Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Kbakdm đã viết: 17:25, 21/04/18
ThamLangV đã viết: 17:18, 21/04/18
Kbakdm đã viết: 17:01, 21/04/18
Câu 2, mình muốn hỏi bạn có hay đi ra ngoài không chứ không hỏi đi nước ngoài hay không??? Đọc kỹ vào nhé!!! Và trả lời lại
Câu 3, bạn nên phân tách rõ ra nữa...
Vd : A có 2 vk, vk1 sinh 1trai 1gái, vk2  có 2trai 1gái(nhưng bị 1dưa bị sảy thai nên còn lại 2 dua(1trai 1gái)). Và đương số là con vk2, là con gái đầu.
Thân ái!!!
Để mình bổ sung thêm
2. Mình ít khi đi ra ngoài, ít thích tụ tập, thích cuộc sống cô đơn
3. Bố có 2 vợ. Vợ 1 có 2 con trai, mình là đứa đầu, vợ 1 sẩy 1 đứa
Vợ 2 có 1 con trai
Cảm ơn bạn nhiều lắm nhé
Tổng kết lại là bố bạn có 3ng con, nhưng 1dua sảy thai,còn 2ng con trai.
Mình thấy hơi ít, cứ tưởng bố bạn phải có 5-6ng con cơ vì có 2vợ mà.
Thật ra là cũng lâu lắm rồi ấy mình ko còn liên lạc nên ko rõ bạn ơi, có khi ổng có thêm con mà mình ko rõ nữa. Cũng 10 năm rồi chưa gặp
Mong được bạn xem giúp mình hạn năm 2018

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

nhocconkd đã viết: 20:59, 16/04/18 anh có thể xem giúp em sở trường sở đoạn và bản thân nên theo nghề nghiệp với ạ.
Khoan chúng ta không nói chuyện về tử vi.
Anh thấy em còn quá trẻ ,mới 19t đã đi hỏi số là phá quy tắc rồi nhé. Và anh cũng không thích xem cho 1ai đó khi họ không đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic.
Nhưng vì a nể em còn ít tuổi và mới vào. A chỉ gợi ý và em vào đó nhập giờ ngày tháng năm sinh ,xem thao khảo thêm nhé!
Một điều nữa là anh đang phân vân giữa hai giờ sinh của em đó là tý và sửu. Em tự xem và đưa ra quyết định xem ls nào của em nhé!!!
Gợi ý :
Em vào hai trang này tham khảo :
+, http://tuvi.cohoc.net
+, http://phongthuy.xemtuong.net/an_sao_tu_vi/index.php
Lời khuyên : em nên chịu khó tập trung vào việc học, tích cực trau dồi thật nhiều để có hóa khoa(kiến thức) thực tiễn trong cuộc sống thì hay hơn là tin vào 1ls mà ở đó có "khoa quyền lộc ,tứ linh "bị các đạo tặc huyền không đồng hóa nên cao ngất trời e nhé...trích 1đoạn viết của anh cũng khá lâu rồi : " vài lời khuyên tới những p đang nghiên cứu về tử vi hay là muốn biết về tương lai số phận của mình :
""Dù các p đang làm j hay muốn biết tương lai,số phận ra sao thì p hãy nhớ rằng tin vào bản thân mình để mà sống, chứ đừng nên tin vào 1cái lá số. Nó chỉ là 1tờ giấy nhỏ thôi, nó k quyết định đc tương lai hay số phận của các p đâu. Mỗi ngày các p điều có quyền lựa chon vui hay buồn?? Mk nghĩ các p đã đủ để trả lời câu hỏi đơn giản này rui, ấy thế mà vẫn có ng đi chọn ngược lại,làm hại bản thân, thật đáng buồn😂😂😂. Dù các p đag gặp khó khăn hay trắc trở gì đi chăng nữa, cũng hãy vững tin nên,tin vào chính bản thân mình có thể thay đổi và làm dc nhé. Cuộc sống của các p còn phụ vào luật nhân quả (Muốn biết nhân đời trước, xem quả hưởng kiếp này; muốn biết quả tương lai, xem nhân gieo hiện tại.), hãy nhớ câu nói "đức năng thắng số ", "nhân định thắng thiên ". Bản thân mình gặp rất nhiều khó khăn, trắc trở và kể cả bệnh tật (có thể ghi thành cuốn sổ nhật ký bệnh tật rui đó các p ạ),nhưng mình vẫn vững tin vào cuộc sống và tin vào chính bản thân mình, mỗi ngày mình luôn luôn tươi cười dù nó buồn cug vẫn cười nka các p. (P/s : mình đang nghiên cứu tử vi, song hành với nó là nghiên cứu đạo phật, kinh phật và đọc sách làm người, quà tặng cuộc sống,...) "

Chúc e và gđ mạnh khỏe, hp!!!
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ThamLangV đã viết: 18:13, 21/04/18
ThamLangV đã viết: 17:18, 21/04/18

Để mình bổ sung thêm
2. Mình ít khi đi ra ngoài, ít thích tụ tập, thích cuộc sống cô đơn
3. Bố có 2 vợ. Vợ 1 có 2 con trai, mình là đứa đầu, vợ 1 sẩy 1 đứa
Vợ 2 có 1 con trai
Cảm ơn bạn nhiều lắm nhé
Thật ra là cũng lâu lắm rồi ấy mình ko còn liên lạc nên ko rõ bạn ơi, có khi ổng có thêm con mà mình ko rõ nữa. Cũng 10 năm rồi chưa gặp
Qua 1quá trình lấy thông tin và sàng lọc, đưa ra rất nhiều yếu tố. Mình đang nghiêng về ls mệnh cự môn(sinh giờ mão) là phần nhiều, nó mới giải quyết đc rõ ràng cung huynh đệ của bạn. Chứ ls mệnh tham lang ,nếu chỉ dựa vào câu hỏi riêng tư của bạn để khẳng định thì không chắc chắn vì nhiều lúc đàn ông nào mà chẳng ham chuyện đó,.....
Nhưng mình vẫn mong muốn bạn chỉ nên tham khảo thôi, chứ không nên chắc chắn cho lắm. Nếu có duyên, tìm đc người cao tay hơn dựa vào nhân tướng, chỉ tay nữa thì có thể xđ ls chuẩn xác hơn đến 80%.
Xét trên ls mệnh cự môn ,do bạn cung cấp, để trả lời câu hỏi vận hạn 2018 như sau:
+,Trước khi trả lời thì bạn tự đổi thủy 2cục sang thủy 6cục để xem luận giải tốt hơn nhé và sửa lại vòng tràng sinh(mình giúp bạn nhé!).
+,Năm nay có thể có tang,nhưng yếu...(đoán chắc là chỉ báo sắp có người mất, chứ chưa mất đc...).....có tin mừng hay báo hỷ(kiểu như gđ có chuyện vui ,tăng lương hay đc nhận 1khoản tiền ngon, có người giúp đỡ vượt qua đc trở ngại trong cv)....năm nay thấy cũng có hình thương, bị mất tiền(nhưng có khôi việt-quý nhân giúp nên ít chăng???),có liên quan giấy tờ đến tòa.....cẩn thận nhé!!! Và những chuyện này xảy ra toàn bất ngờ,báo trước 1sự việc nào đó(đẩu quân).
Tạm vài dòng như vậy bạn nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe, hp!!
Thân ái!!!
P/s: tặng bạn 1thông tin nữa khá là quan trọng, đó là sang năm 2019, khả năng cao là gđ bạn có đại tang ,từ 2tang trở lên....nếu đúng ls mình tìm đc và dựa vào kinh nghiệm thực tế xem nhiều ls nghiệm lý như vậy +giác quan thứ 6 khá nhạy bén của mình. Hết rồi!!!

Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Kbakdm đã viết: 22:40, 21/04/18
Qua 1quá trình lấy thông tin và sàng lọc, đưa ra rất nhiều yếu tố. Mình đang nghiêng về ls mệnh cự môn(sinh giờ mão) là phần nhiều, nó mới giải quyết đc rõ ràng cung huynh đệ của bạn. Chứ ls mệnh tham lang ,nếu chỉ dựa vào câu hỏi riêng tư của bạn để khẳng định thì không chắc chắn vì nhiều lúc đàn ông nào mà chẳng ham chuyện đó,.....
Nhưng mình vẫn mong muốn bạn chỉ nên tham khảo thôi, chứ không nên chắc chắn cho lắm. Nếu có duyên, tìm đc người cao tay hơn dựa vào nhân tướng, chỉ tay nữa thì có thể xđ ls chuẩn xác hơn đến 80%.
Xét trên ls mệnh cự môn ,do bạn cung cấp, để trả lời câu hỏi vận hạn 2018 như sau:
+,Trước khi trả lời thì bạn tự đổi thủy 2cục sang thủy 6cục để xem luận giải tốt hơn nhé và sửa lại vòng tràng sinh(mình giúp bạn nhé!).
+,Năm nay có thể có tang,nhưng yếu...(đoán chắc là chỉ báo sắp có người mất, chứ chưa mất đc...).....có tin mừng hay báo hỷ(kiểu như gđ có chuyện vui ,tăng lương hay đc nhận 1khoản tiền ngon, có người giúp đỡ vượt qua đc trở ngại trong cv)....năm nay thấy cũng có hình thương, bị mất tiền(nhưng có khôi việt-quý nhân giúp nên ít chăng???),có liên quan giấy tờ đến tòa.....cẩn thận nhé!!! Và những chuyện này xảy ra toàn bất ngờ,báo trước 1sự việc nào đó(đẩu quân).
Thân ái!!!
P/s: tặng bạn 1thông tin nữa khá là quan trọng, đó là sang năm 2019, khả năng cao là gđ bạn có đại tang ,từ 2tang trở lên....nếu đúng ls mình tìm đc và dựa vào kinh nghiệm thực tế xem nhiều ls nghiệm lý như vậy +giác quan thứ 6 khá nhạy bén của mình. Hết rồi!!!
Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm nhé
Kiểu nào thì dấu hiệu tang tóc cũng bủa vây lấy mình và gia đình, thấy nao lòng quá
Mình sẽ dần nghiệm lý và cuối năm sẽ báo lại bạn nhé
Một lần nữa, cảm ơn bạn nhiều lắm, chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ThamLangV đã viết: 22:54, 21/04/18
Kbakdm đã viết: 22:40, 21/04/18

Thân ái!!!
Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm nhé
Kiểu nào thì dấu hiệu tang tóc cũng bủa vây lấy mình và gia đình, thấy nao lòng quá
Mình sẽ dần nghiệm lý và cuối năm sẽ báo lại bạn nhé
Một lần nữa, cảm ơn bạn nhiều lắm, chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc
Cảm ơn bạn đã phản hồi!
Đến vận thì ta cứ đương đầu, thay chuyển đc bao nhiêu thì xoay bạn ạ.
Gd nhà mình có đến 3năm liên tiếp đón tang tóc cơ, nhưng rồi mọi chuyện qua đi ,đâu lại vào đấy theo đúng quỹ đạo của vận số....
Mong rằng bạn và gđ sớm vượt qua.
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Kbakdm đã viết: 10:57, 21/04/18 THÔNG BÁO!!!
Mình xin phép tạm dừng topic !!!
KHÔNG LUẬN GIẢI, KHI NÀO TÂM TĨNH VÀ ỔN ĐỊNH HƠN MÌNH SẼ QUAY LẠI!!!
Mong các bạn THÔNG CẢM!!!
(*)những bạn đã vào đăng ký rồi, thì mình xin phép trả lời lướt qua theo sự hiểu biết có hạn của bản thân, coi như đền bù cho các bạn đỡ mất công đăng lên, nhưng chỉ những lá số làm đúng nôi dung và yêu cầu thì mới xem, còn lại thì.... THÔNG CẢM!!!

THÂN ÁI!!!

p/s: mong các bạn đừng vào đăng nữa, đỡ mất công, không sau lại kêu trách mình không xem.....

nhocconkd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhocconkd »

Kbakdm đã viết: 20:57, 21/04/18
nhocconkd đã viết: 20:59, 16/04/18 anh có thể xem giúp em sở trường sở đoạn và bản thân nên theo nghề nghiệp với ạ.
Anh thấy em còn quá trẻ ,mới 19t đã đi hỏi số là phá quy tắc rồi nhé. Và anh cũng không thích xem cho 1ai đó khi họ không đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic.
Nhưng vì a nể em còn ít tuổi và mới vào. A chỉ gợi ý và em vào đó nhập giờ ngày tháng năm sinh ,xem thao khảo thêm nhé!
Một điều nữa là anh đang phân vân giữa hai giờ sinh của em đó là tý và sửu. Em tự xem và đưa ra quyết định xem ls nào của em nhé!!!
Gợi ý :
Lời khuyên : em nên chịu khó tập trung vào việc học, tích cực trau dồi thật nhiều để có hóa khoa(kiến thức) thực tiễn trong cuộc sống thì hay hơn là tin vào 1ls mà ở đó có "khoa quyền lộc ,tứ linh "bị các đạo tặc huyền không đồng hóa nên cao ngất trời e nhé...trích 1đoạn viết của anh cũng khá lâu rồi : " vài lời khuyên tới những p đang nghiên cứu về tử vi hay là muốn biết về tương lai số phận của mình :
""Dù các p đang làm j hay muốn biết tương lai,số phận ra sao thì p hãy nhớ rằng tin vào bản thân mình để mà sống, chứ đừng nên tin vào 1cái lá số. Nó chỉ là 1tờ giấy nhỏ thôi, nó k quyết định đc tương lai hay số phận của các p đâu. Mỗi ngày các p điều có quyền lựa chon vui hay buồn?? Mk nghĩ các p đã đủ để trả lời câu hỏi đơn giản này rui, ấy thế mà vẫn có ng đi chọn ngược lại,làm hại bản thân, thật đáng buồn😂😂😂. Dù các p đag gặp khó khăn hay trắc trở gì đi chăng nữa, cũng hãy vững tin nên,tin vào chính bản thân mình có thể thay đổi và làm dc nhé. Cuộc sống của các p còn phụ vào luật nhân quả (Muốn biết nhân đời trước, xem quả hưởng kiếp này; muốn biết quả tương lai, xem nhân gieo hiện tại.), hãy nhớ câu nói "đức năng thắng số ", "nhân định thắng thiên ". Bản thân mình gặp rất nhiều khó khăn, trắc trở và kể cả bệnh tật (có thể ghi thành cuốn sổ nhật ký bệnh tật rui đó các p ạ),nhưng mình vẫn vững tin vào cuộc sống và tin vào chính bản thân mình, mỗi ngày mình luôn luôn tươi cười dù nó buồn cug vẫn cười nka các p. (P/s : mình đang nghiên cứu tử vi, song hành với nó là nghiên cứu đạo phật, kinh phật và đọc sách làm người, quà tặng cuộc sống,...) "

Thân ái!!!
Đầu tiên em cảm ơn anh về những lời khuyên trên.
Thực ra, lá số trên là lá số tử vi của em em. Năm nay thi đại học, em đăng bài này lên chỉ muốn có thể hiểu rõ những điểm mạnh, điểm yếu của nó. Từ đó, đưa ra các lời khuyên phù hợp trong việc chọn ngành cũng như để có thể hoàn thiện trong cuộc sống cũng như tính cách hơn. Do em cảm thấy nó 19 rồi mà còn lông bông, suy nghĩ thiếu chín chắn ạ.

Cuối cùng, chúc anh và gia đình mạnh khỏe.

sunnysunflower
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sunnysunflower »

Kbakdm đã viết: 17:06, 21/04/18
sunnysunflower đã viết: 18:36, 18/04/18 Em chưa bao giờ có bạn trai, toàn yêu đơn phương. Em đang đơn phương 1 anh nhưng anh này có bạn gái rồi. Em buồn lắm. Anh xem giúp em khi nào em lấy chồng và liệu em có hai lần đò hay không? Em cám ơn anh nhiều ạ.

Hình ảnh

Về câu hỏi của bạn thì khi nào topic hoạt động trở lại thì mình trả lời nhé!
Lúc đó mình mong bạn sẽ đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic hơn.
Bạn thông cảm nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe hp!!!
Thân ái!!!
Em cám ơn anh đã nhắc nhở em. Em xin bổ sung thông tin về bản thân ạ:
- Em là con một, khắc với ba, hiện tại đang đi dạy học. Bố mẹ đều là giáo viên.
- Em không thông minh, chỉ siêng năng nên học hành cũng bình thường, không có gì nổi trội.
- Năm 2015-2016 đi du học, 2016 mắc bệnh nặng phải nhập viện 2 tuần, điều trị tại nhà trong 4 tháng.
- Đầu 2017 về nước và đi làm. Đầu 2018 chuyển việc.
- Chưa bao giờ có người yêu. Những người em thích đều có bạn gái nên em không thể nào tiến tới được nữa. Hiện tại em đang yêu đơn phương một người đã có bạn gái nên không đi đến đâu cả.
- Em có nhờ thầy xem tử vi thì thầy bảo em 2 đời chồng và khuyên em không nên lập gia đình.

Em kính nhờ anh trả lời giúp em một câu hỏi là khi nào em lấy chồng và liệu em có hai lần đò hay không? Em cảm ơn anh ạ.

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

nhocconkd đã viết: 00:50, 22/04/18
Kbakdm đã viết: 20:57, 21/04/18
Gợi ý :

Thân ái!!!
Đầu tiên em cảm ơn anh về những lời khuyên trên.
Thực ra, lá số trên là lá số tử vi của em em. Năm nay thi đại học, em đăng bài này lên chỉ muốn có thể hiểu rõ những điểm mạnh, điểm yếu của nó. Từ đó, đưa ra các lời khuyên phù hợp trong việc chọn ngành cũng như để có thể hoàn thiện trong cuộc sống cũng như tính cách hơn. Do em cảm thấy nó 19 rồi mà còn lông bông, suy nghĩ thiếu chín chắn ạ.

Cuối cùng, chúc anh và gia đình mạnh khỏe.
Cảm ơn bạn đã phản hồi!!
Topic thì đã thông báo rồi nên mình không thể phá vỡ quy tắc,nội dung và yêu cầu được nên vẫn mong bạn thông cảm cho mình. Mình xin phép nhấn mạnh thêm" mình vẫn giữ nguyên quan điểm về giờ sinh và không thay đổi "...
Hy vọng khi topic quay trở lại, bạn sẽ vào ủng hộ cho mình lần nữa!!
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

sunnysunflower đã viết: 05:31, 22/04/18
Kbakdm đã viết: 17:06, 21/04/18
sunnysunflower đã viết: 18:36, 18/04/18 Em chưa bao giờ có bạn trai, toàn yêu đơn phương. Em đang đơn phương 1 anh nhưng anh này có bạn gái rồi. Em buồn lắm. Anh xem giúp em khi nào em lấy chồng và liệu em có hai lần đò hay không? Em cám ơn anh nhiều ạ.

Hình ảnh

Về câu hỏi của bạn thì khi nào topic hoạt động trở lại thì mình trả lời nhé!
Lúc đó mình mong bạn sẽ đọc kỹ nội dung và yêu cầu của topic hơn.
Bạn thông cảm nhé!!!
Chúc bạn và gđ mạnh khỏe hp!!!
Thân ái!!!
Em cám ơn anh đã nhắc nhở em. Em xin bổ sung thông tin về bản thân ạ:
- Em là con một, khắc với ba, hiện tại đang đi dạy học. Bố mẹ đều là giáo viên.
- Em không thông minh, chỉ siêng năng nên học hành cũng bình thường, không có gì nổi trội.
- Năm 2015-2016 đi du học, 2016 mắc bệnh nặng phải nhập viện 2 tuần, điều trị tại nhà trong 4 tháng.
- Đầu 2017 về nước và đi làm. Đầu 2018 chuyển việc.
- Chưa bao giờ có người yêu. Những người em thích đều có bạn gái nên em không thể nào tiến tới được nữa. Hiện tại em đang yêu đơn phương một người đã có bạn gái nên không đi đến đâu cả.
- Em có nhờ thầy xem tử vi thì thầy bảo em 2 đời chồng và khuyên em không nên lập gia đình.

Em kính nhờ anh trả lời giúp em một câu hỏi là khi nào em lấy chồng và liệu em có hai lần đò hay không? Em cảm ơn anh ạ.
Bạn ơi, mình đã thông báo và giữ nguyên nội dung và yêu cầu của topic.
Nhưng xem ra bạn lại vi phạm lần nữa rồi......có lẽ mình và bạn không có duyên.
Hy vọng khi topic quay trở lại, bạn vào đăng lại bài viết và ủng hộ cho mình tốt hơn.
Thông cảm bạn nhé!!!
Và mình còn 5bạn nữa làm đúng nội dung và yêu cầu, đang đợi mình dài cổ.....họ còn sốt ruột hơn mình nữa cơ.
Mình có đọc lướt qua....nhưng xem ra vị thầy nào đó phán sai cho bạn rồi.... Hoặc có thể ls bị sai.....nếu đúng ls và xét trên ls mình có dự đoán vận hạn 2018 như sau(1tý cảm thông với bạn!):
Năm nay có thể gặp đc ý trung nhân,nhưng xem ra tình duyên vẫn cứ trắc trở, đeo bám,khiến cho đs cảm thấy như bị hụt hẫng và càng mất niềm tin hơn vào tình yêu, tình yêu này nó hơi sâu đậm và chủ lưu giữ tình cảm trong tim...đã thế lại nhận đc tin từ ông thầy bói mù,xem ra đs còn đang mắc kẹt trên đỉnh núi phanxiphanh 🗻...vậy nên đs hãy cố gắng nên vượt qua vận xấu càng nhiều thì ta càng tiến gần hơn đến hp....(mình đi ngược lại luận giải đó và sẽ luận giải sâu hơn khi topic quay trở lại nhé!!!). Năm nay báo có tang rất mạnh, có thể là đại tang liên tiếp từ 2tang trở đi(xét trên ls thôi nhé!)......và còn phải xem thực tế ông bà nội ngoại 2bên ,cô dì chú bác,....họ còn sống hay chết và tình hình sức khỏe tn.....nói chung xét nhiều yếu tố và dài miên man....
Hy vọng cuối năm 2018, bạn gửi cho mình kết quả nghiệm lý vào topic này.

Nhân tiện mình cũng nói luôn cho tất cả các bạn đang theo dõi, không phải cứ ls nào mình cũng phán có tang đâu, chẳng qua nó vào vận và dựa theo kinh nghiệm thực tế của bản thân +giác quan thứ 6nhạy bén nên mình mới dám nói ra...chứ thật tâm nói ra nó độc miệng lắm và mình thì mắc chữ "khẩu " lắm rồi nên rất cẩn trọng....cũng kiểu như rước họa vào thân ý.
Mong các bạn thông cảm và tham khảo thêm!

Thân ái!!!

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”