NÊN YÊN VỊ HƯỞNG LƯƠNG, HAY KINH DOANH VÌ YÊU THÍCH?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: NÊN YÊN VỊ HƯỞNG LƯƠNG, HAY KINH DOANH VÌ YÊU THÍCH?

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Có tài ăn nói , với cả nói nhiều nữa lấy con về thì vui phải biết :)) , thêm nữa mệnh thân đồng cung là toàn tự nghĩ tự làm tự quyết nằm trong thế long đức là luôn chịu thiệt để lấy phúc đức về sau . Còn nhiều cái để nói mà chả biết nói cái gì , sợ nói nhiều thành ra ' sói nai '
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ckyp1996 »

Dukas đã viết: 01:16, 21/04/18 Có tài ăn nói , với cả nói nhiều nữa lấy con về thì vui phải biết :)) , thêm nữa mệnh thân đồng cung là toàn tự nghĩ tự làm tự quyết nằm trong thế long đức là luôn chịu thiệt để lấy phúc đức về sau . Còn nhiều cái để nói mà chả biết nói cái gì , sợ nói nhiều thành ra ' sói nai '
Con cũng nói nhiều thật =)). Thích đc giao tiếp thích được nói chuyện nhưng ko phải đưa chuyện người này người kia mà kiểu chém gió trêu đùa cho vui vẻ thôi ạ. Thầy có thể trả lời con câu hỏi: nếu con theo môi giới kinh doanh bất động sản thì có lộc ko ạ? :( . Con xin chân thành cảm ơn ạ!! :x
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

ckyp1996 đã viết: 08:35, 21/04/18
Dukas đã viết: 01:16, 21/04/18 Có tài ăn nói , với cả nói nhiều nữa lấy con về thì vui phải biết :)) , thêm nữa mệnh thân đồng cung là toàn tự nghĩ tự làm tự quyết nằm trong thế long đức là luôn chịu thiệt để lấy phúc đức về sau . Còn nhiều cái để nói mà chả biết nói cái gì , sợ nói nhiều thành ra ' sói nai '
Con cũng nói nhiều thật =)). Thích đc giao tiếp thích được nói chuyện nhưng ko phải đưa chuyện người này người kia mà kiểu chém gió trêu đùa cho vui vẻ thôi ạ. Thầy có thể trả lời con câu hỏi: nếu con theo môi giới kinh doanh bất động sản thì có lộc ko ạ? :( . Con xin chân thành cảm ơn ạ!! :x
Từ bh tập làm ăn kinh doanh nhỏ tích lũy kinh nghiệm , hoặc có thể tìm hiểu về cách kinh doanh bds từ bh , qua đại vận 34 thì nhảy vô làm. Còn nhiều nghề con hay hơn bds mà , nên đừng nghĩ có nhiều đất là giàu 😎
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dukas đã viết: 11:26, 21/04/18
Từ bh tập làm ăn kinh doanh nhỏ tích lũy kinh nghiệm , hoặc có thể tìm hiểu về cách kinh doanh bds từ bh , qua đại vận 34 thì nhảy vô làm. Còn nhiều nghề con hay hơn bds mà , nên đừng nghĩ có nhiều đất là giàu 😎
BĐS thì hiện tại nếu làm là con làm môi giới thôi. Còn chưa có snghi buôn bán về đất đai. Đợt trc có tập tọe bán quần áo thôi nhưng ko thấy ổn lắm ạ. Đợt này đang hot làm môi giới nên cũng muốn thử 1 chút ạ. Nhưng vì hiện tại đang có 1 cviec bàn giấy thì cũng nhàn, mà sếp lại tốt quá nên thật sự đắn đo, chần chừ giữa 2 quyết định ạ.
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

ckyp1996 đã viết: 11:32, 21/04/18
Dukas đã viết: 11:26, 21/04/18

BĐS thì hiện tại nếu làm là con làm môi giới thôi. Còn chưa có snghi buôn bán về đất đai. Đợt trc có tập tọe bán quần áo thôi nhưng ko thấy ổn lắm ạ. Đợt này đang hot làm môi giới nên cũng muốn thử 1 chút ạ. Nhưng vì hiện tại đang có 1 cviec bàn giấy thì cũng nhàn, mà sếp lại tốt quá nên thật sự đắn đo, chần chừ giữa 2 quyết định ạ.
Yêu sếp hay yêu việc ? Nếu yêu việc thì đừng iu sếp vs ngược lại . Vạn sự tùy duyên ^^
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Còn đang trẻ mới ra trường bạn nên đi làm 2-3 năm để lấy mối quan hệ với biết việc. Song song ngó nghiêng ở đâu kinh doanh bạn xin góp vốn hay làm phụ để xem ngành nào hợp với mình.

Như mình đây ra trường lao đầu vào làm kinh doanh, tiền kiếm được khá hơn các bạn cùng tuổi đấy, nhưng đến lúc này muốn làm to thì lại ko có kinh nghiệm. Mà đi làm thuê thì chán hẳn, không chịu được sự gò bò nữa. Nói chung cũng dở hơi lắm
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

HamanoRie đã viết: 19:15, 28/04/18 Còn đang trẻ mới ra trường bạn nên đi làm 2-3 năm để lấy mối quan hệ với biết việc. Song song ngó nghiêng ở đâu kinh doanh bạn xin góp vốn hay làm phụ để xem ngành nào hợp với mình.

Như mình đây ra trường lao đầu vào làm kinh doanh, tiền kiếm được khá hơn các bạn cùng tuổi đấy, nhưng đến lúc này muốn làm to thì lại ko có kinh nghiệm. Mà đi làm thuê thì chán hẳn, không chịu được sự gò bò nữa. Nói chung cũng dở hơi lắm
thế à chị :(. Nhưng kinh doanh trong công ty thì cũng giống như đi làm đúng ko ạ?
Chị tự kinh doanh hay vào công ty kinh doanh theo nhóm ạ?
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Tớ tự kinh doanh riêng ckyp1996 ơi. Vất vả lắm. Còn làm bộ phận kinh doanh của công ty thì cũng là đi làm thuê thui, lương ổn định nhưng bị áp doanh số. Không đủ chỉ tiêu thì cắt giảm lương hoặc cho nghỉ việc. Túm lại còn trẻ... cứ từ từ ^^
Đầu trang

duonghuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duonghuy »

Chào bạn! Lá số của bạn có cung Quan lộc rất xấu, vì vậy nếu theo con đường công chức, viên chức bạn sẽ không thể thành công được, thậm chí gặp nhiều tai họa. Cung Điền trạch của bạn rất đẹp, hợp với kinh doanh bất động sản.
Đầu trang

ckyp1996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

duonghuy đã viết: 16:43, 16/05/18 Chào bạn! Lá số của bạn có cung Quan lộc rất xấu, vì vậy nếu theo con đường công chức, viên chức bạn sẽ không thể thành công được, thậm chí gặp nhiều tai họa. Cung Điền trạch của bạn rất đẹp, hợp với kinh doanh bất động sản.
Ui, em xin cảm ơn anh/chị rất nhiều ạ.
Em cũng thấy khi em đi làm, thường hay ko được tốt, cảm thấy bị cô lập dù cũng có gặp nhiều may mắn ạ.
Em cũng đang định chuyển sang mảng môi giới bẩt động sản trước ấy ạ.
Anh xem giúp em với, nếu ko phải là kinh doanh mà là môi giới thôi thì có được không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”