Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
LiRuan
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

thắng2016 đã viết: 13:57, 03/05/18
LiRuan đã viết: 09:52, 03/05/18
thắng2016 đã viết: 20:37, 02/05/18

Bạn mệnh vcd đắc nhị không lại có địa không âm dương sáng hội hợp là người thông minh, hay nói, ăn nói khóe léo, sắc sảo . Vẻ ngoài ưu nhìn bắt mắt. Nhưng đôi lúc cũng nóng nảy của bộ không kiếp. Khá thông minh nhưng nhiều lúc thẳng tính mà hay làm mất lòng người khác.

--> đúng quá bác ơi

Giai đoạn 13 22 học hành giỏi thuận lợi cho việc thị cử học hành gia đoạn này có thể ly tổ tha phương lập nghiệp hoặc học hành. Cung phụ có liêm trinh can giáp liêm trinh hóa Lộc tại phụ mẫu vũ khúc hóa khoa tại thiên bàn cung nô cũng là cung quan của phụ mẫu thì cha mẹ khá giả có thể là công chức nhà nước. Lên tuổi lên bạn từ nhỏ đã được cha chu cấp về mặt tài chính mà bạn cũng phải lo lắng nhiều chuyên tâm vào học hành.

--> đúng quá bác ơi, trừ việc ly tổ tha phương lập nghiệp ra

Tài bạch có cơ cự có đào hoa thiên hỉ tam thai thiên quý thì tiền tài lúc nào cũng có không phải lo lắng về tiền bạc. Hết lại có gia đình người khác giúp đỡ. Đôi lúc hao tán tiền bạc nhưng rất ít không đáng kể công. Nhìn chung tiền tài dễ kiếm thuân lợi.

--> đúng quá bác ơi

Cung quan có thiên đồng gặp tuần bát tọa ân quang thiên quan nguyệt đức với cung di âm dương sáng có Lộc khoa thì ra ngoài may mắn thuận lợi về công việc có người giúp đỡ tuy mấy năm đầu vất vả nhưng mọi chuyện hanh thông gặp may mắn trên con đường công danh sự nghiệp có thể làm về kinh tế, tài chính. Hoặc làm là công chức nhà nước. Ra ngoài được nhiều người kính nể, giúp đỡ mà ít gặp thị phi, đi lại di chuyển cũng tương đối thuận lợi hanh thông.

--> Chuyện công việc của cháu rất lận đận, đã thay đổi chỗ làm khoảng 5 cty, hay gặp môi trường làm việc thị phi, chèn ép và ko được giúp đỡ. Cháu là người có năng lực, có trách nhiệm với công việc, tuy nhiên ko gặp may mắn, ko đc ghi nhận công lao.

Phu thiên lương tại tị có hỏa tinh phá toái trực phù tiểu hao. Thì có thiên hướng yêu xa, xa gia đình mà gặp nhau yêu nhau. Tình cảm bước đầu nghe vẻ không được thuận lợi cho lắm chưa lập gia đình thì phải? Vì cung phu hội hợp hỏa linh kị kình nhiều sao cản trở hôn nhân. Lấy người chồng có công danh địa vị nhất định, giỏi giang công việc và tài chính tương đối ổn định.lên muộn lập gia đình thì sẽ thuận lợi mà tránh được xung khắc , mà hòa hợp hanh thông hơn.

--> Cháu chưa lập gia đình. Chuyện tình duyên cũng rất lận đận, đến nay cũng có vài mối tình nhưng đến nhanh đi cũng nhanh. Cháu chưa gặp người nào như bác mô tả.

Cung điền có phá quân gặp tuần lại có thiên hình địa võng quan phù phục binh thì sau này ít được hưởng gia sản của cha mẹ. Tự tự gây dựng gia sản thì sau có nhà cửa. Nhà cửa cũng phải thay đổi chỗ vài lần mới thuận lợi hanh thông. Sau có nhà cửa đoàng hoàng.

--> Cháu đang ở cùng gia đình, từ nhỏ tới giờ nhà cháu mới thay đổi chỗ ở 2 lần thôi ạ.

Cung phúc vcd lại có kình dương độc thủ thì mồ mả ly tán thất lạc. Dòng họ nhiều người tha phương ly tổ lập nghiệp thì mọi chuyện mới thuận lợi hanh thông.

--> đúng quá bác ơi

Cung tật có tham lang bạch hổ thì cẩn thận về vấn đồ sinh nở, bệnh bộ phận dưới, bệnh về mắt. Nhưng có văn xương thiên việt thì gặp thầy gặp thuốc mà bệnh tật mau khỏi có bệnh có thuốc gặp quý nhân phù trợ.

--> đúng quá bác ơi

Năm 2015,2016: Những năm này chuyện tình cảm xảy ra có người theo đuổi mà tiến triển mà không đi đến đâu.

--> 2 năm này ko có mối tình nào, chỉ có chuyện công việc ko đc tốt đẹp và nghỉ việc ở nhà mất 1 năm.

Năm 2017: Năm nay công việc thuận lợi, tiền tài kiếm được một năm tương đối thuận lợi hanh thông.

--> đúng quá bác ơi

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Cháu đã nghiệm lý cho bác ở phía trên rồi ạ.

Bác cho cháu hỏi thêm về hạn hôn nhân và các đại vận trong tương lai của cháu với ạ.

Cám ơn bác thật nhiều!
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý nhiệt tình.

Năm 2019,2020,2021 những năm này có tín hiệu kết hôn cao. Đại vận 33 42 đại vận khá thuận lợi hanh thông về công việc và tiền tài.
Cám ơn bác Thắng đã xem cẩn thận giúp cháu ạ. Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ và thành công!
Đầu trang

TXN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TXN »

TXN đã viết: 15:48, 18/04/18 Chào bác Thắng,
Mong bác xem giúp lá số của cháu nhé!

Hình ảnh
Mong bác bớt chút thời gian xem giúp cháu, cháu đăng bài ở trang 15.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

badsanta88 đã viết: 20:05, 02/05/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Hi vọng được bác Thắng xem giúp cháu ạ. Cháu cảm ơn bác.
badsanta88 đã viết: 16:28, 02/05/18 Cháu chào bác Thắng. Nhờ bác Thắng xem hộ cháu lá số của cháu với ạ

Cháu rất muốn biết năm nay công danh sự nghiệp của cháu thế nào ạ?
Hình ảnh
Hiện tại cháu đang theo học dở bằng thạc sĩ, không biết liệu có được suôn sẻ không hay lại gập ghềnh khó khăn ạ? :( Ngoài ra gia đình cháu đang ép cháu vào làm tại 1 công ty nước ngoài, khả năng sẽ có áp lực rất lớn đến việc học của cháu nữa dù lương cao, không biết cháu có nên chọn vừa đi làm ở công ty đó vừa học không ạ :( hay nên tìm 1 công ty thuần VN nhỏ thôi ít áp lực nhưng lương thấp :(
Bạn có phá quân gặp triệt tại tý là người không cao lắm. Nhưng bạn là người thông minh, khá kiên trì chịu khó học hành. Lại có đào hồng hỉ bộ tam minh hội hợp chiếu mệnh là người có trình độ tài năm, có hóa Lộc cùng lộc tồn tuy không tốt bằng lộc tồ xung chiếu là người vui vẻ, hoạt bát ăn nói dễ nghe, rất có duyên thu hút người khác phái. Có phong cáo thiếu âm bác sĩ hay giúp đỡ người khác, học hành khá thuận lợi mà có được những bằng khen nhất định. Bộ sát phá tham lại có linh tinh đặc biệt người phá quân luôn tìm tòi học hỏi những cái mới đôi lúc không chịu nghe lời người khác. Rất thích sáng tạo tìm hiểu về những cái mới cái lạ của công việc và cuộc sống.

Cha mẹ có thiên cơ long trì phượng các giải thần triệt thì cha mẹ sớm ly tổ tha hương lập nghiệp thì mọi chuyện hanh thông. Can ất thiên cơ hóa Lộc tại phụ có thiên lương hóa quyền ở cung tật của thiên bàn cũng là cung di của địa bàn xung mệnh. Thì cha mẹ khá giả mà lo lắng cho bạn, lên bạn chỉ yên tâm học hành mà không phải lo lắng về kinh tế.
Nhưng cung phụ có kình hỏa hội chiếu quả tú lại có địa không quan phù thì đôi lúc cha mẹ hay cãi vã, xung khắc.

Phúc Đức có tử phủ
Văn khúc hữu bật hội chiếu đào hồng thì dòng họ nhiều người giàu sang thành đạt, được nhiều người kính nể. Bạn củng được hưởng phúc của dòng họ đặc biệt được hưởng phúc của ngôi mộ tổ nhà bạn.

Tuy cung quan có tham lang hóa kị ở thế la võng tuy bước đầu công việc có thay đổi nhưng nhìn chung là thuận lợi khi cung di chiếu mệnh có bộ tam minh đào hồng hỉ thì công danh sớm nổi, hanh thông gặp may mắn có người giúp đỡ mà thuận lợi hanh thông.

Thân cư tài có bát tọa quốc ấn thì tiền tài kiếm tiền dễ dàng thuận lợi mà không không có tiền, đi học thì có cha mẹ lo về tiền bạc. Đi làm thì tự tay kiếm được khá tiền tương đối dễ dàng.

Cung phu có vũ khúc gặp tuần có hóa thiên khôi thì người chồng có thể là con trưởng hoặc thiên hướng đoạt trưởng, mối tình đầu dễ có sự chia tay xung khắc, vó thể lấy người khác tỉnh khác thành phố. Thì mới tránh được hính khắc. Vũ khúc là ngôi sao gây phá tán cho giá đình lên hôn nhân muộn sẽ thuận lợi hanh thông hơn.

Năm 2013: Năm nay cha mẹ dễ đau ốm hoặc bị té ngã.

Năm 2017: Năm nay sức khỏe của bạn không được tốt dễ bị bệnh đường tiêu hóa, hoặc đi lại dễ bị ngã.

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TXN đã viết: 17:35, 03/05/18

Hình ảnh
Bạn có thiên phủ thủ mệnh hội hợp song hao là người vui vẻ cởi mở hướng ngoại, không thích một mình , hay chia sẻ quan tâm đến người khác. Lại có hữu bật hội hợp tả phụ thêm thiên việt là con trưởng hoặc có thiên hướng đoạt trưởng. Đôi lúc cũng hay giúp đỡ người khác cao vừa tầm khoảng 1m64 1m67. Hội chiếu không kiếp hỏa tinh đà là thì đôi lúc nỏng nảy, ngang bước khó bảo, nhiều lúc cũng thẳng tính.

Cung phụ có thái âm gặp tuần có thiên hình địa võng thì cha mẹ dễ phải ly tổ tha phương lập nghiệp mới hanh thông. Người mẹ khá vất vả đôi lúc cha mẹ xung khắc. Nhưng cung phụ hội chiếu khoa quyền lộc lại có tam thai . Can canh thái dương hóa Lộc ở cung tật ở thiên bàn cũng là cung di của phụ thì người cha có thể là công chức, doanh nhân thành đạt, có địa vị trong xã hội. Gia đình khá giả.

trong giai đoạn 15 24 giai đoạn này học hành tương đối thuận lợi thì cử hành thông mà có một số bằng cấp giấy khen nhất định. Gia đình bạn cơ bản lên bạn không không phải lo lắng nhiều về mặt tài chính. Mà chị tẩp trung vào chuyện học hành.

Cung quan có thiên tướng tấu thư hội hợp không kiếp kình đà phục binh đẩu quân thì có thể làm trong lĩnh vực nhà nước liên quan đến pháp luật, lực lượng vũ trang, hoặc làm về kỹ thuật. Cung di có vũ sát hỏa tinh gặp triệt thì bươc đầu công việc một hai năm đầu ra ngoài không thuận lợi nhưng về sau ổn. Công việc nhiều lúc thấy sự canh tranh sức ép căng thẳng khiến mình mệt mỏi.

Cung tài vcd có liêm tham xung chiều có không kiếp đà là thiên hình lại có phá toái hội chiếu đại hao thì tiền kiếp được nhiều cũng khó giữ được tiền, bị hao tán mà ít khi giữ được nhiều tiền trong tay. Nhưng có nhưng có tả phụ thì tiền tài hết lại có gia đình, bạn bè giúp đỡ.

Thê thiếp có tử phá kình dương phù phủ thì đường tình duyên không được suôn sẻ cho lắm. Lại thêm cung mệnh cô quả hội hợp thì hôn nhân lên muộn màng từ 30 tuổi trở đi sẽ thuận lợi trong hôn nhân mà tránh được hình khắc chia lỵ.

Cung điền có cự hóa kị thêm đào hồng hỉ hội hợp thì nhà cửa rộng rãi, đẹp đẽ tuy lúc đầu hơi khó khăn về sau có nhà đất. Cũng được hưởng phần gia sản của cha mẹ để lại.

Phúc Đức liêm tham gặp tuần có thiên khôi thì dòng họ nhiều người tha phương lập nghiệp sẽ giàu có , ngành trưởng phát hơn ngành thứ.

Năm 2016: Năm nay công việc thuận lợi, kiếm được tiền, có khi được thăng chức trong công việc, công việc có thể di chuyển nhiều.

Năm 2017: Năm nay trong nhà có người bệnh đau ốm nặng hoặc có tang xa, hoặc năm nay mắc chuyện thị phi với người ngoài hoặc người khác phái.

Đầu trang

Nguyen tran thai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen tran thai »

thắng2016 đã viết: 18:27, 02/05/18
Nguyen tran thai đã viết: 15:04, 02/05/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Chào bác Thắng
Mong dc bác xem giúp công danh tài lộc của tôi từ 2018 có ổn không? Cảm ơn bác
Cảm ơn bác Thắng đã xem giúp. Tôi xin dc trả lời nghiệm lý bên dưới:

Mệnh cự môn gặp triệt có cô thần thiên không kiếp sát thì đôi lúc thâm trầm ít nói hay khép kín thích ở một mình. Nhưng có Lộc tồn thiên hỉ thiên thọ thiên quan thiếu dương thì tính tình phần nhiều hay nói vui vẻ hoạt bát, thích giao lưu với người khác, chia sẻ với người khác lại có thiếu dương bác sĩ thì tính tình hiền lành hay giúp đỡ người khác.
=> Đúng. Trong tôi có cả 2 đặc tính như bác nói. Với ng lạ thì hơi trầm, với ng quen, thân thì lại vui vẻ, thích giao lưu... như vế sau bác nơi. Cũng nhiềukhi thích ở môt mình ko muốn bị ai quấy rấy.

Trước 10 tuổi cuộc sống kinh tế gia đình không thuận lợi lhá khó khăn nhưng sau 10 tuổi thì cuộc thuận lợi hơn với cung phụ có liêm tướng hóa khoa văn xương ân quang phượng các giải thần. Can giáp có liêm trinh hóa Lộc phá quân hóa quyền ở cung tật của thiên bàn chính là cung di của địa ban. Vũ khúc hóa khoa ở cung nô chính là cung quan của phụ mẫu. Như vậy can giáp cung phụ hội đủ tam háo thì cha mẹ là người có quyền chức nhất định hoặc là doanh nhân thành đạt. Kinh tế gia đình khá giả lên cuộc sống sau 10 tuổi bạn không phải lo lắng về mặt tiền bạc với xã hội lúc bấy giờ thì bạn thuộc diện khá sung sướng so với mọi người. Bạn người cũng có bằng cấp nhất định.
=> Đúng là so với mặt bằng chung thời đó thì cũng là no đủ, dc cha mẹ lo cho học hành nên cũng học xong ĐH bác ạ . Tuy nhiên thì cha mẹ tôi ko phải chức quyền cũng ko phải doanh nhân mà chỉ là công nhân viên chức nhà nước. Kte cung chi trung bình nhưng vẫn lo dc cho con cái mặc dù nhà tôi khá đông anh chị em.

Công việc trước 30 tuổi tương đối khó khăn không được thuận lợi cung quan có thiên đồng hãm thì nhiều lúc cũng thay đổi công việc sau 30 tuổi mới thuận lợi hanh thông. Với thiên di có thái dương tối thì bước vào đời khó khăn vất vả. Nhưng cung quan có đào hoa hóa Lộc thiên việt thì công danh được người khác giúp đỡ có thể là gia đình hoặc đồng nghiệp cất nhắc mà được may mắn hanh thông có thể là công chức nhà nước hoặc kinh doanh có được vị trí nhất định trong công việc. Tiền tài công việc buổi đầu khó kiếm được nhiều tiền vì thần cư tài gặp triệt lại có thiên cơ. Sau 30 tuổi thì kiếm tiền dễ hơn lại có quả tú quốc ấn hóa quyền thì biết cách tiêu tiền chừng mực chắc chắn, có người giúp đỡ về tiền bạc mà được may mắn trong việc kiếm tiền.
Tiền tài cũng có tương đối thuộc hàng khá.
=> đúng là trc 30 t thì công việc thay đổi nhiều. Ra trường xong thì thay đổi 4-5 cty và đến 27 t mới ổn định hơn chút. Trc 30 t thì kiếm tiền vất vả hơn thật, đến sau 30t thì mới dc tăng chức tăng lương nên cuộc sống đỡ vất vả hơn.

3 năm 40,41,42 công việc có sự thay đổi. Hoặc phải đi lại đi xa nhiều mà không được thuận lợi cho lắm. Tiền tài kiếm được cũng khó khăn hơn các năm trước. 3 năm nay công việc tiền tài không được thuận lợi cho lắm.
=> đúng là 3 năm qua ko thuận lợi. Đầu năm 2016 lúc 41t tôi xin nghỉ việc do sức khoẻ và sức ép cv và thất nghiệp tới giờ. Giờ tôi dự định tự kinh doanh nên nhờ bác xem giúp khi nào tôi mới ổn định công việc

Cung thê có thái âm không kiếp hội hợp mệnh có cô quả thì vợ chồng dễ xảy ra xung khắc hay cãi vã thường lấy muộn thì thuận lợi hòa thuận hơn. Chứ lấy sớm dễ xảy ra xung khấc mà dẫn tới chia ly.
=> tôi lấy vợ năm 30 t. Vợ chồng cũng thỉnh thoảng khăc khẩu thôi chứ cũng ko phải thường xuyên bác ạ, tính tới giờ thôi chứ cũng ko biết sau này thế nào
Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn
Cảm ơn và chúc may mắn!!;
Mong bác xem giúp từ năm 2018 trở đi thì công việc , tài lộc của tôi có đỡ vất vả hơn ko? Đại vận nào tốt nhất với tôi? Thấy có ng nói nửa cuối đại vận42-51 tôi dc hạn song lộc liệu có khá hơn ko bác?
Cảm ơn bác nhiều.
Đầu trang

DRLANANH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi DRLANANH »

DRLANANH đã viết: 17:14, 03/05/18
thắng2016 đã viết: 13:51, 03/05/18
DRLANANH đã viết: 19:38, 02/05/18 Cháu chào bác ạ cháu theo dõi bài của bác thường xuyên cháu đăng bài từ trang 15 mãi chưa thấy trả lời bác xem lại cháu với ạ.lá số của cháu đây ạ hiện cháu đang là sinh viên năm 4 của trường y 2 năm nữa cháu ra trường bác xem tổng quan cháu với ạ
Mệnh dương lương tại dậu lại gặp tuần thì bạn là người ưa nhìn, vẻ ngoài bắt mắt, vui vẻ thích chia sẻ cảm thông với người khác lại có hóa quyền điếu khách trong tam hợp tang túê phá là nhiều lúc thẳng tính thích thể hiện cái tôi của mình đôi lúc hiếu thắng không chịu nghe lời người khác muốn người khác làm theo ý mình .
😄Dạ anh miêu tả tính cách em đúng lắm ạ.em tính thẳng mà ít chịu sự sắp đặt của người khác lắm cái tôi khá cao ạ

Phụ mẫu mâu có thất sát nằm ở thế la võng lại có địa kiếp cô quả hội hợp. Can bính liêm trinh hóa kị cung tật thiên bàn cũng là cung di phụ mẫu mà xung phụ mẫu thì cha mẹ khắc khẩu, hay xung khắc khó hòa hợp, dễ đến hình khác chia ly mà khó hòa hợp. Cha mẹ bình thường.
😄Cha mẹ em có cái nhau nhưng vẫn ở với nhau yên bình cải xong rồi thôi.mẹ em tính nóng mà bố thì nhịn ít nói nên cải hôm nay mai lành là chuyện thường ngày anh ạ

Giai đoạn 12 22 tuổi bạn thường phải tự lập trong cuộc sống của mình mà ít được sự giúp đỡ của gia đình nhưng bạn vẫn có bằng đại học ở vận này. Bạn là người đảm đang tháo vát lên luôn tự thân vận động và vươn lên trong cuộc sống ít phải nhờ gia đình.
😄Dạ trong vận này thì em không ở cùng bố mẹ.bố mẹ em đi làm xa tận năm em 17t mới về.sau đó em có ở với bố mẹ 2 3 năm rồi cũng đi học đại học.thời gian ở gần ít anh ạ.em cũng không hợp tính bố mẹ nữa

Cung quan vcd lại có đông âm xung chiếu. Can kỷ cung di văn khúc tự hóa kị xung mệnh cung di lại có thiên hình. Thì khi di chuyển trên đường cần cẩn thận té ngã, đi lại hết sức cẩn thân. Cung quan di không tốt lắm lên công việc của bạn không được hanh thông lắm, hay thay đổi cũô làm vài lần, mới thuận lợi ngoài 32 tuổi mới hạnh thông tuy vậy cung di có lộc tồn dương lương xung chiếu thì qua vận không tốt sẽ có người giúp đỡ mang lại may mắn cho công việc.
😄 Em thấy cái này đúng anh ạ em học ở cấp 3 hàng top nhưng thi cử cứ phải lận đận bước đầu ít khi thành công luôn.thi giải các thứ lúc nào cũng thiếu 0.5 .đi ra ngoài hay gặp các anh áo vàng chào hỏi ngã xe cũng có ạ.

Cung tài có thái âm hóa kị lại có túê phá thì tiền tài liên được khó khăn vất vả, không được thuận lợi dễ dàng, ít được sự giúp đỡ của người khác kể cả gia đình.

😃Em chưa đi làm nên chưa nghiệm lý được ạ

Cung điền tại tý có tử vi địa không thiên không thì nhà cửa dễ phải thay đổi vài lần mới thuận lợi tuy có thiên khôi nhưng ít được hưởng gia sản của cha mẹ để lại. Tự tay gây dựng về sau sẽ có nhà đất.

Cung phu đồng cự hãm gẳp triệt thì tình duyên không thuận lợi mối tình đầu dễ tan vỡ mà khó thành công. Có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, khác tỉnh khác thành phố, hoặc chồng nhiều tuổi 28 tuổi trở đi lập gia đình sẽ thuận lợi hanh thông hơn. Tránh được hình khắc không đáng có.
😄Em yêu ai chỉ được thời gian ngắn thôi anh ạ.

Năm 2016: Năm nay thay đổi công việc, hoặc tình cảm không được như ý muốn có thể chia tay người yêu.
😄Đúng là năm nay có chia tay người yêu.nhiều chuyện buồn anh ạ

Năm 2017: Năm nay đi lại dễ té ngã, hoặc đi lại liên quan đến pháp luật, công việc cũng chưa được ổn định lắm.
😃Đúng rồi anh năm đó em bị công an tóm dính pháp luật nộp tiền mà phải đi xa nơi học để thực tập xa ạ

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
😄Anh ơi anh có thể xem giúp em hạn năm nay có gì chú ý cả về công việc sức khỏe và bố mẹ sức khỏe có gì không ạ.liệu nhà em năm nay có đám tang hay chuyện buồn gì không ạ anh.mấy năm nay nhà em toàn chuyện buồn năm nào cũng có người mất đột ngột.

Còn về công việc anh xem giúp em với năm 2020 em ra trường liệu có thể xin được hay phải chờ đến 2021.và có dấu hiệu nào để học cao học trong vận 32-42 không ạ anh

Chuyện tình cảm thì em yêu ai cũng không thành.năm nào có thể có dấu hiệu về yêu đương và người chồng em anh xem giúp về ngoại hình công việc tính cách và năm nào có khả năng cưới cao nhất ạ anh.em toàn quen người trong ngành cùng là bác sỹ như em.anh xem giúp em với ạ
Mong anh hồi hướng lại em với ạ
Đầu trang

Hoa muoi gio
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoa muoi gio »

Mong được bác ngó chút về lá số của e với. E muốn hỏi về hôn nhân của e bác ah
image.jpg (277.36 KiB) Đã xem 1503 lần
Đầu trang

Quyennhat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyennhat »

Mong bác xem giúp em với ạ! Em sẽ chờ để hồi đáp thông tin ngay. Thêm nữa em đang gặp khó khăn về học hành nên giai đoạn 5 năm tới học tập có gãy gánh không ạ? Hiện tại mọi thứ trong cuộc sống đang bằng không hết. Em cảm ơn ạ!
Tập tin đính kèm
Nguyễn_Nhật_Quyên_2018_71305b1c.jpg (151.74 KiB) Đã xem 1495 lần
Đầu trang

TXN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TXN »

thắng2016 đã viết: 21:53, 03/05/18
TXN đã viết: 17:35, 03/05/18

Hình ảnh
Bạn có thiên phủ thủ mệnh hội hợp song hao là người vui vẻ cởi mở hướng ngoại, không thích một mình , hay chia sẻ quan tâm đến người khác. Lại có hữu bật hội hợp tả phụ thêm thiên việt là con trưởng hoặc có thiên hướng đoạt trưởng. Đôi lúc cũng hay giúp đỡ người khác cao vừa tầm khoảng 1m64 1m67. Hội chiếu không kiếp hỏa tinh đà là thì đôi lúc nỏng nảy, ngang bước khó bảo, nhiều lúc cũng thẳng tính.

Bác nói đúng hết con người cháu rồi

Cung phụ có thái âm gặp tuần có thiên hình địa võng thì cha mẹ dễ phải ly tổ tha phương lập nghiệp mới hanh thông. Người mẹ khá vất vả đôi lúc cha mẹ xung khắc. Nhưng cung phụ hội chiếu khoa quyền lộc lại có tam thai . Can canh thái dương hóa Lộc ở cung tật ở thiên bàn cũng là cung di của phụ thì người cha có thể là công chức, doanh nhân thành đạt, có địa vị trong xã hội. Gia đình khá giả.

Bác nói đúng hết về gia đình cháu rồi

trong giai đoạn 15 24 giai đoạn này học hành tương đối thuận lợi thì cử hành thông mà có một số bằng cấp giấy khen nhất định. Gia đình bạn cơ bản lên bạn không không phải lo lắng nhiều về mặt tài chính. Mà chị tẩp trung vào chuyện học hành.

Bác nói đúng hết rồi

Cung quan có thiên tướng tấu thư hội hợp không kiếp kình đà phục binh đẩu quân thì có thể làm trong lĩnh vực nhà nước liên quan đến pháp luật, lực lượng vũ trang, hoặc làm về kỹ thuật. Cung di có vũ sát hỏa tinh gặp triệt thì bươc đầu công việc một hai năm đầu ra ngoài không thuận lợi nhưng về sau ổn. Công việc nhiều lúc thấy sự canh tranh sức ép căng thẳng khiến mình mệt mỏi.

Cháu làm về kỹ thuật, những cái khác đúng như bác nói

Cung tài vcd có liêm tham xung chiều có không kiếp đà là thiên hình lại có phá toái hội chiếu đại hao thì tiền kiếp được nhiều cũng khó giữ được tiền, bị hao tán mà ít khi giữ được nhiều tiền trong tay. Nhưng có nhưng có tả phụ thì tiền tài hết lại có gia đình, bạn bè giúp đỡ.

Bác nói đúng hết rồi

Thê thiếp có tử phá kình dương phù phủ thì đường tình duyên không được suôn sẻ cho lắm. Lại thêm cung mệnh cô quả hội hợp thì hôn nhân lên muộn màng từ 30 tuổi trở đi sẽ thuận lợi trong hôn nhân mà tránh được hình khắc chia lỵ.

Cháu đã lập gia đình năm 2016, vợ chồng tương đối hòa hợp

Cung điền có cự hóa kị thêm đào hồng hỉ hội hợp thì nhà cửa rộng rãi, đẹp đẽ tuy lúc đầu hơi khó khăn về sau có nhà đất. Cũng được hưởng phần gia sản của cha mẹ để lại.

Cái này tương lai mới nghiệm lý được bác nhé

Phúc Đức liêm tham gặp tuần có thiên khôi thì dòng họ nhiều người tha phương lập nghiệp sẽ giàu có , ngành trưởng phát hơn ngành thứ.

Bác nói đúng hết rồi

Năm 2016: Năm nay công việc thuận lợi, kiếm được tiền, có khi được thăng chức trong công việc, công việc có thể di chuyển nhiều.

Bác nói đúng hết rồi

Năm 2017: Năm nay trong nhà có người bệnh đau ốm nặng hoặc có tang xa, hoặc năm nay mắc chuyện thị phi với người ngoài hoặc người khác phái.

Bác nói đúng hết rồi

Cháu đã phản hồi để bác nghiệm lý rồi. Bác nói về cháu chuẩn xác đến 90%, cháu thần tượng bác quá.

Nhờ bác xem giúp cháu thêm:

1. Cuối năm nay 2 vợ chồng cháu có con đầu lòng. Bác xem cung tử tức cho cháu với.
2. Hậu vận của cháu có tốt ko? Cần lưu ý, phòng tránh những gì?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nguyen tran thai đã viết: 22:40, 03/05/18
thắng2016 đã viết: 18:27, 02/05/18
Nguyen tran thai đã viết: 15:04, 02/05/18

Chào bác Thắng
Mong dc bác xem giúp công danh tài lộc của tôi từ 2018 có ổn không? Cảm ơn bác
Cảm ơn bác Thắng đã xem giúp. Tôi xin dc trả lời nghiệm lý bên dưới:

Mệnh cự môn gặp triệt có cô thần thiên không kiếp sát thì đôi lúc thâm trầm ít nói hay khép kín thích ở một mình. Nhưng có Lộc tồn thiên hỉ thiên thọ thiên quan thiếu dương thì tính tình phần nhiều hay nói vui vẻ hoạt bát, thích giao lưu với người khác, chia sẻ với người khác lại có thiếu dương bác sĩ thì tính tình hiền lành hay giúp đỡ người khác.
=> Đúng. Trong tôi có cả 2 đặc tính như bác nói. Với ng lạ thì hơi trầm, với ng quen, thân thì lại vui vẻ, thích giao lưu... như vế sau bác nơi. Cũng nhiềukhi thích ở môt mình ko muốn bị ai quấy rấy.

Trước 10 tuổi cuộc sống kinh tế gia đình không thuận lợi lhá khó khăn nhưng sau 10 tuổi thì cuộc thuận lợi hơn với cung phụ có liêm tướng hóa khoa văn xương ân quang phượng các giải thần. Can giáp có liêm trinh hóa Lộc phá quân hóa quyền ở cung tật của thiên bàn chính là cung di của địa ban. Vũ khúc hóa khoa ở cung nô chính là cung quan của phụ mẫu. Như vậy can giáp cung phụ hội đủ tam háo thì cha mẹ là người có quyền chức nhất định hoặc là doanh nhân thành đạt. Kinh tế gia đình khá giả lên cuộc sống sau 10 tuổi bạn không phải lo lắng về mặt tiền bạc với xã hội lúc bấy giờ thì bạn thuộc diện khá sung sướng so với mọi người. Bạn người cũng có bằng cấp nhất định.
=> Đúng là so với mặt bằng chung thời đó thì cũng là no đủ, dc cha mẹ lo cho học hành nên cũng học xong ĐH bác ạ . Tuy nhiên thì cha mẹ tôi ko phải chức quyền cũng ko phải doanh nhân mà chỉ là công nhân viên chức nhà nước. Kte cung chi trung bình nhưng vẫn lo dc cho con cái mặc dù nhà tôi khá đông anh chị em.

Công việc trước 30 tuổi tương đối khó khăn không được thuận lợi cung quan có thiên đồng hãm thì nhiều lúc cũng thay đổi công việc sau 30 tuổi mới thuận lợi hanh thông. Với thiên di có thái dương tối thì bước vào đời khó khăn vất vả. Nhưng cung quan có đào hoa hóa Lộc thiên việt thì công danh được người khác giúp đỡ có thể là gia đình hoặc đồng nghiệp cất nhắc mà được may mắn hanh thông có thể là công chức nhà nước hoặc kinh doanh có được vị trí nhất định trong công việc. Tiền tài công việc buổi đầu khó kiếm được nhiều tiền vì thần cư tài gặp triệt lại có thiên cơ. Sau 30 tuổi thì kiếm tiền dễ hơn lại có quả tú quốc ấn hóa quyền thì biết cách tiêu tiền chừng mực chắc chắn, có người giúp đỡ về tiền bạc mà được may mắn trong việc kiếm tiền.
Tiền tài cũng có tương đối thuộc hàng khá.
=> đúng là trc 30 t thì công việc thay đổi nhiều. Ra trường xong thì thay đổi 4-5 cty và đến 27 t mới ổn định hơn chút. Trc 30 t thì kiếm tiền vất vả hơn thật, đến sau 30t thì mới dc tăng chức tăng lương nên cuộc sống đỡ vất vả hơn.

3 năm 40,41,42 công việc có sự thay đổi. Hoặc phải đi lại đi xa nhiều mà không được thuận lợi cho lắm. Tiền tài kiếm được cũng khó khăn hơn các năm trước. 3 năm nay công việc tiền tài không được thuận lợi cho lắm.
=> đúng là 3 năm qua ko thuận lợi. Đầu năm 2016 lúc 41t tôi xin nghỉ việc do sức khoẻ và sức ép cv và thất nghiệp tới giờ. Giờ tôi dự định tự kinh doanh nên nhờ bác xem giúp khi nào tôi mới ổn định công việc

Cung thê có thái âm không kiếp hội hợp mệnh có cô quả thì vợ chồng dễ xảy ra xung khắc hay cãi vã thường lấy muộn thì thuận lợi hòa thuận hơn. Chứ lấy sớm dễ xảy ra xung khấc mà dẫn tới chia ly.
=> tôi lấy vợ năm 30 t. Vợ chồng cũng thỉnh thoảng khăc khẩu thôi chứ cũng ko phải thường xuyên bác ạ, tính tới giờ thôi chứ cũng ko biết sau này thế nào
Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn
Cảm ơn và chúc may mắn!!;
Mong bác xem giúp từ năm 2018 trở đi thì công việc , tài lộc của tôi có đỡ vất vả hơn ko? Đại vận nào tốt nhất với tôi? Thấy có ng nói nửa cuối đại vận42-51 tôi dc hạn song lộc liệu có khá hơn ko bác?
Cảm ơn bác nhiều.
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý nhiệt tình.

Năm 2018: Năm nay của bạn dễ mắc chuyện thị phi, hoặc trong nhà có tang xa người ốm nặng, năm này làm gì cũng bình tĩnh giữ hòa khí với các mối quan hệ, xử lý công việc tỉnh táo thì tốt hơn.

Đại vận 42 51 tại cung quan có thiên đồng hội song Lộc. Can đinh thái âm hóa Lộc, thiên đồng tự hóa quyền, thiên cơ hóa khoa, cự môn hóa kị. Tam phương tứ chính đại vận hội đủ tứ hóa, đặc biệt cự môn ở mệnh hóa kị, đại vận vào đất mộc dục. Thì đại vận này tiền tài công danh thuận lợi, nhưng cẩn thận bệnh tật, đi lại, và nói năng. Công việc mang tính lưu động thì sẽ thuận lợi hơn mặc dù đi lại phải hết sức cẩn thận. Vì thiên đồng lạc hãm hội chiếu cả thiên không.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”