Tử Vi cư Ngọ - tựa Hư Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tử Vi cư Ngọ - tựa Hư Không

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Dukas đã viết: 15:52, 05/05/18 B search lá số lưu bang trong sách giáo khoa dành cho mẫu giáo nhé , t k có rảnh đi post lá số dậy học .
Lá số của cổ nhân nhiều khi là người ta gán ghép cho, sao có thể chứng thực được?
Không phải cái gì viết trong sách cũng đúng. Một số người cũng nghi ngờ lá số tử vi cư ngọ có phải của Lưu Bang không. Anh có lá số người có quen biết nào mệnh Tử vi cư Ngọ không?
Sửa lần cuối bởi tmThuy vào lúc 15:59, 05/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

tmThuy đã viết: 15:56, 05/05/18
Dukas đã viết: 15:52, 05/05/18 B search lá số lưu bang trong sách giáo khoa dành cho mẫu giáo nhé , t k có rảnh đi post lá số dậy học .
Lá số của cổ nhân nhiều khi là người ta gán ghép cho, sao có thể chứng thực được?
Thế thì b đem lá số này , đổi tên , bỏ ra 1, 2 t đi chấm xem người ta nói gì về con người này nhé . Coi như đi học thêm .
Đầu trang

Dukas
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Dukas »

Không phải cái gì viết trong sách cũng đúng. Một số người cũng nghi ngờ lá số tử vi cư ngọ có phải của Lưu Bang không. Anh có lá số người có quen biết nào mệnh Tử vi cư Ngọ không?
Thế tôi dậy cho b miễn phí nhé .
B vào lấy lá số , b tìm từ năm 1945 đến năm 2018 đủ các khung giờ , đủ các tháng , phải 200 lá số tử vi cư ngọ đẹp , cứ từ từ tìm nha .
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumanthau189 »

Tử vi cư Ngọ với đại vận thứ 2 đi ngược hoặc xuôi gặp Sát (H) hoặc Phá (H), đều lận đận lên xuống, chìm nổi liên miên.
Sau khi qua đại vận này thì bắt đầu cuộc đời bắt đàu khởi sắc hơn, còn khởi sắc như thế nào cũng phải xem các phụ tinh đi kèm ra sao. Nhưng thường Tử Vi cư Ngọ tính tình trung hậu, nghiêm chính nên anh thấy ít có doanh nhân. Thường là người đứng đầu tổ chức, cơ chế, lãnh tụ...

Nhưng Tử cư Ngọ cần xem Không Kiếp ở đâu, xâm phạm không, có bị Tuần Triệt cản phá không. có Tả Hữu, lục cát tinh đi theo + Khoa Quyền Lộc đc mấy Hóa.
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ếch con »

Không biết anh chủ top còn quan tâm đến topic này không. Lâu lâu mới vào diễn đàn, thấy lá số có phần tương đồng mà anh kêu ghê quá.
Em mất tầm 2-3 năm sau khi ra trường vật vờ, cực nhọc lắm, lếch thếch đi xin việc rồi làm cả việc nặng nhọc để có chút kinh nghiệm. Tầm từ năm 2016 đến nay thì phất hơn, tiền bạc cũng dễ dàng hơn. Hiện nay em đang là Giám đốc chi nhánh của một công ty Dược. So với bạn bè cùng trang lứa thì cũng tạm coi là vượt trội. Tương lai thì chưa biết thế nào nhưng cái gì cũng phải cố gắng hết sức. Chỉ nhớ lại những tháng đi làm 14-15h/ ngày để kiếm được 6trieu/ tháng, tiết kiệm được 4 triệu để có vốn đầu tư, rồi đi ngoài trời nắng những ngày đi tìm kiếm khách hàng.....Cũng là khả năng nhẫn nhịn và nhịn nhục của em tốt nên sau này có nhiều người giúp, biết nhiều cơ hội công việc và tăng thu nhập tài chính.
Lá số của em nè, cũng không đẹp hơn của anh đâu ạ.
p/s: em là thành viên lâu năm ở diễn đàn, từ 2014, lúc đó bị phán số xấu nhiều nên bản thân tự nhủ phải cố gắng cho sai số luôn đó anh ạ :D

Hình ảnh
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Ếch con đã viết: 21:02, 11/05/18 Không biết anh chủ top còn quan tâm đến topic này không. Lâu lâu mới vào diễn đàn, thấy lá số có phần tương đồng mà anh kêu ghê quá.
Em mất tầm 2-3 năm sau khi ra trường vật vờ, cực nhọc lắm, lếch thếch đi xin việc rồi làm cả việc nặng nhọc để có chút kinh nghiệm. Tầm từ năm 2016 đến nay thì phất hơn, tiền bạc cũng dễ dàng hơn. Hiện nay em đang là Giám đốc chi nhánh của một công ty Dược. So với bạn bè cùng trang lứa thì cũng tạm coi là vượt trội. Tương lai thì chưa biết thế nào nhưng cái gì cũng phải cố gắng hết sức. Chỉ nhớ lại những tháng đi làm 14-15h/ ngày để kiếm được 6trieu/ tháng, tiết kiệm được 4 triệu để có vốn đầu tư, rồi đi ngoài trời nắng những ngày đi tìm kiếm khách hàng.....Cũng là khả năng nhẫn nhịn và nhịn nhục của em tốt nên sau này có nhiều người giúp, biết nhiều cơ hội công việc và tăng thu nhập tài chính.
Lá số của em nè, cũng không đẹp hơn của anh đâu ạ.
p/s: em là thành viên lâu năm ở diễn đàn, từ 2014, lúc đó bị phán số xấu nhiều nên bản thân tự nhủ phải cố gắng cho sai số luôn đó anh ạ :D
Em nhớ hình như có đọc bài viết của chị rồi :o
Chị có ly hương không ạ?
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tmThuy đã viết: 21:25, 11/05/18
Em nhớ hình như có đọc bài viết của chị rồi :o
Chị có ly hương không ạ?
Mình không, mình ở cùng bố mẹ gần 30 năm nè, đi làm cũng chỉ cách nhà hơn 10km.
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumanthau189 »

Ếch con đã viết: 21:02, 11/05/18 Không biết anh chủ top còn quan tâm đến topic này không. Lâu lâu mới vào diễn đàn, thấy lá số có phần tương đồng mà anh kêu ghê quá.
Em có cách Tử Vi cư Ngọ ngộ Triệt thật bị thiệt thòi. Nhưng ko ngộ Thiên Không giống như anh. Dương nữ cư cung Dương là thuận, Mệnh thổ đc hưởng trọn vẹn cái đẹp của Tử Vi cư ngọ, cung sinh sao, sinh mệnh, sao chính tinh đồng hành cùng bản mệnh, tiếc cái là cục khắc mệnh. Dù sao cũng đẹp.
Nhưng hay cái là đắc vòng Thái Tuế. Đc Hữu Bật đồng cung phò tá, cùng Khôi Việt tương hội, thêm Thai Tọa hội chiếu. Kể ra là quý.
Thêm con Hổ đắc địa tại tại Dần cư Tài cung thì rất hay.
Tuy nhiên đc cái này mất nhiều cái khác, hình như em chưa cưới chồng thì phải. Gái Tử Vi cư ngọ nghe nói rất xinh mà anh vẫn chưa có cơ hội đc chiêm nghiệm. Nếu em up hình lên thì tốt quá.

Vòng đại vận của em tuy gặp Sát hãm những vẫn thấy tốt khó khăn bước đầu.
Thấy em gặp may mắn lên chức lên lương cũng chúc mừng em nhé.
À, đề phòng bệnh về đường ruột, bộ máy tiêu hóa em nhé.
Đầu trang

Ếch con
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tieumanthau189 đã viết: 08:52, 12/05/18

Tuy nhiên đc cái này mất nhiều cái khác, hình như em chưa cưới chồng thì phải. Gái Tử Vi cư ngọ nghe nói rất xinh mà anh vẫn chưa có cơ hội đc chiêm nghiệm. Nếu em up hình lên thì tốt quá.

Vòng đại vận của em tuy gặp Sát hãm những vẫn thấy tốt khó khăn bước đầu.
Thấy em gặp may mắn lên chức lên lương cũng chúc mừng em nhé.
À, đề phòng bệnh về đường ruột, bộ máy tiêu hóa em nhé.
Em cũng trải qua vài mối tình mà không đi đến đâu, hiện đang có tình yêu gần 2 năm, dự định 5 tháng nữa sẽ cưới, hai gia đình cũng chuẩn bị xong xuôi rồi. Người yêu em hiện có sự nghiệp ổn định và tài chính vững hơn e, tính tình hiền lành, chịu khó, hướng về việc phấn đấu cho gia đình, vợ con sau nùa.
Em bị bệnh tiêu hóa, hấp thu kém nên hơi gầy. Ngoại hình em thuộc mức trung bình khá, m58, 44kg, dáng chuẩn, da trắng, mặt thì hơi vuông, cằm vuông, mắt to, mũi sư tử. Thuộc dạng có duyên chứ không xinh, chỉ được dáng và da chứ mặt thường thường :D
Đầu trang

trieuvandung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trieuvandung »

Minh cũng có cách cục tử vi cu ngo cũng giống bạn chủ tóp. Khác mỗi phụ tinh. Cuộc sống Đúng là lắm gian nan. Cong việc tiền bạc thì phập phù lên xuống.
Cũng chua biết lúc nào sẽ khá hơn :(
Thôi đành phó mặc cho số phận vậy

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”