Thất sát luận đàm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
quynhgiao1903
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thất sát luận đàm!

Gửi bài gửi bởi quynhgiao1903 »

quynhgiao1903 đã viết: 11:48, 21/06/17 em cũng mệnh Thất Sát + Liêm Trinh không biết cuộc đời suôn sẻ không anh nhỉ? Hì Hì
Hình ảnh
Chào anh nhaque1123, hi vọng được hữu duyên mong anh bình luận vài dòng về lá số của em , hì hì
Đầu trang

thienhaAFA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienhaAFA »

em xin chân thành cảm ơn ạ !!!! Không biết đời sẽ về đâu. Các bác xem giúp em với.
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Shiki đã viết: 16:49, 21/06/17
TuKyLan đã viết: 11:16, 21/06/17
Shiki đã viết: 17:00, 16/04/17 Bạn ơi, mình là nữ, sinh ngày 11/12/1996, sinh lúc 11h45 trưa, là con một trong nhà. Mình lùn, da trắng và bị cận, hay bị ho, bệnh vặt. Mình cũng dễ bị stress và có lúc cầu toàn quá mức nên tự gây áp lực cho mình. Mình vẫn chưa có bạn trai, và hay gặp trắc trở trong tình bạn và gia đình thì không hợp tính nhau. Đây là lá số của mình, mong bạn luận giải giúp mình, đặc biệt là về phụ mẫu, quan lộc và tật ách. Mình thấy nhiều câu phú tử vi nói về Thất Sát làm mình lo quá. :-/
Hình ảnh
Chào Shiki,

Sách nói Khốc Hư Tý Ngọ trước hư sau thành. Lại nói Sát Phá gặp Kình Dương thì hung bạo.
Vậy xin hỏi bạn, trước đây có thời gian nào bạn được mọi người nhìn nhận là ngang tàng ngỗ nghịch không?
Và tính chất này dần thay đổi nhờ Khúc Phượng?
Chào bạn, mình rất vui vì bạn đã bình luận lá số của mình :)))) Mình thì hồi nhỏ rất ngang bướng, kiểu chống đối với hay cãi lý lắm, nếu mình không phục là còn đấu dài dài. Có 1 lần cô giáo xử oan mình, mình cãi thẳng với cô rồi bị mời mẹ vô gặp cô :)))) Mà không biết có phải nhờ Khúc, Phượng không mà mình lớn lớn lên thì đỡ, mình thì không có cãi nhau ầm ĩ bao giờ, nhưng dễ nóng lên rồi xụ mặt, nhăn nhó, giờ mình cũng còn xụ mặt kiểu vậy :)))))) Mình tuy chưa đi làm, nhưng đi học thì cũng lên xuống qua nhiều nên dần dần cũng bớt ngang đi nhiều lắm. Giờ mình tránh được thì tránh, cũng ráng giữ không tranh cấp với ai, với có bực cũng ít nói ra. Có điều tâm trạng mình dễ dao động lắm. Mình bắt đầu thử học xem tử vi, lý số cũngđể hiểu thêm về mình để còn sử đổi nữa :)))))))
Nhờ Khúc Phượng,bạn dần biết lắng nghe và tự sửa đổi,hóa giải bớt hung tính của Kình Tang Khốc Hư. Tuy vậy, tính ngang bướng không mất bao giờ,gặp môi trường nó sẽ bùng lên.
Bạn sắp đi hết đoạn đường khó khăn nơi cung Bào, nơi Không Kiếp bị Triệt kiềm chế nhưng lại ngộ tam Không.Sự mất mát liên quan đến mình hoặc anh chị em. Mọi việc khó thành hoặc đổ vỡ giữa chừng.
Đại vận tiếp theo nơi Phu cung có Triệt ngăn Linh Hỏa, giảm cho bạn sự căng thẳng thần kinh, giảm thiểu sự nóng vội k đáng có nhưng lại phá đi cái tốt đẹp của Tử Tướng. Nơi đây vốn bị cách Linh Xương La Vũ tự ải đầu hà, nay thêm Đà Kị càng thêm nguy cơ.
Qua vận mới, bạn sẽ thấy mình bỗng có trách nhiệm gánh vác nhiều việc và gãy đổ lưng chừng. Tình cảm trong giai đoạn này ít nhất 1lần trắc trở nặng nề khiến tinh thần khó ổn định.
Mệnh Thất Sát Vũ Cô Quả vốn.dễ cô độc, vốn đã bất lợi về mặt tình cảm. Đại hạn nơi Phu cung càng nên thận trọng hơn. Nhờ Khoa Xương Khúc Phượng, có lẽ bạn cũng sẽ vượt qua được thôi
Bởi đại vận kế tiếp 34-43 với những cơ hội mới bất ngờ tốt đẹp,bạn có nhiều thành tựu tốt
Năm Đinh Dậu với nhiều dấu hiệu tốt hơn về tình cảm,nhưng đại vận xấu, sợ rằng diễn biến k mấy thuận lợi
Đầu trang

quynhgiao1903
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quynhgiao1903 »

quynhgiao1903 đã viết: 17:18, 21/06/17
quynhgiao1903 đã viết: 11:48, 21/06/17 em cũng mệnh Thất Sát + Liêm Trinh không biết cuộc đời suôn sẻ không anh nhỉ? Hì Hì
Hình ảnh
Chào anh nhaque1123, hi vọng được hữu duyên mong anh bình luận vài dòng về lá số của em , hì hì
Hic hic
Đầu trang

txb666
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi txb666 »

bác nào xem hộ em với ạ
Hình ảnh
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

vio đã viết: 18:11, 03/02/17 Hình ảnh
Mình muốn nghiệm bác vio luận.
Năm 2016 chuyện tình cảm mình bình thường nhưng đến tháng 6, 2017 thì đổ vỡ. Mình vẫn còn yêu người này rất nhiều nên mình quyết định ở nn thêm 1 năm nữa.
Người yêu mình hơn mình 10 tuổi. Mình ko có hứng với người cùng tuổi hay ít tuổi. Mình muốn hỏi số mình có độc thân suốt đời ko vì giờ mình buồn rồi ko muốn cặp kè hay lấy chồng nữa? cuối năm 2017 công việc như thế nào và đến 2018 có gì vui ko? Sao chuyện tình yêu của mình lại nhiều nước mắt thế này
Đầu trang

nhung11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhung11 »

Anh chị có thể xem giúp em lá số này với ạ.
http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-t ... 44715.html

Mẹ em nói là không biết sinh vào trước 13h hay sau 13h . Anh chi có thể nói giúp em không ạ

Là con gái nhưng tính nóng và cục tính. bị bệnh đau đầu từ bé. người cao 1m55, da trắng.trán dô, mắt 1 mí. nhà có hai chị em gái. mẹ sinh nam Tuất, bố sinh năm Mão. Khó tính, cầu toàn , và cv thì k ổn định. chông con thì khó khăn ạ

Anh chị xem giúp em xem đúng giờ sinh chưa ạ. và luận giúp em lá số với a

Em cả ơn
Đầu trang

Catcher
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Catcher »

Không biết bác nhaque1123 còn "hâm 1 tý" không nhỉ, vào giúp mọi người cái :D
Đầu trang

HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Em xin chào bác chủ top "nhaque1123" ạ 😇

Em cũng lá số mệnh Thất sát cư ngọ đây ạ. Hôm trước mày mò xin được ý kiến của các cô chú, anh chị trên này về công việc rồi, nên hôm nay em lại mò vào đây xin bác cho em đôi câu chỉ dành cho cung Phu ạ 😇

Tính em thì rất kén, chỉ thích người có tài năng mà đặc biệt trong lĩnh vực giảng dạy do ảnh hưởng của gia đình. Năm ngoái 2017 mới bị một anh giảng viên bỏ, mà bỏ đến 2 lần trong khi vò võ chờ anh đi học tiến sĩ 3 năm, chưa kể quen nhau trước khi đi là 2 năm. Lúc anh tốt nghiệp ảnh bỏ quen gái khác ở bên đó luôn.

Sau đợt này em cũng có chút phiền lòng, chỉ sợ sau này khó gặp ai có tài bằng hoặc hơn để yên tấm thân. Mong bác luận giùm em với ạ. Em xin cám ơn và chúc bác nhiều sức khỏe 😇
Đầu trang

hongngoc21
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hongngoc21 »

Lá số của em đây ạ, có anh/chị nào nghiệm ra đc cái dung mạo của em ko hihi
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”