Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nldanh8888
Chính thức
Chính thức

Re: Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Gửi bài gửi bởi nldanh8888 »

TuKyLan đã viết: 15:28, 25/03/18
nldanh8888 đã viết: 19:23, 20/03/18
Số thành công.
Cháu cảm ơn bác đã dành thời gian cho cháu, lời nói của bác làm cháu có thêm động lực để cố gắng.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Vunguyen61190 đã viết: 17:31, 25/03/18
TuKyLan đã viết: 15:33, 25/03/18
Vunguyen61190 đã viết: 14:00, 21/03/18 Cháu chào bác @TuKyLan,cháu đã đọc 14 trang,sắp tới cháu lấy vợ và có con.Mong bác xem cho cháu cuộc sống vợ chồng,con cái thế nào ? Sau này kinh tế có khá giả không ? Cháu xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Có thể coi là khá giả, hãnh diện với con cái. Vợ chồng thì nhịn nhau nhiều mới sống được lâu bền. Bạn cũng là người có khả năng nhẫn nhịn. Số có thể là thứ gánh việc trưởng.
Cháu cảm ơn bác đã phản hồi,đúng là nhà cháu thứ gánh trưởng ạ,bác cho cháu hỏi thêm chút.Năm nay cháu muốn thay đổi cv liệu có ổn ko bác ? Với lá này thì cháu nên đi theo nghành nghề nào? Vào đại vận 33-42 sau liệu cháu có phát đc ko bác ? Cháu cảm bác.Chúc bác sức khoẻ và bình an ạ.
Số phát muộn, vận 33 làm nền tảng đến vận 43 mới có thể ổn định được. Liêm Tham cung Hợi ngộ Đào Hao song Hỉ, Thân cư Di ngộ Phủ Kình, sách cho là nên làm nghề liên quan đến nghệ thuật, trang trí, thiết kế, hoặc kinh doanh ngành giải trí...đại khái vậy. Tự mình khó làm một mình, phải kết hợp với người khác.

Năm nay mã Hao chèn Lộc tồn, có thể chuyển việc được.
Đầu trang

Thao77640
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thao77640 »

TuKyLan đã viết: 15:58, 25/03/18
Thao77640 đã viết: 00:54, 24/03/18
Dạ cháu chào cô, mong cô luận giúp cháu vài lời về lá số ah, cho cháu hỏi là đào hoa thiên không ở mệnh thì lá số sẽ bị xấu đi rất nhiều ah? Cháu cảm ơn cô
Về tài lộc thì không xấu. Nhưng tính cách này sẽ đàn hặc sách nhiễu ông chồng sinh xung khắc chia ly. Dù vô tình hay cố ý, thì đều tự mình gây ra thôi, không phải lỗi phía kia.
[/quote]
Dạ cảm ơn bác đã luận giúp, vậy cung phu của con nếu lấy chồng thì có bền vững không hay sẽ đứt gánh ah, con sẽ cố thay đổi tính cách ah hix, cảm ơn bác
Đầu trang

Vunguyen61190
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vunguyen61190 »

TuKyLan đã viết: 17:57, 25/03/18
Vunguyen61190 đã viết: 17:31, 25/03/18
TuKyLan đã viết: 15:33, 25/03/18

Có thể coi là khá giả, hãnh diện với con cái. Vợ chồng thì nhịn nhau nhiều mới sống được lâu bền. Bạn cũng là người có khả năng nhẫn nhịn. Số có thể là thứ gánh việc trưởng.
Cháu cảm ơn bác đã phản hồi,đúng là nhà cháu thứ gánh trưởng ạ,bác cho cháu hỏi thêm chút.Năm nay cháu muốn thay đổi cv liệu có ổn ko bác ? Với lá này thì cháu nên đi theo nghành nghề nào? Vào đại vận 33-42 sau liệu cháu có phát đc ko bác ? Cháu cảm bác.Chúc bác sức khoẻ và bình an ạ.
Số phát muộn, vận 33 làm nền tảng đến vận 43 mới có thể ổn định được. Liêm Tham cung Hợi ngộ Đào Hao song Hỉ, Thân cư Di ngộ Phủ Kình, sách cho là nên làm nghề liên quan đến nghệ thuật, trang trí, thiết kế, hoặc kinh doanh ngành giải trí...đại khái vậy. Tự mình khó làm một mình, phải kết hợp với người khác.

Năm nay mã Hao chèn Lộc tồn, có thể chuyển việc được.
Dạ,con xin chân thành cảm ơn bác.
Đầu trang

kamichan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kamichan »

TuKyLan đã viết: 17:20, 25/03/18
kamichan đã viết: 16:04, 25/03/18 Cháu chào cô @TuKyLan, mong cô luận vài dòng về lá số, lá số này có hợp làm nhà nước ko ạ?
Hình ảnh
Số Quyền Đào Hồng Song Lộc, làm nhà nước rất tốt, có chức phận, giàu có. Cũng có thể gọi là sẽ tham quyền cố vị.
Cháu cảm ơn cô, cô cho cháu hỏi thêm 1 chút về đường chồng con, liệu khi nào thì cháu sẽ kết hôn vì đến tuổi này rồi nên gia đình cũng lo lắng về chuyện này lắm ạ và người chồng sau này của cháu là người thế nào ạ?
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

TuKyLan đã viết: 15:38, 25/03/18
hagiakinh1981 đã viết: 17:16, 21/03/18 Chào bác @TuKyLan, lá số này dễ bị ung thư khi vào vận phải không bác(Địa không, địa kiếp tại cung Tật Ách). Tam hóa kẹp mệnh thì thế nào hả bác, lá này cơm cháo gì không ạ?
Xin cảm ơn!
Hình ảnh
Số thành về phương diện tài chính và học thuật, cung vợ khó toàn.

Vận cung ách thì nhiều thứ phải bàn. Cụ thể là bệnh gì thì không rõ. Những năm hợi mão mùi, can Ất Tân Quý thì dễ xảy ra chuyện.
Chào Bác!
Phá quân+ kình dương+Thiên không tại cung tài bạch là làm bao nhiêu hết bấy nhiêu hả Bác(thân cư tài)(tán tài)?
Xin trình bày với Bác: Hồi nhỏ đến ĐH học cũng khá, sau này thì ít nghiên cứu học hỏi hơn. Bây giờ em mở Cty riêng được 3 năm rồi, chuyên về Tư vấn Xây dựng công trình. Mọi thứ đều khó khăn ,năm nay có lẻ có nhiều triển vọng hơn. Cho em hỏi với lá số này ngành nghề có phù hợp, Cty có phát triển được không Bác, sau nay tài chính có khá hơn không Bác, chứ mấy năm nay làm không có dư? Năm 2018 có biến cố gì không Bác?
Cung thê khó toàn tức là lận đận chuyện vợ con hả Bác?( Hai đời vợ chẳng hạn, vợ ngoại tình,...)
Cám ơn Bác nhiều lắm!
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

kamichan đã viết: 19:37, 25/03/18
TuKyLan đã viết: 17:20, 25/03/18
kamichan đã viết: 16:04, 25/03/18 Cháu chào cô @TuKyLan, mong cô luận vài dòng về lá số, lá số này có hợp làm nhà nước ko ạ?
Hình ảnh
Số Quyền Đào Hồng Song Lộc, làm nhà nước rất tốt, có chức phận, giàu có. Cũng có thể gọi là sẽ tham quyền cố vị.
Cháu cảm ơn cô, cô cho cháu hỏi thêm 1 chút về đường chồng con, liệu khi nào thì cháu sẽ kết hôn vì đến tuổi này rồi nên gia đình cũng lo lắng về chuyện này lắm ạ và người chồng sau này của cháu là người thế nào ạ?
Sang năm thì có cơ hội. Chồng kín đáo, ít nói, kỹ tính và khá cô độc, thường âm thầm chiều chuộng bạn nhưng k nói. Có tài, độc lập.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lovegood
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lovegood »

Cháu chào cô TuKyLan!

Hiện tại cháu bế tắc quá, xin cô cho cháu vài lời khuyên ạ. Lúc ở Vn cháu học ngành IT, có làm trong công ty game một thời gian. Sau đó thì giấy tờ đến, cháu đi định cư ở nước ngoài. Trong thời gian ở nước ngoài, cháu cũng bôn ba từ nam đến bắc để đi học về ngành sức khỏe vì các ngành này đang hot.

Khi cháu học, có hỏi các vị trên đây, đa số đều cho là hợp cách, nhưng lý thuyết lá số và thực tế quả là không giống nhau. Cháu học Dược được 1 năm thì không theo nổi nữa nên đành bỏ dở đi học Nha. Học Nha cũng được gần 1 năm thì bị lỗi bài viết luận không được rõ ràng nên không được đi thi. Nếu muốn học tiếp thì phải chờ đến khóa sau. (2 năm tiếp nữa, vì mỗi khóa chỉ mở mỗi 2 năm)

Sau mấy năm dùi mài kinh sử mà thấy việc học hành không tới đâu, trong khi tuổi cũng đã lớn. Cháu nghĩ lẽ nào cháu không có duyên với chuyện học? Hay là bây giờ tìm tạm một công việc bán hàng nào đấy rồi từ từ tính tiếp.

Cháu muốn hỏi cô là nếu cháu đi làm thì nên làm công việc nào phù hợp và lâu dài ạ??
Cháu chân thành cám ơn cô nhiều
Cháu, Lovegood!

PS: Nếu cô có hứng thú với ls của cháu và thời gian rảnh rỗi. Cháu có thể inbox riêng cho cô được không ạ???

Cháu xin cám ơn cô lần nữa. Chúc cô dồi dào sức khỏe, tâm luôn an vui.

Hình ảnh
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

TuKyLan đã viết: 15:03, 25/03/18
Em cảm ơn bác.Em có mấy câu hỏi thắc mắc,nhờ bác giúp đỡ:
1.Mệnh Thân em Thất sát tại Ngọ có Kình đà giáp 2 bên,Kình dương vừa nhị hợp vừa giáp Mệnh.Thất sát chỉ huy được Kình đà.Đại vận Tham Lang nếu gặp tiểu vận có Kình,Đà tọa thủ chắc không trục trặc vì tuy Tham lang không hợp Kình đà nhưng Thất Sát lại khống chế,chỉ huy đc Kình Đà?
2.Đại vận tật ách 55-64 tuổi có Nhật Nguyệt đồng cung ở Sửu bị Tuần,có Đà la,Kình dương miếu chiếu.Nhật nguyệt rất sợ kình đà nhưng Nhật nguyệt bị Tuần làm cho sáng lên,đại vận giáp Hóa quyền,Hóa Lộc,có Hóa Khoa hội chiếu;Thất sát lại chỉ huy đc kình đà nên đại vận nhiều khó khăn nhưng vẫn có thể phát đạt được?
3.Bác đánh giá hộ em đại vận huynh đệ 15-24 tuổi,có Không kiếp miếu ở Hợi chiếu,em đã trải qua đại vận này.Em sẽ trả lời phần đánh giá của bác ở đại vận này sau.
Em cảm ơn bác rất nhiều.Em up lại lá số của em
Hình ảnh
[/quote]

Chào Thatsat275,

1. Sao Tham Lang, bản chất là sự hội tụ của bộ sát phá tham với một số nét dị biệt, nhưng cơ bản vẫn là đặc tính tổng hợp đó trội lên. Cho nên khi tham ngộ Kình Đà, tất cả nhóm đều gặp. Cơ bản, nhóm sao này ở cách cục ngộ Quyền Lộc, cho nên tính cương cường hiếu thắng và bảo thủ, đa nghi nhưng quyết đoán và quyết liệt. Mệnh cách này dụng Kình rất tốt, nhưng với Đà thì kém hơn. Cho nên khi ngộ Đà Hao thường trong tình trạng dàn trải khó quyết, lương lự và kìm nén bản thân, thường có xu hướng lui về hậu trường chủ đạo. Khi tao ngộ với Kình Dương, thì tính cương của Kình phù hợp với tính Hỏa xông xáo của QUyền, nhạy bén của Linh Tinh, có thể đưa bản thân vượt lên nhanh chóng. Sự khác nhau khi gặp Kình và Đà trong lá số này, có thể tạm hiểu như vậy.

Xét đại vận tham lang, là thời điểm được coi là thuận nhất cho công danh. Lý do có thể xét cách cục, cũng như nguyên tắc kiến tinh tầm ngẫu.

Về cách cục, thì mạnh nhất là Tham Lang ngộ Linh thành cách tướng tượng chi danh, nổi danh.

Từ cách cục này, theo nguyên tắc kiến tinh tầm ngẫu, thì thấy các sao phụ tá đã gần như đủ bộ, đó là Tả Hữu, Ấn Phù, Cáo Phụ, Quyền Lộc. Do phụ tá đầy đủ âm dương, thì Hóa Quyền được dụng triệt để nhất để lên đài cao vinh dự. Khi thế này có Kình Đà giúp sức, là rất tốt. Còn cảnh ngộ sát phá lang ngộ Kình Đà, đặc biệt khi Tham cư Dần, thì không thể không gặp khó khăn.

2. Đại vận cung Tật, Hư thì không nên bạn với Hao, như một nguyên tắc mà sách đã nói tới. Cung này lục hội với mệnh là một điểm đáng lưu tâm, với cách cục xấu. Tôi cho rằng, là đại vận khó khăn, không thể coi là phát đạt được, mà chỉ có thể dụng Khoa để che đậy và kiềm chế bớt Hư Hao tổn thất, cũng như HÌnh khắc Âm Dương (Nam Nữ, vợ chồng). Nguyên tắc, đã có Kình Đà thì không nên có thêm Linh Hỏa HÌnh. Vận đó ngày không thảnh thơi đêm chẳng ngủ ngon, mà nhiều tình huống khẩn phải đi lại, thị phi điều tiếng và hao tổn. Tất nhiên lực của mệnh cung và đại hạn trước đó đủ mạnh, để có thể an định được mà không đến mức nguy nan.

3. Đại vận cung Huynh đệ, thì Không Kiếp xung chiếu chưa hẳn là đáng kể, cơ bản từ gốc bản cung, phải xốc vác che chở lo lắng cho huynh đệ mà bôn ba nhiều việc, vừa học vừa làm phải gắng gượng nhiều. Đó là hoàn cảnh nhiều xung đột, cơ thể tay chân dễ thương tích do ngã. Đi làm thì lương thấp, học hành không được như ý. Lấy đối cung Có Thiên đồng ngộ KK, thì đoán rằng khó có sự trợ giúp thực sự đắc lực nào từ bên ngoài, bè bạn, dễ gặp tình huống đuối nước, bỏng nước sôi, đau dạ dày cấp hoặc ruột thừa, trĩ. Tính cách của một sát quyền Linh, đi qua cung này là éo le thực sự, phải kìm nén tham vọng trong lòng mình mà đợi thời cơ. Đánh giá như vậy, không biết có sát với thực tế của bạn đã trải qua không?
[/quote]

Em cảm ơn bác.Các bài viết của bác rất chi tiết,tỉ mỉ,dễ hiểu.Em phản hồi lại đại vận Huynh đệ mà em đã trải qua từ lâu.Đại vận này rõ nét nhất là học hành vất vả, không được như ý,không có sự trợ giúp đắc lực nào từ bên ngoài,bè bạn,khó khăn,đại vận này rất gian khổ,tay trắng.Sức khỏe thì tốt.Em hỏi bác thêm vài câu nữa ( mong bác giúp đỡ):
1.Trong lá số của em thì cung Di Vũ Phủ bị Tuần lại gặp sao Mộ ở vòng trường sinh.Có nhiều người bảo đại vận này khó phát đạt vì cái đẹp ở dạng tiềm tàng ( khó lộ ra).Em thì lại nghĩ Di bị Tuần nên Mệnh Thân đẹp hơn Di,Sát Phá Tham miếu đến đại vận Di bị Tuần thì dễ dàng đè bẹp đối thủ,vậy dễ thành công?Mong có ý kiến của bác.
2.Có người bảo Nhật Nguyệt trong lá số của em sáng vừa vừa ( không sáng lắm).Người đó bảo là Nhật nguyệt đồng cung ở Sửu gặp Tuần làm cho sáng lên,nhưng cung sửu lại có sao Thiên tài,sao này làm giảm ánh sáng của Nhật Nguyệt nếu Nhật Nguyệt sáng và tăng ánh sáng nếu Nhật nguyệt tối.Em rất quan tâm sự sáng của Nhật nguyệt trong lá số của em vì Nhật nguyệt sáng thì công danh tốt hơn và điền trạch vô chính diệu gặp Nhật nguyệt sáng càng tốt (nhà cừa đất cát tốt).Theo ý kiến của bác thì Nhật nguyệt này có đẹp không?Điền trạch của em từ nay trở đi có tốt không?
3.Lá số của em hợp nhất làm nghề gì?Có hợp với chính trị không?Đường con cái vợ con có tốt không?
Em vô cùng cảm ơn bác.
Đầu trang

BAOYEN2709
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi BAOYEN2709 »

TuKyLan đã viết: 15:46, 25/03/18
TuKyLan đã viết: 15:42, 25/03/18
BAOYEN2709 đã viết: 12:52, 23/03/18 dạ chào bác TuKyLan
Mong Bác giúp em xem vận hạn năm 2018 với ạ. Cảm ơn Bác nhiều
Hình ảnh
Nếu đã có chồng con thì năm nay nên lưu tâm tình cảm vợ chồng và tình trạng sức khỏe con cái. Bản thân mình cũng không nên bới móc chuyện cũ ra để gây thêm hiềm khích thị phi. Tiền bạc kiếm được nhưng mà chi dùng nhiều lắm.
Đầu năm nay có dán lá bùa nào ở nhà không? Nhà có ở gần dòng nước hay không, nếu có mà năm nay ứ đọng nước bẩn thì nên khơi cho nó trong.
dạ cảm ơn Bác. Nhà em năm nay k dán lá bùa nào, cũng k gần dòng nước nhưng có cái bể nước dùng sinh hoạt nó dơ quá mà vẫn chưa rửa được Bác à. Đúng là tiền bạc thì em kiếm được nhưng chi tiêu cũng nhiều. Bé lớn nhà em thì từ cuối năm ngoái đến giờ bệnh hoài, k tháng nào là k thuốc, chồng thì mới tháng 1 đầu năm đã phải mổ xẻ. Chồng em sinh 22/2/1988 DL, bé lớn 13/8/2014 DL, bé nhỏ 31/10/2015 DL, hai bé đều là gái, Bác xem giúp số em có kiếm được thằng cu nào cho nó có nếp có tẻ k ạ. Cảm ơn Bác nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”