Nữ mệnh thất sát tham vọng hỏng việc?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nữ mệnh thất sát tham vọng hỏng việc?

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Hai chị em bạn HamanoRie xinh gái quá :x tính bạn Hama cũng rất thẳng thắn đấy nhỉ ;;)
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Tớ cám ơn Nguyệt Ánh, tính tớ hay bị bảo là con điên dở lắm 😂. Nhưng thế lại rất hút chị em phụ nữ, không hiểu sao hehe
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

HamanoRie đã viết: 18:36, 20/04/18 Tớ cám ơn Nguyệt Ánh, tính tớ hay bị bảo là con điên dở lắm 😂. Nhưng thế lại rất hút chị em phụ nữ, không hiểu sao hehe
Haha, tớ thích những người tính lập dị, hơi điên điên một chút, bạn bè tớ toàn vậy thôi, thú vị lắm :P
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

HamanoRie đã viết: 18:20, 20/04/18 Ở ngoài thì cằm em là cằm vuông hơi chẻ (cười thì rõ hơn), chị em thì cằm nhọn. Bọn em ít ảnh chụp chung lắm ^^.
À, ý là ảnh chụp riêng từng người ấy nhưng mà rõ mặt, mặt mộc càng tốt

Cằm em vuông mà hình của hàm có góc cạnh và lộ xương không, chị em thì cằm nhọn mà hàm thì như thế nào ?
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Anh hỏi ảnh con gái mà ko có tí son và lông mày thì làm sao có 😣. Bọn em không trang điểm đâu, chỉ đánh son thôi ko ko dám lên hình hehe.

Đây là ảnh chị em. Cằm nhọn nhưng hàm lộ, vuông hơi bạnh. Mấy năm nay mới bạnh xương hàm chứ trước không lộ lắm, em cũng không hiểu sao. Mắt hơi trố ra so với hồi còn đi học ấy, kiểu dùng máy tính nhiều nữa anh ạ.

Chị em đang làm cho bên thầu dự án của nhà nước về lĩnh vực máy móc y tế. Nói chung cũng ham mê tiền giống em nhưng thích theo kiểu đi làm dự án hơn
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Còn em thì cằm vuông chẻ, hàm hơi vuông nhưng không lộ xương. Gò má thì rất đầy, cười lên lộ rõ luôn nên nhìn góc thẳng trông mặt tròn xoe như mặt nhợn. Mà em thì hay bị nóng trong người, dễ bị mụn và ưa cãi lộn lắm. Chị em thì tránh xa cãi nhau nhất có thể 😆
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 18:39, 20/04/18
HamanoRie đã viết: 18:36, 20/04/18 Tớ cám ơn Nguyệt Ánh, tính tớ hay bị bảo là con điên dở lắm 😂. Nhưng thế lại rất hút chị em phụ nữ, không hiểu sao hehe
Haha, tớ thích những người tính lập dị, hơi điên điên một chút, bạn bè tớ toàn vậy thôi, thú vị lắm :P
Thế nên chúng ta có duyên với nhau đấy hihi
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

À, anh cũng biết là phụ nữ thì luôn muốn gương mặt mình trong dễ nhìn nên ngại ảnh mộc, chỉ là bình thường khi trao đổi số thường anh trao đổi qua phương tiện cá nhân nên, các cô gái không đưa ảnh công khai nên họ cũng đỡ ngại hơn đó mà.

Ở đây anh có một giả thiết thế này: về vấn đề lệch giờ sinh trong tử vi thì em chắc đã biết rồi, một người sinh 12h30 trưa cũng có thể là giờ Mùi, ví dụ vậy, lệch cung giờ khi quy đổi. Thế thì chị em sinh 6h55 phút sáng, hoàn toàn có thể lệch qua giờ Thìn, mà nếu như thế theo kinh nghiệm của vị cao nhân anh kể trên thì em sinh sau tuy chỉ vài phút nhưng buộc phải lấy lệch sau cả 1 cung giờ do trường hợp đặc biệt sinh đôi. Thế thì khi đó em sẽ lấy giờ Tị. Anh lấy lá số giờ Tị thì thấy Thiên Cơ đi kèm kiếp sát thiên hình cũng có chút khí sát trong số do đó cũng có thể giống với số Thất Sát giờ Thìn, cung Quan Lộc lúc này sẽ là vô chính diệu, thiên trù (sao ăn uống), thiên y đào xương khúc thai tọa có dính líu đến việc ăn uống, thẫm mĩ thời trang làm gì đẹp đó. Nhưng vì Thiên Không Đào Hoa, càng tham lại càng chẳng được gì nên thành đó rồi bại cũng nhanh. Cung Thân của em lúc này là ở Phu Quân, Thái Dương Thiên Lương, mấy cô Thái Dương có nam tính mạnh chuyện đó dễ hiểu, có phần hơi kiêu hãnh một chút nhưng không keo kiệt. Hơn nữa Thân cư phu mà lại Thái Dương thì lại có phần hơi dữ với chồng, chồng kiếm tiền không bằng mình do tính Thái Dương là cho đi, Em tuy thích tiền nhưng cung phu này lại cho thấy em muốn chồng mình không cần phải giỏi kinh doanh, tính toán tiền làm gì, thiên về giáo lí, nghĩ sâu, hào phóng thì hơn ? Thiên Lương tuổi Nhâm hóa lộc nên tính thanh cao, yên vị triết lí của Lương bị giảm thay vào đó là thích tiền bạc hơn nhưng dù sao cũng là sao cẩn trọng nên trong tư duy em làm giàu có tính cân nhắc kĩ càng cả nghĩ chứ không liều lĩnh.

Xét về tướng số thì theo kinh nghiệm của anh, thì cằm của chị em không đẹp bằng cằm của em, gương mặt có phần lộ xương và hơi hẹp, cằm chủ hậu vận nên có thể về sau chị em không sướng, không hạnh phúc bằng em là điều dễ hiểu. Thêm nữa là theo kinh nghiệm của anh người mệnh Thất Sát có tính cô khắc và không dễ chia sẻ cởi mở, mặt hơi thô, chân mày đậm, có thể kèm theo lông mày cứng và dựng đứng.

Vài điều chia sẻ, nghi vấn thế, em cho anh vài phản hồi nhé, để chiêm nghiệm.
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em cám ơn anh 😇

Quả thực em chưa từng nghĩ mình sẽ lùi về Tỵ, nên chưa từng tìm hiểu về lá số của giờ này hehe. Em thêm một số thông tin về gia đình và công việc của 2 chị em để anh chiêm nghiệm nhé:

1. Bố em sinh năm 1954, là giảng viên đã về hưu. Mẹ sinh năm 1958 cũng là cán bộ cùng trường với bố đã về hưu. Bố em tính gia trưởng, chiều vợ con nhưng rất dữ. Bố mẹ khắc khẩu, vui lên cãi nhau ầm ỏm xong lại thôi :))

2. Chị gái cả (trong ảnh trên của em) sinh năm 1983. Đã lấy chồng làm giám đốc chi nhánh ngân hàng, cuộc sống cũng gọi là sung túc hơn nhiều người. Có một cháu gái sinh năm 2012.

3. Hai chị em em học hành rất nhanh tiếp thu nhưng không thích học lắm. Thích văn nghệ, bé được mẹ cho đi học múa và lên tivi cũng nhiều phết. Chị gái em lúc nào thi cử cũng thua kém em về điểm. Xuất phát điểm như nhau, học đại học cũng cùng trường nhưng khác khoa. Giờ em cũng có bằng thạc sĩ rồi, chị em thì thôi không học nữa.

Chị em có năng khiếu ngoại ngữ rất tốt. Nói tiếng Anh rất giỏi và học thêm cả tiếng Nhật, tiếng Hàn. Em thì khả năng ngoại ngữ kém hơn nhưng cũng gọi là dùng được (ielts 6.5). Đã từng đi dạy tiếng anh ở tiểu học 9/2014 - 3/2015 thì về tự kinh doanh.

4. Em rất phóng khoáng trong tiền bạc, chi tiêu. Có thể nói là hơi cả nể với người ngoài. Dạo này cũng sửa bớt cái tính đó rồi, chứ trước bị lợi dụng tiền suốt. 2 chị em thì đều hay làm từ thiện.

5. Bản thân em nấu ăn không ngon và cũng chẳng thích nấu, nhưng lại được lộc kinh doanh về thực phẩm huhu. Món nào làm quen tay thì nó ngon chứ không phải em có khiếu. Việc kinh doanh bắt đầu từ 3/3/2015 đến nay. Năm 6/2015 em có mở cửa hàng và đến 12/2015 thì đóng cửa do không có kinh nghiệm quản lý. Lui về nhà làm thì đến 6/2017 vừa rồi mới lên cũng kiếm 30-40tr/tháng. Khả năng kinh doanh của em là nằm ở năng khiếu viết lách rất tốt, chứ về tài chính con số thì very ngu. Cộng nhẩm mấy trăm nghìn em còn cộng sai.

6. Chuyện tình cảm thì trước đến nay em chỉ thích người có tài. Bạn trai mới gần nhất của em là giảng viên trường em (khác khoa). Quen nhau 12/2013, đến 2015 anh ấy đi du học tiến sĩ ở Anh thì chia tay. Chia tay hết năm 2016 em cũng chẳng quen ai, đến tết 2017 quay lại chưa được 10 tháng thì em lại bị bỏ nữa 😂.

Tính em rất kén chọn, em thích người yêu hay chồng phải giỏi gấp 2 gấp 3 em. Tiền kiếm phải gấp mấy lần em thì em mới nể, nếu chồng không kiếm được tiền hoặc ít thì nói thẳng luôn là em không nể... em thích người làm về nghiên cứu ứng dụng, kiểu nghiên cứu và làm dự án, chứ mấy ổng chỉ biết nghiên cứu trong phòng lab thì em cũng không thích cơ 😂
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

A, vậy là dựa vào thông tin em dở về con số, dở tính tiền và cả cái chuyện phóng khoáng chi tiêu là anh càng khẳng định em sinh giờ Tị rồi.

Em có cảm thấy mua hàng mình không nhớ rõ giá lắm, hứng lên là mua đôi khi cũng không có kế hoạch trước, tiền thối có khi hay quên không ?

Trường hợp của hai chị em xem ra có vẻ khó, anh có thể trao đổi thêm nhiều điều qua tin nhắn riêng không ? Chứ nói trên đây thì khá dài dòng và lâu quá không biết bao giờ xong.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”