Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Oscar1989
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi Oscar1989 »

thắng2016 đã viết: 20:49, 13/05/18
Oscar1989 đã viết: 11:25, 13/05/18 Cháu chào chú Thắng. Cháu gửi chú lá số 30 năm lận đận của cháu, đi học ở nước ngoài bỏ về, năm ngoái mới ra trường. Mong được luận giải của chú. Cháu cám ơn!
Bạn có thái dương lạc hãm gặp tuần có linh tinh riêu y thì tính tình nóng nảy, nhiều lúc không kiên trì dễ mắc vào những chuyện thị phi, ham mê nhiều lúc quá đà ảnh hưởng đến bản thân. Bạn là người cao ráo tính tình vui vẻ ưu hoạt động. Di chyển hướng ngoại chứ không thích gò bó một chỗ.

Giai đoạn 16 25 giai đoạn này học hành khó khăn với bạn. Cung di túê đà kị cự hãm ra ngoài dễ mắc chuyện thị phi liên quan đến pháp luật, hoặc đi đường dễ bị tai nạn té ngã. Thân cư phúc tấu bạch quang quý thì bạn nhờ vả hồng phúc tổ tiên dòng họ gia đình lên may mắn làm những công việc gần nhà gia đình cha mẹ sẽ thuận lợi hơn. Chứ với tính cách phóng túng của bạn với cung di yếu ra ngoài xa gia đình không thuận lợi mà rất khó khăn.

Bạn là người yêu đương khá sớm khi ngồi trên ghế nhà trường đã có vài mối tình của bạn. Cung thê có thiên đồng gặp triệt can quý tham lang hóa kị cung nô thì đường hôn nhân tình duyên không mấy thuận lợi, có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp lấy người tuổi thìn sẽ thấy thuận lợi hanh thông . Lên muộn đường hôn nhân thì hạnh phúc bền lâu hơn.

Cung tài có thiên lương thảo tọa thì tiền tài hết lại có người chủ cấp mà không phải lo thiếu tiền. Nhưng có kình hình phủ tang thì khó mà giữ được tiền lấy vợ về mới giữ được tiền trong tay.

Quan thái âm hãm mệnh dương hãm thì cố gắng trau rồi kiên trì với công việc thì mới hi vong có công danh chức vụ nhất định.

Năm 2016: Năm nay tình cảm không thuận có thể chia tay người yêu?

Năm 2017: Sức khỏe người cha không tốt dễ bị bệnh hoặc té ngã. Hoặc trong nhà có tang người đàn ông. Năm nay bạn đi lại không được thuận lợi.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!;
Cháu cám ơn chú
Cháu xin nghiệm lý lại:
Giai đoạn 16 đến 25 cháu có xuất ngoại học, nhưng ko theo nổi, một phần vì mê game.
Năm ngoái cháu có dự định vào nam làm nhưng thất bại.
Trên ghế nhà trường thì cháu cũng có vài chuyện tình cảm nhưng đa phần là các bạn nữ thích cháu, không phải cháu chủ động.
Sức khoẻ bố cháu cũng không được tốt, hay rượu vs thuốc.
Còn về phần ngoại hình, cháu gầy nhưng cũng ko được cao lắm.
Một lần nữa cảm ơn chú, chúc chú sức khoẻ dồi dào
Đầu trang

LiRuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

thắng2016 đã viết: 08:23, 13/05/18
LiRuan đã viết: 23:24, 12/05/18
thắng2016 đã viết: 17:06, 12/05/18

Bạn có thái âm ở dậu là người hay nói, hoạt bát thông minh cao khoảng 1m56 lại có kình dương thì nhiều lúc nóng tính nóng nảy, đôi lúc hiếu thắng thẳng tính như con trai nhưng hội hợp hồng đào riêu y thì là người cá tính khá hấp dẫn người khác, vẻ ngoài bắt mắt ưu nhìn. Khá đào hoa.

--> Đúng quá bác ơi

Cung phụ mẫu có tham lang địa không gặp tuần thì cha mẹ bình thường có khi phải ly tổ xa quê lập nghiệp thì công việc mới thuận lợi hang thông kinh tế cung trên trung bình. Cha mẹ làm các nghề tự do có ân quang hội hợp thiên quý thì cha mẹ có thiên hướng thích tôn giáo, cha mẹ đôi lúc khắc khẩu nhưng về sau cũng khá hòa thuận. Bạn cũng được sự giúp đỡ của cha mẹ.

--> Đúng quá bác ơi

Giai đoạn 12 21 giai đoạn này bạn có thể chuyển trường chuyển lớp ly tổ học hành thuận lợi hanh thông bạn thông minh học hành khá giỏi có bằng cấp từ đại học trở lên. Bạn thi cử cũng được thuận lợi may mắn hanh thông trong giai đoạn này.

--> Đúng quá bác ơi

Cung quan có thiên lương đường phù long đức can kỷ vũ khúc hóa Lộc tại rất thì bạn làm công chức hoặc kinh doanh liên quan đến kinh tế. Đường công việc của bạn tương đối thuận lợi mà ít gặp khó khăn. Có người giúp đỡ mà gặp may mắn trên đường công danh. Chỉ thời gian đầu bỡ ngỡ nhưng tương đối hanh thông.

--> Đúng quá bác ơi

Cung tài thái dương văn khúc hóa Lộc thì tiền tài dễ kiếm gặp may mắn trong công việc kiếm tiền.tiền tài cũng kiếm được khá nhiều. Nhưng có thiên hình phá toái tiểu hao thì tiền tài đôi lúc vẫn bị hao tán.

--> Đúng quá bác ơi

Cung di có thiên đồng hóa kị lại hội hợp đào hồng thì ra ngoài tương đối thuận lợi đi lại cũng hanh thông mà không gặp nhiều tai nạn lớn không đáng có.

--> Đúng quá bác ơi

Cunh phu có thiên cơ đà là gặp triệt có thiên không thì hôn nhân bước đầu dễ bị gia đình cản phá mà khó thuận lợi, có thiên hướng yêu xa lấy chồng xa đi xa mà gặp. Mối tình đầu tương đối khó khăn vất vả dễ chia tay. Can quý tham lang hóa kị tại phụ thì lên lấy chồng tuổi tuất sẽ thuận lợi hơn cho hôn nhân gia đình. Sau này ccố gắng giữ gìn các mối quan hệ hoặc lấy chồng muộn sẽ thuận lợi hơn trên con đường hôn gia đình tránh phạm đào hoa sẽ dễ đổ vỡ trong hôn nhân.

--> Bạn cháu lập gia đình năm 2016, lấy chồng gần (cùng ở HN), chồng tuổi Đinh Mão, hiện tại thì cuộc sống gia đình cũng ổn định, hòa thuận

Cung tật vũ khúc hóa quyền cẩn thận bệnh dạ dày, bệnh về đường tiêu hóa, đường ruột không tốt.

--> Hiện tại thì chưa thấy những bệnh này nhưng sẽ lưu ý đề phòng ạ

Năm 2015: Năm nay dễ chia tay người yêu tình cảm không thuận lợi, năm nay dễ luân chuyển công việc.

--> Năm đó bạn cháu quen biết chồng, tình cảm nhiều lúc thăng trầm nhưng vẫn bền vững, về công việc thì ko có luân chuyển.

Năm 2016,: Năm nay công việc đi lại di chuyễn nhiều.

--> Công việc bạn cháu làm văn phòng nên ko phải di chuyển nhiều. Năm này bạn cháu cưới chồng.

Năm 2017: Năm nay dễ được thăng chức công việc tiền tệ thuận lợi hanh thông.

--> Đúng

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!!
Bạn cháu muốn hỏi thêm về cung tử tức và điền trạch. Năm 2018 bạn cháu có con đầu lòng.

Ngoài ra bạn cháu thân cư phúc đức, có vẻ cung phúc ko được tốt đẹp, vậy hậu vận có bị ảnh hưởng gì ko bác?

Cám ơn bác và chúc bác nhiều sức khỏe ạ.
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Bạn chia sẻ chút về hình dáng, học thức, công việc hiện tại và hình dáng công việc người chồng của bạn này xem nào?

Về cung tử tức nhiều năm nay sinh khả năng sinh con trai nhiều hơn con gái. Con cái nhỏ tuổi hơi nghịch ngợm khó nuôi. Tính cũng đôi lúc ngang bướng nhưng cũng hiền lành hiếu thuận.

Cung điền có liên tướng thì nhà cửa được hưởng phần di sản của cha mẹ để lại. Nhà cửa rộng rãi sau có một hai mảnh đất.

Thân cư,phúc có cự môn gặp tuần lại hội chiếu hình đà không kị thì cung phúc cũng hơi kém cố gắng tích âm dương Đức thì mệnh bạn sẽ chắc chắn hơn.
Bạn cháu cao 1m58, ngoại hình xinh gái, ưa nhìn, tốt nghiệp khoa báo chí, hiện đang làm nhà báo. Chồng cao 1m7, ngoại hình bình thường, công việc là nhân viên văn phòng phụ trách mảng kinh doanh.

Cháu sẽ nói bạn cháu lưu ý cẩn thận những việc bác dặn. Cám ơn bác!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Oscar1989 đã viết: 22:08, 13/05/18
thắng2016 đã viết: 20:49, 13/05/18
Oscar1989 đã viết: 11:25, 13/05/18 Cháu chào chú Thắng. Cháu gửi chú lá số 30 năm lận đận của cháu, đi học ở nước ngoài bỏ về, năm ngoái mới ra trường. Mong được luận giải của chú. Cháu cám ơn!
Bạn có thái dương lạc hãm gặp tuần có linh tinh riêu y thì tính tình nóng nảy, nhiều lúc không kiên trì dễ mắc vào những chuyện thị phi, ham mê nhiều lúc quá đà ảnh hưởng đến bản thân. Bạn là người cao ráo tính tình vui vẻ ưu hoạt động. Di chyển hướng ngoại chứ không thích gò bó một chỗ.

Giai đoạn 16 25 giai đoạn này học hành khó khăn với bạn. Cung di túê đà kị cự hãm ra ngoài dễ mắc chuyện thị phi liên quan đến pháp luật, hoặc đi đường dễ bị tai nạn té ngã. Thân cư phúc tấu bạch quang quý thì bạn nhờ vả hồng phúc tổ tiên dòng họ gia đình lên may mắn làm những công việc gần nhà gia đình cha mẹ sẽ thuận lợi hơn. Chứ với tính cách phóng túng của bạn với cung di yếu ra ngoài xa gia đình không thuận lợi mà rất khó khăn.

Bạn là người yêu đương khá sớm khi ngồi trên ghế nhà trường đã có vài mối tình của bạn. Cung thê có thiên đồng gặp triệt can quý tham lang hóa kị cung nô thì đường hôn nhân tình duyên không mấy thuận lợi, có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp lấy người tuổi thìn sẽ thấy thuận lợi hanh thông . Lên muộn đường hôn nhân thì hạnh phúc bền lâu hơn.

Cung tài có thiên lương thảo tọa thì tiền tài hết lại có người chủ cấp mà không phải lo thiếu tiền. Nhưng có kình hình phủ tang thì khó mà giữ được tiền lấy vợ về mới giữ được tiền trong tay.

Quan thái âm hãm mệnh dương hãm thì cố gắng trau rồi kiên trì với công việc thì mới hi vong có công danh chức vụ nhất định.

Năm 2016: Năm nay tình cảm không thuận có thể chia tay người yêu?

Năm 2017: Sức khỏe người cha không tốt dễ bị bệnh hoặc té ngã. Hoặc trong nhà có tang người đàn ông. Năm nay bạn đi lại không được thuận lợi.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?.

Cảm ơn và chúc may mắn!!!;
Cháu cám ơn chú
Cháu xin nghiệm lý lại:
Giai đoạn 16 đến 25 cháu có xuất ngoại học, nhưng ko theo nổi, một phần vì mê game.
Năm ngoái cháu có dự định vào nam làm nhưng thất bại.
Trên ghế nhà trường thì cháu cũng có vài chuyện tình cảm nhưng đa phần là các bạn nữ thích cháu, không phải cháu chủ động.
Sức khoẻ bố cháu cũng không được tốt, hay rượu vs thuốc.
Còn về phần ngoại hình, cháu gầy nhưng cũng ko được cao lắm.
Một lần nữa cảm ơn chú, chúc chú sức khoẻ dồi dào
Cảm ơn bạn đã có chia sẻ để nghiệm lý.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

LiRuan đã viết: 22:28, 13/05/18
thắng2016 đã viết: 08:23, 13/05/18
LiRuan đã viết: 23:24, 12/05/18

Bạn cháu muốn hỏi thêm về cung tử tức và điền trạch. Năm 2018 bạn cháu có con đầu lòng.

Ngoài ra bạn cháu thân cư phúc đức, có vẻ cung phúc ko được tốt đẹp, vậy hậu vận có bị ảnh hưởng gì ko bác?

Cám ơn bác và chúc bác nhiều sức khỏe ạ.
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Bạn chia sẻ chút về hình dáng, học thức, công việc hiện tại và hình dáng công việc người chồng của bạn này xem nào?

Về cung tử tức nhiều năm nay sinh khả năng sinh con trai nhiều hơn con gái. Con cái nhỏ tuổi hơi nghịch ngợm khó nuôi. Tính cũng đôi lúc ngang bướng nhưng cũng hiền lành hiếu thuận.

Cung điền có liên tướng thì nhà cửa được hưởng phần di sản của cha mẹ để lại. Nhà cửa rộng rãi sau có một hai mảnh đất.

Thân cư,phúc có cự môn gặp tuần lại hội chiếu hình đà không kị thì cung phúc cũng hơi kém cố gắng tích âm dương Đức thì mệnh bạn sẽ chắc chắn hơn.
Bạn cháu cao 1m58, ngoại hình xinh gái, ưa nhìn, tốt nghiệp khoa báo chí, hiện đang làm nhà báo. Chồng cao 1m7, ngoại hình bình thường, công việc là nhân viên văn phòng phụ trách mảng kinh doanh.

Cháu sẽ nói bạn cháu lưu ý cẩn thận những việc bác dặn. Cám ơn bác!
Cảm ơn những chia sẻ của bạn.

Cẩn thận bệnh về phần bụng, bệnh hậu sản, bệnh đường tiêu hóa, đường ruột.
Cố gắng quan tâm chăm sóc gia đình cẩn thận và chu đáo thì mọi chuyện tốt đẹp và Hạnh phúc gia đình thuận lợi hanh thông hơn.
Đầu trang

hangjujube
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hangjujube »

thắng2016 đã viết: 09:58, 13/05/18
hangjujube đã viết: 23:52, 11/05/18 Chào các cô/ chú!!

Đây là lá số tử vi của cháu. Từ bé đển giờ cháu thấy việc thi cử và xin việc của cháu lận đận quá dù học hành trên lớp rất khá :(((

Nhờ mọi người xem giúp cháu liệu cháu có cơ hội được làm nhân viên kiểm toán của một công ty nước ngoài mà cháu mong muốn không ạ? Tháng vừa rồi cháu thi qua 3-4 vòng rồi lại bị trượt vòng cuối. Kỳ tuyển dụng tới cháu định thi lại, không biết có cơ may nào không

Cháu cảm ơn ạ
Bạn có tử tướng đất là võng lại có hỏa tinh thì là người thích cầm quyền kiểm soát người khác, thích người khác làm theo ý mình, đôi lúc hơi ngang ngược tính cách mạnh mẽ can đảm tử vi hội hợp tả phụ thì có tính thần phấn đấu luôn muốn lắm phấn đấu để đạt được quyền chức.
=> Đúng bác ạ, cháu thích người khác làm theo ý mình. Cháu k thích được cầm quyền nhưng thường khi làm việc nhóm hoặc trong tập thể cháu có xu hướng được làm người kiểm soát.

Hôi hợp thai tọa cáo thì thông minh , vẻ ngoài ưa nhìn cao khoảng 1m6.
=> Cháu xin nhận cái này ạ

Mệnh hội hợp cô quả cung phu có tham lang gặp tuần thì đường tình duyên không mấy thuận lợi. Nhưng có thiên hướng yêu sớm khoảng những năm học cấp 3 đã có mối tình đầu. Thường mối tình đầu tan vỡ khó thành. Có bạch hổ đại hao thì có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp.
=> Chính xác bác ạ. Tình đầu của cháu năm c3. Nhưng từ năm nhất Đại học đến bh cháu có yêu 1 người là mối tình t2, cháu thấy đường tình duyên cũng không lận đận lắm (cháu chưa biết tương lai thế nào, cháu sẽ ngẫm ạ)

Cung phụ có thiên lương thiên khôi ân quang cha mẹ tương đối khá giả cha mẹ cũng giúp đỡ bạn rất nhiều , cha mẹ là công chức, hoặc kinh doanh gia đình kinh tế khá giả cha mẹ xong toàn. Ít xảy ra mâu thuẫn.
=> Đúng bác ạ. Bố mẹ cháu kinh doanh tự do nhưng 2010 có biến cố nên kinh tế hiện nay không được tốt lắm

Giai đoạn 13 22 giai đoạn này bạn dễ phải đi xa quê ly tổ học hành. Học hành tương đối thuận lợi hanh thông có bằng cấp nhất định từ đại học trở lên.
=> Vđề này cháu thấy chưa đúng lắm, từ c1-c3 cháu toàn học ở quê, trường gần nhà; học Đh mới lên HN. Tuy nhiên cháu thấy cháu thi cử lận đận lắm, học hành trên lớp rất khá nhưng thi cử toàn đỗ vớt hoặc thiết 0.25, 0.5đ

Quan có liêm trinh thiên mã hóa kị linh tinh thì công danh tuy thời gian đầu hơi khó khăn nhưng về sau thuận lợi có danh chức. Có thể làm về ngành liên quan đến kinh tế, thương mại, ngôn ngữ.
=> Công việc của cháu đang làm về ngành ngôn ngữ, cũng có chút kinh tế và tôn trọng từ đồng nghiệp. Cháu đang muốn chuyển sang ngành kinh tế, tương lai cháu sẽ ngẫm ạ.

Cung di có phá quân gặp triệt thì ra ngoài cẩn thận chuyện thị phi không hay với mình. Đi lại cũng vẫn tốt thuận lợi mà ít gặp những tai nạn bất ngờ.
=> Đúng là cháu hay bị người khác nói xấu. Tuy nhiên năm lớp 11 (2013), đúng m1 Tết cháu bị tai nạn xe gãy răng :((

Cung tài có vũ phủ hóa khoa văn xương thì là người kiếm được nhiều tiền khá giả, kiếm tiền dễ dàng, không lo lắm về mặt tài chính khi nhiều lúc có gia đình hậu thuễn giúp đỡ.
=> Cháu thấy khá đúng. Nói chung là cháu đi làm lương đủ tiêu và để dành được (dù mới là sv năm 4). Bố mẹ cũng hỗ trợ được phần nào.

Cung tật có thiên đồng găpbtrịêt cẩn thânđ bệnh đường tiêu hóa, dạ dày, đường ruột không được khỏe. Có phá toái gặp triệt thì bênh yật không đáng lo ngoại triết giảm đi nhiều.

Cung điền vcd có âm dương sáng xung chiếu thì nhà cao cửa rộng được thừa hưởng một phần gia sản để lại. Đi đến đâu có nơi ăn chốn ở rộng rãi đoàng hoàng. Sau này có nhiều nhà đất.
=> Đúng là cháu luôn có chỗ ở đàng hoàng. Lên học Đh dù nhà đi thuê nhưng cũng được ở với mẹ, không lo chuyển nhà chuyển cửa liên tục (dù chỗ ở không được rộng rãi đàng hoàng lắm, hơi chật chội)

Năm 2016: Năm hao tán tiền tài hoặc trong nhà có người đau ốm nặng có tang.

Năm 2017: Năm nay có nhiều chuyện không vui của bạn hoặc gia đình.
=> Đúng là năm 2017 có nhiều chuyện không vui với cháu thật: chuyện tình cảm, công việc và cả học hành nữa, đôi khi còn đến cùng 1 lúc

Cháu cảm ơn bác và xin nghiệm lý như trên ạ!!

Cháu thấy bác xem khá đúng.

Cháu muốn nhờ bác xem thêm về đường công danh, năm nay cháu muốn đổi việc không biết có được không? Cháu muốn chuyển sang làm kiểm toán của một công ty nước ngoài, không biết có thi đỗ không? Mong bác giải đáp giúp cháu!!

Cháu cảm ơn lần nữa ạ
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hangjujube đã viết: 22:51, 13/05/18
thắng2016 đã viết: 09:58, 13/05/18
hangjujube đã viết: 23:52, 11/05/18 Chào các cô/ chú!!

Đây là lá số tử vi của cháu. Từ bé đển giờ cháu thấy việc thi cử và xin việc của cháu lận đận quá dù học hành trên lớp rất khá :(((

Nhờ mọi người xem giúp cháu liệu cháu có cơ hội được làm nhân viên kiểm toán của một công ty nước ngoài mà cháu mong muốn không ạ? Tháng vừa rồi cháu thi qua 3-4 vòng rồi lại bị trượt vòng cuối. Kỳ tuyển dụng tới cháu định thi lại, không biết có cơ may nào không

Cháu cảm ơn ạ
Bạn có tử tướng đất là võng lại có hỏa tinh thì là người thích cầm quyền kiểm soát người khác, thích người khác làm theo ý mình, đôi lúc hơi ngang ngược tính cách mạnh mẽ can đảm tử vi hội hợp tả phụ thì có tính thần phấn đấu luôn muốn lắm phấn đấu để đạt được quyền chức.
=> Đúng bác ạ, cháu thích người khác làm theo ý mình. Cháu k thích được cầm quyền nhưng thường khi làm việc nhóm hoặc trong tập thể cháu có xu hướng được làm người kiểm soát.

Hôi hợp thai tọa cáo thì thông minh , vẻ ngoài ưa nhìn cao khoảng 1m6.
=> Cháu xin nhận cái này ạ

Mệnh hội hợp cô quả cung phu có tham lang gặp tuần thì đường tình duyên không mấy thuận lợi. Nhưng có thiên hướng yêu sớm khoảng những năm học cấp 3 đã có mối tình đầu. Thường mối tình đầu tan vỡ khó thành. Có bạch hổ đại hao thì có thiên hướng yêu xa đi xa mà gặp.
=> Chính xác bác ạ. Tình đầu của cháu năm c3. Nhưng từ năm nhất Đại học đến bh cháu có yêu 1 người là mối tình t2, cháu thấy đường tình duyên cũng không lận đận lắm (cháu chưa biết tương lai thế nào, cháu sẽ ngẫm ạ)

Cung phụ có thiên lương thiên khôi ân quang cha mẹ tương đối khá giả cha mẹ cũng giúp đỡ bạn rất nhiều , cha mẹ là công chức, hoặc kinh doanh gia đình kinh tế khá giả cha mẹ xong toàn. Ít xảy ra mâu thuẫn.
=> Đúng bác ạ. Bố mẹ cháu kinh doanh tự do nhưng 2010 có biến cố nên kinh tế hiện nay không được tốt lắm

Giai đoạn 13 22 giai đoạn này bạn dễ phải đi xa quê ly tổ học hành. Học hành tương đối thuận lợi hanh thông có bằng cấp nhất định từ đại học trở lên.
=> Vđề này cháu thấy chưa đúng lắm, từ c1-c3 cháu toàn học ở quê, trường gần nhà; học Đh mới lên HN. Tuy nhiên cháu thấy cháu thi cử lận đận lắm, học hành trên lớp rất khá nhưng thi cử toàn đỗ vớt hoặc thiết 0.25, 0.5đ

Quan có liêm trinh thiên mã hóa kị linh tinh thì công danh tuy thời gian đầu hơi khó khăn nhưng về sau thuận lợi có danh chức. Có thể làm về ngành liên quan đến kinh tế, thương mại, ngôn ngữ.
=> Công việc của cháu đang làm về ngành ngôn ngữ, cũng có chút kinh tế và tôn trọng từ đồng nghiệp. Cháu đang muốn chuyển sang ngành kinh tế, tương lai cháu sẽ ngẫm ạ.

Cung di có phá quân gặp triệt thì ra ngoài cẩn thận chuyện thị phi không hay với mình. Đi lại cũng vẫn tốt thuận lợi mà ít gặp những tai nạn bất ngờ.
=> Đúng là cháu hay bị người khác nói xấu. Tuy nhiên năm lớp 11 (2013), đúng m1 Tết cháu bị tai nạn xe gãy răng :((

Cung tài có vũ phủ hóa khoa văn xương thì là người kiếm được nhiều tiền khá giả, kiếm tiền dễ dàng, không lo lắm về mặt tài chính khi nhiều lúc có gia đình hậu thuễn giúp đỡ.
=> Cháu thấy khá đúng. Nói chung là cháu đi làm lương đủ tiêu và để dành được (dù mới là sv năm 4). Bố mẹ cũng hỗ trợ được phần nào.

Cung tật có thiên đồng găpbtrịêt cẩn thânđ bệnh đường tiêu hóa, dạ dày, đường ruột không được khỏe. Có phá toái gặp triệt thì bênh yật không đáng lo ngoại triết giảm đi nhiều.

Cung điền vcd có âm dương sáng xung chiếu thì nhà cao cửa rộng được thừa hưởng một phần gia sản để lại. Đi đến đâu có nơi ăn chốn ở rộng rãi đoàng hoàng. Sau này có nhiều nhà đất.
=> Đúng là cháu luôn có chỗ ở đàng hoàng. Lên học Đh dù nhà đi thuê nhưng cũng được ở với mẹ, không lo chuyển nhà chuyển cửa liên tục (dù chỗ ở không được rộng rãi đàng hoàng lắm, hơi chật chội)

Năm 2016: Năm hao tán tiền tài hoặc trong nhà có người đau ốm nặng có tang.

Năm 2017: Năm nay có nhiều chuyện không vui của bạn hoặc gia đình.
=> Đúng là năm 2017 có nhiều chuyện không vui với cháu thật: chuyện tình cảm, công việc và cả học hành nữa, đôi khi còn đến cùng 1 lúc

Cháu cảm ơn bác và xin nghiệm lý như trên ạ!!

Cháu thấy bác xem khá đúng.

Cháu muốn nhờ bác xem thêm về đường công danh, năm nay cháu muốn đổi việc không biết có được không? Cháu muốn chuyển sang làm kiểm toán của một công ty nước ngoài, không biết có thi đỗ không? Mong bác giải đáp giúp cháu!!

Cháu cảm ơn lần nữa ạ
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Về năm nay dễ mắc những chuyện thị phi, rắc rối. Năm nay thi cử không thuận lợi cho lắm. Theo tôi lên làm chỗ cũ thì thuận lợi hơn. Chỗ mới không thuận lợi cho lắm. Năm 2019 công việc mọi chuyện có phần thuận lợi hơn năm nay.
Đầu trang

Quyennhat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyennhat »

Quyennhat đã viết: 13:40, 13/05/18
thắng2016 đã viết: 21:35, 05/05/18
Quyennhat đã viết: 21:23, 05/05/18
Dạ em cảm ởn Bác! cho em hỏi 1 điều cuối cùng nữa thôi, em nên chọn chồng trang lứa hay lớn hơn nhiều tuổi, năm nào thuận lợi cưới hỏi tốt ạ ?
Chúc Bác tối vui vẻ!

Cung phu của bạn thiên cơ ở nô hóa kị, lại thêm cung phu không được đẹp lắm có liêm phủ kình dương gặp tuần thì lấy chồng nhiều tuổi sẽ tốt hơn cho hạnh phúc gia đình sau này.
Dạ cảm ơn đã dành thời gian cho em ạ! Sau đây là lá số của em trai Bác xem giúp em với (nhà chỉ có 2 chị em).
Dạ Bác ơi cháu post ở trang 46, Bác xem giúp với ạ!
Tập tin đính kèm
Em_trai_cháu_2018_d0cec2a4.jpg (151.59 KiB) Đã xem 1145 lần
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quyennhat đã viết: 10:04, 14/05/18

Cung phu của bạn thiên cơ ở nô hóa kị, lại thêm cung phu không được đẹp lắm có liêm phủ kình dương gặp tuần thì lấy chồng nhiều tuổi sẽ tốt hơn cho hạnh phúc gia đình sau này.
Dạ cảm ơn đã dành thời gian cho em ạ! Sau đây là lá số của em trai Bác xem giúp em với (nhà chỉ có 2 chị em).
Vâng nếu bạn không phiền chờ đợi chút chiều tôi sẽ hồi âm bạn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

xunu118 đã viết: 09:54, 13/05/18 Hình như em đính kèm tập tin ko được ạ. Anh có thể lập giùm em lá số 5h45 ngày 20/08/1990 dương lịch, giới tính nam ạ. Mong anh luận giùm em.
Bạn có thiên phủ thủ mệnh là người hiền lành thông minh cao khoảng 1m65. Đôi lúc thích nắm quyền kiểm soát ngưới khác. Nhiều lúc trầm tính ít nói. Không muốn chia sẻ với người khác. Là người thông minh học hành giỏi giang. Có phá toái thì hồi nhỏ cũng nghịch ngợm nhưng lớn lên hiền lành hơn.

Phụ mẫu có đồng âm hóa kị hóa khoa gặp triệt thì cha mẹ dễ phải xa quê ly tổ lập nghiệp cha mẹ khá giả mà lo chu đáo cho cuộc sống của bạn.

Vận 14 23 vận này học hành thi cử hành thông thuận lợi. Dễ phải ly tổ học hành lập nghiệp. Bạn học hành khá tốt bằng cấp từ đại học trở lên.

Cung quan có thiên tướng kình dương công việc tương đối thuận lợi hanh thông công việc nhiều lúc cạnh tranh áp lực trong công việc. Bạn phù hợp với ngành kinh tế. Cung quan can ất hòa kị ở phụ xung tật cung nô can bính liêm trinh hóa kị xung quan thì cũng không lên làm kinh doanh dễ có người cạnh tranh không lành mạnh. Làm công ăn lương thì dễ có những đồng nghiệp tiểu nhân nói xấu.

Cung tài vcd có vũ tham xung chiếu. Can kỷ vũ khúc hóa kị xung tài thì tiền tài khó hay bị hao tán, kiếm được nhiều thì hao tán nhiều. Lấy vợ vào thì tiền tài mới đọng giữ được.

Thân cư di có tử lưỡng sát gặp tuần thì đi lại trên đường cẩn thận tai nạn giao thông khi lưu chuyển trên đường cần chú ý lái xe an toàn không dễ xảy ra tai nạn.

Cung thê có liêm phá thiên hình vợ là người cứng cỏi thì đương tình duyên hôn nhân lúc đầu trước khi lập gia đình dễ bị gia đình cản phá, bước đầu không thuận lợi. Vợ là người ưa nhìn bắt mắt. Cần quan tâm gia đình vợ con nhiều hơn sau khi lập gia đình mới tránh được những xung khắc không đáng có xảy ra.

Năm 2016: Công việc có thể thay đổi di chuyển nhiều. Năm nay hôn tình cảm tương đối thuận lợi.

Năm 2017: Năm nay công việc thuận lợi. Tình cảm tiến triển tốt dễ dẫn đến hôn nhân.

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quyennhat đã viết: 10:04, 14/05/18

Bạn có dương lương ở mão lại gặp tuần thì người hay nói hướng ngoại vẻ ngoài ưa nhìn bắt mắt. Tính tình đôi khi hay thay đổi thắng thắn bộc trực. Nhưng cũng thông minh vui vẻ hay giúp đỡ người khác. Cao khoảng 1m67.

Giai đoạn 14 23 dễ phải xa quê ly tổ học hành giai đoạn này học hành tương đối thuận lợi hanh thông. Học hành có bằng cấp có thể đại học hoặc trên đại học.
Giai đoạn này có thể phải chuyển trường chuyển lớp.

Cung di vcd có dương lương xung chiếu lại gặp tuần thì đi lại di chuyển trên đường cẩn thận không bị ngã năm 2011 năm nay dễ bị ngã hoặc đi lại di chuyên không được thuận lợi. Năm nay trong gia đình cũng có chuyện hao tán tiền tài.

Thân cư tài có thái âm hữu bật thiên khôi thì tiền tài không phải lo lắng nhiều có người giúp đỡ về mặt tiền tài đặc biệt là gia đình giúp đỡ. Trước 33 tuổi tiền tài khó giữ vẫn có sự hao tán tiền tài. Chủ yếu kiếm tiền khi cung huynh tự hóa kị thì kiếm được phúc vụ cho chính mình là chủ yếu.

Cung quan vcd lại có kình dương can đinh cự môn hóa kị xung quan thì công việc trước 33 có sự thay đổi không ổn định gặp nhiều khó khăn về công cuộc trong giai đoạn này. Qua giai đoạn này giai đoạn 34 43 sẽ thuận lợi hơn về mặt công việc nhưng giao đoạn này đầu tư cẩn thận về mặt tài chính. Giai đoạn này chỉ lên làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn đầu tư. Giai đoạn này đầu tư có hiện tượng hao tài thua lỗ. Bạn có thể làm ngành liên quan đến kinh tế, kỹ thuật.

Cung thê có đồng cự hóa kị thì bạn có thiên hướng khó lấy vợ, muộn đường hôn nhân có thể sau này lấy vợ trẻ. Năm 2016 năm nay tình cảm không được thuận lợi có thể chia tay người yêu mà tình cảm không được như ý muốn. Sau này dễ người vợ sẽ kiểm soát chồng nhiều hơn. Vợ là người nhân hậu đôi lúc vợ chồng xung khắc nhưng về sau cũng thuận lợi hanh thông.

Điền trạch có tử vi Lộc tồn đào hoa thì nhà cao cửa rộng đẹp đẽ., sau sẽ được hưởng di sản của cha mẹ để lại. Đi đến đâu cũng có nơi ăn chốn ở mà không phải lo lắng về nhà cửa.

Cung phúc có hóa khoa lực sĩ thiên cơ thì dòng họ nhiều người thành đạt, công danh sự nghiệp được nhiều người kính nể. Bạn cũng được hưởng phúc Đức của tổ tiên có thể lập nghiệp ở quê hương bản quán sẽ thuận lợi hơn.

Cung tật có liêm phủ quả tú bệnh phù thì cẩn bệnh dạ dày, đường ruột.

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”