CHUYỆN TỐI NAY VỚI QUÈ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: CHUYỆN TỐI NAY VỚI QUÈ

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Con người bản chất thực dụng. Con gái muốn chọn được người bạn trai/ chồng tốt thì cần nhan sắc hoặc cần phải giỏi, độc lập về tài chính. Em thì không phải người đẹp, cũng chưa đủ giỏi nên em chưa dám yêu vội dù đã già lắm rồi (94) =)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

tmThuy đã viết: 02:24, 26/04/18 Con người bản chất thực dụng. Con gái muốn chọn được người bạn trai/ chồng tốt thì cần nhan sắc hoặc cần phải giỏi, độc lập về tài chính. Em thì không phải người đẹp, cũng chưa đủ giỏi nên em chưa dám yêu vội dù đã già lắm rồi (94) =)
94 thì có gì mà già?
Trước anh cũng nghĩ như em, cố gắng phấn đấu, được anh chị trong nhà bảo:
+Nghĩ sao thì gặp vậy. Chờ đầy đủ hết rồi thì lấy nhau có gì vui nữa? Cố vừa vừa để vk cùng chung sức. Xuất chân tâm mới quý mới bền.
Anh tự nghiệm thấy cũng ko sai.
+1 anh của anh, khi mới lấy vk chỉ coi phòng thí nghiệm, giờ rất khá và hạnh phúc. Chị dâu chỉ ưa nhìn, lúc lấy anh cũng nghèo, giờ cũng trưởng phòng rồi.
+Chị gái anh sinh viên Ngoại Thương được giữ lại trường, lấy ck cũng chỉ là kỹ quèn nhà siu nghèo lương 5m. Giờ anh rể lên Giám đốc rồi.
+Mấy anh chị khác cũng gần gần thế, yêu thật lấy sớm, cũng khá cả. Ai có đk mà kén chọn quá thì vẫn phòng ko, có người còn chọn quá hóa nhầm :))
+Vài người bạn của anh: gia đình giàu, lấy ck giàu, giờ vẫn giàu. Mỗi tội vk ck cứ 2-3 hôm ko choảng nhau là nhớ. Nhớ quá thì chia tay =)) Ko kể mấy trường hợp giàu kinh cmn khủng, phẩy tay là có vài trăm triệu, zai gái du lịch thường xuyên, mỗi tội >40 chưa ck chưa vk.
Chọn lựa là đúng, cho mấy thành phần bất hảo ra hoang đảo. Nhưng đừng lâu quá, gặp ổn ổn mà hợp là phải chớp >:D<
Đầu trang

hasung3107
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hasung3107 »

SadayoLe đã viết: 18:03, 25/04/18
quách xảo què đã viết: 17:14, 25/04/18 Bạn nào có tâm sự gì chất chứa trong lòng, cứ nói ra mình sẽ tâm sự nhé.
Đây là 1 chương trình tâm sự và trò chuyện.
E đang buồn tình a ạ. Chả biết có phải do thân cư phu không mà thiếu trai thì mất cả tinh thần, động lực ăn uống, ngủ nghỉ, làm việc. Haiz. Ai cũng bảo phu tốt mà có đc hưởng gì đâu a.
=))) cùng tình trạng mà mình k dám nói ra
Đầu trang

vanness.nguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vanness.nguyen »

quách xảo què đã viết: 17:14, 25/04/18 Bạn nào có tâm sự gì chất chứa trong lòng, cứ nói ra mình sẽ tâm sự nhé.
E đang buồn tình a ạ. Chả biết có phải do thân cư phu không mà thiếu trai thì mất cả tinh thần, động lực ăn uống, ngủ nghỉ, làm việc. Haiz. Ai cũng bảo phu tốt mà có đc hưởng gì đâu a.
C thân cư Phu này nhưng ko đến nỗi mất tinh thần em ơi, c có ng bạn thân cư Di mà nó còn te tua hơn c. lấy trễ mà chọn đúng vẫn tốt hơn lấy sớm mà chọn nhầm, lấy cs làm niềm vui em ơi, lâu lâu chỉ buồn 1 xíu rồi qua
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

hasung3107 đã viết: 09:56, 26/04/18
Cho xin lá số chị ơi.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

vanness.nguyen đã viết: 10:25, 26/04/18
C thân cư Phu này nhưng ko đến nỗi mất tinh thần em ơi, c có ng bạn thân cư Di mà nó còn te tua hơn c. lấy trễ mà chọn đúng vẫn tốt hơn lấy sớm mà chọn nhầm, lấy cs làm niềm vui em ơi, lâu lâu chỉ buồn 1 xíu rồi qua
Hihi. Cảm ơn c ạ. E rãnh rỗi hay nghĩ đến tình iu đó chị. Mà công nhận tình cảm gia đình chi phối cảm xúc và tác động tư tưởng của chúng ta ghê ấy, ko riêng gì chồng con mà cả cha mẹ lẫn anh em luôn ạ.
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

SadayoLe đã viết: 18:13, 25/04/18
quách xảo què đã viết: 18:11, 25/04/18

Dời ơi, thiếu trai thì tập trung vô công việc đi em.
Gì mà chan nản dữ vậy.
A có việc gì liên quan tới chỉ toàn trai ko, giới thiệu e làm với cho đỡ xì chét. =)) =)) =))
Nuôi trai lấy ngọc đó, toàn trai là trai. :D
Đầu trang

hasung3107
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hasung3107 »

SadayoLe đã viết: 12:19, 26/04/18
hasung3107 đã viết: 09:56, 26/04/18

Cho xin lá số chị ơi.
Thân cư phu đặc sệt nè
Tập tin đính kèm
Hà2018.jpg (183.01 KiB) Đã xem 846 lần
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

hasung3107 đã viết: 14:33, 26/04/18 Thân cư phu đặc sệt nè
Em xinh nhưng ít duyên, đúng chăng?
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

MarkHolland đã viết: 08:18, 26/04/18
tmThuy đã viết: 02:24, 26/04/18 Con người bản chất thực dụng. Con gái muốn chọn được người bạn trai/ chồng tốt thì cần nhan sắc hoặc cần phải giỏi, độc lập về tài chính. Em thì không phải người đẹp, cũng chưa đủ giỏi nên em chưa dám yêu vội dù đã già lắm rồi (94) =)
94 thì có gì mà già?
Trước anh cũng nghĩ như em, cố gắng phấn đấu, được anh chị trong nhà bảo:
+Nghĩ sao thì gặp vậy. Chờ đầy đủ hết rồi thì lấy nhau có gì vui nữa? Cố vừa vừa để vk cùng chung sức. Xuất chân tâm mới quý mới bền.
Anh tự nghiệm thấy cũng ko sai.
+1 anh của anh, khi mới lấy vk chỉ coi phòng thí nghiệm, giờ rất khá và hạnh phúc. Chị dâu chỉ ưa nhìn, lúc lấy anh cũng nghèo, giờ cũng trưởng phòng rồi.
+Chị gái anh sinh viên Ngoại Thương được giữ lại trường, lấy ck cũng chỉ là kỹ quèn nhà siu nghèo lương 5m. Giờ anh rể lên Giám đốc rồi.
+Mấy anh chị khác cũng gần gần thế, yêu thật lấy sớm, cũng khá cả. Ai có đk mà kén chọn quá thì vẫn phòng ko, có người còn chọn quá hóa nhầm :))
+Vài người bạn của anh: gia đình giàu, lấy ck giàu, giờ vẫn giàu. Mỗi tội vk ck cứ 2-3 hôm ko choảng nhau là nhớ. Nhớ quá thì chia tay =)) Ko kể mấy trường hợp giàu kinh cmn khủng, phẩy tay là có vài trăm triệu, zai gái du lịch thường xuyên, mỗi tội >40 chưa ck chưa vk.
Chọn lựa là đúng, cho mấy thành phần bất hảo ra hoang đảo. Nhưng đừng lâu quá, gặp ổn ổn mà hợp là phải chớp >:D<
Em bây giờ thì vạn sự tùy duyên thôi. Nhưng thực sự những người đang gặp khó khăn sẽ tỏa ra năng lượng tiêu cực, khiên người ta không muốn yêu; những người thành công trong cuộc sống thì ngược lại. Em thấy khi mình đang gặp khó khăn mà tìm người yêu thì không nên. Em thì đang tìm việc, hay lo lắng nên em chưa muốn có người yêu. Chờ đến khi mình ổn định tâm tình đã rồi yêu đương cũng không muộn.

Thật ra lúc đầu em cũng mong sớm có người yêu lắm chứ :)) Ai chả muốn có một bờ vai để dựa vào khi mình khó khăn, cùng mình vượt qua những trở ngại của cuộc sống.

Xong em nhận ra bạn bè mình cũng có thể làm những điều y hệt anh ạ. Nếu bạn bè sẵn sàng vươn tay ra giúp đỡ mình, thì cần gì bạn trai nữa. Đấy là chưa kể tình yêu cần rất nhiều thời gian, công sức và đòi hỏi trách nhiệm từ 2 bên, mà em thì không có thời gian và sức lực để làm mấy thứ đó. Em nghĩ một phần cũng tại em chưa tìm được anh nào thực sự ưng ý ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”