Đi tu!!!!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đi tu!!!!

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

kingsman đã viết: 13:16, 25/03/18
Kbakdm đã viết: 00:25, 25/03/18
kingsman đã viết: 23:10, 24/03/18
Năm nay có thể đi ra ngoài nhiều ... có thắp nhang cho người trong họ hàng ... từ từ bạn sẽ biết
Số này không kiên trì cho việc đi tu mình thấy vậy ... sẽ có sư thay đổi ý kiến và không mang tính kiên định ... số này thì mình khuyên lấy trể hay hơn ... năm nay biết đâu gặp :-?

Tháng tư này hạn chế đi đến hướng tây nam cận tây ... dễ có cọ quẹt xe cộ do đi thăm họ hàng
...có thắp nhang cho người trong họ hàng ...
Có nghĩa là năm nay trong họ nhà cháu có tang hả bác!!!
...số này thì mình khuyên lấy trể hay hơn ...
Lấy trễ là bao nhiêu tuổi hả bác???
...Tháng tư này hạn chế đi đến hướng tây nam cận tây ... dễ có cọ quẹt xe cộ do đi thăm họ hàng
Tháng tư âm lịch hay dương lịch hả bác???

Cháu sẽ hồi âm kq lại cho bác....còn về có nên đi tu không??? Cháu sẽ xem xét lại và quyết định vào cuối tháng 2 âm này.
Cảm ơn bác và chúc bác mạnh khỏe!!!
Thấy huỷ ý định đi tu ...do nhà chùa không chấp nhận ... đó là kết quả đó bác
Đoạn viết trên không giống với cách nói chuyện của bác kingmans thì phải, không biết ai đang mạo danh .........
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Hồng Hạnh đã viết: 13:39, 25/03/18 Kaka đi tu theo ý thầy chủ top như kiểu trốn tránh vậy . Đấy phải gọi là rủ nhau đi trốn chứ không phải đi tu kaka
😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂😂
Chứng tỏ bạn không hiểu gì cả, đó là mình muốn đc thanh tịnh, tâm bình thản....... Trước sóng gió của cuộc đời...... (Bạn nên xem lại từ đầu.....)
Cảm ơn và chúc ngày cuối tuần vui vẻ!!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Kbakdm đã viết: 22:31, 24/03/18
thắng2016 đã viết: 18:13, 24/03/18 Cố gắng theo nghề cắt tóc cho giỏi rồi kiếm cô vợ nữa là hạnh phúc rồi còn gì. Sao phải nghĩ đi tu khi căn duyên không có.
Cháu có căn quả tức là có căn duyên đi tu rồi bác ạ.
Nói thật là sự lựa chọn của cháu với nghề cắt tóc là 1sai lầm, khi nghe theo lời của bố mẹ......cháu không có hứng thú với nghề này nữa rồi, cháu đang rất muốn nghỉ để chuyển sang 1nghề khác ....nhưng đến bản thân cháu cũng không biết mình nên theo nghề gì thì hợp...... Đã thế tình duyên, gia đình lại không đc tốt , kể cả cháu có vợ con rồi thì sau vẫn chia ly,cuối cùng vẫn là chăn đơn gối chiếc 1mình.......hiện tại thì cháu đang cô đơn sống 1 mình trên mảnh đất 1sào, nhà gác 2tầng và vài phòng trọ, nhưng buồn lạnh lẻ loi, nào có ai hiểu được, không bạn bè, không hàng xóm, không 1ai, không...... Chán quá rồi........ Có lẽ lựa chọn đi tu là tốt nhất. Bản thân cháu cũng biết rất rõ cuộc đời của cháu chỉ liên quan đến tình ,tiền là chính,vẫn biết rằng con người không thể nào tránh đc tham sân si ở đời, kể cả các vị cao tăng chưa chắc đã tránh đc, cháu sẽ cố gắng tu thật sự, để tránh xa những thế sự ai bi của trần gian nơi thế tục này. Và đó cũng là sự lựa chọn tốt nhất rồi bác ạ. Bởi vì suốt bao nhiêu năm qua ,cháu chưa bao giờ cảm thấy tâm mình tĩnh lặng và an ổn, chỉ luôn là tâm luôn bất ổn, không tập trung đc gì cả. Có lẽ lần này, cháu sẽ làm đc và giúp cho tâm mình tĩnh lặng hơn.........với rất nhiều người có lẽ sự lựa chọn này của cháu là 1 sai lầm, nhưng chưa chắc, biết đâu đây lại là cơ hội để cháu tìm lại chính mình, nhìn thấy bản thể của cháu ........1 sự lựa chọn " đi tu" là .......
Anh là đàn ông thì phải mạnh mẽ lên chứ.

Mẹ em cuộc đời còn bất hạnh, sóng gió hơn cả anh mà mẹ vẫn mạnh mẽ lắm. Lấy chồng sinh ra em mới được 3 tháng thì chồng tai nạn mất, một mình nuôi con vất vả, đến năm em 4 tuổi thì lấy chồng lần 2 sinh ra hai con trai và chồng lại vừa mới đột tử mất, giờ mẹ em lại thui thủi chăn đơn gối chiếc, một mình gánh vác kinh tế cho cả gia đình, nuôi 3 đứa con ăn học. Đấy, vất vả như thế mà mẹ em chẳng bao giờ nghĩ đến việc đi tu hay tự tử chết theo chồng cả.

Cuộc đời ai cũng có lúc sóng gió, anh cố gắng lên nhé! Sau cơn mưa trời lại sáng :-bd
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 20:03, 25/03/18
Kbakdm đã viết: 22:31, 24/03/18
thắng2016 đã viết: 18:13, 24/03/18 Cố gắng theo nghề cắt tóc cho giỏi rồi kiếm cô vợ nữa là hạnh phúc rồi còn gì. Sao phải nghĩ đi tu khi căn duyên không có.
Cháu có căn quả tức là có căn duyên đi tu rồi bác ạ.
Nói thật là sự lựa chọn của cháu với nghề cắt tóc là 1sai lầm, khi nghe theo lời của bố mẹ......cháu không có hứng thú với nghề này nữa rồi, cháu đang rất muốn nghỉ để chuyển sang 1nghề khác ....nhưng đến bản thân cháu cũng không biết mình nên theo nghề gì thì hợp...... Đã thế tình duyên, gia đình lại không đc tốt , kể cả cháu có vợ con rồi thì sau vẫn chia ly,cuối cùng vẫn là chăn đơn gối chiếc 1mình.......hiện tại thì cháu đang cô đơn sống 1 mình trên mảnh đất 1sào, nhà gác 2tầng và vài phòng trọ, nhưng buồn lạnh lẻ loi, nào có ai hiểu được, không bạn bè, không hàng xóm, không 1ai, không...... Chán quá rồi........ Có lẽ lựa chọn đi tu là tốt nhất. Bản thân cháu cũng biết rất rõ cuộc đời của cháu chỉ liên quan đến tình ,tiền là chính,vẫn biết rằng con người không thể nào tránh đc tham sân si ở đời, kể cả các vị cao tăng chưa chắc đã tránh đc, cháu sẽ cố gắng tu thật sự, để tránh xa những thế sự ai bi của trần gian nơi thế tục này. Và đó cũng là sự lựa chọn tốt nhất rồi bác ạ. Bởi vì suốt bao nhiêu năm qua ,cháu chưa bao giờ cảm thấy tâm mình tĩnh lặng và an ổn, chỉ luôn là tâm luôn bất ổn, không tập trung đc gì cả. Có lẽ lần này, cháu sẽ làm đc và giúp cho tâm mình tĩnh lặng hơn.........với rất nhiều người có lẽ sự lựa chọn này của cháu là 1 sai lầm, nhưng chưa chắc, biết đâu đây lại là cơ hội để cháu tìm lại chính mình, nhìn thấy bản thể của cháu ........1 sự lựa chọn " đi tu" là .......
Anh là đàn ông thì phải mạnh mẽ lên chứ.

Mẹ em cuộc đời còn bất hạnh, sóng gió hơn cả anh mà mẹ vẫn mạnh mẽ lắm. Lấy chồng sinh ra em mới được 3 tháng thì chồng tai nạn mất, một mình nuôi con vất vả, đến năm em 4 tuổi thì lấy chồng lần 2 sinh ra hai con trai và chồng lại vừa mới đột tử mất, giờ mẹ em lại thui thủi chăn đơn gối chiếc, một mình gánh vác kinh tế cho cả gia đình, nuôi 3 đứa con ăn học. Đấy, vất vả như thế mà mẹ em chẳng bao giờ nghĩ đến việc đi tu hay tự tử chết theo chồng cả.

Cuộc đời ai cũng có lúc sóng gió, anh cố gắng lên nhé! Sau cơn mưa trời lại sáng :-bd
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!!!
Mình vừa biết thêm 1tin xấu, ......kkkkkkkkkklkkkk
Thôi mọi người đừng ngăn cản nữa hãy để mình đi tu....🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏
Cho quên hết những buồn đau
Những gì sắp xảy ra ........
Đừng ngăn mình nữa......
Ý đã quyết, chí đã duyệt.....
Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Tại sao tại sao tại sao...............người tốt luôn phải chịu khổ....................????????????????????????????????????
😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 21:36, 25/03/18
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!!!
Đừng ngăn mình nữa......
Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Tại sao tại sao tại sao...............người tốt luôn phải chịu khổ....................????????????????????????????????????
Bình tĩnh anh êy, từ từ đâu sẽ có đó :-bd
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 21:57, 25/03/18
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!!!
Đừng ngăn mình nữa......
Gửi tặng bạn lời giải của 1bác xem chỉ tay rất uy tín

Cậu muốn nghe lời thật lòng không?.... Đáng lẽ năm sau tớ sẽ xem lại chỉ tay...
Nhưng dù gì, chúng ta cũng từng có dịp rep bình luận qua lại..
Cậu có thấy hôn nhân là ghánh nặng của mình không?
Tớ thấy cậu là người sống tình cảm.. lo cho tình cảm hơn những thứ khác, nhưng mình thấy dường như cậu nặng lòng quá..
nặng lòng là sao?.. là khi mà trong hôn nhân có biễu hiện gì đó bi quan.. thì cậu thường dễ bị rơi sâu vào tâm trạng bi quan đó.. mà khó tìm cách thoát ra...
Cậu thấy ở bản thân cậu.. có điều gì chưa hoàn hảo sao?
càng về sau mình thấy ghánh nặng ấy càng ngày càng nhiều..
Nếu như bây giờ chỉ là cố gắng nhưng không được,,rồi đành dỡ dang đi..
Nhưng sau này, sẽ thành đau khổ dai dẳng.. cậu lún sâu vào nỗi đau quá... nên tìm cách vực dậy..
Cậu biết trong hôn nhân.. điều gì là cần không?
Ngoài sự cố gắng vung đắp tình cảm... thì sự vực dậy 1 cách bình tĩnh cũng là 1 yếu tố quan trọng.. tại sao là bình tĩnh mà không phải là bộc phá?
Vì bộc phá thì thành ra , muốn tốt lên nhưng lại vô tình làm trật tình cảm quá xa.. đến mức không thể cứu vãn..
Cậu nên điều tiết lấy mình..
Quan trọng là cậu thoát ra được tâm trạng ấy , và cố gắng thì mới tốt..
Nếu không.. e là không chỉ 2 lần đâu , cậu à...
Càng nhiều dồn nén, sẽ càng đau khổ...
LẦn 2 này nếu cậu kết hôn, thì cũng e là khó đảm bảo lâu dài.. chỉ có thể miễn cưởng 1-vài năm thui.
Mình không biết khuyên cậu thế nào cho đúng..
Nhưng mình nghĩ làm phước và cố gắng đọc kinh, an tịnh lấy mình là cách giải nghiệp hiệu quả nhất
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 22:00, 25/03/18
Cảm ơn bạn đã chia sẻ!!!
Đừng ngăn mình nữa......

Tớ thấy cậu là người sống tình cảm.. lo cho tình cảm hơn những thứ khác, nhưng mình thấy dường như cậu nặng lòng quá..
nặng lòng là sao?.. là khi mà trong hôn nhân có biễu hiện gì đó bi quan.. thì cậu thường dễ bị rơi sâu vào tâm trạng bi quan đó.. mà khó tìm cách thoát ra...
Nhưng sau này, sẽ thành đau khổ dai dẳng.. cậu lún sâu vào nỗi đau quá... nên tìm cách vực dậy..
Ngoài sự cố gắng vung đắp tình cảm... thì sự vực dậy 1 cách bình tĩnh cũng là 1 yếu tố quan trọng.. tại sao là bình tĩnh mà không phải là bộc phá?
Vì bộc phá thì thành ra , muốn tốt lên nhưng lại vô tình làm trật tình cảm quá xa.. đến mức không thể cứu vãn..
LẦn 2 này nếu cậu kết hôn, thì cũng e là khó đảm bảo lâu dài.. chỉ có thể miễn cưởng 1-vài năm thui.
Nhưng mình nghĩ làm phước và cố gắng đọc kinh, an tịnh lấy mình là cách giải nghiệp hiệu quả nhất
Thế đi tu bình tĩnh xong anh lại quay lại người bình thường à? Hay như nào?
Lúc con người rơi vào tâm trạng rối loạn thì ai cũng thế cả thôi.

Em kể cho anh nghe nhé, em học đại học xong ra trường, anh biết em làm gì không? Em đi làm nhân viên phục vụ bàn, mỗi ngày làm ít cũng phải 10 tiếng trở lên, còn làm ca kíp này nọ, có khi đến 12h đêm mới được về, rồi bị ốm nặng phát điên. Người dở chẳng ra dở, điên chẳng ra điên, nghề nghiệp thì chẳng đâu vào đâu, trị bệnh gần khỏi thì cũng thất nghiệp, sau đấy thì biết trong lúc mình ốm người yêu nhắn tin qua lại với người yêu cũ, tưởng dở điên lần nữa, bạn bè ra trường thì việc ổn định, tình cảm thuận lợi, nhìn bản thân thì chẳng khác gì con thần kinh vô tích sự, bạn bè nó nhìn thấy cũng khinh cho. Đấy, thế rồi em cũng vươt qua được hết.

Đã là con người thì nên sống, làm việc có ý nghĩa sao cho không uổng phí kiếp con người anh ạ. Bi quan thì được cái gì? Không những ko được gì mà còn mất hết? Em không tin là cuộc đời an bài mình cứ phải theo như thế, lật ngược lại cho máu. Ok :-bd
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 22:14, 25/03/18
Kbakdm đã viết: 22:00, 25/03/18

Thế đi tu bình tĩnh xong anh lại quay lại người bình thường à? Hay như nào?
Lúc con người rơi vào tâm trạng rối loạn thì ai cũng thế cả thôi.

Em kể cho anh nghe nhé, em học đại học xong ra trường, anh biết em làm gì không? Em đi làm nhân viên phục vụ bàn, mỗi ngày làm ít cũng phải 10 tiếng trở lên, còn làm ca kíp này nọ, có khi đến 12h đêm mới được về, rồi bị ốm nặng phát điên. Người dở chẳng ra dở, điên chẳng ra điên, nghề nghiệp thì chẳng đâu vào đâu, trị bệnh gần khỏi thì cũng thất nghiệp, sau đấy thì biết trong lúc mình ốm người yêu nhắn tin qua lại với người yêu cũ, tưởng dở điên lần nữa, bạn bè ra trường thì việc ổn định, tình cảm thuận lợi, nhìn bản thân thì chẳng khác gì con thần kinh vô tích sự, bạn bè nó nhìn thấy cũng khinh cho. Đấy, thế rồi em cũng vươt qua được hết.

Đã là con người thì nên sống, làm việc có ý nghĩa sao cho không uổng phí kiếp con người anh ạ. Bi quan thì được cái gì? Không những ko được gì mà còn mất hết? Em không tin là cuộc đời an bài mình cứ phải theo như thế, lật ngược lại cho máu. Ok :-bd
Không biết nữa bạn ak, cảm ơn bạn.
Mình muốn đc yên tĩnh và suy nghĩ lại ,dốt cục mình nên làm gì lúc này đây........
Ngủ ngon nhé bạn!!!
Bye!!!
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Kbakdm đã viết: 22:30, 25/03/18 Không biết nữa bạn ak, cảm ơn bạn.
Mình muốn đc yên tĩnh và suy nghĩ lại ,dốt cục mình nên làm gì lúc này đây........
Ngủ ngon nhé bạn!!!
Bye!!!
Tốt rồi, giờ anh nên đi ngủ một giấc cho khoẻ anh ạ :))

Ngủ thật ngon anh nhé :-bd hẹn anh vào một ngày tinh thần rạng rỡ trở lại nhá :-bd
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Kbakdm đã viết: 01:13, 24/03/18 Thức trắng đêm chỉ để tìm ra kết quả
Ôi sao mà khó thế người ơi người hỡi
Có ai không giúp tôi với cứu tôi với
Không một ai không một bóng hình
Đường cùng rồi đường cùng rồi....
Có lẽ đi tu là biện pháp cuối cùng....