ủi😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Hãy cho con được đi tu ...... Vì con hết duyên trần rồi.................😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Sáng ra ngoài tối vào nhà
Cơm canh bắp cải thật là ngon
Trần gian thật lắm bi ai
Nào ai có nhớ năm nào ta đi
Nhiều khi tủi nhục đắng cay trên đời
Có nhớ khi xưa ta vào chùa
Một nơi thanh tĩnh ai ai cũng vào
Cho quên hết buồn đau khi xưa ở trần
Lòng ta đã quyết, chí ta đã duyệt
Không ai có thể ngăn ta nổi
Trừ phi có ngàn vạn cung phi(tần)
Có hàng ngàn vạn lượng bạc khi xưa
Lúc đó ta như con thuồng luồng hóa rồng bay
Hưởng cảnh tiêu dao mà ai cũng mong
Sớm ngày đoàn tụ đoàn viên ....
Cho vui một cảnh cho vui một nhà
Cuộc đời cắt tóc thật là tuyệt
Cuộc đời đi tu thật là hay.....
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Cố gắng theo nghề cắt tóc cho giỏi rồi kiếm cô vợ nữa là hạnh phúc rồi còn gì. Sao phải nghĩ đi tu khi căn duyên không có.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”