Một số phép thử làm giảm bớt cách xấu Tuần Triệt đồng cung.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Một số phép thử làm giảm bớt cách xấu Tuần Triệt đồng cung.

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

MEOCON1812 đã viết: 15:48, 15/04/18
nhatnguyet2017 đã viết: 15:21, 15/04/18
Bạn xem số tôi công danh,tiền bạc có phát không,giầu không?( cung tài VCD có Tuần Triệt)Từ nay đến 60 tuổi chắc phát mạnh?Cảm ơn bạn
Lá số tôi:
Xin lỗi bạn vì mình muốn hỏi kĩ một chút. Vì lá số bạn nếu đúng giờ sinh thì có cách yểu, cả trên Tử vi lẫn Tử Bình. Mệnh ngày Giáp cường mộc nhưng đóng Ngọ, hỏa vượng thiêu đốt,xung quanh là Canh kim cường vượng chặt chém, có Đinh hỏa trên đất Mão giờ cũng cường vượng. Bạn được phúc cha mẹ sinh cho nên nếu chưa lập gia đình còn ở với cha mẹ thì không sao, nhưng xa cha mẹ e rằng nước xa khó cứu; lắm tai nạn...
Bạn vui lòng cho biết vài thông tin về bản thân, vận hạn nặng nhất bạn từng gặp lă năm nào?
Trên Tử Bình nghe bạn nói có lý 1 chút,nhưng trên Tử Vi có cách yểu,bạn nói rõ hơn tại sao vậy,tôi được nhiều người xem Tử vi nhưng chưa thấy ai nói có cách Yểu.Cảm ơn bạn
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

nhatnguyet2017 đã viết: 00:15, 16/04/18
MEOCON1812 đã viết: 15:48, 15/04/18
nhatnguyet2017 đã viết: 15:21, 15/04/18
Bạn xem số tôi công danh,tiền bạc có phát không,giầu không?( cung tài VCD có Tuần Triệt)Từ nay đến 60 tuổi chắc phát mạnh?Cảm ơn bạn
Lá số tôi:
Xin lỗi bạn vì mình muốn hỏi kĩ một chút. Vì lá số bạn nếu đúng giờ sinh thì có cách yểu, cả trên Tử vi lẫn Tử Bình. Mệnh ngày Giáp cường mộc nhưng đóng Ngọ, hỏa vượng thiêu đốt,xung quanh là Canh kim cường vượng chặt chém, có Đinh hỏa trên đất Mão giờ cũng cường vượng. Bạn được phúc cha mẹ sinh cho nên nếu chưa lập gia đình còn ở với cha mẹ thì không sao, nhưng xa cha mẹ e rằng nước xa khó cứu; lắm tai nạn...
Bạn vui lòng cho biết vài thông tin về bản thân, vận hạn nặng nhất bạn từng gặp lă năm nào?
Trên Tử Bình nghe bạn nói có lý 1 chút,nhưng trên Tử Vi có cách yểu,bạn nói rõ hơn tại sao vậy,tôi được nhiều người xem Tử vi nhưng chưa thấy ai nói có cách Yểu.Cảm ơn bạn
Có câu phú "Thất sát lâm thân chung thị yểu".
Đầu trang

vocong0126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vocong0126 »

Tôi dính tuần triệt đông cung tại tài bạch và tật ách. Có thể sơ lược một chút về bản thân đối với 2 cung như sau:
1) Tài bạch: kiếm tiền bấp bênh, tuổi nhỏ và trẻ (<25tuổi) kiếm tiền vất vả, đã trải qua nhiều công việc lao động chân tay vất vả. Sau 25 tuổi đi làm công nhân, ổn định tại một công ty nhưng thường hay xa nhà nay đây mai đó, tiền bạc không giữ được, tiêu pha không chừng mực, thường thì toàn chuyện chi chi bắt mình phải tiêu tiền thì phải. Hay có người giúp mình về tiền bạc lúc khó khăn, hay có lộc hoạch tài. Đến giờ thì chưa có xu nào tiết kiệm cho tương lai lâu dài cả
2) Tật ách: sinh ra thiếu tháng, nặng 1.5kg. Nuôi vất vả. Lúc nhỏ hay ốm đau bệnh tật, nhiều tai nạn từ đổ nước sôi vào chân, tai nạn xe máy đến cả việc chơi bóng đá gãy tay trái. Bây giờ tuy bên ngoài thì to béo nhưng vẫn ốm đau sụt sùi theo thời tiết. Có người nói tôi thọ 93 tuổi mới về với đất. Trong khi đó dòng họ nhà tôi các cụ trước đây toàn chết non, con cháu cũng yểu mạng.
Lá số tôi có nét giống bạn nhatnguyet2017. Rất mong các bạn xem giúp!!!
Hình ảnh
Đầu trang

MEOCON1812
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MEOCON1812 »

vocong0126 đã viết: 12:42, 16/04/18 Tôi dính tuần triệt đông cung tại tài bạch và tật ách. Có thể sơ lược một chút về bản thân đối với 2 cung như sau:
1) Tài bạch: kiếm tiền bấp bênh, tuổi nhỏ và trẻ (<25tuổi) kiếm tiền vất vả, đã trải qua nhiều công việc lao động chân tay vất vả. Sau 25 tuổi đi làm công nhân, ổn định tại một công ty nhưng thường hay xa nhà nay đây mai đó, tiền bạc không giữ được, tiêu pha không chừng mực, thường thì toàn chuyện chi chi bắt mình phải tiêu tiền thì phải. Hay có người giúp mình về tiền bạc lúc khó khăn, hay có lộc hoạch tài. Đến giờ thì chưa có xu nào tiết kiệm cho tương lai lâu dài cả
2) Tật ách: sinh ra thiếu tháng, nặng 1.5kg. Nuôi vất vả. Lúc nhỏ hay ốm đau bệnh tật, nhiều tai nạn từ đổ nước sôi vào chân, tai nạn xe máy đến cả việc chơi bóng đá gãy tay trái. Bây giờ tuy bên ngoài thì to béo nhưng vẫn ốm đau sụt sùi theo thời tiết. Có người nói tôi thọ 93 tuổi mới về với đất. Trong khi đó dòng họ nhà tôi các cụ trước đây toàn chết non, con cháu cũng yểu mạng.
Lá số tôi có nét giống bạn nhatnguyet2017. Rất mong các bạn xem giúp!!!

Lá số bạn hệ tinh bàn gần giống hệt bác ở trên nhưng lá số Tử Bình thì khác. Nhật can bạn ngày Đinh, sinh vào mùa xuân là được lệnh tháng, được Giáp mộc vượng địa sinh cho nên thân luôn có khí dù nhược. Số bạn không hợp cha mẹ, bị cha mẹ khắc, ở gần cha mẹ vất vả không làm ăn được gì.

So với lá số trên được sao đế tinh là Tử, Phủ thủ thân mệnh đáng lẽ tốt nhưng mệnh thủy không ăn được vào sao, Nhật can bạn lại là Đinh- hỏa sinh xuất sao mệnh thân nên bạn vất vả là đương nhiên. Vận hạn bạn đi theo chiều không tốt, nhưng là thuận theo mệnh ngày lại thành đỡ xấu hơn lá sô trên.

Xin lỗi, mình xem số không tính phí nên chỉ nói được một chút.
Đầu trang

cavangg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi cavangg »

Dạ chào anh.
Đọc bài viết của anh thấy mừng quá vì chạm đúng điều em vẫn hay suy nghĩ lâu nay. Em gửi kèm anh lá số của em mong anh cho vài lời bình ạ. Em TT đồng cung tài bạch, đúng là có tiền cũng đi luôn mặc dù kiếm tiền tốt hơn các bạn đồng trang lứa nhiều. Nhưng cũng chưa rơi vào cảnh túng thiếu khó khăn gì. Mà cảm giác không tích luỹ được ạ nên lúc cần khoản lớn thì không thể có. Em cũng hay đi chùa, đền gần nhà. Do thích và thấy hợp thôi chứ cũng không phải để giảm bớt TT gì ạ. Em vốn thích những thứ lquan đến tâm linh, lịch sử.
Tài bạch của em có phải là được nhiều cách tốt mà TT như này cũng hỏng hết không ạ.
Cảm ơn anh.
https://lyso.vn/lasotuvi.php?lid= ... 5ed3a8e4d0
Đầu trang

huonglong7860
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huonglong7860 »

MEOCON1812 đã viết: 14:22, 15/04/18 Rất nhiều sách đã nói về cách Tuần Triệt đồng cung ảnh hưởng lên lá số. Trong đó nhiều ý kiến đồng ý rằng Tuần Triệt đồng cung làm xấu càng xấu thêm cung nó nằm tại đó( sao tốt, miếu, đắc vượng địa), hoặc làm đỡ xấu đi nhiều khi cung đó xấu ( sao sát tinh, hãm địa, VCD).

Vậy nếu Tuần Triệt cùng cung nghĩa là cung đó coi như hỏng hoàn toàn. Bản thân người viết có cơ hội xem qua các lá số Tuần triệt đồng cung ở cung cường, như Mệnh, Thân, Quan lộc, Tài Bạch...Không sai lệch, những cung đó nếu có sao tốt đóng vào thì ảnh hưởng cực rõ. Đương số rất vất vả về cung đó. ĐÓng Tài Bạch thì dù không nghèo, nhưng có kiếm được tiền thì rất khó giữ, cứ có việc phải tiêu luôn. Đóng Mệnh ( sao hãm địa) đáng lẽ rất xấu, nhưng được Tuần Triệt người đó chỉ vất vả, hay lo toan nhưng cũng đủ đầy vật chất, công danh. Đóng Quan Lộc có sao Thất Sát miếu, người này lận đận về công danh, kể cả thi cử, học hành. Có việc thì dễ nghỉ việc vì nhiều lí do, kiếm việc thì vất vả.

Vì Tuần triệt có đối cung, nên người viết có một số phép thử, dùng đối cung làm cung giảm cách cản trở của TT.
Tức là "nhấc" Tuần hay Triệt của đồng cung lên, tạm cho vào đối cung. Ví dụ, Tài Bạch có TT, thì dùng Phúc - chịu khó làm việc thiện, từ tu tưởng đến hanh động. Nếu Quan Lộc có TT, thì "nhấc" Tuần triệt lên, dùng đối cung là Phu Thê; tức là chịu cách xa cách phối ngẫu để tập trung vào công việc. Nếu Phu Thê có TT, dùng đối cung Quan Lộc là ảnh hưởng; đôi khi phải hi sinh bớt công việc tập trung vào chăm sóc, tán tỉnh chìu chuộng người bạn đời, có khi sẽ gặp...may hơn?:)
Còn nhiều trường hợp TT đồng cung, nếu ai có TT đồng cung khác vui lòng up lên nghiệm lý.:)
Chào bạn MEOCON1812
Chuẩn như bạn nói, lá số này TT đóng cung Quan lộc phải xa chồng vì công việc, vậy giờ nếu từ bỏ công việc thì gia đình sẽ tốt hơn không? Cảm ơn bạn!
Hình ảnh
Đầu trang

MEOCON1812
Nhất đẳng
Nhất đẳng

huonglong7860 đã viết: 14:23, 16/04/18
Chào bạn MEOCON1812
Chuẩn như bạn nói, lá số này TT đóng cung Quan lộc phải xa chồng vì công việc, vậy giờ nếu từ bỏ công việc thì gia đình sẽ tốt hơn không? Cảm ơn bạn!
Hình ảnh

Trời, tui bảo Quan Lộc tuần triệt thì bỏ việc sẽ tốt cho gia đình hồi nào? :( Giờ bỏ việc kiếm đâu ra tiền ăn; chẳng lẽ cạp đất sống như Ngọc Trinh?

Quan lộc bạn Thái Dương hãm địa, vốn tối thui, chỉ le lói sáng, có Tuần triệt tức là cản gom ánh sáng lại chỉ chiếu vô 1 góc; sẽ tốt hơn là ngọn đèn le lói sáng trong khoảng không gian tối thui...Phải không, bạn cứ thử mang 1 ngọn nến ra 1 bãi đất rộng giữa đêm, so với cùng ngọn nến đó trong 1 căn phòng nhỏ xem nào; trong căn phòng ngọn nến sáng hơn hẳn.
TT của bạn vậy là không phải cách xấu nữa nhé, không phải hóa giải gì cả.
Đầu trang

huonglong7860
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huonglong7860 »

MEOCON1812 đã viết: 14:47, 16/04/18
huonglong7860 đã viết: 14:23, 16/04/18
Chào bạn MEOCON1812
Hình ảnh

Trời, tui bảo Quan Lộc tuần triệt thì bỏ việc sẽ tốt cho gia đình hồi nào? :( Giờ bỏ việc kiếm đâu ra tiền ăn; chẳng lẽ cạp đất sống như Ngọc Trinh?

Quan lộc bạn Thái Dương hãm địa, vốn tối thui, chỉ le lói sáng, có Tuần triệt tức là cản gom ánh sáng lại chỉ chiếu vô 1 góc; sẽ tốt hơn là ngọn đèn le lói sáng trong khoảng không gian tối thui...Phải không, bạn cứ thử mang 1 ngọn nến ra 1 bãi đất rộng giữa đêm, so với cùng ngọn nến đó trong 1 căn phòng nhỏ xem nào; trong căn phòng ngọn nến sáng hơn hẳn.
TT của bạn vậy là không phải cách xấu nữa nhé, không phải hóa giải gì cả.
[/quote
Đúng như bạn MEOCON1812 nói, Quan lộc lá số này sau 30 tuổi tốt đẹp hẳn bạn ạ, nhưng vc phải xa nhau nên nhiều lúc thấy nản. Mong bạn cho thêm vài lời về cung Phu lá số này, Tuần triệt chiếu lên có ảnh hưởng gì không?
Cảm ơn bạn!
Đầu trang

MEOCON1812
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tuần Triệt không phải là sao, nên không chiếu xung cung nào được. Nó chỉ có tác dụng bao vây cung mà tọa tại đó, cũng có nghĩa là xấu thì không ra được, đẹp không vào được. Nội bất xuất ngoại bất nhập.

Nó không làm ảnh hưởng đến cung Phu Thê của bạn được, bạn có cung Phu Thê tốt là bạn cư xử rất tốt với người bạn đời, người này có thể học vị cũng cao hoặc làm giáo viên, giảng viên. Trong mắt bạn chồng bạn vừa tốt vừa lương thiện, vừa giỏi giang và bạn tôn thờ chồng; rất nghe lời chồng. :) Điều này là tốt cho hạnh phúc gia đình.
Đầu trang

ABCgirl
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ABCgirl »

MEOCON1812 đã viết: 19:39, 16/04/18 Tuần Triệt không phải là sao, nên không chiếu xung cung nào được. Nó chỉ có tác dụng bao vây cung mà tọa tại đó, cũng có nghĩa là xấu thì không ra được, đẹp không vào được. Nội bất xuất ngoại bất nhập.

Nó không làm ảnh hưởng đến cung Phu Thê của bạn được, bạn có cung Phu Thê tốt là bạn cư xử rất tốt với người bạn đời, người này có thể học vị cũng cao hoặc làm giáo viên, giảng viên. Trong mắt bạn chồng bạn vừa tốt vừa lương thiện, vừa giỏi giang và bạn tôn thờ chồng; rất nghe lời chồng. :) Điều này là tốt cho hạnh phúc gia đình.
Chào b ạ. Mình thấy b luận tứ trụ hay tử bình gì đó rất hay. Mình ko am hiểu 1 chút nào về 2 môn này, lá số của mình cung phu ko đến nỗi nào ( mình nghe các bác khác nói như thế), nhưng chuyện tình mình thì ko phải chán nữa mà là éo le và đắng lòng đó b.
    Mong b có thể xem giúp có phải do tử trụ hay tử bình của mình ko vượng, hay bị khuyết chỗ nào mà đúng theo lá số thì mình phải cực kì viên mãn trong tình yêu thì lại phải đắng cay ko ạ.
      Mình sinh 22h ngày 30/8/1994 dương lịch. Cảm ơn b.
      Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”