Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Em cũng cố coi như là cái nghiệp nên ráng cúi đầu mà trả, nhưng không biết phải long đong trả hoài đến khi nào ạ. Mọi người có thể xem giúp em đến năm nào em mới thoát, ổn định được chuyện chồng con và công việc không ạ? Em cảm ơn nhiều.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Uudam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?

Gửi bài gửi bởi Uudam »

Âm - Dương - Lương - Kình - Long - Phượng: Năm sau cưới
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn bạn Uudam nhiều nhé, bạn có xem được giúp mình đối tượng là người như thế nào không? Nhân dạng, tính tình và công việc ạ?
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vietnam23042017 đã viết: 12:52, 15/03/18 Nói thế này cho đương số yên tâm:

Năm nay đương số dính hạn Đào Hoa + Thiên Không, do đó tìm tới tu tập là một lựa chọn sáng suốt, sẽ giúp tâm hồn thanh tịnh trở lại, giảm đi nỗi buồn tủi trong lòng.

Phu cung của đương số bị Triệt, lại ngộ Đà, Tuế, Hổ, Kị, Linh thì cũng phải xác định là sẽ đau khổ nhiều vì tình duyên. Coi như cái nghiệp phải trả cho nhẹ lòng. Cái này càng tu tập thì đương số sẽ càng ngộ ra thôi.

Còn việc sống khép mình, không mở lòng với ai thì mình khuyên đương số nên thay đổi. Nhất là đương số đang bị trầm cảm thì việc tìm người chia sẻ là việc rất cần thiết. Nếu đương số cảm thấy còn ngại thì tham gia mấy group chat kiểu ẩn danh, nơi đương số có thể tâm sự tất cả mọi điều mà không ngại người khác biết danh tính. Khi nào cảm thấy ổn rồi thì mới tâm sự kiểu "lộ mặt".

Vài lời làm nhàm thế, chỉ mong đương số mau chóng cải thiện tình hình, sớm tìm lại niềm vui để học tập và sống có chất lượng!
Chào anh vietnam24042017 ạ, cũng vài tháng từ khi em đăng topic này rồi ạ. Anh có thể cho em hỏi là có phải năm nay do Đào Hoa Thiên Không mà mọi người đến với em trong năm nay đều thuộc kiểu không đi đến đâu có phải không anh? Quả thực từ đầu năm đến nay cũng có vài cơ hội đến nhưng em đều cho qua vì cứ nghĩ sẽ không có kết quả, vương thêm tội, tội mình tội người (mà nghĩ số em số khổ nên chắc sẽ tội em nhiều hơn). Vậy nên em cứ bị đơ và vô cảm, nghĩ thà vậy mà đỡ đau.
Anh cho em hỏi có phải là năm nay em sẽ cứ như vậy phải không? Em chỉ muốn biết khi nào em lấy chồng và khi nào mới gặp đúng người? Em chỉ muốn biết vậy cho đỡ khổ, nếm đau thương 2 bận rồi, em sợ lắm rồi. Nhờ anh xem giúp và chỉ giáo cho.
Em cảm ơn anh.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

ohtruong đã viết: 13:32, 15/03/18 Bạn vietnam 23042017 ơi, Thực lòng là mình rất rất muốn biết là mình có thể thành với người bạn trai mình vừa chia tay hay không vì thực ra mình rất có cảm xúc và niềm tin với người này. Người này tuổi Quý Hợi, nhưng sinh ở Mỹ nên mình không biết căn cứ vào ngày giờ sinh Mỹ luôn hay phải quy đổi ra giờ VN, bạn có thể xem giúp giùm mình không?

E đừng nghe cái t trên nó nói nhảm đấy , nó cố tình nói dựa theo cái e đang chịu . Còn tl riêng cho e quý hợi k hợp với kỉ tị khắc toàn tập e nhé . Chưa xét đến yếu tố khác , nạp âm thôi cũng nói nên r . Duyên chưa đến đừng vội . Được mỗi cái thủy sinh mộc cũng k nói nên nhiều . Nếu có lá số bạn trai xem có truyền tinh k là biết ngay .
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

T k xem tử vi, cũng không theo đạo, nhưng t sống ở nước ngoài và để ý mấy bạn theo đạo rất "mentally stable". Tính bạn trầm, qua bên Mỹ thiếu người chơi cùng và chia sẻ, thì có thể theo lành hoặc Thiên chúa giáo. Khi tham gia vào mấy đạo đó, bạn sẽ sinh hoạt trong cell group, gặp nhau ít nhất 2 lần/tuần, mọi người có thể khá thân nhau, cái đó giúp giải quyết nhu cầu xã hội của bạn. Nhiều người VN qua Mỹ tị nạn đều theo đạo một phần vì lý do này, nhờ theo đạo mà họ quen với cuộc sống bên Mỹ hơn.
Riêng việc tin vào Chúa, rằng luôn có người đồng hành và yêu thương mình vô điều kiện đã giúp người theo đạo cảm giác bớt cô đơn rồi. Niềm tin rằng tất cả các khó khăn trong cuộc sống đều được sắp đặt bởi Chúa cũng khiến thái độ khi họ đương đầu với khó khăn tích cực hơn.

Dù theo đạo hay tham gia câu lạc bộ trong trường, bạn cũng đều phải dành thời gian hàng tuần, phải commit thì mới xây dựng được mối quan hệ bạn bè với người bản xứ. Chúc bạn vui.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

ohtruong đã viết: 10:48, 15/03/18 Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?
Lá số bạn cũng khá tốt! Có thể là do Đại Vận (26-25) của bạn gặp một số sao gây ra thử thách, chướng ngại (như Cự Đồng hãm + Kỵ Đà Riêu), và gặp những sao có thể làm cho buồn phiền trầm uất và thị phi cãi cọ/bất mãn (Bạch Hổ Thiên Khốc hãm ; Linh Xương Đà Kỵ ; Cự Kỵ Đà Tuế).
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn bạn tmThuy nhiều nha. Mình đạo Phật nên nghe pháp và thiền định cũng đỡ hơn rồi. Bạn nói đùng, mình không tham gia nhiều các hội nhóm trong trường nên khá là ít bạn.
Sửa lần cuối bởi ohtruong vào lúc 02:41, 01/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 18:42, 30/04/18
ohtruong đã viết: 10:48, 15/03/18 Em bị trẩm cảm nặng, được khuyên nên đi theo tôn giáo, nhờ các anh chị xem giúp em lá số em thế nào mà bị như vậy ạ?
Lá số bạn cũng khá tốt! Có thể là do Đại Vận (26-25) của bạn gặp một số sao gây ra thử thách, chướng ngại (như Cự Đồng hãm + Kỵ Đà Riêu), và gặp những sao có thể làm cho buồn phiền trầm uất và thị phi cãi cọ/bất mãn (Bạch Hổ Thiên Khốc hãm ; Linh Xương Đà Kỵ ; Cự Kỵ Đà Tuế).
Cám ơn bạn, đúng là vận này mình toàn gặp chuyện cãi nhau, hiểu lầm làm cho mối quan hệ với mọi người xung quanh khá là tệ, từ bạn bè đồng nghiệp đến hãng xóm, bạn học. Năm ngoái và vài tháng đầu năm nay tâm trạng mình rơi đụng đáy, nhờ có thiền tập và nghe pháp nên mình đỡ một chút nhưng vẫn chưa vững vàng được.
Bạn có thể cho mình hỏi trong đại vận này khi nào thì công việc và tình duyên mình mới khởi sắc không? Nếu chờ đến đại vận sau là 5 năm nữa thì e là lâu quá, số mình rõ khổ, ngay trong đại vận quan trọng nhất để tạo lập gia đình và sự nghiệp thì lại dính toàn sao xấu.
Bạn cho mình hỏi thêm nếu cung Phúc mình xấu như vậy, nghĩa là các cung tam hợp với Phúc là Di và Phu cũng xấu luôn theo có phải không bạn. Cung Phu thì mình không rõ, nhưng cung Di mình thấy khá ổn, mình bước chân ra ngoài hay có người giúp đỡ.

Cám ơn bạn.
Đầu trang

phucmh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phucmh »

Ít bạn là do cô thần quả tú chiếu cung nô, cái này giống mình.
Mà lá của bạn và mình giống nhau phải đến 80-90℅ mất, có j inbox mình trao đổi rút kn nha :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”