Đại vận Song lộc mà sao em trắng tay thế này các bác ơi???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Akaykid
Chính thức
Chính thức

Re: Đại vận Song lộc mà sao em trắng tay thế này các bác ơi???

Gửi bài gửi bởi Akaykid »

yesterday2016 đã viết: 10:38, 11/05/18
Akaykid đã viết: 09:40, 11/05/18
Liên đã viết: 09:11, 11/05/18 Cách đây 15 năm tôi có đọc ở một trang mạng nào đó họ nói về tam hợp hạn vd cung tử chỉ hạn 33 thì cung chính hạn tính 4 năm hai cung tam hợp tính 3 năm vậy là tròn 10 năm . Họ viết sơ như vậy nhưng lại không xem như vậy tôi mang ý đó lần lại toàn bộ hạn quá khứ trong lá số của mình và người thân thì độ chính sác tuyệt đối. Và hiện nay cách xem hạn của tôi là như vậy, nhất đối với những bạn có thăng trầm mạnh cách này mới chỉ được ra cụ thể. Khi xem cung nào cũng phải nhìn thêm xung chiếu và nhị hơp nói về cái gì, vấn đề gì. Cụ thể tại đây là nô tử phụ thì cung nô 3 năm cung tử 4 năm cung phụ 3 năm.
Cảm ơn cô Liên đã chia sẻ cách xem hạn của cô.
Cô cho cháu hỏi, ở ví dụ này, cô chia nô 3 năm đầu, phụ 3 năm cuối hạn, vậy Trong 2 cung tam hợp với đại hạn thì cô dùng yếu tố nào để xác định cung nào ứng với 3 năm đầu và cung nào ứng 3 năm cuối ạ. Cảm ơn cô.
Thì bạn cứ đọc theo chiều thuận Hơi Mão Mùi suy ra Hợi 3 năm đầu, Mùi đứng cuối suy ra 3 năm cuối.
Thế sao bạn không đọc thuận Phụ Tử Nô?
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

:">
vpdh đã viết: 10:49, 11/05/18
Cô cho cháu hỏi, ở ví dụ này, cô chia nô 3 năm đầu, phụ 3 năm cuối hạn, vậy Trong 2 cung tam hợp với đại hạn thì cô dùng yếu tố nào để xác định cung nào ứng với 3 năm đầu và cung nào ứng 3 năm cuối ạ. Cảm ơn cô.
Thì bạn cứ đọc theo chiều thuận Hơi Mão Mùi suy ra Hợi 3 năm đầu, Mùi đứng cuối suy ra 3 năm cuối.
Vận chính ở Sửu thì làm sao xem được?
Tị Dậu Sửu, nên là tị 3 năm đầu, dậu 3 năm giữa, 4 năm cuối ở sửu.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Akaykid đã viết: 10:52, 11/05/18
Bạn đọc theo tên chi của cung hợi mão mùi. Cứ căn cứ vào đó để xác định. Người ta có đọc là Mùi Mão Hợi bao giờ đâu.
Đầu trang

Akaykid
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 11:05, 11/05/18
Bạn đọc theo tên chi của cung hợi mão mùi. Cứ căn cứ vào đó để xác định. Người ta có đọc là Mùi Mão Hợi bao giờ đâu.
Thì cũng có ai đọc tử nô phụ đâu bạn ơi. Bạn dùng cách xác định như thế đúng v trường hợp này, không có nghĩa cách xem của cô Liên là thế :).

Chúng ta biết với lá số này cô Liên dùng cung nô cho 3 năm đầu của hạn. Cô dùng cách nào xác định thế, chúng ta không biết.

Hợi mão mùi theo thứ tự cho mọi trường hợp? Âm nam dương nữ có đổi chiều không? Bạn dùng 1 trường hợp để khái quát cách xem coi chừng nhầm 😁
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Akaykid đã viết: 11:12, 11/05/18
Thì cũng có ai đọc tử nô phụ đâu bạn ơi. Bạn dùng cách xác định như thế đúng v trường hợp này, không có nghĩa cách xem của cô Liên là thế :).

Chúng ta biết với lá số này cô Liên dùng cung nô cho 3 năm đầu của hạn. Cô dùng cách nào xác định thế, chúng ta không biết.

Hợi mão mùi theo thứ tự cho mọi trường hợp? Âm nam dương nữ có đổi chiều không? Bạn dùng 1 trường hợp để khái quát cách xem coi chừng nhầm 😁
Mình ko xem hạn theo cách này, mà chỉ phiên dịch ý cô Liên.
Còn đâu bạn chờ cô Liên lên tiếng confirm cho nó chắc.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Bạn xem theo link này cô Liên có hướng dẫn rồi đấy. Mình vừa tìm ra được.

https://lyso.vn/viewtopic.php?t=6951
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

yesterday2016 đã viết: 11:02, 11/05/18 :">
vpdh đã viết: 10:49, 11/05/18
Vận chính ở Sửu thì làm sao xem được?
Tị Dậu Sửu, nên là tị 3 năm đầu, dậu 3 năm giữa, 4 năm cuối ở sửu.
Mình xem link cũ của cô Liên thấy đúng như bạn nói. Thanks bạn
Đầu trang

Akaykid
Chính thức
Chính thức

vpdh đã viết: 12:36, 11/05/18

Bạn xem theo link này cô Liên có hướng dẫn rồi đấy. Mình vừa tìm ra được.

https://lyso.vn/viewtopic.php?t=6951
Thanks bạn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

Akaykid đã viết: 06:48, 11/05/18
vietnam23042017 đã viết: 00:12, 11/05/18
Akaykid đã viết: 23:17, 10/05/18

Lộc tồn ám Tật miên trường = lộc tồn cự riêu đà kỵ tại tật bác ơi. Không hiểu bác nói Lộc tồn ám Tật ở lá số này là thế nào? --> bạn xem lại cung Lưu Đại hạn năm đó nhé. Các sao Lộc tồn, Xương Khúc, Tả Hữu chiếu về Tật (thêm Kị Linh Hình) thì "đắc cách". Xem hạn thì xem tổ hợp các sao ở tam phương, tứ chính tác động vào một cung thế nào chứ không nhất thiết là tất cả các sao phải toạ một cung.
Các bác có thể giải thích tại sao đại hạn này đương số be bét thế không? Lộc tồn không hợp đồng cung hóa lộc nhưng cũng ko tệ. --> Mình đã nói ở trên, đại vận này kiếm được tiền đấy nhưng cũng bị tai hoạ vì tiền. Vào các năm "đắc cách" thì mức độ hung hoạ sẽ tăng lên. Nhưng có những năm lại sẽ kiếm được.
Gọt thế thì em chịu bác, và bác cũng hiểu sai phú rồi :).
vietnam23042017 đã viết: 21:23, 10/05/18
vpdh đã viết: 21:21, 10/05/18

Xin bác cho hỏi vì sao năm Tị đương số lại gặp hoạ táng gia bại sản ạ? Tiểu hạn năm Tị ko tam hợp tật ách mà tam hợp song lộc đồng cung.
Ý mình là cung Tị, bạn nhìn lại xem nhé! ;;)

Còn để trả lời cho câu hỏi về năm Tị thì năm đó Lưu Đại hạn vào Phụ Mẫu (cung Sửu) có đối cung là Tật Ách.

Kết hợp với Tiểu hạn thì được bộ sao mà nêu trong câu phú sau:

"Lộc Tồn ám Tật miên trường
Khúc Xương Tả Hữu tai ương phải phòng"
Lộc tồn ám Tật miên trường = lộc tồn cự riêu đà kỵ tại tật bác ơi. Không hiểu bác nói Lộc tồn ám Tật ở lá số này là thế nào?
Các bác có thể giải thích tại sao đại hạn này đương số be bét thế không? Lộc tồn không hợp đồng cung hóa lộc nhưng cũng ko tệ.
Tớ thấy Akaykid có sự nhầm lẫn ở đây rồi. Vì trong 518.400 lá số tử vi, chẳng có lá nào mà an Lộc Tồn và Đà La cùng cung được! Vì Kình - Lộc - Đà được an ở 3 cung liên tiếp.

Còn mình luận hạn này đã dựa vào nghiệm lý khá nhiều rồi, cũng không phải gọt đâu ạ :D

"...
Cự Kỵ nên tránh dò sông
Phục binh, Hình Việt mắc vòng gươm đao

Hoả Linh, Hình Việt khác nào
Không bị sét đánh búa đao có ngày

Hoả Linh, Mộc dục phải hay
Nước sôi, lửa đỏ hẹn ngày hoạ thương

Lộc tồn ám tật miên trường
Tả Hữu Xương Khúc tai ương khá phòng
..."
Đầu trang

Akaykid
Chính thức
Chính thức

vietnam23042017 đã viết: 17:26, 11/05/18
Akaykid đã viết: 06:48, 11/05/18
vietnam23042017 đã viết: 00:12, 11/05/18
Gọt thế thì em chịu bác, và bác cũng hiểu sai phú rồi :).
vietnam23042017 đã viết: 21:23, 10/05/18
Ý mình là cung Tị, bạn nhìn lại xem nhé! ;;)

Còn để trả lời cho câu hỏi về năm Tị thì năm đó Lưu Đại hạn vào Phụ Mẫu (cung Sửu) có đối cung là Tật Ách.

Kết hợp với Tiểu hạn thì được bộ sao mà nêu trong câu phú sau:

"Lộc Tồn ám Tật miên trường
Khúc Xương Tả Hữu tai ương phải phòng"
Lộc tồn ám Tật miên trường = lộc tồn cự riêu đà kỵ tại tật bác ơi. Không hiểu bác nói Lộc tồn ám Tật ở lá số này là thế nào?
Các bác có thể giải thích tại sao đại hạn này đương số be bét thế không? Lộc tồn không hợp đồng cung hóa lộc nhưng cũng ko tệ.
Tớ thấy Akaykid có sự nhầm lẫn ở đây rồi. Vì trong 518.400 lá số tử vi, chẳng có lá nào mà an Lộc Tồn và Đà La cùng cung được! Vì Kình - Lộc - Đà được an ở 3 cung liên tiếp.

Còn mình luận hạn này đã dựa vào nghiệm lý khá nhiều rồi, cũng không phải gọt đâu :D

"...
Cự Kỵ nên tránh dò sông
Phục binh, Hình Việt mắc vòng gươm đao

Hoả Linh, Hình Việt khác nào
Không bị sét đánh búa đao có ngày

Hoả Linh, Mộc dục phải hay
Nước sôi, lửa đỏ hẹn ngày hoạ thương

Lộc tồn ám tật miên trường
Tả Hữu Xương Khúc tai ương khá phòng
..."
1. Lộc tồn "ám" mình hiểu ám= tam ám riêu đà kỵ hội cung và lộc tồn chính cung, nên tật miên trường hoặc lộc tồn nhị hợp cũng gọi là ám. Bạn dùng câu phú ấy cho trường hợp này là gọt bừa.
2. Hạn này song lộc đồng cung dễ kiếm tiền cũng dễ mang họa vì tiền, lý do bạn đưa là hóa lộc vs lộc tồn khắc hành cái này cũng gọt quá. Mệnh tài mà mạnh đến hạn này phát chứ mang họa cái gì.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”