Loé sáng

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Loé sáng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Câu chọn bạn mà chơi quả không sai.

Mặc dù cung nô của mình rất xấu nhưng bạn bè, đồng nghiệp mình chọn chơi thì tính tình và mọi thứ đều rất ok, ít ra cũng là những người rất quân tử, nhiệt tình và tốt bụng :x

Cứ sống tốt và đối xử tốt với mọi người thì không những tiếng thơm tự bay xa mà còn nhận lại được lòng tốt của người khác nhiều hơn thế nữa :x

Vui quá thể khi một ngày bình thường mà lại có quà từ chị trợ lý. Một người chị thành đạt về cả sự nghiệp và đức hạnh :x
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 18:40, 23/03/18 Câdd
cung nô ngược lại với cung mệnh đáy
nô mà càng xấu thì càng tốt
tuổi vợ chồng bằng nhau lấy nhau là ok
sau 30t phát nhé ~X( ~X( ~X( ~X(
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

honda_toan1985 đã viết: 21:54, 23/03/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 18:40, 23/03/18 Câdd
cung nô ngược lại với cung mệnh đáy
nô mà càng xấu thì càng tốt
tuổi vợ chồng bằng nhau lấy nhau là ok
sau 30t phát nhé ~X( ~X( ~X( ~X(
Thật thế á anh :))

Hy vọng là được như anh nói, lấy nhau bằng tuổi nằm duỗi mà ăn ;))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tiền bạc, danh quyền liệu có phải phù du?

Đi làm, các sếp quý và nhiệt tình giúp đỡ:

Sếp 1 : Nguyệt có muốn làm vị trí khác không? Anh nghĩ vị trí hiện tại của em không phát triển dài hạn được. Cứ suy nghĩ xem muốn làm bộ phận nào phù hợp với ngành em theo học, cứ ứng tuyển bình thường rồi bảo anh....

Sếp 2 : Là con gái cũng phát triển sự nghiệp được chứ sao. Đi làm thì nên nghĩ đến bài toán kinh tế, học đại học mỗi tháng chi phí sinh hoạt, đóng học, ta cho là em mất 5 triệu đi. Đi làm ít nhất em cũng phải kiếm gấp đôi số tiền đã bỏ ra để học hành chứ. Nhiều người đi làm kiếm 5-7 triệu 1 tháng, thế ăn gì, tiêu gì,...đầu tư lỗ nặng. Nuôi bản thân còn khó chứ đừng nói đến nuôi gia đình...kể cả khi chồng em là ng kiếm ra nhiều tiền cũng ko nên ỷ lại, mình phải khẳng định mình chứ, ít ra mình có học thức, cũng có thể kiếm tiền và có đóng góp cho xã hội....theo ta là như thế....

Sếp 3 : Em cứ cố gắng, học hỏi và tích luỹ kinh nghiệm dần, sẽ không thiếu những vị trí tốt cho em làm.

Sếp 4: Riêng con bé này, không được phép cho nó nghỉ, kể cả nó có đẻ ( mới đi làm chưa được 1 năm)

Chồng: em ơi, nhà chỉ nên một người làm kinh tế, mình phải phân công rõ ràng nhiệm vụ mỗi người, anh kiếm tiền thì em ở nhà nội trợ chăm con cho tốt, em chỉ cần làm vị trí bình thường, công việc nhẹ nhàng, môi trường ổn định là anh yên tâm. Còn nếu em muốn là người kiếm tiền anh sẽ lui về làm hậu cần, lo cơm nước, chăm con. Nhà không thể hai người cùng làm kinh tế đâu em, sẽ tan nát gia đình mất...

Hai chị trong công ty nói chuyện với nhau về con cái:
- Em mới gửi hai đứa qua nhà ông bà rồi, việc bận không còn thời gian lo cho con, để một vài tháng nữa đón chúng nó lên sau vậy...
- Cái hồi chị mang bầu, cứ nghĩ và lên kế hoạch đủ thứ để sau dạy con mà giờ chưa thực hiện được cái nào, việc làm còn chẳng hết....

Rốt cuộc, với mình cái nào mới thực sự là quan trọng?

Phải xác định là hạnh phúc gia đình nhé.......
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chồng thì đã có nhưng chó thì vẫn phải có một con :>

Cái lũ này làm xao lãng sự chú tâm của bổn mệnh vào tử vi :">

Hình ảnh
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cái người chẳng có mục tiêu cụ thể nào như mình thì chẳng bao giờ làm nổi việc gì lớn lao. Thôi chẳng cần to tát, lớn lao làm gì, giỏi việc nhỏ cũng là tốt lắm rồi 8->

Mình thích cắm hoa, yêu hoa, yêu cái đẹp 8-> đợt này tự nhiên thấy lãng mạn vật vã :">

Sắp tới nhất định đăng ký lớp luyện viết chữ đẹp nghệ thuật, nét chữ nết người, chữ cũng đẹp lắm rồi nhưng phải có gì khác biệt đi chứ nhỉ 8-> :">

Hình ảnh
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:30, 18/02/18 Có rất nhiều kỷ vật khi nhìn lại là thấy cả một khoảng ký ức ùa về. Nghề đầu tiên, nhân viên phục vụ bàn :))
Hình ảnh
cuốn này đọc ấn tượng lắm nè
À nay m mới biết là ban cũng SPT giống m đấy
M ko rành tử vi lắm nhưng thấy giống nhau ở điểm hơi sến sú, văn chương một tẹo .= ))
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CarolinePhan đã viết: 03:09, 21/04/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 23:30, 18/02/18 Có rất nhiều kỷ vật khi nhìn lại là thấy cả một khoảng ký ức ùa về. Nghề đầu tiên, nhân viên phục vụ bàn :))
Hình ảnh
M ko rành tử vi lắm nhưng thấy giống nhau ở điểm hơi sến sú, văn chương một tẹo .= ))
Ừa, hồi tớ đọc xong cuốn này cứ bị ám ảnh mãi, tớ mua lại cuốn này ở một quán cà phê trên phố cổ Hà Nội - quán tớ từng làm nhân viên phục vụ bàn. Giờ quán ý không còn nữa rồi, nhưng rất nhiều kỷ niệm tớ gắn bó ở đây.

Cho bạn CarolinePhan nghía qua quán cafe hồi tớ làm nhá, đến năm 2016 tớ cũng có một quán ăn nhỏ xinh của tớ, khoe với bạn luôn ;;) , hihi (giờ quán đồ ăn của tớ cũng ko còn nữa rồi :D )

Không hiểu sao tâm hồn SPT cũng có lúc hay sến súa như thế nhỉ, tớ cũng hay mơ mộng lắm, thi thoảng còn ảo tưởng sức mạnh kiểu như: tại sao thế giới lại bỏ rơi một con bé thiên tài như mình nhỉ =)) =))

Quán cafe tớ làm đây

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Còn đây là quán đồ ăn của tớ cách đây gần 2 năm

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

CarolinePhan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi CarolinePhan »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 11:20, 21/04/18
CarolinePhan đã viết: 03:09, 21/04/18
Hình ảnh
Ừa, hồi tớ đọc xong cuốn này cứ bị ám ảnh mãi, tớ mua lại cuốn này ở một quán cà phê trên phố cổ Hà Nội - quán tớ từng làm nhân viên phục vụ bàn. Giờ quán ý không còn nữa rồi, nhưng rất nhiều kỷ niệm tớ gắn bó ở đây.

Cho bạn CarolinePhan nghía qua quán cafe hồi tớ làm nhá, đến năm 2016 tớ cũng có một quán ăn nhỏ xinh của tớ, khoe với bạn luôn ;;) , hihi (giờ quán đồ ăn của tớ cũng ko còn nữa rồi :D )

Không hiểu sao tâm hồn SPT cũng có lúc hay sến súa như thế nhỉ, tớ cũng hay mơ mộng lắm, thi thoảng còn ảo tưởng sức mạnh kiểu như: tại sao thế giới lại bỏ rơi một con bé thiên tài như mình nhỉ =)) =))

Quán cafe tớ làm đây

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Còn đây là quán đồ ăn của tớ cách đây gần 2 năm

Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Câu lớn hơn tớ 2t mà giỏi hơn tớ nhiều lắm đấy.
Số tơ chắc cả đời chỉ làm công ăn lương thôi chứ ko có đk (kinh tế lẫn tài năng) để kinh doanh.
Hình như cậu muốn làm gì đó cho đam mê lắm mà chồng ko cho nhỉ ?
Tớ với cậu hai cuộc đời 2 số phận , ước mơ trái ngược nhau.
Tớ thì luôn muốn có thể là hậu phương của ai đó, sống cs bình yên, đôi lúc cv làm tớ áp lực và mệt mỏi lại tự hỏi sao mọi thứ lại đổ dồn lên một đứa con gái như mình.
Kiểu như là sự sắp đặt của số phận vậy, tử vi tớ lại thân cư tài nữa mới ghê. Nên chắc chẳng bao giờ tớ có đc cs đc che chở bình yên như cậu.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CarolinePhan đã viết: 11:42, 21/04/18 câu lớn hơn tớ 2t mà giỏi hơn tớ nhiều lắm đấy
Số tơ chắc cả đời chỉ làm công ăn lương thôi chứ ko có đk (kinh tế lẫn tài năng) để kinh doanh.
Hình như cậu muốn làm gì đó cho đam mê lắm mà chồng ko cho nhỉ ?
Tớ với cậu hai cuộc đời 2 số phận , ước mơ trái ngược nhau.
Tớ thì luôn muốn có thể là hậu phương của ai đó, sống cs bình yên, đôi lúc cv làm tớ áp lực và mệt mỏi lại tự hỏi sao mọi thứ lại đổ dồn lên một đứa con gái như mình.
Kiểu như là sự sắp đặt của số phận vậy, tử vi tớ lại thân cư tài nữa mới ghê. Nên chắc chẳng bao giờ tớ có đc cs đc che chở bình yên như cậu.
Tớ là một người rất bình thường thôi, chẳng có gì giỏi cả và cũng chẳng có gì đặc biệt, cậu nói vậy tớ ngại lắm, thật đấy!

Chồng tớ vẫn ủng hộ tớ làm điều tớ thích nhưng ko ủng hộ nếu điều tớ làm khiến tớ vất cả. Như hồi tớ kinh doanh, ngày đi làm, tối lại ra quán, có hôm 1-2h sáng mới bò về đến nhà, sức khỏe không đảm bảo mà kinh doanh cũng bị thua lỗ nên chồng tớ nhất định ko cho tớ làm gì liên quan đến kinh doanh nữa (hồi ý tớ còn chưa lấy chồng, kinh doanh tớ tự bỏ tiền ra đầu tư cùng đứa bạn :D )

Trước khi tớ được bình yên như bây giờ, tớ cũng có giai đoạn như cậu đấy, nên cứ cố gắng giữ tinh thần thoải mái, nghĩ thoáng ra chút, qua được giai loạn lởm khởm này sẽ chạm được đến giai đoạn khác tốt đẹp hơn >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”