Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

nldanh8888 đã viết: 19:23, 20/03/18 Kính chào bác TuKyLan .

Bác có thể cho con biết về những vận hội con cần nắm bắt trong đại vận này và đại vận sau.

Công việc và sự nghiệp sau này con thế nào ạ. Số này thì với hợp với ngành liên quan kế kiểm, tài chính hay kinh doanh không ạ, hiện con đang học kỹ thuật nhưng con thấy không phù hợp và muốn thay đổi ạ.

Kính mong bác cho con lời khuyên về cách sống với lá số này.
Con xin trân thành cảm ơn bác.
Mong hồi âm của bác.
Hình ảnh
SPT ưa biến động, ngộ Kình Lộc thích hợp với kinh doanh hoặc đầu tư. Kế kiểm hay tài chính đều được, kỹ thuật thì không hợp.

Số thành công.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vunguyen61190 đã viết: 14:00, 21/03/18 Cháu chào bác @TuKyLan,cháu đã đọc 14 trang,sắp tới cháu lấy vợ và có con.Mong bác xem cho cháu cuộc sống vợ chồng,con cái thế nào ? Sau này kinh tế có khá giả không ? Cháu xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Có thể coi là khá giả, hãnh diện với con cái. Vợ chồng thì nhịn nhau nhiều mới sống được lâu bền. Bạn cũng là người có khả năng nhẫn nhịn. Số có thể là thứ gánh việc trưởng.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hagiakinh1981 đã viết: 17:16, 21/03/18 Chào bác @TuKyLan, lá số này dễ bị ung thư khi vào vận phải không bác(Địa không, địa kiếp tại cung Tật Ách). Tam hóa kẹp mệnh thì thế nào hả bác, lá này cơm cháo gì không ạ?
Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Số thành về phương diện tài chính và học thuật, cung vợ khó toàn.

Vận cung ách thì nhiều thứ phải bàn. Cụ thể là bệnh gì thì không rõ. Những năm hợi mão mùi, can Ất Tân Quý thì dễ xảy ra chuyện.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

BAOYEN2709 đã viết: 12:52, 23/03/18 dạ chào bác TuKyLan
Mong Bác giúp em xem vận hạn năm 2018 với ạ. Cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Nếu đã có chồng con thì năm nay nên lưu tâm tình cảm vợ chồng và tình trạng sức khỏe con cái. Bản thân mình cũng không nên bới móc chuyện cũ ra để gây thêm hiềm khích thị phi. Tiền bạc kiếm được nhưng mà chi dùng nhiều lắm.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TuKyLan đã viết: 15:42, 25/03/18
BAOYEN2709 đã viết: 12:52, 23/03/18 dạ chào bác TuKyLan
Mong Bác giúp em xem vận hạn năm 2018 với ạ. Cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Nếu đã có chồng con thì năm nay nên lưu tâm tình cảm vợ chồng và tình trạng sức khỏe con cái. Bản thân mình cũng không nên bới móc chuyện cũ ra để gây thêm hiềm khích thị phi. Tiền bạc kiếm được nhưng mà chi dùng nhiều lắm.
Đầu năm nay có dán lá bùa nào ở nhà không? Nhà có ở gần dòng nước hay không, nếu có mà năm nay ứ đọng nước bẩn thì nên khơi cho nó trong.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hải Loan đã viết: 13:50, 23/03/18 Bác @TuKyLan kính mến, em có thằng cháu con chị gái có lá số cực xấu, cách đây lâu đã hỏi trên diễn đàn mà các bác nói lá số xấu, ko thọ, lớn lên bất cần đời. Mẹ nó rất buồn, mặc dù nó còn bé người ta nói chưa nên xem tử vi nhưng lá số 1 con người thì từ nhỏ đến lớn cũng không thay đổi. Hiện tại bé rất thông minh, nhanh nhẹn nhưng rất bướng bỉnh. Em xem 3 đại vận đầu đời của bé thì quả thực chưa thấy ai trong nhóm SPT có lá số xấu thế này. Mặc dù e cũng chỉ là tập tọe tử vi thôi. Mong bác cho em hỏi liệu lá số này có điểm sáng nào không ạ. Xin cảm ơn bác rất nhiều.
Hình ảnh
Mệnh Thân không xấu mấy, nhưng vận thì rất xấu. Điểm sáng là cung Ách ngộ Đồng Lương giải trừ tai họa.

Một điểm sáng nữa là số đàn anh, đông đệ tử, uy quyền và nhờ vào đám đàn em đông đảo ủng hộ mà thành công. Thuộc nhóm tham quyền lực và ưa mạo hiểm.

Qua vận 36 mới nói chuyện khác. Giờ thì cũng chỉ có giáo dục và chờ đợi thôi.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thao77640 đã viết: 00:54, 24/03/18
Dạ cháu chào cô, mong cô luận giúp cháu vài lời về lá số ah, cho cháu hỏi là đào hoa thiên không ở mệnh thì lá số sẽ bị xấu đi rất nhiều ah? Cháu cảm ơn cô
[/quote]

Về tài lộc thì không xấu. Nhưng tính cách này sẽ đàn hặc sách nhiễu ông chồng sinh xung khắc chia ly. Dù vô tình hay cố ý, thì đều tự mình gây ra thôi, không phải lỗi phía kia.
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

Cháu chào cô @TuKyLan, mong cô luận vài dòng về lá số, lá số này có hợp làm nhà nước ko ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 16:04, 25/03/18 Cháu chào cô @TuKyLan, mong cô luận vài dòng về lá số, lá số này có hợp làm nhà nước ko ạ?
Hình ảnh
Số Quyền Đào Hồng Song Lộc, làm nhà nước rất tốt, có chức phận, giàu có. Cũng có thể gọi là sẽ tham quyền cố vị.
Đầu trang

Vunguyen61190
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vunguyen61190 »

TuKyLan đã viết: 15:33, 25/03/18
Vunguyen61190 đã viết: 14:00, 21/03/18 Cháu chào bác @TuKyLan,cháu đã đọc 14 trang,sắp tới cháu lấy vợ và có con.Mong bác xem cho cháu cuộc sống vợ chồng,con cái thế nào ? Sau này kinh tế có khá giả không ? Cháu xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Có thể coi là khá giả, hãnh diện với con cái. Vợ chồng thì nhịn nhau nhiều mới sống được lâu bền. Bạn cũng là người có khả năng nhẫn nhịn. Số có thể là thứ gánh việc trưởng.
Cháu cảm ơn bác đã phản hồi,đúng là nhà cháu thứ gánh trưởng ạ,bác cho cháu hỏi thêm chút.Năm nay cháu muốn thay đổi cv liệu có ổn ko bác ? Với lá này thì cháu nên đi theo nghành nghề nào? Vào đại vận 33-42 sau liệu cháu có phát đc ko bác ? Cháu cảm bác.Chúc bác sức khoẻ và bình an ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”